[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Catmatpat

Xe điện
Lão giết em đi. Ngồi 6 tiếng oto buýt rồi, còn 1 tiếng nữa mới về đến nhà, vừa đói vừa khát. Chui vào bếp thấy miếng dưa của lão lại càng cồn cào ruột gan.
Vài tấm ảnh em chộp từ xe buýt.

Đang 36 độ nên em toàn mua mấy quả để tủ lạnh ăn thay cơm :P
Ô sao bên đấy hướng dương cũng cùng mùa như bên Pháp nhỉ?

công nông tàu

Xe container
Đang 36 độ nên em toàn mua mấy quả để tủ lạnh ăn thay cơm :P
Ô sao bên đấy hướng dương cũng cùng mùa như bên Pháp nhỉ?
Bên em sáng nay 13 độ, xuống xe buýt rét co hết cả ro :)
Hướng dương bên em khoảng tuần sau là nở rộ.
Bên e nướng đồ toàn thế thôi, cụ ạ
Bên em ra ngoài thiên nhiên ăn thế này thì mang theo túi rác, dùng đến đâu vứt luôn rác vào túi, lúc về chỉ việc quơ cái túi rác bỏ vào cốp xe mang về thùng rác gần nhà vứt. Thường đi chơi trong rừng hoang nên không có thùng rác. Cũng chả ai kiểm tra đâu nhưng thành thói quen rồi.

NTH

Xe điện
Dạ em chỉ tranh thủ đáo qua quê nhà chút thôi ah, có dịp khác dư dả thời gian nhất định gửi cụ mợ nếm lấy thảo thôi ah:). Chiều nay đã nóng lại được anh bạn thân gọi ra bia Vân BK làm vại gọi là mừng cho cháu (con anh bạn) đỗ chuyên ngoại ngữ.

Vân BK Lê Thánh Tông có lòng lợn + bia hơi cũng ngon...:-bd

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Lão giết em đi. Ngồi 6 tiếng oto buýt rồi, còn 1 tiếng nữa mới về đến nhà, vừa đói vừa khát. Chui vào bếp thấy miếng dưa của lão lại càng cồn cào ruột gan.
Vài tấm ảnh em chộp từ xe buýt.

Hoa Hướng dương đẹp quá.

công nông tàu

Xe container

Mưa!

Xe điện
Mực Mưa nhìn hồng hồng lạ nhỉ! :D
Vinh có mực nháy/ nhảy mùa tháng 5. Người bảo nháy là các nốt màu nhấp nháy trên mình nó, ý là tươi lắm dù hơi sẫm, ko được hồng như mực Mưa. Người lại bảo nhảy là nó nhảy tanh tách, vũ điệu cuối cùng trong nồi hấp!
Em 1 thời cháy da với nắng Nghệ, tất nhiên là chỉ cháy chỗ hở còn chỗ khác ko sao cả. Mực nháy em chén từ bia hơi hồ Goong xuống dọc Cửa Lò chén sang Cửa Hội! Vừa Chén vừa vồ cóc, viết vội ra sau tờ bill, lúc về ghé biu điện Fax ra trêu ngươi! :D

Cửa Lò 1 mình anh
Biển thì minh mông quá!
Bờ cát dài yên ả
Ngút mắt rừng phi lao.

Biển chiều hát lao xao
Bạc đầu từng con sóng
Ơi miền Trung cát bỏng
Em chửa đến bao giờ!

Em chửa đến bao giờ
Nghe thơ anh kể nhé!
Này: mực cua tôm ghẹ
Chỉ biển mới có thôi
Vị gió mặn đầu môi
Là những đêm trăng sáng
Cứ hẹn nhau giữa tháng
Trăng và biển bên nhau!
Những đên trăng biền biệt
Biển cồn cào lòng đau.

Đêm nay mình xa nhau
Em ơi, đừng như biển!
Mai Cửa Lò sáng điện
Anh về, trăng trong thanh.

Cửa Lò một mình anh
Mực thì ngon, ngon quá!
Một mình ăn hết cả
Thương em, Hà Nội ơi!

Báo hại, mấy hôm sau con mực ngậm ngùi cắn đôi! :P
:)) tưởng tượng ngồi uống bia với Chuột cả tối chắc mút được mỗi con mực vì lắm chuyện quá =))

Mưa!

