[Funland] Mobifone - Nhà mạng quá khốn nạn.

seadogs

Xe tăng
Dạo này có mấy em nhân viên mobifone gọi điện bảo em đủ điều kiện chuyển sang trả sau, cứ gạ đổi sang trả sau suốt. Chắc định lừa ăn tiền GPRS đây mà. Em cứ trả trước cho lành, dùng hơn 20 năm rồi có sao đâu

Maybach Tàu

Xe container
m.đảm bảo với cụ chủ là nhà mạng nào cũng khốn nạn hết. Nhưng mình vẫn phải sống chung với khốn nạn thôi. Em cũng MobiFone.
Em cũng có cái sim mua của thằng Vina nó cướp béng mất trong mấy ngày đi công tác không dùng đến, nó kêu khóa hai chiều cty thu lại. Có nhõn mấy ngày. Nó kêu làm đơn khiếu nại đi..., cũng làm đơn xong chắc con ở quầy nó ném vào thùng rác. Vẫn còn clip mặt có bựa đó. Nó ngồi quầy mà như là bị dí súng vào đầu chứ không khải là được đi làm.

Chỉnh sửa cuối:

otootooto

Xe tăng
Cảm ơn cụ , nhưng em muốn nói ở đây là làm sao em lại có cuộc gọi đến hơn 4 tiếng như vậy ,vẫn chưa thấy cụ nào giả thích được nhỉ ?
Nhiều cuộc gọi nó bị treo trạng thái kênh cụ ạ. Nên khi ghi nhận log trên DB thấy vậy nhiều khi còn thấy thấy cuộc gọi chưa kết thúc :)). Vấn đề là nhiều lúc khách hàng không thắc mắc là cứ im ỉm đi. Chỉ khi có khiếu nại từ khách hàng thì mới check sang các thể loại log khác của hệ thống. Đấy là em nói về treo trạng thái kênh nhé. Còn nó mà chủ chơi đểu thì chịu thôi =))

minhX1

Xe buýt
Em cũng dùng mobi rất lâu rồi và h cũng muốn chuyển mạng đây. Hóng cụ rì viu xem chuyển có phức tạp không để em làm theo.m chứ sóng mobi chỗ nhà em ở tầng 1 là tịt luôn rồi

maixuanhuong

Xe tăng
Em cũng dùng mobi rất lâu rồi và h cũng muốn chuyển mạng đây. Hóng cụ rì viu xem chuyển có phức tạp không để em làm theo.m chứ sóng mobi chỗ nhà em ở tầng 1 là tịt luôn rồi
Em cũng dùng mobi gần chục niên, năm ngoái đi chuyển mạng giữ số rồi, nói chung không khó, cũng chẳng dễ. Hôm đến mobi làm thủ tục, các em ấy nói mình có mấy nghìn điểm hội viên gì đấy, trị giá khoảng 16tr, chuyển đi thì mất. Em hỏi có quy ra xèng được không thì bảo là không? " thôi em chuyển cho anh, điểm đó anh tặng lại mobi".

f1_hn

Xe container
Dạo này 4G của Mobi chậm :(

Mss AN TÂM

Xe điện
Em cũng dùng mobi gần chục niên, năm ngoái đi chuyển mạng giữ số rồi, nói chung không khó, cũng chẳng dễ. Hôm đến mobi làm thủ tục, các em ấy nói mình có mấy nghìn điểm hội viên gì đấy, trị giá khoảng 16tr, chuyển đi thì mất. Em hỏi có quy ra xèng được không thì bảo là không? " thôi em chuyển cho anh, điểm đó anh tặng lại mobi".
Ra quà dc mà cụ k lấy a

Sao MOD lại xóa thớt của tôi vậy???

Bực quá các cụ ah, bao nhiêu năm chung thuỷ cùng nhà mạng này - gần 20 năm có lẻ. Thuyết phục ông, bà, bố, mẹ cùng vợ con sử dụng để tiện nghe gọi. Nhưng đến giờ phút này sức chịu đựng có giới hạn nên đành viết lên đây để khuyến cáo cùng các cụ, mợ. Có dùng nên quyết liệt đừng để bọn này chăn dắt thêm nữa.

