[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

114hangbong

Xe lăn
Ui bà bu cháu về hưu rồi được đi ăn với 2 con iu quý mừng quá đi ý chứ cụ, chứ bà ở nhà tiêu gì cho hết lương dc=)) ,
Bà nhà em hay rủ đi ăn lắm, được con bé con nhà em nhiệt tình hưởng ứng nên ông bà cháu đi suốt. Hai vợ chồng em thấy mất thời gian nên rất hờ hững. Tuần trước bà rủ đi quán Ngon, em đói quá nên chỉ món đầu và món cuối mới chụp choẹt.

Hutapu

Xe buýt
Bà nhà em hay rủ đi ăn lắm, được con bé con nhà em nhiệt tình hưởng ứng nên ông bà cháu đi suốt. Hai vợ chồng em thấy mất thời gian nên rất hờ hững. Tuần trước bà rủ đi quán Ngon, em đói quá nên chỉ món đầu và món cuối mới chụp choẹt.

Vâng mợ, được cái khu Trung Hoà Nhân Chính nhiều quán xá ăn được, quán Ngon cách nhà em có mấy bước chân mà em chưa ăn bao giờ, em đi qua thấy đông khách tây ta nghìn nghịt ,quán thịt nướng hôm nay em ăn cũng ngay Nguyễn Thị Thập!

Bò lốp

Xe lăn
Cụ ơi, cho em hỏi cái Safari Diễn Châu có được không ạ ? Tuần sau em đi Cửa Lò, em định ban ngày cho cả nhà chơi ở đó.
Được cụ ơi, cũng là điểm đến khá đới ạ. Bạn em người Bắc đi vào đó cũng khá nhiều :)

Bò lốp

Xe lăn
Cụ ơi, cho em hỏi cái Safari Diễn Châu có được không ạ ? Tuần sau em đi Cửa Lò, em định ban ngày cho cả nhà chơi ở đó.
Gd cụ đi Cửa lò, nếu chưa có chỗ ăn quen hay... thì chạy qua Quán 69 Hương sơn ăn nhé. Em về quê xuống đây tắm toàn ăn quán này. Có món mực trứng là ngon nhất, rồi đến món cá trích nướng tươi rói. Còn món khác thì tháng này cụ nên vào chợ Hải sản(mua đối diện cổng chợ nhé, có vài nhà bán Hsai tươi sống ) vì ở Nhà hàng mùa này ít đồ trong bể kính(vãn khách rồi) và tạo cái thú vui thú vị đi chợ :). ghẹ tầm 350k-380k, tôm hùm xanh giá 650-700k(2,5 đến 3 con/kg- quá rẻ và ngon), hay vào trong chợ mua cá thu nướng đầu đuôi..rồi đưa ra nhà hàng nói họ làm nhậu cho khoái.

Catmatpat

Xe điện
Hôm nay em săn được mấy xâu cá hồi hun mùn gỗ sồi cực đỉnh cccm ạ, phi lê cá hun vừa tới, thăn cá đỏ au thơm lừng.Thịt cá mướt nhưng săn, không ẽo ợt và tanh mặn chát như mấy phi lê cá hồi gravlax :P

Catmatpat

Xe điện
Hàng ngày, buổi sáng nhà cháu vẫn thường đi độp xế tập thể dục. Quãng đường đạp vừa đi vừa về độ 15 cây chuối và nhà cháu luôn cố gắng thay đổi cung đường, tạo view phong phú. Vốn dĩ từ bé vẫn hay cùng đội trẻ con đi lang thang khắp nơi, nghịch ngợm tham gia đủ trò rất đáng nhớ. Giờ đây tuổi bước vào xế chiều đâm lại hay hoài cổ, gặm nhấm thời quá khứ. Lang đang đạp xe khắp nơi, nhìn những hàng cây góc phố quen thuộc thì hình ảnh thời thơ ấu lại ùa về, đem lại cảm giác, tâm trạng bồi hồi vừa buồn vừa vui xen lẫn nhau.
Hôm nay cũng vậy, lúc về nhà cháu chủ định đi mua đường, hướng về Ô Đống mác phải qua phố Lò Đúc, nơi có hàng cây Sao đen cao ngút trời đã tạo nên 1 hình ảnh, điểm đặc trưng ấn tượng của khu cò lả này. Trong đầu cũng dự định vào phở Thìn Lò Đúc để làm bát tái lăn, vì lâu lâu chưa ẩm lại nên cũng hơi tò mò về chất lượng, nhất là khoản sạch sẽ có cải thiện khác với trước đây ko và cũng muốn chụp choạch 1 pô cho mợ Hự vẫn hay hóng ảnh phở của nhà cháu. ( thấy bảo thế) :D
Nhưng kế hoạch bị thay đổi ngay khi nhà cháu nhìn thấy quán với tên khá là lạ này:

