[CCCĐ] Miền Tây vác ba lô và đi !

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com
Cái số em nó vất vả, tết nhất mọi người xum họp gia đình còn em lại lang thang một mình tối đâu cũng là nhà ngã đâu cũng là giường !

Thế là bao lần đắn đo cuối cùng em cũng chốt hạ, book vé 2 chiều HN-SG (mùng 2 tết) và ngược SG - HN (mùng 7 tết) của cụ Hồng Hà quay lại miền tây 1 lần nữa, lần thứ 2 quay lại chắc sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn lần trước (2014)

Cũng như lần đi năm 2014 em cũng chỉ độc hành một mình, nhiều nơi em đã đi rồi nhưng vẫn muốn quay lại lang thang trong vườn trái cây ở cù lao Thái Sơn hay lênh đênh trên sông Tiền nghe đờn ca tài từ

hay cảm giác sợ hãi giữa đêm tối ở cù lao An Bình tìm homestay

ngắm bình minh, nhâm nhi ly cafe dạo trên sông Cần Thơ

Và khoái nhất là được thưởng thức no say trái cây ngay tại vườn

Chuyến đi lần này em tập xác định cũng không đi được hết thôi đành chia nửa bản đồ miền Tây phần còn lại nhất định em sẽ quay lại

Lịch trình dự kiến

Ngày 1: Hà Nội - Sài Gòn - Tiền Giang

Ngày 2: Cái Bè - Cù Lao Tân Phong - Cù Lao An Bình (Vĩnh Long)

Ngày 3: Cần Thơ - Rạch Giá (Kiên Giang)

Ngày 4: U Minh Thượng (Kiên Giang) - U Mình Hạ (Cà mau)

Ngày 5: Cà mau - Bạc Liêu, Sóc Trăng

Ngày 6: 17h có mẹt tại Tân Sơn Nhất và điểm cuối cùng là HN

Phương tiện di chuyển

Xe đò, xe ôm, xe hai cẳng, nếu thuê được xe máy thì càng tốt :) em máu đi xe máy lắm nhưng mất bằng lười chưa làm lại

Trên OF các cụ lượn miền Tây cũng nhiều có rì hay các cụ chỉ em nhé !

winnghiepdu

Xe điện
hay quá,e cũng mới đi đc 1/2

tranquang83

Xe điện
Mùa này mà vào vườn trái cây Nam bộ thì buồn lắm, chỉ nhiều dưa và dứa thôi

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mùa này mà vào vườn trái cây Nam bộ thì buồn lắm, chỉ nhiều dưa và dứa thôi
Cám ơn cụ, chuyến này em dự định lang thang vào vùng U Minh, Mũi Cà mau là chính ah, cụ đi nhiều cho em xin ít rì view các địa danh ở mấy tính Kiên Giang - Cà Mau - Bạc Liêu ah

hay quá,e cũng mới đi đc 1/2
Vâng nếu để đi được hết chắc phải rong ruổi hàng tháng trời mới cụ ah

Cháu cũng thích sông nước và con người miền tây :)
Cám ơn cụ nhiều

tranquang83

Xe điện
Ngó chương trình của bạn toàn thấy đi là đi thôi chắc chả thăm thú gì được nhiều. Mấy tỉnh Nam bộ này phải đi nhiều lần, mỗi lần vài tỉnh mới hết. Tôi đi vài lần chỉ thấy đáng chơi nhất là Hà Tiên (Kiên Giang) và đất mũi Cà Mau. Còn lại lướt qua cũng được!

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vâng cảm ơn cụ đã góp ý, em cũng biết là với lịch trình như vậy rất khó đi được hết các điểm dự tính di chuyển từ tỉnh này sang tỉnh kia phải đi sáng sớm hoặc đi tối thì mới có thời gian chơi được Mỹ Tho, Cái Bè, Cù Lao An Bình, Cần Thơ em đi rồi nên chắc cũng lướt qua thôi còn lại địa điểm chính sẽ là Kiên Giang và Cà Mau. Kiên Giang thì em xác định chỉ đi được Rạch Giá vơi U Mình Thượng rồi qua Cà Mau còn Hà Tiên thì ngược vòng nên chắc để đợt sau

lykai

Xe tăng
Lich trình của cụ nếu xe tự lái hoặc xe máy thì nuốt ngon. Nhưng nếu đi xe đò thì hơi khó vì mình ko chủ động được.
Tp Rạch Giá đẹp, nhất là công viên ven sông, mấy ks đẹp cũng trên đường đó.
Bạc Liêu thì thăm nhà công tử xong đi tiếp khoảng 10km ra khu du lịch Nhà Mát ăn hải sản tươi ngon bổ rẻ.
Cà Mau thì cố ra check in đất mũi, tp Cà Mau chả có gì.
U Minh thì em cũng ước có 1 chuyến khám phá nhưng chưa thu xếp được.

