[Funland] Mobifone - Nhà mạng quá khốn nạn.

xuanphuongccs

Xe điện
Sao MOD lại xóa thớt của tôi vậy???

Bực quá các cụ ah, bao nhiêu năm chung thuỷ cùng nhà mạng này - gần 20 năm có lẻ. Thuyết phục ông, bà, bố, mẹ cùng vợ con sử dụng để tiện nghe gọi. Nhưng đến giờ phút này sức chịu đựng có giới hạn nên đành viết lên đây để khuyến cáo cùng các cụ, mợ. Có dùng nên quyết liệt đừng để bọn này chăn dắt thêm nữa.

Nhà cháu theo Mobifone ( nhà mạng của doanh nhân ) từ ngày khởi nghiệp 2001 cho tới giờ cũng trải qua rất nhiều thăng trầm. Đôi lúc bực tức vì cách tính tiền của nhà mạng nhưng rồi cũng cho qua vì nghĩ số này theo mình bao năm nay không muốn bỏ. Kể cả nhiều lúc ra đảo, hay lên miền núi sóng Vietel chạy ầm ầm nhưng mạng mình thì vỡn tò tí te... Kiên quyết giữ vì nghĩ mềnh là doanh nhân luôn ở đồng bằng!!

Trước đó cũng bị đôi ba lần tính tiền vì xử dụng GPRS cả triệu bạc thay cho 3G, cũng đành ngậm bồ hòn do mình ngu, lần sau rút kinh nghiệm. Đến cuối năm 2017 tháng đó do dùng 3G không hiệu quả ( gói Miu90 hoặc 120 thú thực chỉ dùng được ở tốc độ cao 2,3 tiếng xong là tịt, gần như tháng nào cũng phải nạp đôi lần. Trong khi đó về nhà có wifi, lên cty thì wifi chùa, cùng lắm là lúc ngồi nhậu nhẹt hay đi công chuyện khi rảnh dỗi đọc mail, lướt web..) nên cắt và dùng thêm số phụ có sim 3G. Đùng cái cuối tháng sau nhận cái hoá đơn cộng thêm gần đôi củ tiền GPRS. Quá bực và cay cú gọi lên tổng đài phản ảnh nọ kia các kiểu con đà điểu.. Cuối cùng đành ngậm đắng vì hok muốn mất số và được giảm trừ 50%. Nên đợt đó có đăng ký lại 3G cho yên tâm.

Vừa rồi rộ lên Iphone XS có thể sử dụng 2 sim nên quyết tâm đầu tư nhớn, sau khi lên đời nhà cháu quyết định cắt 3G của Mobifone từ tháng 5/2019 ( có gọi lên tổng đài nhờ hướng dẫn huỷ và sử dụng sim nano (điện tử) của Vietel kiêm gói cước M70 - tốc độ cao rất mượt. Hơn 1 tháng yên bình trôi qua tháng 5 và 6 không phát sinh thêm bất cứ cước internet nào. Đùng cái đầu tháng 8 vừa qua nhận tin nhắn kèm thêm gần củ rưỡi tiền GPRS của tháng 7, và phát sinh thêm mấy trăm đầu tháng 8. BỰC ==> Vậy là mình tiếp tục bị bọn khốn này chăn dắt, lừa đảo một cách trắng trợn.

Suốt mấy ngày nay, nhân viên Mobifone lại tiếp tục bài ca giảm trừ cước. Tôi thà đóng đầy đủ rồi chuyển mạng chứ không tiếp tay thêm một lần nào nữa. Hy vọng cảnh tỉnh được nhiều người.

Có phải là do vụ AVG mất nhiều xèng quá giờ quay ra thịt dần khách hàng của mình. Gần 10 ngàn tỏi cơ mà! Trong khi đó Mobifone có khoảng 35tr thuê bao....

Số nhà cháu 09032xxxxx. Trong lúc nói chuyện nhân viên còn biết mình đang dùng IPhone XS, thì cái chuyện cài...chỉ trong phút mốt.

P/s: Có cụ nào làm chuyển mạng giữ số nhanh gọn ới nhà cháu nhé. Ưu tiên Vịt tèo ợ
Mỗi máy điện thoại cũng như thiết bị số đều có địa chỉ MAC không thể thay đổi được nên máy chủ mạng nó biết hết thông tin về máy đang truy cập. Thậm chí nó còn biết máy này đã từng dùng sim nào nữa. Trong phim hay thấy tội phạm bẻ sim vứt đi nhưng nếu vẫn sử dụng máy cũ CA nó nhờ viễn thông vẫn tra được.