Nhìn chung chất lượng cũng chấp nhận được:

:D
Bánh cuốn nhà này ăn lởm lắm, em không thích mấy.

Lexus_77

Xe đạp
Hôm nay mát giời, được sự chủ trì của thằng em giai và chủ chi của bà bu, cháu được đi ăn xịt nướng phấn khởi quá :)

Nếu k nhầm thì đây là Meat Plus, ở đây có quả pancha bí nghiền ăn được.

114hangbong

Xe lăn
Gd cụ đi Cửa lò, nếu chưa có chỗ ăn quen hay... thì chạy qua Quán 69 Hương sơn ăn nhé. Em về quê xuống đây tắm toàn ăn quán này. Có món mực trứng là ngon nhất, rồi đến món cá trích nướng tươi rói. Còn món khác thì tháng này cụ nên vào chợ Hải sản(mua đối diện cổng chợ nhé, có vài nhà bán Hsai tươi sống ) vì ở Nhà hàng mùa này ít đồ trong bể kính(vãn khách rồi) và tạo cái thú vui thú vị đi chợ :). ghẹ tầm 350k-380k, tôm hùm xanh giá 650-700k(2,5 đến 3 con/kg- quá rẻ và ngon), hay vào trong chợ mua cá thu nướng đầu đuôi..rồi đưa ra nhà hàng nói họ làm nhậu cho khoái.
Cảm ơn cụ nhiều, em chưa biết nhà hàng này, em hay ăn Thúy Hiếu cụ ạ. Lần này em sẽ thử vì em ở Mường Thanh đi bộ ra đấy cũng gần ạ. Em sẽ vào chợ mua thêm hải sản mang về.
Em mong đợt này bớt nắng để đi Safari cho đỡ mệt. :)

Hutapu

Xe buýt
Nếu k nhầm thì đây là Meat Plus, ở đây có quả pancha bí nghiền ăn được.
Chuẩn cụ ạ, em ăn thì đoán món đấy là bí đỏ nghiền với khoai lang trộn thêm hạt bí dỏ và hạt hướng dương rang và cà chua bi sấy, chắc thêm ít dầu cho đỡ khô! Sáng ra k có món gì để khoe, tặng cả bếp hoa hồng nhà em mới nở ạ!

Arizona

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều, em chưa biết nhà hàng này, em hay ăn Thúy Hiếu cụ ạ. Lần này em sẽ thử vì em ở Mường Thanh đi bộ ra đấy cũng gần ạ. Em sẽ vào chợ mua thêm hải sản mang về.
Em mong đợt này bớt nắng để đi Safari cho đỡ mệt. :)
Hôm rồi em cũng chạy qua Cửa Lò và ăn nghỉ ở Thuý Hiếu luôn. Đi bộ gần hơn MT :D
Safari thì em thấy cũng bt, không tệ nếu so với PQ và QN(Nam Hội An em chưa đi). Giá vé thì rất rẻ người lớn 80k, trẻ em 60k, xe điện 200k.
Chuẩn bị đồ bơi để F1 chơi cv nước luôn. Xác định là mất nửa ngày ở đấy mợ ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Hôm nay nhà cháu xơi món xôi xéo vỉa hè thôi ! Thấy bảo món này ô em Ép cu có vẻ khoái:

Học Mazda

Đi bộ
Góp vui với các cụ tí

Học Mazda

Đi bộ
Cánh gà rán, canh rau ngót, cà muối, hoa quả

Học Mazda

Đi bộ
Thịt kho trứng cút, canh xương, hoa quả