[Funland] Mời Các Cụ,Các Mợ Vào Ôn Lại Kỷ Niệm Của 7X Ở Hà Nội

Cù Vân

Xe máy
nhớ đúc nhôm trên tầng thựong ngôi nhà phố Ngũ Xã ....

Verdasco76

Xe máy
Đầu những 80 thời đó HN mất điện về chiều tối,hay chơi trò bịt mắt bắt Dê( Trò trốn tim) cái này vui,nhưng trò đầu bảng hay nhất vẫn là Ném lon=))

Phập

Xe điện
Mợ nghịch như thế nào?
Bọn con gái trong xóm em toàn ôm con bup bê biết khóc chơi trò mẹ con. Còn bắt cháu làm bố,bực mình lắm.
Ngày xưa chúng nó còn bắt em làm chồng mới vui, may mà hồi đấy còn bé chứ không thì :102:

joyride

Xe điện
Có cụ nào còn nhơ chơi cờ quân sự không? Các con cờ đủ hàm từ lính đến nguyên soái. Con cờ gián điệp là oách nhất, xơi cả nguyên soái luôn.

Còn trò cờ nữa là cờ cẳng chó với mấy viên sỏi làm quân.

Hồi xưa, tuyền xí hai ngăn. Cái câu 'Quân dân Cổ nhuế xin thề, chưa đầy hai sọt chưa về quê hương' cũng từ đó mà ra.

tượng đài Lê Nin, trước bảo tàng quân đội hồi đó còn cái mô đất cao lúp xúp, bọn em tuyền thủ súng cao su đi bắn các đôi núp gốc cây. Cụ nào giờ lớn tuổi nhớ lại bị bọn em bắn thì cho em xin lỗi nhá!

Còn câu nữa liên quan tới tượng Le Nin: 'Ông Lê Nin ở nước Nga. Đánh đùng một cái ông qua nước mình'. Rồi:' Ông Lê Nin ở nước Nga. Cớ sao ông lại chạy qua nước mình. Tay chỉ chỏ, tay đút quần. Lại mong ông lại đi về nước Nga'.

Chỉnh sửa cuối:

Mebenbin

Xe máy
em 7x đời giữa đây. thấy các cụ kể chuyện thấy bùi ngùi quá cơ.
nhớ ngày xưa quanh khu nhà e hàng rào ngăn các nhà toàn cây cúc tần và dây tơ hồng. bây giờ chẳng thấy nữa, nó bị mất tích ở HN rồi hay sao các cụ/ mợ nhể.

beomap2

Xe container
Ở Hà Nội loàng xoàng thì đá bóng vỉa hè, chèo sấu, chèo bàng, húng lên một chút thì nhảy tàu điện Chợ Hôm - Bờ Hồ lang thang, còn khủng thì phải là nhảy từ nóc (Chỗ đòn ngang vươn ra làn xe máy) cầu Long Biên xuống sông Hồng, không thèm nhảy từ mố cầu bê tông ở phía dưới nhé.

Mấy cu này nhảy ở cầu Long Biên, nhưng chưa dám nhảy từ nóc cầu đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ quên Lambro 3 bánh rồi.
Ở Hà Nội loàng xoàng thì đá bóng vỉa hè, chèo sấu, chèo bàng, húng lên một chút thì nhảy tàu điện Chợ Hôm - Bờ Hồ lang thang, còn khủng thì phải là nhảy từ nóc (Chỗ đòn ngang vươn ra làn xe máy) cầu Long Biên xuống sông Hồng, không thèm nhảy từ mố cầu bê tông ở phía dưới nhé.
Em cũng đã từng chứng kiến nhiều mạng ra đi mát mẻ ở cái vị trí này ạ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Lại nói cái bàn học, ngày xưa em hay bị xếp ngồi kẹp giữa hai đứa con gái lớn to nhất lớp nên toàn phải dùng phấn kẻ oánh dấu lãnh địa cứ đứa nào thò tay sang là tặng thước kẻ :D nhưng hôm nào chúng nó có đồ ăn thì xóa đi, ăn xong lại kẻ biên giới :D giờ gặp lại con nào con nấy xuynh ơi là xuynh :D
Cụ thích thật đới.
Mùa đông thời ấm. Mùa hè thời mát :))
Xuynh dưng mờ có cơm cháo giề hông ah cụ ????

ngaydoclap

Xe container
Cụ thích thật đới.
Mùa đông thời ấm. Mùa hè thời mát :))
Xuynh dưng mờ có cơm cháo giề hông ah cụ ????
Gái thời xuynh cơ mà chả rau cháo gì sất cụ ợ, chắc nó sợ thước kẻ em :) mấy lị chúng nó ngoan quá đâm mình cũng ngoan lây :)

ngaydoclap

Xe container
Một khoảnh khắc tuổi thơ oanh liệt của em đây :D

haircut

Xe tải
em 7x đời giữa đây. thấy các cụ kể chuyện thấy bùi ngùi quá cơ.
nhớ ngày xưa quanh khu nhà e hàng rào ngăn các nhà toàn cây cúc tần và dây tơ hồng. bây giờ chẳng thấy nữa, nó bị mất tích ở HN rồi hay sao các cụ/ mợ nhể.
Cụ,mợ ơi cái đó là kỉ niệm rồi,giờ ở quê con hiếm thấy cúc tần,dâm bụt,tơ hồng nữa là hà nội giờ này.

haircut

Xe tải
Thời đấy thì thành thị với nông thôn, miền ngược với miền xuôi cũng chẳng khác nhau là mấy. Bọn em tuy ở HN đấy nhưng mà cũng rất thạo leo trèo, mò trai, móc cua, câu lươn, câu cá, ếch nhái, kéo vó, vót tre làm diều, đẽo gỗ ổi đánh khăng...đủ cả. Phải nói là ngày xưa khổ và cách chơi cũng dại dột thật nhưng ko phải ai cũng được sống trong những ngày đẹp như thế nhất là với thế hệ sau này. Kỷ niệm tuổi thơ của các cháu bây giờ chẳng có gì ngoài Aiphôn, Aibát, học hành suốt ngày nên đứa nào cũng cận lòi ra vì suốt ngày ở trong nhà chứ có được nhìn trời mây bát ngát, cởi truồng tắm mưa như mình ngày ấy đâu.[/QUOTE;))
chết cụ này cửi chuồng tắm lộ hết hàng rồi nhé,giờ em mà đưa hàng của cụ lên thì quên sầu,chắc cụ cũng ko nhớ hàng cụ ngày xưa đâu nhỉ;)).Thế xưa cụ ko mặc sịp bảy màu à,và quần đùi bóng của thái nữa,ui em nhớ cái quần sịp bảy màu mặc mùa hè thì toát mồ hôi quên sầu thế mà vẫn cứ mặc,ra bể bơi hay hồ ao thì như một bầu trời bảy sắc cầu vồng vì cụ nào cũng mặc.

haircut

Xe tải
Thế Cụ là 6x đời đầu rồi, em nghe nói tập duyệt binh khổ lắm phải ko cụ.
Cụ hanoi2012 ơi cụ vào nhầm thớt 7x rồi cụ ra lập thớt 6x đi rồi kêu gọi 6x buôn lại chuyện các cụ đi bộ đội lào,camp=D>uchia hay trung quốc nhé rôm lắm đó.

Sô lếch Mù

Xe điện
Ngày bé cháu hay chơi nhảy ngựa với bọn kon gái,toàn bị chúng nó đậu bướm lên lưng,ức ơi là ức