[VHGT & ATGT] Mới lái có nên thuê xe tự lái?

sadius

Xe hơi
Cụ cứ tự tin lên khi đã có bằng, cố gắng đi từ từ quan sát kĩ tước sau và sử dụng gương chiếu hậu thật tốt là ok mà, đoạn nào khó thì đi từ từ thôi nhé

vitconee

Xe tải
học hành đoàng hoàng có bằng rồi thì cứ thuê mà lái thôi cụ, việc va chạm chắc chắn sẽ có vấn đề là sớm hay muộn thôi, cụ cứ cẩn thận hết mức là được rồi.

Prado4.0

Xe đạp
cụ cứ thuê mà chạy, sẽ tự tin và có nhiều kinh nghiệm hơn sau mỗi lần chạy.còn khoản cua ngõ nhỏ có tí xước chắc ko trách đc khi mới lái, học phí mà cụ. quyết thôi

levanbi

Xe hơi
cụ thuê xe với nhờ xế cứng ngồi bên phụ, chạy mấy hôm quen quen, xong làm chuyến đường dài là tự tin ngay

teacher.TrungAT

Xe tải
C
cụ thuê xe với nhờ xế cứng ngồi bên phụ, chạy mấy hôm quen quen, xong làm chuyến đường dài là tự tin ngay
Cụ nói phải, nhưng các đường khó nhất lại nằm ở Hà Nội đấy ạ, đường dài thì chạy cả 50km mới có vài tình huống, Hà nội thì liên tục, đa dạng,bon chen phức tạp cả về GT lẫn ý thức con người. Chúc các cụ các mợ ngày làm việc vui vẻ lái xe an toàn. (TrungAT)

PAS001

Xe tải
C
Cụ nói phải, nhưng các đường khó nhất lại nằm ở Hà Nội đấy ạ, đường dài thì chạy cả 50km mới có vài tình huống, Hà nội thì liên tục, đa dạng,bon chen phức tạp cả về GT lẫn ý thức con người. Chúc các cụ các mợ ngày làm việc vui vẻ lái xe an toàn. (TrungAT)
Chào Bác Trung ah, em nhớ nhất vụ Bác dúi iem tập lái vào Trần Cung bằng đc, toát hết cả mồ hôi. Nhờ có Bác, dừ thỉnh thoảng đi qua đó cũng cảm thấy tự tin hơn Bác ùi ..... Cảm ơn Bác nhóe!

BoCan

Xe đạp
Cụ vui tính quá ạ :D
Giờ nhiều chỗ toàn học trong sa hình là chính, ra đường ít nên các cụ có bằng mà vẫn không tự tin lên xe.
Thì đúng roài cụ , Nhiều người cứ ham học lái xe nhưng phải rẻ , rẻ thì đương nhiên các cụ chỉ được học thía thoai để đảm bảo cho cụ có cái bằng theo đúng " tiêu chí rẻ " mà ! Nhưng đến lúc học xong có cái bằng , các cụ để làm cảnh roài đến lúc cần lái lại phải đi bổ túc , tiền bổ túc cộng vào quá tội các cụ học 1 khóa thật ổn ! Vì thế khi dạy, em luôn cho học viên 80% học ngoài đường , ngoài chợ, xử lý các tình huống tại ngã ba , ngã tư còn khi nào tay lái em cảm thấy ổn, tự tin em mới yêu cầu học viên vào bãi tập để quen với mô hình thi. Vì vậy học viên sau khi lấy bằng gần như tự tin điều khiển phương tiện của mình luôn ! Cho nên các cụ có ý định học lái xe đừng tham "rẻ" quá ạ !

BoCan

Xe đạp

Sleeping Dragon

Xe buýt
C
Em thấy những đường khó nhất nó có nằm ở HN đâu cụ. :)

dcdpro

Xe hơi
cụ cứ phang vài lần là ngon ngay, chú ý phang vỉa hè thôi không mệt ạ

xemayhado

Xe hơi
15h học thêm mà đi nội thành được 1 chút, còn lại toàn vành đai???