Nhà cháu theo Mobifone ( nhà mạng của doanh nhân ) từ ngày khởi nghiệp 2001 cho tới giờ cũng trải qua rất nhiều thăng trầm. Đôi lúc bực tức vì cách tính tiền của nhà mạng nhưng rồi cũng cho qua vì nghĩ số này theo mình bao năm nay không muốn bỏ. Kể cả nhiều lúc ra đảo, hay lên miền núi sóng Vietel chạy ầm ầm nhưng mạng mình thì vỡn tò tí te... Kiên quyết giữ vì nghĩ mềnh là doanh nhân luôn ở đồng bằng!!

Trước đó cũng bị đôi ba lần tính tiền vì xử dụng GPRS cả triệu bạc thay cho 3G, cũng đành ngậm bồ hòn do mình ngu, lần sau rút kinh nghiệm. Đến cuối năm 2017 tháng đó do dùng 3G không hiệu quả ( gói Miu90 hoặc 120 thú thực chỉ dùng được ở tốc độ cao 2,3 tiếng xong là tịt, gần như tháng nào cũng phải nạp đôi lần. Trong khi đó về nhà có wifi, lên cty thì wifi chùa, cùng lắm là lúc ngồi nhậu nhẹt hay đi công chuyện khi rảnh dỗi đọc mail, lướt web..) nên cắt và dùng thêm số phụ có sim 3G. Đùng cái cuối tháng sau nhận cái hoá đơn cộng thêm gần đôi củ tiền GPRS. Quá bực và cay cú gọi lên tổng đài phản ảnh nọ kia các kiểu con đà điểu.. Cuối cùng đành ngậm đắng vì hok muốn mất số và được giảm trừ 50%. Nên đợt đó có đăng ký lại 3G cho yên tâm.

Vừa rồi rộ lên Iphone XS có thể sử dụng 2 sim nên quyết tâm đầu tư nhớn, sau khi lên đời nhà cháu quyết định cắt 3G của Mobifone từ tháng 5/2019 ( có gọi lên tổng đài nhờ hướng dẫn huỷ và sử dụng sim nano (điện tử) của Vietel kiêm gói cước M70 - tốc độ cao rất mượt. Hơn 1 tháng yên bình trôi qua tháng 5 và 6 không phát sinh thêm bất cứ cước internet nào. Đùng cái đầu tháng 8 vừa qua nhận tin nhắn kèm thêm gần củ rưỡi tiền GPRS của tháng 7, và phát sinh thêm mấy trăm đầu tháng 8. BỰC ==> Vậy là mình tiếp tục bị bọn khốn này chăn dắt, lừa đảo một cách trắng trợn.

Suốt mấy ngày nay, nhân viên Mobifone lại tiếp tục bài ca giảm trừ cước. Tôi thà đóng đầy đủ rồi chuyển mạng chứ không tiếp tay thêm một lần nào nữa. Hy vọng cảnh tỉnh được nhiều người.

Có phải là do vụ AVG mất nhiều xèng quá giờ quay ra thịt dần khách hàng của mình. Gần 10 ngàn tỏi cơ mà! Trong khi đó Mobifone có khoảng 35tr thuê bao....

Số nhà cháu 09032xxxxx. Trong lúc nói chuyện nhân viên còn biết mình đang dùng IPhone XS, thì cái chuyện cài...chỉ trong phút mốt.

P/s: Có cụ nào làm chuyển mạng giữ số nhanh gọn ới nhà cháu nhé. Ưu tiên Vịt tèo ợ
E ủng hộ cụ

xich_lo_29Y

Xe tải
Em cũng dùng được vài tháng và chuyển rồi ạ, nó thuyết phục mình ở lại nhưng cương quyết ra đi thôi!

