[Funland] Mỗi xe ô tô cần có một mã định danh riêng và Tiến trình thực hiện

isak

Xe tăng
Hi hi, có gì đâu cụ ơi. Ví dụ cụ bỏ ra 20 triệu hay 2 triệu mua 1 cái xe máy từ hãng honda, nếu như cụ đi công tác trong vòng dưới 5 năm không sử dụng đến, cụ phải đem xe đến nộp lại cho hãng, quá thời gian trên cụ vẫn chưa sử dụng đến xe, hãng thu hồi xe cụ. Vậy quyền sở hữu của cụ ở đâu? Các chi phí phát sinh cho việc này ai chịu?
Thứ nhất là cái biển không phải cái xe, thứ 2 nữa là lệ phí đăng ký Biển để đăng ký vào cái xe của cụ, không phải là cụ mua cái Biển. Như trước thì khi cụ bán xe cũ của cụ đi cụ cũng bị mất tiền Lệ phí đăng ký biển cũ, và cụ mua xe mới cụ vẫn phải mất tiền Lệ phí biển mới thôi.

Còn biển đấu giá thì nó đã theo quy định chung là biển đi theo xe rồi.

BMW R60

Xe tăng
Định danh biển số này em thấy hay này. Em sẽ định danh quả biển số của em . Tại biển số này đúng sinh nhật em luôn. Đã sang tên chính chủ tên em, biển 5 số. Sau đổi xe giữ đc biển hay quá!

HANOICity

Xe điện
Thứ nhất là cái biển không phải cái xe, thứ 2 nữa là lệ phí đăng ký Biển để đăng ký vào cái xe của cụ, không phải là cụ mua cái Biển. Như trước thì khi cụ bán xe cũ của cụ đi cụ cũng bị mất tiền Lệ phí đăng ký biển cũ, và cụ mua xe mới cụ vẫn phải mất tiền Lệ phí biển mới thôi.

Còn biển đấu giá thì nó đã theo quy định chung là biển đi theo xe rồi.
Cái biển đg nhiên không phải là cái xe máy, nó tương đồng ở chỗ cụ mất tiền và quyền sở hữu của cụ với đồ vật mà cụ đã phải bỏ tiền ra mua. Lệ phí hay lệ giá hay gì thì vẫn là cụ bỏ tiền túi ra để có đc nó.
Cái điều luật này mà đưa vào luật gia đình, đảm bảo tất cả các đại gia lấy vợ trẻ sẽ sạt nghiệp vào tay bố vợ mất thôi.

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
Định danh biển số này em thấy hay này. Em sẽ định danh quả biển số của em . Tại biển số này đúng sinh nhật em luôn. Đã sang tên chính chủ tên em, biển 5 số. Sau đổi xe giữ đc biển hay quá!
Sau mua xe đỡ tốn 2 chục đúng ko cụ

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nghe có vẻ hay thôi, còn thực tế quy trình như này hành là chính

isak

Xe tăng
Cái biển đg nhiên không phải là cái xe máy, nó tương đồng ở chỗ cụ mất tiền và quyền sở hữu của cụ với đồ vật mà cụ đã phải bỏ tiền ra mua. Lệ phí hay lệ giá hay gì thì vẫn là cụ bỏ tiền ra để có đc nó.
Khác chứ cụ, nó đâu phải là quyền sở hữu, nó là lệ phí định danh cho cái xe của cụ thôi, nó chư cụ làm cái Hộ chiếu và có số hộ chiếu, cụ mất 200k.

HANOICity

Xe điện
Khác chứ cụ, nó đâu phải là quyền sở hữu, nó là lệ phí định danh cho cái xe của cụ thôi, nó chư cụ làm cái Hộ chiếu và có số hộ chiếu, cụ mất 200k.
Mất 2 trăm để sở hữu 10 năm, có khác lớn hơn 20 triệu để sở hữu 5 năm đấy cụ ạ. Đều là mua bán và sở hữu cả.
Và thay vì nó lưu thông, nó kiểm soát, lại nằm kho chờ lệ giá.