Thế phụ đạo làm quái j, trừ khi cụ lái quá yếu:)) Có bằng rồi, muốn vững tâm, cứ giờ cao điểm Hà lội mà học thêm nhá. Đường trường thì 1 buổi là ok hết:D

E chả học thêm buổi nào, đi lần đầu nhờ thằng e ngồi cạnh cho vững bụng. Xong cứ thế diễn. Mới lái thì quan trọng nhất là ... bình tĩnh, kiên nhẫn :))
Em thì chưa có bằng lái em vẫn lượn tầm 40 km trở lại (em mua xe trước khi học để có đồ tập lái0

l0vecar_hp

Xe buýt
Tự tin nên cụ, trước lấy bằng xong em cũng nhờ xe bạn, rồi bạn ngồi cùng có 3 buổi là chạy ngon. Cái chính là mình mới lái nên đi cẩn thận tẹo là được.

kungfutp

Xe tải
Thuê thầy tập tiếp đi cụ! Xe cộ liên qua đến tính mạng, khi nào tự tin và thầy bảo tự lái được hãy ra đường một mình!

vien phuong

Xe buýt
Chào các bác, e mới lấy bằng b2 trước tết.
- Em đã học phụ đạo thêm 5 buổi đường trường ( ko tính thời gian trong sân tập, 2 buổi trước khi thi và 3 buổi trong tuần vừa rồi, được vào nội thành rồi nhưng chỉ cho đi 1 đoạn rồi lại chạy ra đường vành đai ). Mỗi buổi 3 giờ tổng thời gian 15 h hết 3 củ.

1. E muốn thuê xe tự lái đi trong thành phố cho cứng tay láí và chi phí cũng sẽ rẻ hơn 1 chút, theo các bác thì có nên ko hay là vẫn thuê xe có giáo viên cho an toàn ?
( e thì muốn thuê xe nhưng giáo viên phụ đạo nói e lái vẫn chưa thực sự ổn nên e cũng hơi ngại việc thuê xe)
2. Nếu thuê xe tự lái có chỗ nào cho thuê xe mà có hàn phanh phụ như xe lúc tập lái không nhỉ ? e có người nhà biết lái nên có thể nhờ ngồi cạnh và phanh hộ khi cần thiết.

E ở HN, trước e làm văn phòng, mà nghỉ rồi, hiện tại học xong e muốn đi lái taxi 1 thời gian cho cứng rồi xin sang lái xe tư nhân, mong các bác tư vấn. thank
Bác tính hay quá; nhưng các bác cho thuê xe và thầy giáo còn hay hơn. Thầy thì bao giờ cũng thấy trò kém, đương nhiên phải thuê thầy dạy. Xe thuê thì vạ gì làm thêm phanh phụ, nát xe sao bán được giá? Tóm lại thuê xe cùng người nhà lái ngoại thành, đường vắng; thuê xe thầy lái nội thành cho mau cứng. Lái khi nào thấy đủ tự tin thì mới nên lái đường đông một mình.

TruongGhost

Đi bộ
Có ai như em không, đang học bằng chưa thi đã mua xe về chạy rồi. :(

teacher.TrungAT

Xe tải
Bác tính hay quá; nhưng các bác cho thuê xe và thầy giáo còn hay hơn. Thầy thì bao giờ cũng thấy trò kém, đương nhiên phải thuê thầy dạy. Xe thuê thì vạ gì làm thêm phanh phụ, nát xe sao bán được giá? Tóm lại thuê xe cùng người nhà lái ngoại thành, đường vắng; thuê xe thầy lái nội thành cho mau cứng. Lái khi nào thấy đủ tự tin thì mới nên lái đường đông một mình.
Đồng ý với ý kiến của bác, tránh trường hợp như bác Tiến bên Gia lâm chủ quan tự tập lái một mình kết quả không được như mong muốn. https://www.otofun.net/threads/vu-kia-morning-san-phang-goc-pho-nguyen-van-cu.1170337/page-5#post-34123515
Chỉ cần 1 giây bất cẩn, ân hận dài dài. (TrungAT)

Bố Bim Bầu

Xe đạp
Em cũng lái mới, cụ nào vừa có xe, vừa làm thầy được cho e cái giá bổ túc với