Đại tướng Alo

Xe điện
Em cũng đang dùng Mobifone, gói nghe gọi và 4G, theo nhà mạng thì có 1GB Data 4G / 1 ngày để lướt Web....cơ mà em xem VTVgo thì chỉ xem được 45' thì hết Data...( em thường xuyên bị vậy vì hay đi đón con lúc có trận Bóng đá, nên hay xem Bóng đá trên VTV6 lúc chờ đón con, mà chỉ xem được 1 hiệp đấu là hết Data 4G)....và Mobifone liền gửi tin nhắn để gạ mua thêm Data, nhưng em kiên quyết không mua thêm...
Có cụ nào bị như em không ? Gì mà 1Gb Data mà xem Youtube, xem VTVgo được có 45' sao ? Em chán hết chỗ nói, em nghi Mobifone tính láo, để cố gạ người dùng mua thêm Data....:D

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng đang dùng Mobifone, gói nghe gọi và 4G, theo nhà mạng thì có 1GB Data 4G / 1 ngày để lướt Web....cơ mà em xem VTVgo thì chỉ xem được 45' thì hết Data...( em thường xuyên bị vậy vì hay đi đón con lúc có trận Bóng đá, nên hay xem Bóng đá trên VTV6 lúc chờ đón con, mà chỉ xem được 1 hiệp đấu là hết Data 4G)....và Mobifone liền gửi tin nhắn để gạ mua thêm Data, nhưng em kiên quyết không mua thêm...
Có cụ nào bị như em không ? Gì mà 1Gb Data mà xem Youtube, xem VTVgo được có 45' sao ? Em chán hết chỗ nói, em nghi Mobifone tính láo, để cố gạ người dùng mua thêm Data....:D
1gb cụ xem hd thì cũng chỉ được khoảng 1h thôi,em dùng gói 4gb/nagyf thì chưa thấy bị hết bao giờ.

Dk1

Xe máy
Hay nhỉ!
Mình cứ ko đăng ký dùng thì làm sao hệ thống tự động đăng ký cho mình được. Vô lý
Em cứ dùng gói internet của mobifone trọn gói 70k, hết lưu lượng của 70k là hệ thống tự ngắt kết nối luôn ko dùng được internet nữa. cho chắc
Vậy thì cụ chưa hiểu MF rồi. Lúc chia tay mới lộ mặt :))

Đại tướng Alo

Xe điện
Em nhận Gán gói C50N, cho sim Mobifone trả trước đang sử dụng:

Hôm nay em lại cung cấp gói cước vô cùng ưu đãi ạ. Mà giá lại rẻ chỉ 50k/ tháng ạ. Đó là gói C50n ạ
Ưu đãi gói C50n (50k/tháng)
• 30gb tốc độ cao (chia đều mỗi ngày 1gb)
• Mễn phí 1000p nội mạng
• Miễn phí 50p ngoại mạng ạ
Thủ tục đơn giản
Chỉ cần nhắn em sdt là được ạ. Không cần gửi bất cứ một thông tin cá nhân gì khác ạ. Nên các bác yên tâm ạ
Bảo hành
• Gói cước được nhà mạng cung cấp chứ không phải gói cước lậu, hack…ạ
• Khi làm xong, m.n có thể gọi nên tổng đài kiểm tra thỏa mái ạ.làm xong mới phải ck trả phí
• Gói cước được mãi, chưa có hạn kết thúc ạ, bên em bảo hành 12T ạ

các cụ đang dùng sim VIETTEL trả trước: gói V120 hàng tháng mất 120k,hoặc sim VT trả trước muốn vào gói V120(nhắn em KT) . ĐK gói 6 tháng hoặc 12 tháng em hạ cước xuống 75k/tháng .
Làm xong có tin báo thành công của viettel, hoặc các cụ gọi tổng đài KT cho yên tâm.trương trình sắp kết thúc cụ nào cần thì nhắn em zalo:0942.069.069
Y/c: Đăng kí 6 tháng hoặc 1 năm:
6 tháng ko cần nạp tiền chỉ 480k
12 tháng ko cần nạp tiền chỉ 900k

