Mời các cụ vào bắt bệnh giúp em... Vodka nhiệt tình mời các bác!!!

trungse7en

Xe tải
Vợ 2 của em ko còn trinh trắng... em lấy em khi e đã li dị 1 đời chồng trước...
Từ đó đến nay... em cũng chẳng quan tâm đến cuộc sống trong quá khứ của em nó... cứ cơm no bò cưỡi thôi...
Sau 1 thời gian mới bắt thêm được nhiều tật, bệnh khó đoán của em nó... em xin hỏi dần dần... để các cụ có thời gian bắt bệnh, nghiên cứu các giải pháp để cứu e nó... chứ e vẫn còn yêu em nó lắm... vì thật ra e cũng chưa đủ điều kiện để cưới vợ khác ngay bây giờ... nên vẫn phải sống tiếp với em nó Civic 1.8 AT

- Khi đi vào đoạn đường bằng... em vẫn có cảm giác xe bị nghiêng theo chiều của đường... điều này càng rõ rệt hơn, khi nhiều người ngồi trên xe em đều kêu là cứ bồng bềnh, bị làm sao mà dễ say thế... công nhận xe em đi cứ bồng bềnh... đi đoạn đường bằng phẳng cứ bị nghiêng về 1 phía... ví dụ: trên 1 con đường... đoạn giữa đường bao giờ cũng là cao nhất... rồi nó dốc về hai bên... e đi bên trái... thì cảm giác dốc hẳn về phía trái... đi bên phải thì ngược lại...
Xin hỏi các bác đó có phải là bệnh ko? hay civic em nào cũng thế cả... :(

- Xe em mút cao su vẫn rất ổn bình thường... nhưng có 1 vấn đề nan giải... em chưa tìm ra câu trả lời... chỗ để chân ghế sau bên góc phải lúc mưa to thường có nước đọng lại trên sàn... qua thời gian kiểm tra rất kỹ... thì tất cả những chi tiết như ghế, cánh cửa, trần, đều không để lại dấu vết của nước... quái lạ thật... ko hiểu nước mưa nó chui vào trong xe ở đoạn nào... mặc dù lúc kiểm tra... những zoăng của xe đều không có vấn đề gì... Em chỉ thấy nó để lại dấu vết nước ở chỗ nẹp bước chân ra vào ở cửa xe... nhưng chỗ đó cũng không thể vào được... cửa xe thì bao giờ cũng có cái rãnh và lỗ thoát nước rồi ... :(
nhưng lạ nước nó chỉ chảy vào chỗ để chân của ghế sau bên phải... Em ko hiểu gì luôn... mang ra mấy gara phun nước vào rồi bắt bệnh mà cũng chưa có kết quả gì... tức quá đi... trời hè đang mưa nhiều... sáng nào dậy cũng thấy 1 vũng nước trong xe... xe em để ngoài trời nên rất bất tiện là thế... nhưng bệnh này cần phải chữa gấp, ko thì rất nguy hiểm... mà mưa to, đường không ngập các bác nhé... chứ nhiều bác gara dự đoán là nước ngập vào xe là không đúng...

Các bác bắt bệnh giúp em... để em mang em nó vào viện luôn... ko thế này thì nguy kịch quá... cứ phải sống chung với lũ rất mệt mỏi...

Libor

Xe điện
Như thế vợ 2 của bác còn rất tốt đấy chứ? Theo như bác tả thì là " Chỗ để chân, đằng sau, phía phải lúc nào cũng ướt" thế còn gì bằng nữa mà bác còn kêu ca! Khi bác cưỡi vợ 2 chỗ bằng phẳng nhưng vợ 2 của bác vẫn nghiêng ngả, ngả nghiêng.... chả phê hơn là cứ thẳng đứ đừ à? :)) Thôi bác cứ dùng tiếp đi đã vì đoán bệnh qua văn tả cảnh của bác thì chắc là khó đây.. :))

bagiahuhu

Xe buýt
Thử dự 1 cái xem sao nhé:
Bệnh 1: xe mà cứ khi đi đường... nghiêng về bên nào thì nó càng ...nghiêng về bên đó thường là bên trong chứa nhiều nước...và nước ....có khả năng dịch chuyển từ bên này sang bên kia... từ trước ra sau ...tùy theo chuyển động của xe hoặc độ nghiêng của mặt đường ...bác nên kiểm tra xem xe bác chứa nước ở đâu...kiểu gì. Bệnh này có liên quan đến bệnh 2.
Bệnh 2: Xe có nước chỗ để chân bên phụ chứng tỏ ...bên phụ phía sau xe có chỗ ...hay chảy nước, nước chảy ra được ...chứa trong xe và gây nên bệnh 1.
:)):)):))

Fun tí thôi, em chưa đi xe Civic nên chả chắc chắn lắm nhưng với bệnh 1 theo em bác nên kiểm tra xem lò xo giảm xóc có mềm quá và các phuộc nhún có còn tác dụng ko nhé. bệnh 2 thì hơi khoai, bác xem liệu có khả năng là gioăng cánh cửa không kín ở đâu đó ví dụ dọc trục B.

Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
- Khi đi vào đoạn đường bằng... em vẫn có cảm giác xe bị nghiêng theo chiều của đường... điều này càng rõ rệt hơn, khi nhiều người ngồi trên xe em đều kêu là cứ bồng bềnh, bị làm sao mà dễ say thế... công nhận xe em đi cứ bồng bềnh... đi đoạn đường bằng phẳng cứ bị nghiêng về 1 phía... ví dụ: trên 1 con đường... đoạn giữa đường bao giờ cũng là cao nhất... rồi nó dốc về hai bên... e đi bên trái... thì cảm giác dốc hẳn về phía trái... đi bên phải thì ngược lại...
Xin hỏi các bác đó có phải là bệnh ko? hay civic em nào cũng thế cả... :(
Em đoán xe bác cũ, cao su giằng gầm mòn, vỡ nhiều chỗ, 4 giảm sóc cũng kém nên xe chạy không chắc, bồng bềnh
- Xe em mút cao su vẫn rất ổn bình thường... nhưng có 1 vấn đề nan giải... em chưa tìm ra câu trả lời... chỗ để chân ghế sau bên góc phải lúc mưa to thường có nước đọng lại trên sàn... qua thời gian kiểm tra rất kỹ... thì tất cả những chi tiết như ghế, cánh cửa, trần, đều không để lại dấu vết của nước... quái lạ thật... ko hiểu nước mưa nó chui vào trong xe ở đoạn nào... mặc dù lúc kiểm tra... những zoăng của xe đều không có vấn đề gì... Em chỉ thấy nó để lại dấu vết nước ở chỗ nẹp bước chân ra vào ở cửa xe... nhưng chỗ đó cũng không thể vào được... cửa xe thì bao giờ cũng có cái rãnh và lỗ thoát nước rồi ... :(
nhưng lạ nước nó chỉ chảy vào chỗ để chân của ghế sau bên phải... Em ko hiểu gì luôn... mang ra mấy gara phun nước vào rồi bắt bệnh mà cũng chưa có kết quả gì... tức quá đi... trời hè đang mưa nhiều... sáng nào dậy cũng thấy 1 vũng nước trong xe... xe em để ngoài trời nên rất bất tiện là thế... nhưng bệnh này cần phải chữa gấp, ko thì rất nguy hiểm... mà mưa to, đường không ngập các bác nhé... chứ nhiều bác gara dự đoán là nước ngập vào xe là không đúng...
Bác cho thợ mở nắp cốp kiểm tra lại cái máng nước phía sau xem, cái máng này dẫn nước chảy từ nóc xe, kính sau xuống máng và chảy ra phía đuôi xe, có thể nó bị thủng 1 lỗ nhỏ, nước theo đó chảy vào trong xe? Em đoán thế thui :))

trungse7en

Xe tải
bác lenamhung dự đoán có lý phết... e thanks các cụ rất nhiều...
chứ cứ tình hình đi xe rất khó chịu, mệt mỏi... :(

Manzzo_wood

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
manzzo.com
Như thế vợ 2 của bác còn rất tốt đấy chứ? Theo như bác tả thì là " Chỗ để chân, đằng sau, phía phải lúc nào cũng ướt" thế còn gì bằng nữa mà bác còn kêu ca! Khi bác cưỡi vợ 2 chỗ bằng phẳng nhưng vợ 2 của bác vẫn nghiêng ngả, ngả nghiêng.... chả phê hơn là cứ thẳng đứ đừ à? :)) Thôi bác cứ dùng tiếp đi đã vì đoán bệnh qua văn tả cảnh của bác thì chắc là khó đây.. :))
Cụ Lý bò chỉ được cái... suy diễn. Theo em vợ 2 của bác đã ly dị chồng trước rồi thì chồng này sẵn sàng li dị thôi, nên mới cố tình dở chứng để cụ bỏ mà. Chớ thật ra chẳng bị bịnh gì đâu. Mai cụ đưa em đi thử, đảm bảo... hết.:-bd

peroxide

Xe buýt
Em chưa hiểu cái cách tả bệnh 1 của cụ. Theo em hiểu, nếu đi đường bằng mà xe nghiêng theo chiều đường là cụ đánh lái sang bên trái thì nó nghiêng cả xe sang bên trái hoặc ngược lại và người mình giật sang bên phải có phải kô ạ,để mai em vỉa thử xe em xem ntn rồi hầu cụ tiếp, chứ em cũng kô để ý mấy.

