Thảo luận Minigame: Biết cách Toyota chuyển mình tại VMS 2022 trúng ngay giải tiền mặt lên đến 3.000.000đ

ADS OF

Xe tăng
Tại Triển lãm Ô tô Việt Nam 2022 (VMS 2022), Toyota sẽ mang tới dải sản phẩm thế hệ mới bao gồm những mẫu xe điện hóa tân tiến nhất, trải nghiệm từng góc trưng bày được thiết kế tinh tế, các hoạt động tương tác thú vị bao gồm: Khu vực trải nghiệm sản phẩm là nơi khẳng định sức sáng tạo không giới hạn với những mẫu xe “quen mà lạ” trong các tạo hình ấn tượng; Con Đường xe EV trưng bày các mẫu xe giảm phát thải khí carbon, thể hiện định hướng chuyển đổi của Toyota sang những dòng xe xanh, thân thiện với môi trường; Khu vực Phong cách sống trưng bày các mẫu xe SUV và B-MPV - “người bạn” đồng hành hoàn hảo mang đến vạn màu sắc cho hành trình của mỗi cá nhân và gia đình.
11350_TMAP_Teams Background_Move your world7.png
Toyota Việt Nam tiếp tục khẳng định cam kết tạo ra những trải nghiệm sở hữu tốt nhất, mang đến niềm vui và sự phấn khích thông qua những giải pháp di chuyển toàn diện vì sự hài lòng của Khách hàng.

Để giúp các thành viên có thêm nhiều thông tin thú vị về những mẫu xe Toyota sẽ mang đến triển lãm Ô tô Việt Nam 2022, em xin tổ chức minigame này với rất nhiều những phần quà dành cho người tham gia. Kính mời các cụ các mợ cùng chơi và rinh quà:

Nội dung các câu hỏi như sau:

1. Tại triển lãm năm Ô tô Việt Nam 2022, Toyota muốn khẳng định cam kết “Move Your World” bằng những trải nghiệm tuyệt vời với ba khu trưng bày là: Khu vực trải nghiệm sản phẩm, con đường xEV, khu vực trải nghiệm phong cách sống. Đúng hay sai?
A: Đúng
B: Sai

2. Bảy mẫu xe được Toyota giới thiệu tại triển lãm Ô tô Việt Nam 2022 bao gồm: Veloz Cross, Avanza, Prius body cut (HEV), Vios, Camry, Corolla Cross, Fortuner đúng hay sai?
A: Đúng
B: Sai

3. Tại triển lãm Ô tô Việt Nam 2022, Toyota chính thức ra mắt mẫu xe nào được sản xuất và lắp ráp hoàn toàn tại Việt Nam?
A: Vios
B: Fortuner
C: Camry
D: Veloz Cross

4. Tính đến thời điểm hiện tại, mẫu xe Hybird có doanh số cao nhất của Toyota là mẫu xe nào?

A. Toyota Prius
B. Toyota Corolla Cross
C. Toyota Camry
D. Toyota Altis

5. Toyota xác định loại hình ô tô nào sẽ là thiết thực nhất với điều kiện VN hiện tại trong lộ trình hướng tới tương lai xanh với công nghệ điện khí hoá?
A: Xe Hybrid
B: Xe thuần điện
C: Xe chạy bằng khí Hydro
D: Xe động cơ đốt trong

*Các thành viên hãy trả lời câu hỏi phía trên kèm theo một dãy số may mắn của mình trong khoảng từ 101 đến 999 ở phần bình luận.
Cú pháp đúng: Đáp án trả lời - Dãy số may mắn
Ví dụ: 1A2B3C4D5A - 101 Hoặc ABCDA - 101

*Cơ cấu giải thưởng:
01 Giải đặc biệt: Hiện vật hoặc tiền mặt trị giá: 3.000.000đ.
01 Giải nhì: Mỗi giải nhận tiền mặt trị giá: 1.000.000đ.
10 Giải may mắn: Mỗi giải nhận được một phần quà hiện vật là thẻ cào đt trị giá 200k

Chương trình sẽ bắt đầu từ ngày [26/10/2022] và sẽ kết thúc vào lúc 16h ngày [11/11/2022]. Công bố kết quả và công bố người chiến thắng vào ngày [16/11/2022].
Sau khi thông báo kết thúc nhận bình luận của minigame lần này em sẽ dùng hệ thống quay số ngẫu nhiên random.org để tiến hành quay số. Người trúng thưởng phải trả lời đúng toàn bộ các câu hỏi và có số may mắn đúng hoặc gần đúng nhất (không quá 10 đơn vị) với số trả về từ hệ thống random. Trong trường hợp số may mắn trùng nhau (2 người hoặc hơn có cùng số dự đoán) thì sẽ tính theo thời gian trả lời, ai có câu trả lời trước người đó sẽ giành giải, người còn lại sẽ đẩy lùi xuống giải tiếp theo. Nếu trong 01 lần quay chưa tìm ra người may mắn, em sẽ tiếp tục quay đến khi tìm được người may mắn trúng giải.

