[Funland] Mobifone - Nhà mạng quá khốn nạn.

Lam__Phương

Xe điện
E đăng ký gói 5gb/ngày cho tiện đỡ phải dùng wifi rồi mới biết nó bị lỗi sim đối với Ip dòng X trở lên giờ e cũng k biết làm gì với mớ dung lượng kia vì bật only 4G rất nhanh hết pin.

fanmu12345

Xe điện
Giờ đúng là mê hồn trận các gói dịch vụ 4G. Nhà e đồng loạt bỏ Thánh Sim của Vietnamobile để chuyển sang dùng song song sim data nghe gọi của Mobi + sim chính. Cá nhân thấy ok nhưng thi thoảng vẫn nhầm lẫn khi sử dụng sim để gọi. Bạn bè nhiều khi cứ ngớ ra chẳng biết là ai. Giá mà gắn đc gói data lên sim chính thì tốt biết bao nhiêu.
Gói đata + thoại nội mạng của Mobi hiện nay có gói MF149 cũng ok, miễn phí các cuộc gọi nội mạng Mobi dưới 10 phút, 8G đata 1 tháng, 80 phút gọi ngoại mạng (phổ biến cho đa số sim). Hoặc gói C120 gồm 50 phút ngoại mạng, miễn phí các cuộc gọi nội mạng Mobi dưới 10 phút, 1G đata/ngày (chỉ các sim có trong danh sách)

Điện thoại của em 2 sim. Sim mobi mua gói C50 giá 50k/tháng gồm 500 phút gọi nội mạng 1 tháng, không giới hạn số phút cho mỗi cuộc gọi.

Sim Vina em đang ký gói VD40K được 1000 phút gọi nội mạng, mỗi cuộc gọi giới hạn 10 phút + 50 phút cố định VNPT + 1 G đata/ngày.

petitvanh

Xe tải
Em ngán thằng mobiphone lắm rồi nhưng nó nói 1,5 tháng nữa em mới đc đổi mạng giữ số. Nó là thằng dv tệ nhất trong các thể loại tệ

fanmu12345

Xe điện
Em ngán thằng mobiphone lắm rồi nhưng nó nói 1,5 tháng nữa em mới đc đổi mạng giữ số. Nó là thằng dv tệ nhất trong các thể loại tệ
Đổi mạng giữ số, tức là cụ giữ lại 6 số đuôi, hay giữ nguyên 10 số, em chưa hiểu cái này lắm

ngoclan ht

Xe tải
Lịt mệ bọn này nhập nhèm vãi lái. Có đận cháu dùng 3g của nó xong sóng kém nó ké kiểu đếu gì với sóng của thằng vịt teo và tính dung lượng kiểu ăn cướp, cháu ko đc thông báo gì vụ này. Chưa xem đc hiệp 1trận bóng đã hết cmn xèng.
dung lượng data cụ check qua my viettel ấy, chủ động check trên đó, về vấn đề sóng, cụ hỏi xem thuê bao xung quanh có gặp tình trạng tương tự ko

GiangNH3011

Xe tải
Thế các bác có biết trò mới moi tiền của bọn Mobi qua ứng dụng Witalk không ạ? Trường hợp của em là đăng ký gói C90N - miễn phí 1000 phút gọi nội mạng, 30 phút ngoại mạng (90k/tháng). Một hôm nạp tiền đt, em phát hiện tài khoản bị giảm đi nhiều hơn 90k trả cho gói C90N, tra cước thì thấy nhiều cuộc gọi bị tính tiền. Em gọi lên tổng đài thắc mắc thì được báo như sau:

1. Trong trường hợp máy bật wifi, có bật chế độ gọi bằng wifi ở điện thoại thì các cuộc gọi đi sẽ tự động chuyển sang là gọi qua wifi.
2. Tuy nhiên, nếu mà cccm mà đang dùng các gói cước được miễn phí cước nội/ngoại mạng, lại bật wifi, chọn chế độ gọi bằng wifi trên điện thoại thì bất cứ cuộc gọi nào của cccm, Mobifone sẽ tự động tính tiền gọi theo giá cước của Witalk, trừ tiền vào tài khoản chính chứ không trừ vào cái gói gọi miễn phí.

Em mới điên lên và bảo nó là tao có đăng ký cái Witalk đâu, sao mày lại tự động trừ? Thì nó lại lý sự là vì mình đã bật chế độ gọi qua wifi trên điện thoại nên nó tự động áp dụng cách tính tiền gọi qua Witalk. Vậy nghĩa là như TH của em, được miễn 1000 phút, nếu cứ bật wifi cả ngày, gọi điện cho mọi người mà không để ý thì em sẽ phải trả tiền cước gọi theo Witalk, 1000 phút nội mạng và 30 phút ngoại mạng sẽ vẫn còn nguyên. Cuối tháng em vừa mất 90k cho gói cước và tiền phát sinh vì gọi theo Witalk.

Biết là nó làm ăn mất dạy, ăn tiền của mình nhưng vì cũng chỉ có vài chục k (may mà phát hiện sớm và em hay dùng 4G) nên em cũng không làm ầm lên.

Vì vậy cccm đang dùng Mobifone, kiểm tra lại xem mình đang dùng gói có miễn phí cước nội/ngoại mạng thì tắt cái chế độ gọi bằng wifi đi nhé.