Toyota Celica

Xe container
Cụ cần kiểm tra toàn bộ hệ thống lái cụ nhé từ vô lăng đến các trục chuyển động
Cái này bên Ford Long Biên có thiết bị HUMMBER của Mẽo , cụ oánh xe vào , toàn bộ các thiệt bị chuyển động của cụ nó sẽ gắn các con hồng ngoại để đo sau đó máy sẽ báo chỗ nào cần chỉnh , chỗ nào cần siết ốc ,siết bao nhiều độ , vv.... tóm lại máy toàn bộ .. chi phí hết 500k , thời gian phụ thuộc vào chỉnh nhiều ít

Toyota Celica

Xe container
Cái này bên Ford Long Biên có thiết bị HUMMBER của Mẽo , cụ oánh xe vào , toàn bộ các thiệt bị chuyển động của cụ nó sẽ gắn các con hồng ngoại để đo sau đó máy sẽ báo chỗ nào cần chỉnh , chỗ nào cần siết ốc ,siết bao nhiều độ , vv.... tóm lại máy toàn bộ .. chi phí hết 500k , thời gian phụ thuộc vào chỉnh nhiều ít

Đây xe em hôm chỉnh lại
[video=youtube;3IelofQU1L0]http://www.youtube.com/watch?v=3IelofQU1L0&feature=fl_lolz&playnext=1&list=FLAE7R27jbRNY[/video]

anhtho

Xe ngựa
Bồng bềnh thì em dự là bộ giảm xóc của cụ không chuẩn, hoặc lốp không chuẩn v.v..
Còn vụ nước lênh láng thì cụ thử thế này: lấy bột mỳ tung quanh chỗ bị nước sao cho nó thành 1 lớp bụi trắng, mà làm rộng rộng một chút. Để qua đêm (chắc phải có mưa), hôm sau kiểm tra xem nước nó vào bằng đường nào, rồi từ đó xử lý. Để nước vào nhiều, hôi vợ 2 và mục đồ.

Bác cho thợ mở nắp cốp kiểm tra lại cái máng nước phía sau xem, cái máng này dẫn nước chảy từ nóc xe, kính sau xuống máng và chảy ra phía đuôi xe, có thể nó bị thủng 1 lỗ nhỏ, nước theo đó chảy vào trong xe? Em đoán thế thui
Cái này em cũng nghĩ vậy, test bằng phun nước khác với khi xe chạy, nước mưa được hít vào khoang lái theo gió.

chuotlang

Xe lừa
Cụ lắp thêm thanh Anti Roll và 4 cái thụt giảm xóc thể thao của T Tein ý, đảm bảo hết bồng bềnh

trungse7en

Xe tải
Cái này của cụ quá hay và chuẩn ... sắp tới e mang xe vào hãng bảo dưỡng...
theo dõi xem xét rồi mang tiếp ra đây cho yên tâm
Thanks cụ rất chi là nhiều ...

Tiger Hunter

Xe container

Các bác bắt bệnh giúp em... để em mang em nó vào viện luôn... ko thế này thì nguy kịch quá... cứ phải sống chung với lũ rất mệt mỏi...
Xe em trước bị giống bác. Nguyên nhân là do tấm nilon dán bên trong tapi cánh cửa bị hở đoạn bên dưới, nước mưa chảy theo kính xe xuống không dồn ra lỗ thoát nước mà đọng ở phía trong nên chảy vào sàn xe qua bậc bước chân. Bác tháo ra kiểm tra lại xem nhé.

trungse7en

Xe tải
Xe em trước bị giống bác. Nguyên nhân là do tấm nilon dán bên trong tapi cánh cửa bị hở đoạn bên dưới, nước mưa chảy theo kính xe xuống không dồn ra lỗ thoát nước mà đọng ở phía trong nên chảy vào sàn xe qua bậc bước chân. Bác tháo ra kiểm tra lại xem nhé.
Bác tiger hunter nói chuẩn luôn...lúc trước em cũng đã qua 1 số nơi kiểm tra... họ cũng bảo vậy... tuy nhiên họ lại bảo cái tấm nilong trông cửa chỉ tránh bụi, chứ chức năng chống nước của tấm nilong mỏng đó hơi kém thì phải...
Bên gara dự đoán bệnh của xe em là do nẹp cửa kính không khít... cho nên nước chảy xuống mạnh và nhanh, nó sẽ không ra theo đường thoát nước ở cửa xe được.... mà nó chảy thẳng xuống chỗ bậc bước chân và vào xe... Bên gara đó đã làm biện pháp tạm thời cho em là lót ở phía trong tấm nilong trong cửa một mảng da to... để tăng khả năng chống nước chảy thẳng xuống chỗ bậc bước chân... tuy nhiên kết quả chưa được như ý... có lúc bị, có lúc không... nên em vẫn chưa yên tâm...
xe bác chữa thế nào? đã dứt hẳn bệnh chưa vậy???