ThomasThang

Xe điện
Ngó chương trình của bạn toàn thấy đi là đi thôi chắc chả thăm thú gì được nhiều. Mấy tỉnh Nam bộ này phải đi nhiều lần, mỗi lần vài tỉnh mới hết. Tôi đi vài lần chỉ thấy đáng chơi nhất là Hà Tiên (Kiên Giang) và đất mũi Cà Mau. Còn lại lướt qua cũng được!
" Còn lại lướt qua cũng được! "

Ông Quang nhà mình đùa đấy chứ?

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em chuẩn bị lượn đây ah, kế hoạch có thể sẽ thay đổi khi vào SG em update lại vì đang lời mời ra Phú Quốc (nếu book được vé) chơi đã rồi về từ Hà Tiên xuôi về, còn không em đi xe khách ra thẳng Hà Tiên rồi về mấy tỉnh gần sau nếu còn thời gian

Chỉnh sửa cuối:
Kiểu chơi của cụ cũng linh hoạt vì đi một mình, dễ điều chỉnh lịch trình. Chúc cụ túc tắc khám phá nhiều hơn miền Tây Nam bộ!

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ngày 1: Hà Nội - Sài Gòn - Hà Tiên (Kiên Giang)
Sáng mùng 2 Tết, em và gấu mỗi người một hướng như mọi năm cả nhà em làm chuyến xe về TP Ninh Bình, năm nay F1 nhà cũng đã lớn nên thuê xe cho 3 mẹ con về còn mình em Sài Gòn thằng tiến

Kế hoạch là em vào Sài Gòn rồi đi Hà Tiên, vc cô bạn cấp 3 ở Phú Quốc cứ rủ rê ra Phú Quốc chơi rồi về Hà Tiên,oki nghe cũng bùi tai e cũng chỉ hứa để vào SG rồi tính

Tới Tân Sơn Nhất em vừa alo cho cụ HồngHa với một số chỗ nhưng ứ có vé SG - PQ đành khất lỗi với vc cô bạn, e phi ra bến xe miền Tây bằng xe buyt giá vé chỉ có 20k, wifi dùng tẹt ga

Sài gòn nóng chảy e mỡ gọi bọn tổng đài đặt vé đi Hà Tiên toàn báo hết ra bến còn bạt ngàn, thôi cứ làm tạm 1 vé đi Hà Tiên rồi tính tiếp :)
Em đi chuyến 3h30 các nhà xe như Phương Trang hay Kumho chỉ bán đủ ghế không nhồi nhét dự định đi 6 tiếng là tới Hà Tiên nhưng 11h e mới tới được Hà Tiên
Nếu bác nào đi cung này bằng ô tô thì nên đi sớm căn làm sao cho kịp tối đến Hà Tiên là vừa

Chỉnh sửa cuối:

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lich trình của cụ nếu xe tự lái hoặc xe máy thì nuốt ngon. Nhưng nếu đi xe đò thì hơi khó vì mình ko chủ động được.
Tp Rạch Giá đẹp, nhất là công viên ven sông, mấy ks đẹp cũng trên đường đó.
Bạc Liêu thì thăm nhà công tử xong đi tiếp khoảng 10km ra khu du lịch Nhà Mát ăn hải sản tươi ngon bổ rẻ.
Cà Mau thì cố ra check in đất mũi, tp Cà Mau chả có gì.
U Minh thì em cũng ước có 1 chuyến khám phá nhưng chưa thu xếp được.
Cám ơn cụ nhiều, e cũng ko định đi lấy đc nên thôi cứ túc tắc vậy :)

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em up ít ảnh cũ, lang thang trên cù lao Tân Phong

Ngồi nhậu tại chân cầu cần thơ với lái đò nghe hát đờn ca

Chỉnh sửa cuối:

xuantruong70t

Xe buýt
Cái số em nó vất vả, tết nhất mọi người xum họp gia đình còn em lại lang thang một mình tối đâu cũng là nhà ngã đâu cũng là giường !

