[Funland] Mobifone - Nhà mạng quá khốn nạn.

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ô....Mobifone có gói C120 và MF150 hay quá này, được 4GB / 1 ngày .....Em phải đi chuyển dùng gói này thôi. Em đang dùng gói gì ( không nhớ tên), mà cũng 150k / 1 tháng , mà chỉ được có 1GB/1 ngày.
Cụ cho hỏi gói này trả sau hay trả trước ?
sim cụ trả trước thì làm được 2 gói đó.

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

VCHDHN

Xe container
Hủy gói 3g,4g....mà không hủy GPRS nhiều ng mắc phải rồi:)

kfc1981

Xe điện
Lịt mệ bọn này nhập nhèm vãi lái. Có đận cháu dùng 3g của nó xong sóng kém nó ké kiểu đếu gì với sóng của thằng vịt teo và tính dung lượng kiểu ăn cướp, cháu ko đc thông báo gì vụ này. Chưa xem đc hiệp 1trận bóng đã hết cmn xèng.

fanmu12345

Xe điện
Em cũng đang dùng Mobifone, gói nghe gọi và 4G, theo nhà mạng thì có 1GB Data 4G / 1 ngày để lướt Web....cơ mà em xem VTVgo thì chỉ xem được 45' thì hết Data...( em thường xuyên bị vậy vì hay đi đón con lúc có trận Bóng đá, nên hay xem Bóng đá trên VTV6 lúc chờ đón con, mà chỉ xem được 1 hiệp đấu là hết Data 4G)....và Mobifone liền gửi tin nhắn để gạ mua thêm Data, nhưng em kiên quyết không mua thêm...
Có cụ nào bị như em không ? Gì mà 1Gb Data mà xem Youtube, xem VTVgo được có 45' sao ? Em chán hết chỗ nói, em nghi Mobifone tính láo, để cố gạ người dùng mua thêm Data....:D
Nếu DT cụ 2 sim, cụ nên mua thêm 1 sim VD119 của Vina. Mỗi ngày có 4G tốc độ cao, 1000 phút gọi nội mạng, 200 phút gọi ngoại mang. Trên Lazad bán khoảng 650k. dùng trọng gói 1 năm không phải đóng tiền. Nếu gia hạn năm thứ 2 đóng 800k

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Cháu đang dùng 1 con trả sau mô bi mà mạng mẽo chán quá. Trong KĐT An Hưng, Hà Đông, mất sóng suốt. Đi tỉnh sóng sánh cũng tậm tịt.

Pencom

Xe tải
Phải công nhận hồi xưa chất lượng dịch vụ của mobi ngon từ sóng sánh cho đến chăm sóc khách hàng. Bữa nay dở tệ, 4g yếu, toàn chăm thịt khách thôi. Em đang muốn chuyển mạng mà nó không cho. Đm nó, dùng trong bực bội

Chu An

Xe điện
Giờ đúng là mê hồn trận các gói dịch vụ 4G. Nhà e đồng loạt bỏ Thánh Sim của Vietnamobile để chuyển sang dùng song song sim data nghe gọi của Mobi + sim chính. Cá nhân thấy ok nhưng thi thoảng vẫn nhầm lẫn khi sử dụng sim để gọi. Bạn bè nhiều khi cứ ngớ ra chẳng biết là ai. Giá mà gắn đc gói data lên sim chính thì tốt biết bao nhiêu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em cũng đang dùng Mobifone, gói nghe gọi và 4G, theo nhà mạng thì có 1GB Data 4G / 1 ngày để lướt Web....cơ mà em xem VTVgo thì chỉ xem được 45' thì hết Data...( em thường xuyên bị vậy vì hay đi đón con lúc có trận Bóng đá, nên hay xem Bóng đá trên VTV6 lúc chờ đón con, mà chỉ xem được 1 hiệp đấu là hết Data 4G)....và Mobifone liền gửi tin nhắn để gạ mua thêm Data, nhưng em kiên quyết không mua thêm...
Có cụ nào bị như em không ? Gì mà 1Gb Data mà xem Youtube, xem VTVgo được có 45' sao ? Em chán hết chỗ nói, em nghi Mobifone tính láo, để cố gạ người dùng mua thêm Data....:D
Sim em 2Gb/ngày xem được 2 hiệp bóng đá, đến hiệp phụ là hết dung lượng. Sim cụ 1Gb/hiệp không phải tính láo gì đâu.

