[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

B0M

Xe buýt
Mát giời khều tí ốc đi các cụ, các mợ :)

Puma tn

Xe buýt
Người OF
trê lai mà nhà em nuôi 2 năm rồi không lớn được , thôi lôi ra hấp giềng m

Nhìn em trê của cụ , biết ngay suy dinh dưỡng độ 4 . Cái giống trê lai này , phải cho ăn mới lớn cụ ạ . Không giống như trê nhà !

L.C.D

Xe container
Mát giời khều tí ốc đi các cụ, các mợ :)

Chiều ni em cũng mò vào chợ Thành Công khêu 2 bát ốc y chang của cụ. Xong ốc thì nhâm nhi bát nc ốc nóng hổi, chao ôi là thung thướng!!!
Nước chấm có ngon ko ạ ? có đồ mà nước ko đạt ăn xong em cũng tức :D
Em thích ăn ốc nhưng giờ lười làm nên ra hàng, chứ em pha nc chấm ốc cũng đỉnh cao nắm ợ. Em xin khiêm tốn khoe bát nc chấm em pha từ đời ơ kìa :P

Traubotube

Xe điện
Chiều ni em cũng mò vào chợ Thành Công khêu 2 bát ốc y chang của cụ. Xong ốc thì nhâm nhi bát nc ốc nóng hổi, chao ôi là thung thướng!!!

Em thích ăn ốc nhưng giờ lười làm nên ra hàng, chứ em pha nc chấm ốc cũng đỉnh cao nắm ợ. Em xin khiêm tốn khoe bát nc chấm em pha từ đời ơ kìa :P
Fan chính hiệu ăn cay đây rồi

B0M

Xe buýt

Trời se se, em làm bát nước ốc nóng pha với nước mắm chấm ốc mà mồ hôi tuôn ướt áo :D

LehmanBrothers

Xe điện

..photo..
Đỉnh cao thì chính xác là cao bao nhiêu mét mợ Phẳng ơi ? cao hơn chủ quán ko mợ ;))

ntt265

Xe tải
Cụ ghép đẹp thế! Lan đuôi cáo màu tím đậm này em ít thấy, quá đẹp cụ ạ!
Nếu lớp dán kính vẫn đủ nắng và ánh sáng thì tốt rồi. Nhưng cụ vẫn nên cho một vài loại treo sang phía chắn song bên phải, trên vẫn có mái che. Nhưng thỉnh thoảng có nắng gió mưa táp vào cũng làm lan dễ thuần hơn. Nhà em giờ thay dần các chậu gỗ sang chậu gốm cho sạch. Vì tưới một thời gian chậu gỗ sẽ bị mốc và mục hỏng hết.
Trước nhà em mới trồng cũng chết nhiều nhưng mình sẽ rút ra nhiều kinh nghiệm. Nền trồng loại gì thì thích hợp. Giờ cấy, ghép tách, chiết thêm chậu là khoái nhất. Đã lâu rồi em không mua thêm một cây chậu phong lan nào. Em toàn cấy tách những loại có sẵn tại nhà thêm chậu thôi: Phi điệp, dendro, vũ nữ, chồn, đuôi cáo, đai trâu, kiếm... Loại đuôi cáo em ghép trên gỗ :)

ntt265

Xe tải
Táo sạch nhà người nhà em ở Pháp ah. Còn cả cây cherry nữa, đến mùa để rụng đầy không ăn xuể vì nhà nào cũng trồng :)

Mới hôm qua mà Cụ đã bảo mấy hôm. Lát cafe của em pha xong em rót nhé :D
Thích thế mợ nhỉ! Ở VN phải mua 600k/kg. Đợt em ra nước ngoài phải trả phí để vào vườn cherry đấy ạ.

ntt265

Xe tải
Dầu ăn ko tính thì gồm những gia vị sau: Hành tây,tỏi,ớt,tiêu,mật ong,dầu hào,dấm,bơ,rượu vang,thịt hộp (bò),bột đa năng cho sánh,gia vị,bột ngọt và thêm ít nước lọc nữa. :))
Cụ khéo tay thế, em ngắm món nhà cụ màu làm lúc nào cũng đẹp. Em xin quote 2 còm lại để học
Nhà cháu làm món nước sốt để chấm bánh mỳ. Để ra đc bát nước sốt này,bao gồm hơn 10 món gia vị,chua,cay,mặn,ngọt đủ cả:

Pumzen

Xe ba gác
Cụ khéo tay thế, em ngắm món nhà cụ màu làm lúc nào cũng đẹp. Em xin quote 2 còm lại để học
Cả ngày hôm nay,bữa trưa xơi bánh mỳ rồi,đến chiều bận ko có time để nấu nướng nên 2 bố con nhà cháu "phả lại" bánh mỳ ợ! :D
Nghĩ đến bữa chiều hơi ít thức ăn,ô con thì đang tuổi phổng phao măm rất khoẻ. Thế là nhà cháu nhờ mợ Trăng non ship cho ít 3 tê:

3 tê của mợ ý khá ngon,thơm,nhuyễn và rất mịn màng,độ mặn rất vừa phải. Ô con xơi lấy xơi để hết 1/3 hộp:

Giá như mợ ý làm cô đặc và màu sắc bắt mắt,hồng hào hơn tý nữa là nhà cháu cho đ 9 trong thang 10 đấy. :))

Matnautq

Xe tải

Cuối tuần se lạnh ăn cá chép om dưa hợp ra phết các cụ mợ ạ.
Em được ưu ái hẳn cái bong bóng =P~

ntt265

Xe tải
;)) Em cảm ơn!
Cụ giới thiệu khéo quá, em phải alo mợ New.Moon mới được!
Cả ngày hôm nay,bữa trưa xơi bánh mỳ rồi,đến chiều bận ko có time để nấu nướng nên 2 bố con nhà cháu "phả lại" bánh mỳ ợ! :D
Nghĩ đến bữa chiều hơi ít thức ăn,ô con thì đang tuổi phổng phao măm rất khoẻ. Thế là nhà cháu nhờ mợ Trăng non ship cho ít 3 tê:

3 tê của mợ ý khá ngon,thơm,nhuyễn và rất mịn màng,độ mặn rất vừa phải. Ô con xơi lấy xơi để hết 1/3 hộp:

Giá như mợ ý làm cô đặc và màu sắc bắt mắt,hồng hào hơn tý nữa là nhà cháu cho đ 9 trong thang 10 đấy. :))

sinichit52

Xe container
Hôm nay em có con gà Đông Tảo đời ơ kìa. Lần đầu tiên tự tay chế biến nên em để hẳn cặp đùi làm món nướng, cặp chân huyền thoại để hôm khác làm món tần thuốc bắc, lườn để bữa khác xào lăn hay sả ớt. Em thấy da gà họ hay trộn thính nhưng em khoái nướng hơn. Miếng da lúc đó giòn rụm, thơm lừng.

Em cũng hóng hớt món bánh tráng Đà Lạt nhưng thất bại rồi. Đợt tới lên trên đó kiểu gì em cũng phải ra kết bạn với cô hàng bánh tráng để học lỏm ạ.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em thèm rau.

Trạng thái
Thớt đang đóng