Chỉnh sửa cuối:

Chu An

Xe điện
Hai vợ chồng em cũng 09032xxx tròn 20 năm rồi. Cách tốt nhất cho đến lúc này là dùng song song thêm sim phụ 4G, sim mobi chuyển sang trả trước.

Alibattu

Xe hơi
Cụ trả sau hay trả trước thế ạ :)

Nếu chuyển được sang trả trước, muốn chuyển sang mạng viettel thì pm cháu nhé, support tận răng ạ :D
Em đang dùng trả sau mobi, muốn sang viettel.
Cụ tư vấn em cái

wild nature

Xe điện
Vậy à. E dùng gói DataQT150A. Tháng đc 3Gb cho data
E nghe lạ nên hỏi thôi. E dùng SS với IP
Cụ dùng Blackberry à?
Dùng gói này rẻ, không lo phát sinh cước data nhưng tốc độ chỉ 3G thôi, tôi dùng 4G đắt hơn xíu nhưng tốc độ khá ngon. Cài app My Mobifone là theo dõi được hết quá trình phát sinh gói cước, các dịch vụ mình đang sử dụng.

cumoc

Xe tải

Nếu chuyển được sang trả trước, muốn chuyển sang mạng viettel thì pm cháu nhé, support tận răng ạ :D
Nhà cháu chỉ dùng trả sau thôi. Bao năm nay Cứ cuối tháng dùng Internet banking phát là xong. Nhanh gọn, nhẹ.

phongtrannd

Xe tải
Tại cụ ko có kinh nghiệm thôi.
Cụ ko đăng ký 3g thì khi lắp vào máy nó tính luôn phí rpgs, phí này theo kb nên rất đắt.
Trên mạng cũng có cách hướng dẫn ktra xem số đt mình có sử dụng dịch vụ nào không mà. Nên ktra kỹ 1 lần.
Nhà mạng nào cũng như nhau cả thôi. Chẳng qua do cụ dùng số lâu rồi nên tiếc. Chứ chuyển mạng rồi khéo hối hận hơn ấy chứ.
Vote cụ này. Nhà mạng nào cũng vậy thôi, kiểu như mình đăng ký gói data theo ngày mà không tự huỷ thì ngày mai nó tự động gia hạn. Em dùng cả Mobi và Viettel, rất ức vụ này...Gần đây Viettel có thêm lựa chọn là đăng ký gia hạn hay không gia hạn em thấy cũng đỡ bực mình chút.
Cụ chủ xem xét kỹ lại cái dịch vụ rpgs là được mà, em dùng Mobi hơn chục năm thấy ok :)

Vote cụ này. Nhà mạng nào cũng vậy thôi, kiểu như mình đăng ký gói data theo ngày mà không tự huỷ thì ngày mai nó tự động gia hạn. Em dùng cả Mobi và Viettel, rất ức vụ này...Gần đây Viettel có thêm lựa chọn là đăng ký gia hạn hay không gia hạn em thấy cũng đỡ bực mình chút.
Cụ chủ xem xét kỹ lại cái dịch vụ rpgs là được mà, em dùng Mobi hơn chục năm thấy ok :)
Nguy hiểm nhất là mỗi khi tháo sim ra rồi lắp vào cụ ạ. Nếu sim có đăng ký 3g thì ko sao. Ko đăng ký là nó tính luôn tiền băng thông gprs. Cái này tốn cực luôn.

tung3tvn

Xe tải
khả năng cao là do cụ setting máy 2 sim ko đúng nên khi dùng data bị nhảy sang sim mobi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bên em đổi sim cho vừa cái máy mới, chỉ nghe ĐT vì là hotline nên ko dùng bao giờ mà nó làm cho nhát hơn 1tr dịch vụ gia tăng, chửi um nó lên mà nó cứ trơ trơ đổi tại khách ko tắt 4G, trong khi mình có 3,5G bật ĐT cả ngày cả đêm, chơi FB mãi ko hết mà cái máy ko dùng gì lại hết hơn 1 tr
Mobi giờ cực kỳ khốn nạn, mình khách hàng gần 20 năm nay rồi mà chúng nó bẩn bựa như thế

