[Funland] Mồi nhậu với bia nào các cụ thích nhất?

Ducphuc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.phucvinh.tech

Ducphuc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.phucvinh.tech

trangitnoi

Xe tải
Em thì thích uống bia nhậu với mồi khô chứ ăn mấy món xào, lẩu... là em rất ghét
Ngày xưa uống bia hơi thì thích nhất là làm con mực khô nướng, vài cái nem chua và đĩa lạc luộc. Ăn mấy cái đó nó tạo cảm giác khát xong làm ngụm bia lạnh mới thấy phê làm sao.
Giờ em hay uống bia chai, chủ yếu là uống Blanc 1664 bia rất thơm và có vị kiểu bia châu âu thì em tìm ra 1 món rất hợp với bia này đấy là Bò một nắng chấm với muối kiến vàng, nhưng phải đúng gốc từ vùng chảo lửa Krongpa của Gia Lai cơ. Bò ở đây ngon, nắng lại đủ độ. Về nướng qua rồi xé ra chấm với muối kiến vàng vị chua chua cay cay thì tuyệt hảo. Em thích món này hơn thịt bò khô hay trâu gác bếp của Tây Bắc vì thịt nó không khô quá, còn giữ nguyên vị ngọt của thịt và thơm của gia vị.
Các cụ có mồi gì hay thì chia sẻ ạ
Bò đâu cụ
Nó là thịt lợn chấm muối kiến

hơi mặn

bia theo em ngon nhất là cá chỉ vàng

Em thì thích uống bia nhậu với mồi khô chứ ăn mấy món xào, lẩu... là em rất ghét
Ngày xưa uống bia hơi thì thích nhất là làm con mực khô nướng, vài cái nem chua và đĩa lạc luộc. Ăn mấy cái đó nó tạo cảm giác khát xong làm ngụm bia lạnh mới thấy phê làm sao.
Giờ em hay uống bia chai, chủ yếu là uống Blanc 1664 bia rất thơm và có vị kiểu bia châu âu thì em tìm ra 1 món rất hợp với bia này đấy là Bò một nắng chấm với muối kiến vàng, nhưng phải đúng gốc từ vùng chảo lửa Krongpa của Gia Lai cơ. Bò ở đây ngon, nắng lại đủ độ. Về nướng qua rồi xé ra chấm với muối kiến vàng vị chua chua cay cay thì tuyệt hảo. Em thích món này hơn thịt bò khô hay trâu gác bếp của Tây Bắc vì thịt nó không khô quá, còn giữ nguyên vị ngọt của thịt và thơm của gia vị.
Các cụ có mồi gì hay thì chia sẻ ạ
Quan trọng là nhậu với ai? Có chuyện để chém gió k? Chứ mồi nhậu chỉ là phụ thôi, và ngon, thích hay k thích là do 2 vấn đề trên.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là nhậu với ai? Có chuyện để chém gió k? Chứ mồi nhậu chỉ là phụ thôi, và ngon, thích hay k thích là do 2 vấn đề trên.
Lạc đề rồi, mồi nhậu chứ ko phải bạn nhậu hay chuyện nhậu. Chắc cụ thuộc team rượu đế với xoài xanh :))

Năng Đức

Xe hơi
Em nhậu phải có bạn kèm đồ khô, nhấc lý lên hết cả hoặc nửa ly, uống ngụm thấy đắng lắm :))

Long Cent

Xe hơi
Em cứ 1 đĩa lạc, 1 đĩa đậu rán mắm tôm, 1 đĩa trạch rán với 1 ca bia đầu tiên đã haha

Loe_hờ lú

Xe điện
Em uống ít, thi thoảng mua 3-4 lon hoặc hai loại nhập ngoại về, thi thoảng uống 1 lon thôi
Em thích dòng Leffe, Stroramenam, Chimay. Uống ít nên tìm bia chất uống

Nook

Xe buýt
Giờ cứ làm đĩa mướt đắng ruốc.