[Funland] Mỡ kín gan rồi cccm...có phương thuốc nào k ợ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ lại làm e hoang mang nữa
Ẹc, thế này có sai j k cụ, em thấy khoa học ủng hộ ăn sáng lắm mà...nguồn cung cấp năng lượng làm việc cho cả ngày.
Độ 3 thì cụ phải dùng thuốc tây theo đơn rồi.
Sau đấy tập theo cách của em đơn giản hơn mấy cụ trên. Ăn một nửa so với trc đây, kể cả món mình thích, ko nhịn. Không đói ko ăn. Uống sữa.. nghĩ thức ăn là kẻ thù nên ăn thừa ko tiếc, vứt mịa đi. Cố gắng ăn gà cá. Để tăng cơ, khi gầy lại ko thấy nhăn nheo.
Chịu khó tập thể thao, loại gì cũng đc để đốt 400 kalo/ ngày. Em chọn đi bộ và bơi. (4x nên nhẹ nhàng) Còn tuỳ cụ chọn môn phái và lượng đốt calo.
Riêng về gan vưỡn phải vài tháng uống thuốc 1 lần để nó phục hồi dần, tránh sơ gan. Em giảm mỗi tháng 1,5-2kg. Vòng bụng giảm 10cm về thời sinh viên. Nhiều người chọn ép cân nhanh, em thấy sức khoẻ sộc xệch

LeTai1979

Racing Boy
Chỉ số BMI vượt 26, vào ngưỡng béo phì, không gan nhiễm mỡ hơi phí. Kêu gì nữa.

Bước 1: khâu bớt mồm nhằm giảm cân về 66 kg. Hoàn thành bước này chưa cần tập tành thì đã giảm 50% gan mỡ.

Bước 2: Tập thêm thể dục, giảm tiếp mỡ gan.

Done.

PS: theo link này, cụ đã vào ngưỡng béo phì độ 1 dành cho người châu Á.

https://nutifood.com.vn/bmi.html
Em thấy cái chỉ số này vớ vẩn, em nhập số liệu nó lại bảo em béo phì. :))

DONGVN

Xe tải
Có cụ nào "thành danh" người thực việc thực ở đây vào tư véo nhà cháu đi ạ? Cháu đọc lý thuyết nhieuf kiểu lắm ợ
Vào fb đọc Dr. Viễn keto nhé!
Thay đổi chế độ ăn thôi... Em kg đường, kg tinh bột đc 1 năm rồi, mỗi tội ăn nhiều đạm nhưng cũng giảm đc 15kg và các chỉ số về mỡ máu, uric đều giảm về ngưỡng an toàn. Hết gan nhiễm mỡ. Vì đây là pp ăn để đốt mỡ thừa cụ ạ!

chimkhongbay

Xe tăng
Kiêng rịu thì được chứ gái có liên quan gì đâu mà phải kiêng. Bất công quá!
Gan yếu thì thận hư, thận hư sẽ làm gan hỏng, k kiêng gái thì hại thận nhanh lâm bác ah.
2 cai bể lọc quan trọng lâm thay ;)

Xetho_2sot

Xe tải
E bị 20 năm nay rồi, ko có vđe gì đâu, phải uống nhiều rượu cho nó tan mỡ nhanh cụ nhé :))

DONGVN

Xe tải
Cụ cứ theo keto cho em
Rau xào + thịt, cá, hải sản thoải mái (sau giảm đạm đi) + rượu chưng cất (quốc lủi, wishky...) uống thoải mái.
Kg ăn đường và quả ngọt + kg ăn tinh bột các loại, kg bia, kg rượu vang.
Thằng em em sau 15 ngày thấy rượu suốt mà giảm đc 6kg đấy.

toanlun

Xe tải
vợ e nó bảo test thể dục đêm khuya, cách 1 ngày làm 1 nháy đều đều xem tình hình thế nào :| căng quá các cụ ơi

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
E thì chăm tập. Sáng chạy + đi bộ 1h.
Mọi chỉ số đều rất là đẹp.
Thế éo nào mà đi siêu âm ổ bụng ( e đi khám chim) thì bs bảo bị gan nhiễm mỡ. E ở HN 1 tháng, nhậu nhiều ( do e ở SG ít về) mà vào SG đi soi lại thì lên độ 2.
Em đang thắt chặt ăn uống, hạn chế tối đa nhậu xem thế nào. Lên độ 3 là mệt!

