[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

browni

Xe buýt
Mấy nay em quyết tâm giảm cân. Cơm cũng ko ăn, chỉ rau với thịt cá với đều đặn đi bộ mỗi ngày. Trộm vía cũng giảm được 1 kg :))

Em cũng muốn giảm cân mà không khâu được mỏ, miệng lúc nào cũng như mọc da non :(((

atd77

Xe tải
Mấy ngày cuối tuần tạm chốn Hà Nội ồn ào về quê bạn kiếm tí tanh, nhà chẳng có gì ngoài điều kiện, cá tôm cua đầy đầm, có giỏi tự đánh bắt lên xơi thôi:)) Mời các cụ mợ.

114hangbong

Xe cút kít
Em ăn uống bình thường nhưng vừa lên sàn Hạ long New club quẩy từ 10h đến 2h sáng. Mồ hôi ướt từ đầu đến chân. May ra bớt được nửa cân mỡ bụng..hi..hi..

chim-ưng

Xe tăng

Có ai thích ăn mít giống em không? Mùa mít ngày nào em cũng ăn hết 1 kg , nhưng xui cho em mấy hôm nay nắng nóng em ăn nhiều mít quá nên bị nhiệt miệng sưng nửa mặt chả dám đi đâu.
e có 1 cách chữa nóng trong rất đơn giản và hiệu quả với điều kiện phải ăn được lươn , đó là miến lươn , lươn lạnh , miến thì mát , mỗi khi e bị nóng trong thường ăn 2 hay 3 bữa sáng bằng miến lươn xứ Nghệ ( phải ăn miến lươn tươi chứ đừng ăn lươn khô kô ngon mà kô mát )
Mời các cụ tôm biển , e thấy người bán hàng bẩu là tôm tự nhiên nhưng cũng chả biết có đúng không

e thấy hoa này rất đẹp :) , mời các cụ thưởng .

chim-ưng

Xe tăng
Phở Hà Nội kết hợp gàu bò Ba Vì. Quán này khá ngon, sạch sẽ rộng rãi; qua đây em cũng hay vào.

e thấy trong vòng bán kính 3 km tính từ hàng phở này kô có hàng nào ngon hơn , hàng ngon thứ 2 là của vợ chồng bán phở Nam Định , đi từ ĐL TL lên là bên tay phải . Công nhận thịt bò trên này thơm ngon hơn ở HN .

Mật Mật 0606

Xe tăng
e có 1 cách chữa nóng trong rất đơn giản và hiệu quả với điều kiện phải ăn được lươn , đó là miến lươn , lươn lạnh , miến thì mát , mỗi khi e bị nóng trong thường ăn 2 hay 3 bữa sáng bằng miến lươn xứ Nghệ ( phải ăn miến lươn tươi chứ đừng ăn lươn khô kô ngon mà kô mát )
Mời các cụ tôm biển , e thấy người bán hàng bẩu là tôm tự nhiên nhưng cũng chả biết có đúng không

e thấy hoa này rất đẹp :) , mời các cụ thưởng .

Em nghe lời cụ sáng nay em làm bát miến lươn trộn luôn cụ ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Bữa sáng trong thời tiết nóng lực:

Archer

Xe điện
Nắng Sài Gòn, bún cá rô đồng và chợt thấy đôi má Gấu đã có chút hồng :))

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Bánh trải ra đĩa, phết 1 lớp mỏng phô mai tươi bề rộng chừng 5cm thôi, quả dâu cắt bớt đầu đít cho bằng rồi xếp 1 hàng quả dâu ở giữa "cái vạch" phô mai vừa quết xong cuộn bánh vào và cắt thành từng khoanh như trong hình. Đó là em làm màu chứ hôm qua em rán 2 đĩa đầy ặc tầm 5 chục cái crepe , 2 F1 với Sói để 1 đĩa dâu ở giữa, mỗi người 1 bát phômai tươi thế là tay cầm bánh, tay bốc dâu rồi xúc phomai ăn thôi khỏi cần cuốn. Em tráng xong thì "bọn chúng" cũng đã xong :))
Hôm nay em biết vì sao nhà bác công nông chén hết 50 cái bánh crep rồi. Buổi sáng em trét formage tươi vào mấy cái bánh waffer và crep ăn kèm xoài mà ngon quên chết. Em mê ăn formage quá. Lại bếu rồi.