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe điện
Cụ tìm cách để sang tên về chính chủ, không thì xe của cụ gắn với định danh người khác, cụ đi bị phạt nguội thì người khác nộp tiền phạt cho cụ
Em thấy nó vô lý ở điểm này, Việt Nam mình còn bao nhiêu xe mua đi bán lại chưa sang tên cc. Anh nhà nước phải tạo điều kiện như nghị định 71 trước hô hào dân đi đk lại tên cc thì triển khai mới ngon được

Tuấn 3s

Xe tăng
Em thấy nó vô lý ở điểm này, Việt Nam mình còn bao nhiêu xe mua đi bán lại chưa sang tên cc. Anh nhà nước phải tạo điều kiện như nghị định 71 trước hô hào dân đi đk lại tên cc thì triển khai mới ngon được
Em đoán là sẽ có động thái nào đó để kích thích dân. Ví dụ như sang tên sang biển ko mất phí chẳng hạn :))))

tratida

Xe container
Tôi ủng hộ vụ điện tử, nhưng vụ cần số dư là có mùi ăn chặn tiền của dân nhé, vi phạm luật thuế, phí các kiểu.

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida

Xe container
Chính phủ đủ công cụ khủng lo việc quản lý dân mà có mấy đồng bạc phí còn sợ nó bùng.

giả.thành

Xe tải
Tôi ủng hộ vụ điện tử, nhưng vụ cần số dư là có mùi ăn chặn tiền của dân nhé, vi phạm luật thuế, phí các kiểu.

Có vụ quy định số dư à cụ. Thế thì em không ủng hộ, tuy là nói hộ các Cụ/Mợ có xe riêng thôi vì em không có. Nếu có quy định này thì thật là củ chuối, và bộ óc nghĩ ra điều này là mẹ củ chuối.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Xe đã sang tên chính chủ rồi. Thì cái định danh nó là trò hề. Kiểu gì chả định danh :D
Vấn đề cần thiết là bắt các xe phải sang tên có làm đâu, làm cái định danh vừa dễ, lại yêu cầu tiền dư có trong TK để phạt, phí quản lý......:))

poiuy

Xe cút kít
Cái biển đg nhiên không phải là cái xe máy, nó tương đồng ở chỗ cụ mất tiền và quyền sở hữu của cụ với đồ vật mà cụ đã phải bỏ tiền ra mua. Lệ phí hay lệ giá hay gì thì vẫn là cụ bỏ tiền túi ra để có đc nó.
Cái điều luật này mà đưa vào luật gia đình, đảm bảo tất cả các đại gia lấy vợ trẻ sẽ sạt nghiệp vào tay bố vợ mất thôi.
Cái biển nó chỉ là dãy số để quản lý phương tiện, nó không phải là tài sản thông thường mà là tài sản có điều kiện kèm theo (phải có xe mới được dùng). Cụ ví dụ tào lao.

poiuy

Xe cút kít
Mất 2 trăm để sở hữu 10 năm, có khác lớn hơn 20 triệu để sở hữu 5 năm đấy cụ ạ. Đều là mua bán và sở hữu cả.
Và thay vì nó lưu thông, nó kiểm soát, lại nằm kho chờ lệ giá.
Tốn ít hơn hoặc tốn đúng bằng 2 chục, tùy điều kiện nào đến trc
Cái biển không phải có giá 2 chục, 2 chục này là “lệ phí đăng ký và cấp biển”, tức là dù cụ có biển đó trong tay thù cụ vẫ mất 2 chục khi cụ mua xe mới. Nếu cụ mua rồi bán lần lượt 5 cái xe mới thì cụ vẫn mất 100 củ.

CSLT30P

Xe buýt
Đã có Cụ mợ nào mua xe mới và dùng lại biển cũ chưa ạ, không rõ quy trình và phí phủng sẽ ntn ;)

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Để làm nhiều việc gì? Thời đại này không được phép nói chung chung nếu động đến đa số người dân.
Để cho các anh ý vặt, anh ấy ví dụ luôn như thu phí vào nội đô còn gì cụ. Các anh phát biểu đó họ quá giầu rồi, tiền với họ ko phải vấn đề, nên họ cứ đút chân gầm bàn và phán, phán đc cái gì thì phán, dân kêu việc của dân, khó là việc của dân và cấp dưới.