Xe điện
Tuần sau hướng dương bên em nở rộ em chạy ra ngoại ô choạch vài nhát mang về treo lên bếp cho đẹp :)
Hồi xưa em cứ tưởng Công nông tàu là cụ, thắc mắc bảo cụ này chụp ảnh mong manh nữ tính quá đê :))
Cơ mà ngắm ảnh mợ chụp ăn cũng thấy ngon.

browni

Xe buýt
Có ai còn thích ăn sáng với món này không ah

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em có món này, ai có nhu cầu báo em ngay còn kịp :P

Quỳnh hp

Xe tăng
Bên em sáng nay 13 độ, xuống xe buýt rét co hết cả ro :)
Hướng dương bên em khoảng tuần sau là nở rộ.

Bên em ra ngoài thiên nhiên ăn thế này thì mang theo túi rác, dùng đến đâu vứt luôn rác vào túi, lúc về chỉ việc quơ cái túi rác bỏ vào cốp xe mang về thùng rác gần nhà vứt. Thường đi chơi trong rừng hoang nên không có thùng rác. Cũng chả ai kiểm tra đâu nhưng thành thói quen rồi.
Bên cạnh có 2 thùng rác to cụ ạ,ăn đến đâu và khi kết thúc bọn e dọn cho hết vào đấy cụ ạ,vì đi từ nhà xuống bãi biển mất 1h đi bus lên mọi thứ bọn e cho vào túi đựng lên khi bỏ đồ ra bầy thì nhìn như vậy. Đây là khu nướng đồ và cũng là công viên công cộng,bên e những khu ntn rất nhiều

114hangbong

Xe lăn
Mùa này cũng đang mùa Sam, nhưng k phải ai cũng biết và thích món sam, thịt sam ngọt, thịt thơm như thịt ghẹ nhưng ngọt đậm, có vị giòn. Có thể chế biến thành 5 - 7 món từ gỏi trứng sam, trưng sam chiên, chân xào chua ngọt...
Sam luôn được bán theo đôi nếu mua sống, chắc cũng do truyền thuyết kể rằng đôi sam luôn sống có đôi, quấn quýt bên nhau nên khi chết cũng ít nhất để cho đôi sam được lên đĩa cùng nhau :))
Năm nay lái buôn TQ mua ít nên giá sam giảm, chỉ khoảng 500K/đôi sam to, nên dân nhậu mới có món nhậu ngon để xơi, để mỗi khi cầm cái chân sam xào dứa, lá lốt chua ngọt lên mút mát, tợp một ngụm rượu 3 kích ngâm đá mát lạnh, lại ngậm ngùi nhớ về một một mối tình đẹp như đôi sam ;))

Cụ hành văn sến sẩm nhưng lại chén ngoem nghoém..Cụ làm em nhớ lúc bé nhà em có nuôi vài con gà bé. Một hôm có con bị chuột cắn thủng cả ruột. Sáng ra em ôm nó khóc ầm ĩ, chạy đi xin thuốc rắc vào chỗ bị cắn của nó. Em chăm sóc nó tý một. Lúc nó bắt đầu lành em vẫn ngăn con khác không được tranh ăn với nó cơ. Con đấy lớn nhanh lắm vì được chăm nhất đàn.
Thế rồi đến ngày giỗ ông nội em, buổi chiều về em được phần 1 cái đùi gà to đùng. Hơi ngạc nhiên vì trưa nay thấy bố em làm gà rồi mẹ em nấu mấy mâm cỗ tưởng chỉ còn tý thức ăn thừa thôi lấy đâu ra cả cái đùi to đùng này. Hóa ra đây là ông bà tặng riêng vì em có công chăm con gà ngày trước. Lúc ăn em hơi lăn tăn nhớ cảnh ngày xưa mình yêu thương nó mà bây giờ mình chén nó thế này.
Bây giờ nghĩ lại em vẫn nhớ buổi chiều hôm đấy. Nhớ lúc vừa ăn vừa băn khoăn nhớ gà.

công nông tàu

Xe container
Hồi xưa em cứ tưởng Công nông tàu là cụ, thắc mắc bảo cụ này chụp ảnh mong manh nữ tính quá đê :))
Cơ mà ngắm ảnh mợ chụp ăn cũng thấy ngon.
Đến lúc mợ gặp em thì sẽ lại thắc mắc mợ gì mà trông "nam tính" hơn cả đàn ông :))
Tại hồi lập nick vào OF còn ít phụ nữ mấy mợ nữ mới vào hay bị ghẹo nên em chả lộ thân phận. Với lại cứ để vậy chém gió cho thoải mái, lỡ có văng bậy đỡ bị oánh giá :))