Thế là bao lần đắn đo cuối cùng em cũng chốt hạ, book vé 2 chiều HN-SG (mùng 2 tết) và ngược SG - HN (mùng 7 tết) của cụ Hồng Hà quay lại miền tây 1 lần nữa, lần thứ 2 quay lại chắc sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn lần trước (2014)

Cũng như lần đi năm 2014 em cũng chỉ độc hành một mình, nhiều nơi em đã đi rồi nhưng vẫn muốn quay lại lang thang trong vườn trái cây ở cù lao Thái Sơn hay lênh đênh trên sông Tiền nghe đờn ca tài từ

hay cảm giác sợ hãi giữa đêm tối ở cù lao An Bình tìm homestay

ngắm bình minh, nhâm nhi ly cafe dạo trên sông Cần Thơ

Và khoái nhất là được thưởng thức no say trái cây ngay tại vườn

Chuyến đi lần này em tập xác định cũng không đi được hết thôi đành chia nửa bản đồ miền Tây phần còn lại nhất định em sẽ quay lại

Lịch trình dự kiến

Ngày 1: Hà Nội - Sài Gòn - Tiền Giang

Ngày 2: Cái Bè - Cù Lao Tân Phong - Cù Lao An Bình (Vĩnh Long)

Ngày 3: Cần Thơ - Rạch Giá (Kiên Giang)

Ngày 4: U Minh Thượng (Kiên Giang) - U Mình Hạ (Cà mau)

Ngày 5: Cà mau - Bạc Liêu, Sóc Trăng

Ngày 6: 17h có mẹt tại Tân Sơn Nhất và điểm cuối cùng là HN

Phương tiện di chuyển

Xe đò, xe ôm, xe hai cẳng, nếu thuê được xe máy thì càng tốt :) em máu đi xe máy lắm nhưng mất bằng lười chưa làm lại

Trên OF các cụ lượn miền Tây cũng nhiều có rì hay các cụ chỉ em nhé !
Chúc cụ lên đường Bình an.Ngày cuối cụ về đến Sài Gòn từ Miền Tây chắc là đến bến xe Miền Tây alo nhà cháu tặng cụ chuyến xe ôm 0 đồng từ bến xe Miền Tây tới sân bay Tân Sơn Nhất nha cụ.

tranquang83

Xe điện
...Lịch trình dự kiến: Ngày 1: Hà Nội - Sài Gòn - Tiền Giang; Ngày 2: Cái Bè - Cù Lao Tân Phong - Cù Lao An Bình (Vĩnh Long); Ngày 3: Cần Thơ - Rạch Giá (Kiên Giang); Ngày 4: U Minh Thượng (Kiên Giang) - U Mình Hạ (Cà mau); Ngày 5: Cà mau - Bạc Liêu, Sóc Trăng; Ngày 6: 17h có mẹt tại Tân Sơn Nhất và điểm cuối cùng là HN...
Như vậy là phút cuối cùng lại có thay đổi. Theo tôi bạn có thể đi như sau: Ngày 1: SG - Hà Tiên; Ngày 2: sáng chơi Hà Tiên, chiều đi Rạch Giá; Ngày 3: đi Cà Mau - chơi U Minh; Ngày 4: sáng ra đất Mũi, chiều đi Bạc Liêu, Sóc Trăng; Ngày 5: Đi Cái Bè; Ngày 6: Về SG như kế hoạch...

messi1986

Xe buýt
em đánh dấu năm nay em cũng đi miền tây nhưng tháng 9 em mới khởi hành.Em nghĩ cụ đi ít ngày thì nên đi 1 hay 2 điểm thôi còn thưởng thức đc cuộc sống ở đấy

pikachu_06

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Như vậy là phút cuối cùng lại có thay đổi. Theo tôi bạn có thể đi như sau: Ngày 1: SG - Hà Tiên; Ngày 2: sáng chơi Hà Tiên, chiều đi Rạch Giá; Ngày 3: đi Cà Mau - chơi U Minh; Ngày 4: sáng ra đất Mũi, chiều đi Bạc Liêu, Sóc Trăng; Ngày 5: Đi Cái Bè; Ngày 6: Về SG như kế hoạch...
Cám ơn cụ nhiều, đi hà tiên trước plan của cụ là quá chuẩn dồi ah