[Funland] Mỗi ngày một bài ca

chuot08

Xe lăn
Cụ nào nghe Cohen ko ạ? Em thích giọng ông này, tải cả MV về làm F1 cũng nghiện lây! Hồi nghe tin ông mất F1 cũng hỏi han quan tâm phết!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ nào nghe Cohen ko ạ? Em thích giọng ông này, tải cả MV về làm F1 cũng nghiện lây! Hồi nghe tin ông mất F1 cũng hỏi han quan tâm phết!
Cohen thì em rất thích bài Dance me to the end of love.

Chỉnh sửa cuối:

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Một bài hát đã già nhưng chẳng hề cũ :)

Forget the loneliness and the sorrow
I've got to say
It's all because of you

Especially for you...

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mùa xuân sắp đến với những bông hoa đào tươi thắm, hoa mai trắng tinh khôi và những bông cúc

đường trần em đi
hoa vàng mấy độ
những đường cỏ lá
từng giọt sương thu
yêu em thật thà.

chuot08

Xe lăn
Cohen thì em rất thích bài Dance me to the end of love.
Bài này nhịp điệu hay, rất khò khè. Giọng Cohen đặc biệt, năng lượng tràn trề, ngay cả khi mất tuổi 83 vẫn dang dở kế hoạch diễn! Ông khá đa năng, kiểu như De Vinci trong hội hoạ. Em có vài CD và kha khá đủ album nhạc số của ông. Mời cụ! :)

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container

Hai mươi năm qua, tôi sống như lời Sơn nói, như điều Sơn muốn. Còn có ai thấy được hay không, điều đó không cần thiết. Chỉ cần Sơn không thất vọng - điều đó đủ rồi. Những ngày tháng ở Huế, gần Sơn và gia đình. Đó là khoảng thời gian hạnh phúc nhất của đời tôi. Sáng Đông Ba, chiều Vỹ Dạ, tối họp nhau ở Cercle hoặc nhà anh chị Lễ, đàn hát ngâm thơ. Sơn yêu thơ Nguyễn Bính, bắt tôi ngâm đi ngâm lại bốn câu: "Mà sao giấc ngủ không dài. Mà đêm xuống ngắn mà trời cứ mưa. ở đây tôi sống như thừa. Có thêm men rượu tạm vừa lòng nhau." Có bao giờ Sơn hiểu rằng, dù rượu có hết mà sầu vẫn không vơi. Sơn ơi, Huế ơi, "Nỗi sầu như tóc bạc, cứ cắt lại dài ra"...
Em có nhớ đã đọc hồi ký của CS KL không có những chỗ này nhỉ, trí nhớ giờ chán thật.
CS KL cách nói rất Bắc, rất mộc mạc, rất kiểu phụ nữ giản dị nhưng mênh mang. Giọng ca em mê nhất, dày, nhẹ, vang và hát như kể chuyện.

thngaylangthang

Xe ngựa

Mật Mật 0606

Xe tăng
Đang dọn dẹp YouTube lại chạy đến bài này, nghe bài này em cảm thấy mình trẻ ra hai nhăm tuội.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đôi môi em anh ngỡ cánh đào
Bên anh bên anh em nghe trong lòng hát
Những giai điệu tình yêu

hd-vt

Xe container
vox angeli - comme toi
Đôi môi em anh ngỡ cánh đào
Bên anh bên anh em nghe trong lòng hát
Những giai điệu tình yêu
Bài này của NS Huy Tuấn hả cụ? Còn bài Khúc giao thừa lặng lẽ nữa. Cực chất, mấy hôm nay em cho rú liên tục, nghe cảm cực kỳ, cụ HT này khoái giao thừa nhể, còn thích giao dì nữa không kkkk.
Có bài này tiếng Pháp, đã dịch ra tiếng Việt thì phải, nhưng phải nghe bài gốc mới đã....có chất tưng tửng lâng lâng hehe vox angeli - comme toi.
Mời cụ ngâm cứu.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
vox angeli - comme toi

Bài này của NS Huy Tuấn hả cụ? Còn bài Khúc giao thừa lặng lẽ nữa. Cực chất, mấy hôm nay em cho rú liên tục, nghe cảm cực kỳ, cụ HT này khoái giao thừa nhể, còn thích giao dì nữa không kkkk.
Có bài này tiếng Pháp, đã dịch ra tiếng Việt thì phải, nhưng phải nghe bài gốc mới đã....có chất tưng tửng lâng lâng hehe vox angeli - comme toi.
Mời cụ ngâm cứu.
Bài này hay ạ. Lần đầu tiên em nghe Vox Angeli đấy.
Bản lời Việt thì cả "Về chốn thiên đường" lẫn "Hãy đến với Em" đều có nội dung khác hẳn (giống hệt như trường hợp bài Donna Donna) lời Việt không liên quan chút nào với bản gốc.