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Nhà em dùng hai số Mobi cũng rất rất lâu rồi, vừa rồi muốn đổi 1 số sang VT để đi tỉnh cho song khỏe mà thấy thủ tục loằng ngoằng quá. Hôm trước có Cụ nói làm đc (làm DV, hẹn Thứ 3 vừa rồi xong) mà giờ vẫn chưa thấy gì. Lúc em chuyển gói 4G từ sim nọ sang sim kia mà off phát có em nv gọi luôn hỏi sao cắt 4G, nhanh như điện. Em cẩn thận cứ vào Mobi lếch check xem có bị tự đang ký Dv gì ko luôn cho chắc.

Mraaa

Xe tăng
Hôm nọ tý nữa thì em bị nó lừa chuyển sang trả sau. Em éo ngu, giờ mỗi tháng nạp 200k, trừ luôn 120K tiền gói 3G còn lại mày muốn làm gì thì làm với chỗ 80k kia. Chuyển trả sau lớ ngớ cuối tháng nó phang cho cái bill 1-2tr thì ngu người.

doctin

Xe hơi
Thấy cụ mất bình tĩnh quá, các gói cước của các mạng đều rất rõ ràng và hệ thống tính nên khó nhầm lẫn lắm, cụ kiểm tra lại danh sách gói cước, dịch vụ và mức độ sử dụng của mình xem sao, cần thì gọi cho chăm sóc khách hàng của mobifone hỏi lại, nếu họ tính nhầm thì khiếu nai.

vietcaregp

Xe tải
Em cũng thấy chối bạn này. Nhưng em muốn chuyển sang Vinaphone ạ.
Nhưng của em còn có cái gì gọi là đang tham gia chương trình kết nối dài lâu, nó không cho chuyển. ( Mặc dù chương trình đó là thế nào em cũng chưa hiểu)
Giờ phải làm sao ạ?

cumoc

Xe tải
khả năng cao là do cụ setting máy 2 sim ko đúng nên khi dùng data bị nhảy sang sim mobi
Như em nói từ trước. Sau 2 tháng lắp thêm sim điện tử nhưng không phát sinh thêm bất cứ cước dịch vụ gia tăng nào. Tháng thứ 3 bị mới đau chứ!

Nếu làm xong bị ngay thì coi như mình vỡn còn ngu, đóng học phí là phải.

Máy e dùng 2 sim, dùng mobi để nghe gọi. Còn vịt tèo thì chạy mỗi 3G thôi

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cụ chuyển đc sang VT support em phát

Yelnut

Xe tăng
Em dùng MobiFone một thời gian ngắn, thấy chán. Mất máy thế là bỏ sim luôn.
Dùng ít, nghe gọi thấy bình thường. Nhưng có gì khó hiểu, gọi điện lên tổng đài thấy nhân viên tổng đài trả lời không được nhiệt tình. Thế là có mấy tháng trải nghiệm MobiFone.

dtrung

Xe điện
Muốn chuyển mạng các cụ trước hết ra trực tiếp mobinfone nào đó đưa nhân viên đề nghị check và đóng hết các Dịch vụ tăng thêm (như các gói data khuyêhs mại, báo tin tức, hay cuộc gọi nhỡ bằng tin nhắn.......) và Khiếu nại nếu có. Sau đó đến nhà mạng mới đăng ký chuyển số, nhà mạng mới sẽ hướng dẫn nhắn tin kích hoạt tới trung tâm chuyển số quốc gia. Thường là sau đó nhân viên mobifone sẽ gọi điện hỏi lý do và chèo kéo, chú ý cứ trả lời nhẹ nhàng nói có nhu cầu chuyển sang mạng khác thôi, đừng phàn nàn gì này nọ vì khi mình phàn nàn về mobifoen thế này thế kia thì đứa nhân viên mobifone nó sẽ tự ý ghi nhận là số máy của cụ đang có khiếu nại về vấn đề đó, mà số thuê bao đang có khiếu nại sẽ bị từ chối chuyển sang mạng khác, nhớ cái tip này nhé vì em chuyển cách đây ít lâu đã bin gài như vậy.

lanvietorchids

Xe hơi
Nhiều khả năng chủ thớt cắt gói 3g nhưng không đăng ký ngắt kết nối GPRS, nên khi cắt 3g nó tự động chuyển qua tính tiền theo data..... méo mặt luôn