chienxquang

[Tịch thu bằng lái]
Đi khám, thấy gan nhiễm mỡ độ 3, máu nhiễm mỡ, men gan cao...:(....trước đi khám có bị nhưng cứ nghe chém " cái đấy ai chả bị..bla..bla..." giờ căng quá.
Lại thêm cái vụ hay xỉu lũ cuối h, chân tay bủn rủn. Kiêng ăn uống đc thời gian thì nản quá lại về như cũ, chỉ có giảm ăn mỡ chứ k thể ăn luộc vs hấp đc mãi các cụ ah..tập thì buổi đực buoir cái.
Các cụ có phương thuốc dâm gian bí truyền nào để giảm đc mỡ gan nhanh k? Ng nói vỏ bưởi, dảo cổ lam...cứ tá hỏa hết cả...Nghỉ lễ tết nhiều lai bếu lên 3kg mới căng, cc cíu em đi...hiu hiu
Nghe nói là lâu ngày thành viêm r ung thư gan...mà e nói là rất ít bia rượu nhé
Bác năng tập thể dục thể thao vào
Hạn chế dùng các các thực phẩm chứa nhiều mỡ, giảm bia rượu, chất kích thích
Chế độ ăn tăng cường bổ sung chất xơ như rau củ
Bên em có cung cấp thêm sản phẩm NẤM LIM XANH RỪNG của công ty nấm linh chi Quảng Nam . Sản phẩm này hỗ trợ rất tốt về các vấn đề về gan
Bác có nhu cầu lh em . O905669447

CV99

Xe buýt
E thì chăm tập. Sáng chạy + đi bộ 1h.
Mọi chỉ số đều rất là đẹp.
Thế éo nào mà đi siêu âm ổ bụng ( e đi khám chim) thì bs bảo bị gan nhiễm mỡ. E ở HN 1 tháng, nhậu nhiều ( do e ở SG ít về) mà vào SG đi soi lại thì lên độ 2.
Em đang thắt chặt ăn uống, hạn chế tối đa nhậu xem thế nào. Lên độ 3 là mệt!
Cách Keto này cũng hay đấy nhỉ, mỗi tôi e chưa biết cách nào để ăn sáng và trưa...vì sáng vội bên ăn qua loa, trưa thì hay đem cơm và thức ăn cũ đi ăn...chỉ có bữa tối thì điều chỉnh đc. Ko nhẽ trưa mang 1 đống thức ăn đến cơ quan ăn vã hả cụ?...rau dưa thì lấy đâu ra ạ, hay dưa chuột, củ đậu?...

CV99

Xe buýt
Sau đấy tập theo cách của em đơn giản hơn mấy cụ trên. Ăn một nửa so với trc đây, kể cả món mình thích, ko nhịn. Không đói ko ăn. Uống sữa.. nghĩ thức ăn là kẻ thù nên ăn thừa ko tiếc, vứt mịa đi. Cố gắng ăn gà cá. Để tăng cơ, khi gầy lại ko thấy nhăn nheo.
Chịu khó tập thể thao, loại gì cũng đc để đốt 400 kalo/ ngày. Em chọn đi bộ và bơi. (4x nên nhẹ nhàng) Còn tuỳ cụ chọn môn phái và lượng đốt calo.
Riêng về gan vưỡn phải vài tháng uống thuốc 1 lần để nó phục hồi dần, tránh sơ gan. Em giảm mỗi tháng 1,5-2kg. Vòng bụng giảm 10cm về thời sinh viên. Nhiều người chọn ép cân nhanh, em thấy sức khoẻ sộc xệch
Cụ nói đúng, có lẽ e phải sài cái đơm bs cho hồi khám để uống thôi cho gan nó tốt đã, kết hợp ăn uống và tập

phunv74

Xe tải
Cụ mua giảo cổ lam Tuệ Linh, như trà gói về uống thay nước cả ngày. Tầm 1 năm là cụ thấy hiệu quả.

DeLyon

Xe tải
Bác sĩ cho cụ uống thuốc gì cho quả gan mỡ độ 3 thế ạ? Tình hình thuốc tốt ko cụ?