chuot08

Xe lăn
e thấy trong vòng bán kính 3 km tính từ hàng phở này kô có hàng nào ngon hơn , hàng ngon thứ 2 là của vợ chồng bán phở Nam Định , đi từ ĐL TL lên là bên tay phải . Công nhận thịt bò trên này thơm ngon hơn ở HN .
Quán này chất từ nước dùng, đặc biệt miếng gàu giòn tan! Thìa đũa thì đun qua nước sôi rất sạch sẽ. Mang xuống phố em nghĩ vẫn hơn nhiều quán phở khác!
Món này làm gì được các cụ nhỉ? :D

chim-ưng

Xe tăng
Quán này chất từ nước dùng, đặc biệt miếng gàu giòn tan! Thìa đũa thì đun qua nước sôi rất sạch sẽ. Mang xuống phố em nghĩ vẫn hơn nhiều quán phở khác!

e chả bao giờ ăn trứng này , vì nhiều quá nên ngấy mới lại kô ngon bằng trứng gà , chỉ có cái vỏ làm đồ mỹ nghệ ( e nghe bẩu vậy :D ) .
Thịt đà điểu cái lõi bắp ngon lắm , 2 cái lõi to chỉ tầm 1 kg , 250 nghìn 1 kg , sau đó đến 3 chỉ , 3 chỉ 140 - 160 nghìn 1 kg , ún rịu thì có cái dạ dày 3 trăm 1 kg , xào lên tốn rịu lắm :D .
Năm trước e vào Đà Nẵng , nhà hàng bưng ra đĩa đà điểu sào xả ớt là tên trên thực đơn nhưng thực tế trên đĩa là thịt lợn trắng nhởn , tộ sư định lừa cả dân tuần 3 bữa đà điểu xào sả ớt , e liền gọi quản lý ra mắng cho trận ( thịt đà điểu màu đỏ như thịt bò , đà điểu bắc trung nam đều giống nhau nhưng sao đây lại khác , cu quản lý phải xin lỗi ) .

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít

Eo ôi cụ học viết sách đi. Vốn kiến thức ẩm thực của cụ biết đâu lại làm cho các độc giả khao khát tìm hiểu các món ăn dân dã như kiểu cụ Nguyễn Tuân hay Vũ Bằng.

chim-ưng

Xe tăng
e hay mua thịt đà điểu của nhà Liễu Quân , tel : 0974474129 .
Trên BV có đồ da đà điểu mà ở HN bọn nó hay gọi là da cá sấu .

Kô biết các cụ có cách nhìn tôm biển tự nhiên khác với tôm nuôi kô ? , e cứ mạn phép trình bầy : tôm biển tự nhiên chân bao giờ cũng đỏ và đắt , tôm tích nên mua loại lưng đen dưới bụng gần đuôi có vạch hồng , tôm tích lưng đen là con già thịt chắc ngọt hơn non , mực nên mua con còn trong như chai nhựa , càng đục trắng như tờ giấy là càng để lâu .

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Liễn

Xe container
Em cũng như mợ. Cũng vật vã lắm, mà thôi cũng phải cố :)). Nay cuối tuần nên em cũng ko bạc đãi mình nữa. Ăn cơm 1 bữa :))

Em cũng muốn giảm cân mà không khâu được mỏ, miệng lúc nào cũng như mọc da non :(((

7875

Xe máy

Bao tiền 1 quả đấy cụ

Mợ Liễn

Xe container
Trứng này em thấy ko ngon. Ăn khô và ngán lắm. Em vẫn thích trứng gà so hơn :D

chuot08

Xe lăn
Eo ôi cụ học viết sách đi. Vốn kiến thức ẩm thực của cụ biết đâu lại làm cho các độc giả khao khát tìm hiểu các món ăn dân dã như kiểu cụ Nguyễn Tuân hay Vũ Bằng.
Eo ôi em mà viết sách về quán nào đảm bảo quán đấy sập tiệm ngay! :))
Nhưng công nhận chủ quán đấy tinh tế, bày bếp và cái nồi nước luôn sôi ngay cửa để khách tự lấy thìa đũa, cũng để pr vệ sinh. Nồi nước dùng ninh xương to vật ngay cửa! Bò tươi nào cũng hơi hôi mùi bò, họ cho thêm mấy lát riềng đập dập, thơm thơm vị riêng!
Bao tiền 1 quả đấy cụ
250k nguyên quả, riêng vỏ họ bán về bày thì 100k cụ ạ.