Pencom

Xe tải
Giờ đúng là mê hồn trận các gói dịch vụ 4G. Nhà e đồng loạt bỏ Thánh Sim của Vietnamobile để chuyển sang dùng song song sim data nghe gọi của Mobi + sim chính. Cá nhân thấy ok nhưng thi thoảng vẫn nhầm lẫn khi sử dụng sim để gọi. Bạn bè nhiều khi cứ ngớ ra chẳng biết là ai. Giá mà gắn đc gói data lên sim chính thì tốt biết bao nhiêu.
Mobi em không biết nhưng vi na có dịch vụ gán gói lên sim đang xài đó cụ, hôm em gán vd149 hết 1200k cho 1 năm sử dụng. Hiện tại được 7 tháng rồi

Au79 Dragon

Xe điện
Em tưởng thuê bao có thể khoá hoặc gỡ bỏ tất cả các dịch vụ gia tăng, chỉ dùng nghe gọi chứ nhỉ? Sao lại để nó chăn mình bao nhiêu năm thế. Em chưa có gì phải phàn nàn về Mobifone ngoài việc sóng nó kém khi ở các nơi khuất nẻo, vùng sâu xa.

ly xây chừng

Xe tải
Cháu lại nghĩ lỗi do cái máy...cháu dùng SS 2 sim, khe sim 1 sim mobi chuyên nghe gọi từ năm 2000, khe sim 2 sim 4g chỉ dùng truy cập dữ liệu......, ở nhà hay cq lại dùng wf. Hơn 1 năm dùng dt SS ấy, cháu đột ngột có tháng phát sinh cước dữ liệu.....kiểm tra thì thấy dt SS khg nhận sim 2, nên máy tự chuyển quyền truy cập qua sim 1...bi vài lần như vậy, châu thay vị trí sim, thấy cũng ỏin, nhưng vẫn thường xuyên kiểm tra quyền truy cấp !

Cap Còm

Xe tăng
Em đg tính dùng mobi mà nghe các cụ chửi như hát thế này thì thôi vậy.

hungxalo75

Xe tăng
Trên máy ip 2 sim cụ chỉ định sim vietel là dim chạy data, nhưng cụ ko tắt chế độ chuyển đổi khi 1 trong 2 sim bị mất tín hiệu nên ko may chỗ nào đó sim vietel của cụ bị mất tín hiệu lte thì sim mobi nó sẽ tự bật lên
Vậy cụ vào mục dữ liệu di động - tắt phần cho phép chuyển đôi đi khi mất dữ liệu nó ko tự bật sim mobi lên
Em giống vụ vì số mobi đẹp nên ngậm ngùi để nó làm cảnh lâu lâu có người hoài niệm gọi, chứ trên máy 2 sim thì để sim vietel nó gọi vài lần là người nghe họ tự lưu số mới của mình thì lúc đó sim mobi hết chức năng, dữ liệu di động data cũng ko cho nó chạy luôn
Có hình ảnh mình hoạ trên máy em cho cụ dễ hiểu

Azeglio

Xe điện
Sao MOD lại xóa thớt của tôi vậy???

Bực quá các cụ ah, bao nhiêu năm chung thuỷ cùng nhà mạng này - gần 20 năm có lẻ. Thuyết phục ông, bà, bố, mẹ cùng vợ con sử dụng để tiện nghe gọi. Nhưng đến giờ phút này sức chịu đựng có giới hạn nên đành viết lên đây để khuyến cáo cùng các cụ, mợ. Có dùng nên quyết liệt đừng để bọn này chăn dắt thêm nữa.

Nhà cháu theo Mobifone ( nhà mạng của doanh nhân ) từ ngày khởi nghiệp 2001 cho tới giờ cũng trải qua rất nhiều thăng trầm. Đôi lúc bực tức vì cách tính tiền của nhà mạng nhưng rồi cũng cho qua vì nghĩ số này theo mình bao năm nay không muốn bỏ. Kể cả nhiều lúc ra đảo, hay lên miền núi sóng Vietel chạy ầm ầm nhưng mạng mình thì vỡn tò tí te... Kiên quyết giữ vì nghĩ mềnh là doanh nhân luôn ở đồng bằng!!

