Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

hatdecuoi

Xe buýt
em nhờ các cụ tư vấn tý:
E đang dự định mua cái nhà ở ngách, trong ngõ của đg Lạc Long Quân. nhà 50m2 đã xây 3 tầng 1 tum, xây lâu rồi (khoảng 10 năm), vào nhà thì thấy tường cũng có ẩm mốc, em dự định nếu mua về thì cải tạo lại bóc ra xử lý thấm, chồng thêm 2 tầng, có thể phải xaoy cầu thang và nhà vệ sinh, làm lại điện nước.

Do vậy xin các cụ/ mợ tư vấn giúp nhà như thế này nên mua hay không, nếu sửa chữa ở khu vực trên thì phường, quận có hạnh họe gì nhiều ko, lưu ý là khu vực này việc tập kết vật liệu ngoài mặt ngõ, mặt ngách là hơi khó, xe tải 1t có thể vào ngõ đc, nhà cách mặt ngõ khoảng 50m, chi phí để sửa như trên áng chứng khoảng bao nhiêu ạ (kết cấu nhà tạm thời coi là chồng được thêm 2 tầng nữa vì họ vẫn để thép chờ để chồng tầng).

Và các cụ/ mợ có quen đội nào chuyên nghiệp trong việc cải tạo sửa chữa này thì giới thiệu em với.

xaynhatrongoi

Xe tăng
Bẩm cụ, quân xây dựng thì xây mới hay cải tạo cũng chạy tuốt mà, phần sửa chữa, ý định của cụ như thế thì sơ bộ cụ cứ chuẩn bị thêm 500tr nữa để sửa chữa nâng cấp cụ nhé, nói chung về sửa chữa thì khó nói lắm, còn tùy cụ sửa ntn, nhiều hay ít thì mới có thể có giá chuẩn được cụ ạ.

Kilo 636

Xe tải
em nhờ các cụ tư vấn tý:
E đang dự định mua cái nhà ở ngách, trong ngõ của đg Lạc Long Quân. nhà 50m2 đã xây 3 tầng 1 tum, xây lâu rồi (khoảng 10 năm), vào nhà thì thấy tường cũng có ẩm mốc, em dự định nếu mua về thì cải tạo lại bóc ra xử lý thấm, chồng thêm 2 tầng, có thể phải xaoy cầu thang và nhà vệ sinh, làm lại điện nước.

Do vậy xin các cụ/ mợ tư vấn giúp nhà như thế này nên mua hay không, nếu sửa chữa ở khu vực trên thì phường, quận có hạnh họe gì nhiều ko, lưu ý là khu vực này việc tập kết vật liệu ngoài mặt ngõ, mặt ngách là hơi khó, xe tải 1t có thể vào ngõ đc, nhà cách mặt ngõ khoảng 50m, chi phí để sửa như trên áng chứng khoảng bao nhiêu ạ (kết cấu nhà tạm thời coi là chồng được thêm 2 tầng nữa vì họ vẫn để thép chờ để chồng tầng).

Và các cụ/ mợ có quen đội nào chuyên nghiệp trong việc cải tạo sửa chữa này thì giới thiệu em với.
Về mặt sửa chữa nhất là trong ngõ cụ yên tâm là bọn quận không sờ tới. Chỉ có điều cụ đút chút ít cho bọn phường để bịt miệng lại là ngon.

trannamkts

Xe máy
Kính các cụ, e nhờ các cụ vẽ hộ e cái thiết kế. E có 1 mảnh đất 10x16, e định xây 10x10 còn để sân 6m, có gara để 2 xe ô tô (có lquan ô tô ạ :) ) Tầng 1 thì có phòng khách và phòng ăn, wc. Tầng 2 thì 4 phòng ngủ. Tầng 3 thì phòng thờ, sân phơi. E ở Thái Nguyên, không biết xây thô tầm 1 tỏi có đủ ko các cụ nhỉ.
chào cụ.nhà cụ xây dựng ở quê thì tỏng chỉ hết 4tr => 4.5tr /m2 sàn .11ỏi là đủ rồi cụ nhé

biển xanh06

Xe điện
Chào các cụ. Thật may mắn đọc đc thớt này khi chuẩn bị sửa nhà em.
Các cụ cho e hỏi thêm là làm thế nào để hong khô tường & trần nhà, chả là cả tháng 7 âm vừa rồi tầng thượng bị tắc mà e ko biết vì nhà để không, e vừa về hôm rồi thì nước mưa cả tháng 7 vừa rồi tràn hết vào nhà ướt đẫm trần & tường xuống tận tầng 1, nhà e 3 tầg 1 tum ạ.
Các cụ giúp e phương án hong khô nhanh để e còn sơn cho sớm. Nhà e lâu nay không hề giột hay ngấm tường các cụ nhé!
E xin cảm ơn ạ!

