Mởi các bro cho ý kiến Ducati 795

sunrise2005

Xe đạp
Sau khi làm việc với Sâu của cả 2 miền thì E nhận được cái hợp đồng nó đại loại như này.

(i) Thanh toán đợt 1: Ngay sau khi ký Hợp Đồng này, Bên Mua sẽ thanh toán cho Bên Bán số tiền 166.950.000 VND (bằng chữ: một trăm sáu mươi sáu triệu chín trăm năm mươi nghìn Việt Nam đồng). Số tiền thanh toán này được xem là khoản tiền đặt cọc không hoàn lại của Bên Mua nhằm đảm bảo việc thực hiện đúng và đầy đủ các nghĩa vụ của Bên Mua theo Hợp Đồng này;
(j) Thanh toán đợt 2: Số tiền còn lại là 166.950.000 VNĐ (bằng chữ: một trăm sáu mươi sáu triệu chín trăm năm mươi nghìn Việt Nam Đồng) và các khoản chênh lệch khác (nếu có) sẽ được Bên Mua thanh toán đầy đủ cho Bên Bán trong vòng năm (5) ngày làm việc kể từ ngày nhận được thông báo (bằng điện thoại, fax hoặc e-mail) từ Bên Bán về việc bàn giao xe cho Bên Mua.
(i) Trong trường hợp Bên Mua vi phạm Hợp Đồng và/hoặc Bên Mua không thanh toán đầy đủ và đúng hạn số tiền đặt cọc và/hoặc số tiền còn lại của Hợp Đồng như quy định tại Điều này để nhận xe, thì Bên Bán, tuỳ theo quyết định của mình, có thể chấm dứt Hợp Đồng này và khi đó Bên Mua sẽ không được hoàn lại và phải chịu mất khoản tiền cọc nói trên.

Giao nhận (Delivery)
3.1 Thời gian giao hàng dự kiến (Estimated time of delivery): Khi Bên Bán đã được thanh toán đầy đủ và đúng hạn theo quy định trong Điều 2 của Hợp Đồng này thì việc giao xe và giấy tờ xe sẽ được thực hiện dự kiến trong vòng 30 ngày kể từ ngày Bên Bán nhận số tiền thanh toán đợt 2.
3.3 Khi có Sự Kiện Bất Khả Kháng như quy định tại Điều 3.4 xảy ra, thời gian giao hàng nêu trên được điều chỉnh theo quyết định của Bên Bán và Bên Bán sẽ đương nhiên không phải chịu bất kỳ nghĩa vụ pháp lý nào được nêu và/hoặc không được nêu trong Hợp Đồng này.
3.4 “Sự Kiện Bất Khả Kháng” ở đây nghĩa là bất kỳ sự kiện nào dưới đây ngăn trở Bên Bán giao xe (là đối tượng khả dĩ tranh chấp), bao gồm nhưng không giới hạn, bất kỳ cuộc chiến, sự nổi loạn, sự khởi nghĩa hoặc bất cứ sự bất ổn nào; bất kỳ sự đình công, phong toả hoặc tranh chấp lao động nào; bất kỳ hoả hoạn, lũ lụt, hoặc thiên tai; bất kỳ sự thiếu hụt nhân lực, nguyên vật liệu, phương tiện vận chuyển hoặc tiện ích nào; bất kỳ sự trì hoãn và/ hoặc sự chậm trễ cung cấp nguyên vật liệu nào từ nhà cung cấp đến Bên Bán, bất kỳ sắc lệnh, nghị định, quy định nào của Chính phủ; hoặc bất kỳ hoàn cảnh tương tự nào vượt ra khỏi tầm kiểm soát hợp lý của bên bị ảnh hưởng và bên đó không thể tránh khỏi cho dù đã thực hiện biện pháp thích hợp.
Đại loại là chả thấy có chỗ nào là phải giao hàng đúng hẹn. Và nếu không đúng hẹn thì mình lấy tiền về như nào.
Càng đọc càng thấy mình cầm cái lưỡi chứ chả có tí chuôi nào. Đàm phán thì mấy chú Sâu toàn nói E không quyết được.
Công nhận là bán xe thời buổi này sướng thật. Khả năng E chuyển nghề. E thề
Sống phải có niềm tin bác ạ. HĐ nào cũng vậy thôi. Hồi xưa "Chứng" có giá, anh em mua bán còn viết tay tiền vẫn xuống ầm ầm. Nghĩ lại còn thấy toát mồ hôi!!!!!

sonem

Xe máy
nhìn đẹp lắm rồi hic hic

dinhvannam

Xe hơi
Đọc HĐ thấy ghét ! thích cũng éo mua.

cang_hai

[Tịch thu bằng lái]
theo em thì cứ em CBR mà chiến thôi bác à, vì so cho cùng em Du bản Thái thiếu đi những chi tiết nổi trội làm nên thương hiệu của Du của Ý, và lại về việc bảo trì em Cbr em nghĩ cũng dễ dàng và kinh tế hơn.

kar

Xe điện
Tuổi gì là tuổi gì hở cụ. Cụ nghĩ 795 ăn được CBR600 ở điểm gì ngoài thương hiệu?
Không nên nói vậy nếu chưa đưa ra dẫn chứng thuyết phục đồng chí ạ :)

Vấn đề ở đây là cái xe này không liên quan tới nhau - có chăng là bác chủ topic nghĩ liên quan =)) Vì một cái là sport, một cái là naked thì so bì kiểu gì? Nếu bác chủ thật sự đang phải cân nhắc giữa 2 em này thì tốt nhất mượn cả 2 về đi thử, thích em nào thì múc em đó.

Còn nói về chuyện chọn xe thì cá nhân tôi cho rằng chọn xe nào phù hợp nhất với kiểu đi của mình thì hơn. Ví dụ, nếu kiểu chạy của bác là lên tẹt ga phát 120km rồi phanh chổng mông hoặc đá số đóng vỉa khét lẹt thì lựa chọn Sport (ở đây là CBR) là không phải bàn cãi; còn chạy nhúc nhắc show hàng chở gái thì Ducati là nhất rồi còn gì =)) Nguyên do là dòng Sport thường có hành trình piston ngắn nên vòng tua lớn hơn rất nhiều (CBR600 hình như 15.000 vòng/phút) chạy phố rất vất vả, trừ khi bác là dân mê tốc độ. Còn Naked như 795 dc thiết kế hướng về chạy phố nhiều hơn với hành trình piston dài, mô-men xoắn lớn ở tua thấp - 795 đâu cỡ hơn 8000 vòng/phút là max - nên chạy phố cũng đỡ khổ hơn.

Còn đi xe to rồi mà vẫn băn khoăn "xe lành" thì khó nhỉ. Có vẻ cũng giống chọn gái ấy, gái ngoan thì đa phần chân ngắn, gái hư thì chân cứ dài loằng ngoằng cả =))

rgvmen

Xe container
Có vẻ cũng giống chọn gái ấy, gái ngoan thì đa phần chân ngắn, gái hư thì chân cứ dài loằng ngoằng cả =))
Cụ kar quả là sâu sắc nha, nuôi gái hư thì sướng mà không có "lành" đâu, mỗi lần xịt nhớt là biết liền à =))

Bon-Bon

Xe hơi
Em nào cũng đẹp cụ ơi

78k-7878

Xe hơi
Du VN làm ăn tởm lắm sao mấy cụ? Thương hiệu lớn mà sao lại thế, hay nó chê dân VN mình.
Thời buổi bây giờ mà còn xảy ra mấy zụ khách hàng bị thiệt, bị ức chế, bị chèn ép khi mua hàng ah. Vãi cái xh

xeboGT

Xe hơi
E ko có ý k gì

hummerh2

Xe máy
Cụ thêm 7.000 usd nữa là 22.000usd bảo Mode Quang Anh lấy hộ cho cái Ducati Hypermotard 796 mới tinh, hải quan chính ngạch màu đen sần ấy. xe Ý mà em thấy nó đa dụng. đi nhanh được, luồn lách được.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ thêm 7.000 usd nữa là 22.000usd bảo Mode Quang Anh lấy hộ cho cái Ducati Hypermotard 796 mới tinh, hải quan chính ngạch màu đen sần ấy. xe Ý mà em thấy nó đa dụng. đi nhanh được, luồn lách được.
Ơ, đếch liên quan...

Thằng này bửn thật :))

Camm2.4

Xe tải
Du VN làm ăn tởm lắm sao mấy cụ? Thương hiệu lớn mà sao lại thế, hay nó chê dân VN mình.
Thời buổi bây giờ mà còn xảy ra mấy zụ khách hàng bị thiệt, bị ức chế, bị chèn ép khi mua hàng ah. Vãi cái xh
Du VN mới làm chưa kinh nghiêm thôi chứ cũng không phải chê dân mình đâu, nó coi VN là thị trường tiêm năng đấy. Vừa rồi cái vụ thật hẹn mấy lần để khách hàng om xòm là do thủ tục đăng kiểm xe mới tại VN phức tạp mà tụi Du chưa biết sử lý, đấy là em nghe bọn làm đăng kiểm vỉa hè nó nói lại. Còn vấn đề hợp đồng thì bọn nào cũng vậy, bán nhà, bán xe v.v... Khách hàng đều câm đằng lưới cả

dencao

Xe buýt
Nói như cụ này thì thêm 10k nữa vào làm con streetfighter hoặc thêm 20k nữa vào làm con diavel cho nó nhanh nhỉ :D

xedapbackinh

Đi bộ
niềm mơ ước của em

CHANEL68

Xe máy
DUCATI em nghĩ là không còn gì phải bàn - xe của người Ý - thiết kế không bao giờ lỗi mốt\m/\m/

whitefang

Xe tải
Ngon đấy chứ ợ, xe này chỉ phải đóng thuế 5%, các xe honda cbr600, cb 1000r, Z1000, FZ vẫn đóng 77% thuế nhập khẩu phải ko các cụ? Lại hợp với dáng người châu á, đk thời tiết nhiệt đới, đường xá, xăng. Bảo hành chính hãng ngay tại vn, đồ zin cũng ngay tại VN thì ducati đang đi đầu về phân khúc pkl tại thị trường đông nam á phải ko các cụ?

Thái lan lắp ráp thì lại yên tâm quá rồi. Khoản hợp đồng thì chắc do mới, cung chưa đáp ứng đủ cầu nên hơi khó, chắc là sau này sẽ phải thay đổi thôi.