[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Mợ Liễn

Xe container
Đang mùa đào nên em tranh thủ :D

TamMao2612

Xe buýt
Con gái em làm trứng cuộn pho mai, trang trí mời các cụ nhé

114hangbong

Xe lăn
Con gái em làm trứng cuộn pho mai, trang trí mời các cụ nhé

Thường trứng mang ra đĩa là xẹp luôn. Con gái làm được thế này chứng tỏ nó đánh trứng kỹ đấy. Chắc cô này cũng cẩn thận lắm cụ nhỉ.

Hutapu

Xe buýt
Mời cả nhà ăn cơm trưa ạ! Cơm canh dưa cải , đậu luộc, củ cải muối xào thịt bò, trình em loanh quanh vẫn mấy món này

114hangbong

Xe lăn
Đến lúc mợ gặp em thì sẽ lại thắc mắc mợ gì mà trông "nam tính" hơn cả đàn ông :))
Tại hồi lập nick vào OF còn ít phụ nữ mấy mợ nữ mới vào hay bị ghẹo nên em chả lộ thân phận. Với lại cứ để vậy chém gió cho thoải mái, lỡ có văng bậy đỡ bị oánh giá :))
Trên này nhiều cụ mợ nói bậy hay lắm mợ ạ. Em đọc cứ cười bò ra cơ.

chuot08

Xe lăn
Mời các bác! F1 bảo bố khoan nhẹ ko nhỡ vào đầu khủng long! :D

công nông tàu

Xe container

Em đồ là lão mua trứng này cốt để lấy vỏ. Em chờ xem kết quả sản phẩm từ vỏ trứng .
Em nghĩ tiện hôm nay sáng chủ nhật, lão ốp la 4 quả trứng rồi mua bánh mì về cho mỗi người 1 xuất . Biết đâu mai lại có Ông Chuột Vlog nổi tiếng.

chuot08

Xe lăn
Em đồ là lão mua trứng này cốt để lấy vỏ. Em chờ xem kết quả sản phẩm từ vỏ trứng .
Em nghĩ tiện hôm nay sáng chủ nhật, lão ốp la 4 quả trứng rồi mua bánh mì về cho mỗi người 1 xuất . Biết đâu mai lại có Ông Chuột Vlog nổi tiếng.

1 quả chiên lẫn thịt xay mà mới hết 1/4 đây bác! Vỏ này cũng lắm ý tưởng, nhưng tốt nhất để nguyên, về quê xin bu em ít rơm nếp bện cái ổ decor, nhìn cũng thích, thỉnh thoảng nhảy lên ngồi xong hét toáng lên cũng vui! :D

jamebond

Xe tăng
Ẹc, hồi bé e còn được phần hẳn 1 cái đuôi lợn vì có công băm bèo, nấu cám lợn cơ. Hồi đó thương bạn lợn nên dỗi k ăn nằm khóc luôn :)
Giờ lớn thì vẫn giữ quan điểm những con gì mình nuôi là không chén ;)

Cụ hành văn sến sẩm nhưng lại chén ngoem nghfoém..Cụ làm em nhớ lúc bé nhà em có nuôi vài con gà bé. Một hôm có con bị chuột cắn thủng cả ruột. Sáng ra em ôm nó khóc ầm ĩ, chạy đi xin thuốc rắc vào chỗ bị cắn của t nó. Em chăm sóc nó tý một. Lúc nó bắt đầu lành em vẫn ngăn con khác không được tranh ẳnnn. Vbc bé bbbgbbbbbbbbgnvnvới nó cơ. Con đấ y lớn nhanh lắm vì được chăm nhất đàn.
Thế rồi đến ngày giỗ ông nội em, buổi chiều về em được phần 1 cái đùi gà to đùng. Hơi ngạc nhiên vì trưa nay thấy bố em làm gà rồi mẹ em nấu mấy mâm cỗ tưởng chỉ còn tý thức ăn thừa thôi lấy đâu ra cả cái đùi to đùng này. Hóa ra đây là ông bà tặng riêng vì em có công chăm con gà ngày trước. Lúc ăn em hơi lăn tăn nhớ cảnh ngày xưa mình yêu thương nó mà bây giờ mình chén nó thế này.
Bây giờ nghĩ lại em vẫn nhớ buổi chiều hôm đấy. Nhớ lúc vừa ăn vừa băn khoăn nhớ gà.

nguyenmanhnam

Xe tải
Bữa trưa đơn giản của em. Mỳ chũ nấu rau ngót Nhật.

Hutapu

Xe buýt
Ẹc, hồi bé e còn được phần hẳn 1 cái đuôi lợn vì có công băm bèo, nấu cám lợn cơ. Hồi đó thương bạn lợn nên dỗi k ăn nằm khóc luôn :)
Giờ lớn thì vẫn giữ quan điểm những con gì mình nuôi là không chén ;)
Hii, hồi bé nhà em nuôi lợn mỗi lần bán xong cũng được bác bán thịt phần cho cái đuôi, em cũng vừa ăn vừa khóc :)). Đồ hải sản em thích lắm cơ mà tội dị ứng tôm với mấy con khác nữa có lúc chỉ ngứa với nổi mề đay, có đợt phù hết mặt khó thở gần chết nên em tởn, nghe các bác miêu tả bằng ảnh và lời văn là em thoả nỗi thèm rồi.

Hutapu

Xe buýt

Hị, cái món trứng đà điểu này ăn được cũng mệt hết hơi, hồi em bầu bé đầu được cho mà em chỉ ôm chơi chụp ảnh oẹt tí rồi đem cho chứ k ăn.

Hutapu

Xe buýt
Đến lúc mợ gặp em thì sẽ lại thắc mắc mợ gì mà trông "nam tính" hơn cả đàn ông :))
Tại hồi lập nick vào OF còn ít phụ nữ mấy mợ nữ mới vào hay bị ghẹo nên em chả lộ thân phận. Với lại cứ để vậy chém gió cho thoải mái, lỡ có văng bậy đỡ bị oánh giá :))
Hi, chỗ em làm mọi ng trêu ghẹo nhau , nói lái, nói tục , nói bậy hát xuyên tạc cả bài cứ là vô số nên em là em miễn nhiễm luôn, cơ mà bản thân em thì gần như k bao giờ nói tục cả, chỉ nói lai lái tí đi thôi,