Cụ muốn khô nhanh thì làm mỗi tầng một đống củi đốt liên tục mấy ngày là khô, nhưng phải hết sức cẩn thận ko thì nguy hiểm cho nhà mình và hàng xóm xung quanh.

mouse136

Xe tải
Em oánh dấu 1 chân ở đây. Có mảnh đất 4x13.3, đường trước nhà rộng 5m, đang tính sang năm xây. Hóng các cụ kinh nghiệm trước ạ

trannamkts

Xe máy
Cả 2 bể ngoài xây và trát kỹ mác cao thì em còn ốp lát gạch men nữa cụ ạ. Và bể nước là nơi chứa 1 bình nước bằng nhựa 500 lít loại nằm của Tân Á để trung chuyển nước trước khi bơm lên bể tầng 2
Cũng chỉ tại nhà có diện tích bé quá
Cụ nên xây tách riêng bể nước ngầm với bể phốt.không nên xây liền chung tường như thế.Tầng 2 sao cụ không làm cái ban công ở đằng sau.đẩy phòng ngủ rộng ra?.

trannamkts

Xe máy
em nhờ các cụ tư vấn tý:

Chào cụ.nhà cụ mà sửa chữa cụ nên chuẩn bị thêm 500tr nữa .Theo như cụ nói tường nhà ẩm mốc,nó ẩm mốc ở nhiều tầng không?hay chỉ tầng chệt thôi.nếu ẩm mốc nhiều quá thì không nên.mất công sử lý tốn kém.Thợ thi công thì nhiều,cần chọn đội nào làm cẩn thận thì ưng ý hơn.

trannamkts

Xe máy
Có thiết kế riêng thì tốt quá rồi ! Nhưng lại tốn thêm 1 khoản , ít tiền nên tiết kiệm tí nào hay tí ấy cụ ah ! Với lại e nghĩ nhà ống thì nó cũng cơ bản giống nhau, ko cầu kỳ về nội thất như biệt thự . Nên e vẫn muốn cụ nào có mẫu đẹp đẹp cho e xin ! Hjhj
Cụ không muốn mất khoản thiết kế thì cụ có thể tìm đến đơn vị chuyên thiết kế và cả thi công sẽ có những khuyến mại cho cụ .tư vấn cho cụ,đẻ cụ ưng ý .cho cụ mẫu biết mẫu nào vừa ý cụ,

soat

Xe hơi
Website
kientrucvui.com
Cụ mợ nào không có tiền thuê thiết kế, cần xin phối cảnh nội thất thì gửi mặt bằng nhà vào mail kientrucvui@gmail.com
rảnh em nghiên cứu mẫu rồi gửi lại cho.

1100

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

DH_Altis07

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chút xíu, hiện tại nhà em có hai góc tường không hiểu nguyên do gì mà cứ bị ngấm và bị bong sơn. vậy bây giờ nên dùng vật liệu gì để quét bên ngoài và bên trong chỗ đấy để chống thấm, hay chỉ mua sơn chống thấm về quét 2,3 lớp thôi ạ? Mong cả nhà chỉ giáo giúp em. Em xin chân thành cảm ơn.

King Cat

Xe buýt
lâu ko vào thớt nài,rôm fet nhờ :D:D,cụ nào cần tke nhà to nhà nhỏ,thấp tầng cao tầng cứ phọt lên đây em đang rảnh em tư véo hộ phát nhể :))
Như chết đuối vớ được cọc, 2 cụ có thể tư vấn và thiết kế cho em được không, nếu phương án Ok thì cho em xin luôn giá cả OF nhé.!?
Em đang dự định qua Tết xây mới trên căn cấp 3 DT 35m2, căn của em là đầu hồi hướng Tây và Nam, chỉ giáp 1 tường phía Đông. Ý tưởng của em là xây 3,5 tầng, tầng 1 chỉ để làm Garage và nhà kho thôi, từ tầng 2 là đua ra 0,8m bên hông dài, cái khó của em là bị quả cột điện sát chân tường, em không cần view mặt tiền quá đẹp vì các nhà hàng xóm cũng đua sát nhau rồi.
Đây là kích thước mảnh đất.

Thanks.

Bancoot

Đi bộ
Cụ chơi cọc ép đi cụ ơi. Cọc khoan nhồi cho nhà 4 tầng thì hơi lãng phí, mà loại cọc khoan nhồi mini chất lượng không đảm bảo đâu. Em trước đây có thời gian 5 năm chuyên về món khoan nhồi, tường vây,...nhà cao tầng.nhưng giờ bỏ nghề rồi, nghe thấy cụ nhắc đến cọc cạch thì ngứa nghề chút thôi.
chuẩn cụ ah

hà khệnh

Xe tải

ủn hộ cụ HUYART 1 đoạn kiếm chén riệu nhạt :D

xe đợi

Xe máy
Chủ theat cho em nhờ chút ạ. Cảm ơn bác nhiều.

Nhà em đang cần làm sổ đỏ, Ngõ 207 Ngọc Hồi, Tứ hiệp – thanh trì – hà nội. Bác nào chuyên làm sổ đỏ thì cho e xin số liên lac, inbox hoặc pm số cầm cố của e : 0934593833. E tên Nguyên.

Justforfuntoo

Xe container
Em cần xây nhà 4 tầng 1 tum, diện tích 60m2 (mặt tiền 3.3m), liền kề kđt Đại thanh, hướng Tây bắc, xây với mục đích cho thuê nên nội thất đơn giản, giá càng tiết kiệm càng tốt, thiết kế càng tối ưu càng tốt (nhiều phòng ngủ)
Em định tháng 11 xây, cụ nào rảnh thời gian này, có đội thợ lành nghề, có kinh nghiệm xây khách sạn, nhà nghỉ rồi thì tư vấn em phát
Em cần làm trọn gói từ tk cho đến xây và hoàn thiện nội thất cơ bản
Các cụ báo giá em phát, xây thô bao nhiêu, hoàn thiện điện nước cơ bản bao nhiêu nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng