[Thảo luận] Mời các cụ bình luận hành động này của 2 chiến sĩ CSGT.

X_FIVE

Xe điện
Nói như một số cụ chờ cho xe cứu thương đến thì nạn nhân cũng tèo, có thể 2 đồng chí CSGT chưa biết được nguyên tắc vận chuyển người bị thương nhưng tinh thần của họ như thế là rất đáng hoan nghênh chứ. Đừng như cụ nào đó lại nói đó là hành động "nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại".

lookati

Xe tải
He, cả sáng nay ngồi làm bận quá, mới đọc được tin này, đang hăm hở vào OF để nêu gương sáng về xxx cho các bác thì đã thấy tin này :)
Vẫn có nhiều người tốt, các bác nhỉ!

audi_langha

Xe hơi
theo nhà cháu nghĩ thì hành động của 2 chiến sĩ là rất kịp thời,nhưng như các cụ đã nói ở trên cấp cứu người bị tai nạn giao thông thì cần phải biết cách sơ cứu thì mới cứu người được.
trong tình trạng như trên,cần chuyển ngay bệnh nhân đến bệnh viện nhưng phải ở tư thế nằm. Lưu ý, cần từ 2-3 người nhấc người bệnh lên chứ không bế xốc lên (như thế là ko đúng) rồi gọi xe cứu thương đến hoặc chuyển ngay đến bệnh viện.

isabinh

Xe điện
se ri ảnh quá đẹp và mang tính thời sự....ok, nhưng em thấy chỉ có ở miền trong thôi, miền ngoài này ít thấy lắm.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Hoan nghênh hai CSCSGT. Họ hành động như vậy là đúng cả về lý lãn tình. Giữ nguyên hiện trường là việc quan trọng, nhưng sinh mạng con người con quan trọng hơn nhiều. Nhưng ai suy nghĩ và hành động theo cách giữ nguyên hiện trường hay đưa và bên đường lập biên bản đều là những kẻ kém văn hóa, kém hiểu biết, không chấp nhận được. Đáng buồn, trong xã hội bây giờ những người có suy nghĩ và hành động như hai CSCSGT ở đây còn lại quá ít. Dân chúng thờ ơ, ngại động chạm, dính líu vào vì sợ sau đó có thể có chuyện phiền phức, mât thời gian,.. chứ trong thâm tâm họ không lãnh cảm, thơ ơ đâu. Em nghĩ như vậy các bác ạ. Ra đường nhiều khi cũng rất bực với một số người thiếu văn hóa, tham gia giao thông chỉ biết có mình, chỉ vì mỗi bản thân mình, tự gây nên tai nạn cho chính mình và gây tai nạn cho ngươì khác. Nhưng khi họ bị tai nạn mà mọi người chỉ đứng xem vì hiếu kỳ thì những người đó cũng đáng trách như những kẻ thiêu văn hóa đó.
Em chỉ ước sao mọi CSGT đều được như hai chiến sĩ nói trên. Người bị nạn không có điều kiện báo ơn với 2 chiến sĩ ấy thì sẽ có người khác phù họ họ trong cuộc đời.
EM thấy cụ này nói đúng, người ta ko vô cảmddaaauu, nhưng cái chính sách của mình nó phức tạp lắm, có nhiều ngừoi đưa nạn nhân vào BV còn bị đánh oan nữa kìa, e đã từng chứng kiến rồi, 2 nữa là các thủ tục giấy tờ của mình nó quá là phức tạp, chẳng hạn như bị xxx gọi lên làm chứng, lâu lâu lại gọi thì mất việc của họ nên họ mới thế.

powerlife

Xe tải
đâu đó vẫn còn những hình ảnh đẹp . Cuộc sống có ý nghĩa hơn

nothing

Xe tải
Hai chú xxx này thật đáng khen. Đề nghị 2 chú có nick OF thì nói lên để a e còn vodka

250CGI

Xe tải
Đúng là 2 bác này vì dân ,vote cho 2 bác CSGT này!

X-one

Xe tăng
Vote kụ chủ thớt , vote cho tinh thần vì nhân dân phục vụ của hai xxx này ....., một xã hội xxx nào cũng trách nhiệm như hai xxx này thì tốt biết mấy ...haizzzz

BinhminhCDS

Xe buýt
Vodka cho 2 chu xxx nay cac chu lam guong cho moi nguoi noi theo.

Comeback86

Xe buýt
đây mới là đầy tớ của nhân dân . em mà gặp 2 cụ xxx này ngoài đường thì ko say ko về các cụ nhỉ

minaking

Xe tải
Hai cụ cảnh sát này không xấu không bẩn (A1 0607)

xe365vn

Xe container
Tôi nghĩ 2 anh cảnh sát rất nhiệt tình nhưng việc vận chuyển chưa đúng cách , vận chuyển như vậy nếu chấn thương cột sống cổ thì rất nguy hiểm . Dù sao thì tinh thần của 2 anh công an cũng rất đáng khen ngợi
Aids
ở VN đưa đc đến bệnh viện là may, còn mong gì chấn thương này nọ :(

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Đây cũng là bài học phải nhớ suốt đời của người thanh niên này.Sau khi hồi phục sức khỏe nếu tài xế taxi mà ko thương tình thì xét về luật người thanh niên này phải đền tiền sửa xe cho taxi, vì thanh niên này phóng nhanh đi ẩu dẫn đến tai nạn đáng tiếc.Cũng là bài học chung cho những thanh niên THÍCH THỂ HIỆN TRƯỚC ĐÁM ĐÔNG.
Còn về 2 đồng chí CSGT nếu xét về tình thì là đúng. Nhưng xét về luật thì 2 đồng chí đó sai hoàn toàn và chẳng may lại là người dán tiếp gây ra hậu quả cho nạn nhân ( như có cụ đã nói ko được bế sốc nạn nhân lên mà ko biết thể trạng nạn nhân ra sao ). Chắc chắn sau vụ này 2 đồng chí đó ko những ko đc khen thưởng mà còn bị khiển trách vì 2 lỗi : ko điều tiết giao thông và sai quy tắc cấp cứu nạn nhân

Đay là nguyên nhân của vụ tai nạn :
Tai nạn xảy ra trước nhà số 420 Hàm Tử (tên cũ của Đại lộ Đông Tây) vào lúc 16g30 ngày 28/1. Nhiều người có mặt thuật lại, trong lúc xe trên đại lộ Đông Tây chạy chậm để chuẩn bị dừng theo hiệu lệnh đèn tín hiệu, bất ngờ từ bên trong đường dân sinh, xe gắn máy biển số 66L3- 6459 do một thanh niên điều khiển phóng ra với tốc độ cao hướng về Quốc lộ 1A.
Do đi khá nhanh, anh thanh niên lạng lách dự định chuyển hướng rẽ trái nhưng phía trước một xe taxi lại dừng đột ngột. Xe gắn máy đâm mạnh vào đuôi xe taxi làm vỡ kính, rơi cản sau và người thanh niên ngã xuống đường trong tư thế còn ngồi trên chiếc xe vỡ nát. Chiếc mũ bảo hiểm văng ra khỏi đầu nằm lăn lóc bên cạnh nạn nhân.

Thương thì thương nhưng e thực sự rất ghét những thanh niên đi xe kiểu lạng lách, tốc độ cao ở giữa đám đông.

Chỉnh sửa cuối:

pnt

Xe tải
Xã hội thiếu đồng bộ, đôi khi muốn làm việc tốt còn nguy hiểm hơn làm việc xấu.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
xe cấp cứu đừuongtắc 1 tiếng sau mới đến đc hiện trg
thử hỏi lúc ấy thèng cu kia đã chết chưa ợ ????
nặng đến mức gẫy cột sống rồi thfi đi thế nào đến viện gần nhất là nên hay không ợ ?? em giả dụ thế!

cam3333

Xe tăng
e trộm nghĩ thế nếu hai chú xxx bế vào bệnh viện rồi nạn nhân gãy cỗ chết .. lúc đó lỗi tại ai ?

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
xe cấp cứu đừuongtắc 1 tiếng sau mới đến đc hiện trg
thử hỏi lúc ấy thèng cu kia đã chết chưa ợ ????
nặng đến mức gẫy cột sống rồi thfi đi thế nào đến viện gần nhất là nên hay không ợ ?? em giả dụ thế!
cái trách nhiệm đưa nạn nhân đi cấp cứu là của bệnh viện và của tất cả mọi người đứng xung quanh đó. Nếu người đứng xung quanh thấy người bị nạn mà ko đưa đi cấp cứu là có thể bị phạm tội hình sự. Còn cách bế nạn nhân lên xe như nào thì phải biết 1 chút về phương pháp sơ cứu nạn nhân, cái này thì được học ở cấp 3 THPT hay môn quốc phòng rồi ạ. Nó rất đơn giản thôi. NHưng thường thì người ta gọi 1 chiếc taxi rồi cho nạn nhân nằm trên xe, chứ bế cái kiểu trên xe máy thế kìa thì rất dễ gây hậu quả về xương rồi đến lúc oan gia ra

Chỉnh sửa cuối:

30NN-9999

Xe buýt
em thì thấy 2 chú XX đáng hoan nghênh hơn là soi xét lỗi thuộc về ai.