Trước đó cũng bị đôi ba lần tính tiền vì xử dụng GPRS cả triệu bạc thay cho 3G, cũng đành ngậm bồ hòn do mình ngu, lần sau rút kinh nghiệm. Đến cuối năm 2017 tháng đó do dùng 3G không hiệu quả ( gói Miu90 hoặc 120 thú thực chỉ dùng được ở tốc độ cao 2,3 tiếng xong là tịt, gần như tháng nào cũng phải nạp đôi lần. Trong khi đó về nhà có wifi, lên cty thì wifi chùa, cùng lắm là lúc ngồi nhậu nhẹt hay đi công chuyện khi rảnh dỗi đọc mail, lướt web..) nên cắt và dùng thêm số phụ có sim 3G. Đùng cái cuối tháng sau nhận cái hoá đơn cộng thêm gần đôi củ tiền GPRS. Quá bực và cay cú gọi lên tổng đài phản ảnh nọ kia các kiểu con đà điểu.. Cuối cùng đành ngậm đắng vì hok muốn mất số và được giảm trừ 50%. Nên đợt đó có đăng ký lại 3G cho yên tâm.

Vừa rồi rộ lên Iphone XS có thể sử dụng 2 sim nên quyết tâm đầu tư nhớn, sau khi lên đời nhà cháu quyết định cắt 3G của Mobifone từ tháng 5/2019 ( có gọi lên tổng đài nhờ hướng dẫn huỷ và sử dụng sim nano (điện tử) của Vietel kiêm gói cước M70 - tốc độ cao rất mượt. Hơn 1 tháng yên bình trôi qua tháng 5 và 6 không phát sinh thêm bất cứ cước internet nào. Đùng cái đầu tháng 8 vừa qua nhận tin nhắn kèm thêm gần củ rưỡi tiền GPRS của tháng 7, và phát sinh thêm mấy trăm đầu tháng 8. BỰC ==> Vậy là mình tiếp tục bị bọn khốn này chăn dắt, lừa đảo một cách trắng trợn.

Suốt mấy ngày nay, nhân viên Mobifone lại tiếp tục bài ca giảm trừ cước. Tôi thà đóng đầy đủ rồi chuyển mạng chứ không tiếp tay thêm một lần nào nữa. Hy vọng cảnh tỉnh được nhiều người.

Có phải là do vụ AVG mất nhiều xèng quá giờ quay ra thịt dần khách hàng của mình. Gần 10 ngàn tỏi cơ mà! Trong khi đó Mobifone có khoảng 35tr thuê bao....

Số nhà cháu 09032xxxxx. Trong lúc nói chuyện nhân viên còn biết mình đang dùng IPhone XS, thì cái chuyện cài...chỉ trong phút mốt.

P/s: Có cụ nào làm chuyển mạng giữ số nhanh gọn ới nhà cháu nhé. Ưu tiên Vịt tèo ợ
Cụ chuyển luôn đi.

Bác Hồ hồi xưa từng bảo nhà báo từ hơn 1000 chữ còn 100 chữ. Mobiphone xin chào cụ.

Baolongkub

Xe tăng
Em dùng 2 sim 1 mobi + gói 150k/ trả sau của mobi
1 viettel vẫn thấy ổn định, nhưng sóng sánh mobi hơi kém

tronglu09

Xe tải
Website
mochivietnhat.com
E ứ tin, chả có nhà mạng nào dám tính cước láo, chắc cụ chủ setup chưa đúng thôi nên nó mới ăn data sim mobi, còn nếu cụ đúng cụ kiện khéo được đền bù to ấy chứ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đang dùng 2 sim kiểu đó đây.
Nhưng độc lập 2 máy.
Sim data số 08...., chỉ để online, gọi những vụ không quan trọng.
Còn gọi biz hay bạn bè, phải rút Nokia thần thánh ra gọi bác ạ.