em nhận gán sim VIETTEL trả trước: những số các cụ đã gọi tổng đài hoặc số em đã KT không làm được gói V120 ( những số này sẽ mất thêm phí làm DV. làm 2 đến 3 ngày là xong,những số này vào được gói v120 6 tháng và 12 tháng. (gán gói v120 đang tạm dừng khi nào làm được em thông báo)

ghép gói vinaphone:vd149 ,mobiphone:c120,mf150

các cụ đang dùng sim vina,mobi mà cước phí đắt quá ghép vào gói vd149 ,mobiphone:c120,mf150 giá cước chỉ từ 120k đến 150k mà nghe gọi tẹt ga,data từ 2 đến 4gb/ngày,các cụ lưu ý gọi lên tổng đài KT sim của mình đang dùng, hỏi dịch vụ nơi khác mà không được ghép vào các gói: VD149,MF150. thì gọi cho em. em đảm bảo xử lý được các cụ chỉ mất thêm chút phí DV là được dùng gói cước mong muốn hạn sử dụng từ 12 tháng,tin nhắn do nhà mạng xác nhận (từ 250k đến 300k làm xong các cụ KT OK mới thanh toán)
góivd149 nếu sim trả trước em đk gói 12 tháng các cụ chỉ mất 10 tháng( nhà mạng km 2 tháng khi nạp tiền em CK thêm 15% nữa.

chuyển khoản xong các cụ nhắn vào zalo,viber giúp em: 0942.069.069

Hình ảnh có thể có: 1 người, đang đứng và văn bản

SIM NGHE GỌI - DATA 4G KHÔNG GIỚI HẠN LƯU LƯƠNG BĂNG THÔNG - CHI PHÍ TRỌN GÓI CỰC RẺ - SỬ DỤNG LÂU DÀI- VÙNG PHỦ SÓNG TRÊN CẢ NƯỚC!
em chạy KM bán rẻ nhất Giá: 200K

• Loại hình thuê bao:

1. Là thuê bao trả sau, gói cước VPB51
  2. Đăng ký sử dụng chính chủ
  3. Vùng phủ sóng trên cả nước, sử dụng lâu dài theo gói cước đã đăng ký.
  4. Data 4G không giới hạn băng thông, không giới hạn lưu lượng theo ngày và tháng
  5. Sim sử dụng trên toàn quốc, theo hạ tầng chung nhà mạng
  6. Gói thuê bao thấp nhất: 100k/ 1 tháng. Được gọi 51k trong tổng cước, gọi quá tính phát sinh thêm ngoài gói
  7. Sim dạng 3 in1 dễ dàng lắp cho tất cả các thiết bị hiện nay.

[MBFUll] Sim 4G Mobifone Full băng thông
+ Sim luôn sử dụng ở tốc độ cao hàng tháng.
+ Phí duy trì 100K/tháng
+ Cần CMT ở Hà Nội - cam kết sử dụng > 03 tháng
+ Sử dụng trên toàn quốc ko giới hạn Zone
+ Bảo hành gói cước 12 tháng.
Giá: 200K
các cụ không có cmt ở hà nội hoặc không muốn đk thuê bao trả sau em có sim đk sẵn mua về dùng luôn:

Sim trọn gói 6 tháng cước, chỉ dùng data, không nghe gọi, mua dùng luôn, không cần thủ tục đk: 750k
Sim trọn gói 12 tháng cước, chỉ dùng data, không nghe gọi, mua dùng luôn, không cần thủ tục đk: 1350k

Ô....Mobifone có gói C120 và MF150 hay quá này, được 4GB / 1 ngày .....Em phải đi chuyển dùng gói này thôi. Em đang dùng gói gì ( không nhớ tên), mà cũng 150k / 1 tháng , mà chỉ được có 1GB/1 ngày.
Cụ cho hỏi gói này trả sau hay trả trước ?