DeLyon

Xe tải
Cách Keto này cũng hay đấy nhỉ, mỗi tôi e chưa biết cách nào để ăn sáng và trưa...vì sáng vội bên ăn qua loa, trưa thì hay đem cơm và thức ăn cũ đi ăn...chỉ có bữa tối thì điều chỉnh đc. Ko nhẽ trưa mang 1 đống thức ăn đến cơ quan ăn vã hả cụ?...rau dưa thì lấy đâu ra ạ, hay dưa chuột, củ đậu?...
Keto cực đơn giản. Ở cơ quan cụ bth cụ ăn thế nào thì keto bỏ cơm tinh bột hoa quả đi là xong. Nếu rau ko đủ thì gặm thêm quả dưa chuột mang từ nhà đi. Lượng thức ăn theo khẩu phần chắc cũng tầm 70g thịt/người là vừa đủ theo keto.
Còn bữa sáng nhanh nhất là nấu dư ra chút từ tối, sáng quay vi sóng, hoặc ốp quả trứng hoặc 1 nắm lạc rang + dưa chuột. Ăn ngoài thì cứ vào hàng bún phở gọi bát ko bánh. Quả trứng vịt lộn, bát bánh đa trộn ko bánh là ok.
Ăn keto cực dễ, ai bảo khó chẳng qua đang tìm lý do thôi :)))))

DeLyon

Xe tải
Em up tóm tắt ăn keto cho cụ nào cần theo

CV99

Xe buýt
Keto cực đơn giản. Ở cơ quan cụ bth cụ ăn thế nào thì keto bỏ cơm tinh bột hoa quả đi là xong. Nếu rau ko đủ thì gặm thêm quả dưa chuột mang từ nhà đi. Lượng thức ăn theo khẩu phần chắc cũng tầm 70g thịt/người là vừa đủ theo keto.
Còn bữa sáng nhanh nhất là nấu dư ra chút từ tối, sáng quay vi sóng, hoặc ốp quả trứng hoặc 1 nắm lạc rang + dưa chuột. Ăn ngoài thì cứ vào hàng bún phở gọi bát ko bánh. Quả trứng vịt lộn, bát bánh đa trộn ko bánh là ok.
Ăn keto cực dễ, ai bảo khó chẳng qua đang tìm lý do thôi :)))))
Híc, ăn 70g thịt có nghĩa là chưa đc 1 lạng vs thêm ít rau nữa thì căng nhỉ... :) ... Để e thử ngay đầu tuần xem tn...e để ý e ăn ít buổi trưa (đặt biệt là ít thịt) đến 5.6h là như tụt huyết áp, chân tay run luôn, cứ phải làm cái j có tý đường vào 1 lúc mới đỡ...chưa giải thích đc cái này

DeLyon

Xe tải
Híc, ăn 70g thịt có nghĩa là chưa đc 1 lạng vs thêm ít rau nữa thì căng nhỉ... :) ... Để e thử ngay đầu tuần xem tn...e để ý e ăn ít buổi trưa (đặt biệt là ít thịt) đến 5.6h là như tụt huyết áp, chân tay run luôn, cứ phải làm cái j có tý đường vào 1 lúc mới đỡ...chưa giải thích đc cái này
Mỗi ngày 200g thịt cụ nhé. Chia ra mỗi bữa tầm 60-70g. Bữa này ăn nhiều thì bữa kia bớt đi. Rau ăn thật nhiều chứ ko phải ít rau như thói quen vẫn ăn đâu. Mỡ ăn thoải mái. Tinh bột đường nghiêm cấm. Nước chấm thoải mái nhưng đừng húp cả bát. Cụ xem thêm cái tóm tắt bài 19 phía trên. Tuần đầu để làm quen cho phép ăn nhiều gấp rưỡi thậm chí gấp đôi vì sẽ đói lắm. Tức là mỗi bữa cụ có thể ăn 130-150g thịt bằng 1 suất steak cỡ nhỏ ngoài quán.
Tầm 10 ngày đầu sẽ bị cúm keto, mặc kệ nó cứ vững tâm mà làm. Sau 10 ngày sẽ đỡ dần và hết. Lúc hết sức khoẻ sẽ cải thiện rất ngạc nhiên.

mohinhtrung

Xe buýt
Giờ ai rủ thì đi bộ ra quán rồi đi bộ về. Năm ngoái em 84-86kg về 72kg. Giờ vừa lên 73-74kg thì nóng ko muốn ăn nên chắc lại giảm đều.