Đối với các giải tiếp theo, vẫn áp dụng hình thức tương tự. Tại phần này mỗi giải sẽ quay 01 lần và người nào có số may mắn trùng hoặc gần nhất với số random trả về sẽ là người trúng giải.
Mỗi nick chỉ được trả lời tối đa 02 lần trong mini game (vẫn được trao đổi thảo luận tự do trong thớt) và được nhận giải 01 lần (nhận giải cao nhất). Nếu trong các lần quay kết quả bị trùng vào số của cảc nick đã trúng giải em sẽ bỏ qua và quay tiếp theo để tìm nick may mắn.

Các đáp án trả lời hợp lệ là các đáp án không có dấu hiệu chỉnh sửa. Những nick nào vi phạm quy định (sửa đáp án, trả lời quá số lần quy định) sẽ bị loại khỏi trò chơi. Nick trúng giải đặc biệt và giải nhì vui lòng gửi thông tin cá nhân và ảnh chụp CMND hoặc CCCD 2 mặt vào hộp thư nick Tranhoan.qn để được hướng dẫn nhận giải. Các nick nhận giải may mắn vui lòng cung cấp thông tin họ tên và sđt để em gửi mã thẻ cào bằng SMS.
Lưu ý: Thông tin của những người thắng giải gửi về, BTC sẽ được quyền sử dụng trong các hoạt động khác (vẫn đảm bảo sự riêng tư về thông tin cho các thành viên).

Chúc các bác may mắn!

nnga040488

Xe tải
Em làm căn mặt tiền vào hóng đáp án ạ :D

aphich

Xe buýt
Em cũng xin căn mặt tiền =))

chaien85

Xe tải
Em vào góp đáp án 2 câu 1 và 2 =)). 2 câu này em chọn A hết, còn lại nhờ các cụ ở dưới ạ

Dungnt_93

Xe tải
3. Tại triển lãm Ô tô Việt Nam 2022, Toyota chính thức ra mắt mẫu xe nào được sản xuất và lắp ráp hoàn toàn tại Việt Nam?
A: Vios
B: Fortuner
C: Camry
D: Veloz Cross
Câu 3 em chọn D. Hình như trong đám này có mỗi Veloz Cross là đang nhập indo, số còn lại sản xuất lắp ráp trong nước hết lâu rồi

Duong_Ngan

Xe tải
Câu 3 em chọn D. Hình như trong đám này có mỗi Veloz Cross là đang nhập indo, số còn lại sản xuất lắp ráp trong nước hết lâu rồi
Trong cái đám kia em dám chắc là năm nay Veloz Cross sẽ lắp ráp trong nước vì hiện tại em nó đang nhập Indo nên mấy bác đặt gạch mua em nó đợi dài cổ haha

Einstein.

Xe tăng
Trong cái đám kia em dám chắc là năm nay Veloz Cross sẽ lắp ráp trong nước vì hiện tại em nó đang nhập Indo nên mấy bác đặt gạch mua em nó đợi dài cổ haha
Em Veloz em thấy ít người đi mà nghe có vẻ hot quá cụ nhỉ

Gau_2

Xe tải
Em Veloz em thấy ít người đi mà nghe có vẻ hot quá cụ nhỉ
Em ấy ít người đi vì hiện tại nguồn cung ko đủ cho cầu đấy cụ. Em Veloz mà lắp ráp trong nước thì co mà cụ lại thấy đầy đường như Vios

giang83

Xe buýt
Em ấy ít người đi vì hiện tại nguồn cung ko đủ cho cầu đấy cụ. Em Veloz mà lắp ráp trong nước thì co mà cụ lại thấy đầy đường như Vios
Em Veloz năm nay em cũng ưng. Mỗi tội phải đợi hơi lâu nên chưa có ý định đổi xe mới. Đợi em nó lắp ráp trong nước thì em sẽ cân đối làm 1 em

hacb307

Xe tải
Em Veloz năm nay em cũng ưng. Mỗi tội phải đợi hơi lâu nên chưa có ý định đổi xe mới. Đợi em nó lắp ráp trong nước thì em sẽ cân đối làm 1 em
lắp ráp trong nước thì chắc giá em nó sẽ giảm cụ nhỉ

hai10

Xe buýt
5. Toyota xác định loại hình ô tô nào sẽ là thiết thực nhất với điều kiện VN hiện tại trong lộ trình hướng tới tương lai xanh với công nghệ điện khí hoá?
A: Xe Hybrid
B: Xe thuần điện
C: Xe chạy bằng khí Hydro
D: Xe động cơ đốt trong
Câu này em nghĩ là hybrid. Đáp án A

Manhpd

Xe cút kít
Quá cò là có quà.
Em đọc đề

huyentkk

Xe tải
Câu này em nghĩ là hybrid. Đáp án A
Em thấy xu huống giờ dường như các hãng định chuyển hết sang xe điện. Nhưng nom Việt Nam mình chưa sẵn sàng, em thấy Hybrid vẫn có vẻ tối ưu hơn

phamhungbs

Xe điện
Em chờ cụ nào có đủ đáp án để em copy lại :)

kh-oa

Xe buýt
4. Tính đến thời điểm hiện tại, mẫu xe Hybird có doanh số cao nhất của Toyota là mẫu xe nào?

A. Toyota Prius
B. Toyota Corolla Cross
C. Toyota Camry
D. Toyota Altis
Câu 4 này có vẻ khoai. Có phải là ẻm Cẩm Ly phải không các cụ