Mong BDH có chính sách thoáng hơn cho rao vặt

Trạng thái
Thớt đang đóng

mẫu sơn

Xe máy
Mong ban điều hành có chính sách rành cho jao vặt thoáng hơn.
Em muốn đăng bán 1 sản phẩm để bán cho một công ty. Thuê gian hàng thì không đủ chi phí, đăng mục chợ rời cũng không xong.do hàng bán của một tổ chức công ty bi xóa và thổi phạt liền.
BDH có thể co mục dành riêng cho mục rao vặt kiểu này thi hay biết mấy.

Gian hàng mất phí hiện ở vị trí Vip chữ to dễ nhìn

Rao vặt lẻ thì chữ nhỏ luôn ở dưới các gian hàng

Đó là ý kiến nhỏ của em mong BDH xem xét.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mong ban điều hành có chính sách rành cho jao vặt thoáng hơn.
Em muốn đăng bán 1 sản phẩm để bán cho một công ty. Thuê gian hàng thì không đủ chi phí, đăng mục chợ rời cũng không xong.do hàng bán của một tổ chức công ty bi xóa và thổi phạt liền.
BDH có thể co mục dành riêng cho mục rao vặt kiểu này thi hay biết mấy.

Gian hàng mất phí hiện ở vị trí Vip chữ to dễ nhìn

Rao vặt lẻ thì chữ nhỏ luôn ở dưới các gian hàng

Đó là ý kiến nhỏ của em mong BDH xem xét.
Quy định về rao vặt trong Chợ giời không thay đổi được cụ ạ.

Các đơn vị kinh doanh chuyên nghiệp cần đăng ký rõ ràng và chỉ được quyền quảng cáo trong Trung tâm thương mại. Các mua - bán khác trong Chợ giời chỉ mang tính cá nhân và là tài sản của OFer thì mới hợp lệ. OF không có dự định trở thành trang chuyên giao vặt.

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]

Các đơn vị kinh doanh chuyên nghiệp cần đăng ký rõ ràng và chỉ được quyền quảng cáo trong Trung tâm thương mại. Các mua - bán khác trong Chợ giời chỉ mang tính cá nhân và là tài sản của OFer thì mới hợp lệ. OF không có dự định trở thành trang chuyên giao vặt.
Cụ nói vậy cũng không đúng, nếu OF không muốn biến 4rum thành nơi rao vặt thì TTTM OF không nên cho kinh doanh những mặt hàng không liên quan tới Ô tô. BQT đã cho phép kinh doanh không quan tâm tới mặt hàng có nghĩa là BQT đã chấp nhận Rao vặt là 1 phần tất yếu trong tất cả các 4rum. Nếu đã vậy, BQT nên quy hoạch sao cho phù hợp với sự phát triển chung. Có thể BQT không khuyến khích phát triển biến OF thành trang rao vặt nhưng nên quy hoạch để box phát triển tự nhiên dựa trên mong muốn của mem OF. Nếu mem OF không mua bán ở box TTTM thì BQT cũng không cần phải cấm, khi đó box sẽ tự động bị hạn chế

SW1.5

Xe buýt
Vote cụ vì ý kiến rất hay (theo quan điểm của riêng e). Nhưng vấn đề là BQT OF suy nghĩ như thế nào mới là quan trọng. Xã hội văn minh thì sẽ phát triển luật trên cơ sở theo nhu cầu phát triển tự nhiên của xã hội, còn xã hội kém văn minh thì sẽ phát triển luật theo xu hướng không quản lý nổi thì cấm tiệt, keke... E dự định cuối năm nay sẽ làm 1 bài viết về Táo OF cụ ợ!
Cụ nói vậy cũng không đúng, nếu OF không muốn biến 4rum thành nơi rao vặt thì TTTM OF không nên cho kinh doanh những mặt hàng không liên quan tới Ô tô. BQT đã cho phép kinh doanh không quan tâm tới mặt hàng có nghĩa là BQT đã chấp nhận Rao vặt là 1 phần tất yếu trong tất cả các 4rum. Nếu đã vậy, BQT nên quy hoạch sao cho phù hợp với sự phát triển chung. Có thể BQT không khuyến khích phát triển biến OF thành trang rao vặt nhưng nên quy hoạch để box phát triển tự nhiên dựa trên mong muốn của mem OF. Nếu mem OF không mua bán ở box TTTM thì BQT cũng không cần phải cấm, khi đó box sẽ tự động bị hạn chế

Già bà

Xe điện
Các cụ có sự nhầm lẫn.
Rao vặt khác với Trung tâm thương mại.
Khi đăng ký vào TT, các gian hàng có người đại diện, có sự quản lý; còn Rao vặt hầm bà làng thuận mua vừa bán, dễ xảy ra lừa đảo, tranh chấp. Chính vì thế nên chỉ được rao bán đồ của chính mình. Và BDH k khuyến khích các hình thức khác em thấy là hợp lý.

Già bà

Xe điện
Lần đầu tiên bắt đc bác GT sai lỗi chính tả :(
Tại em là fan của bác về ngữ pháp, chính tả từ cái hồi "Hồng hồng tuyết tuyết" ạ :x
Và fan khi lang thang vào box Nhiếp ảnh.
Và gần đây nhất là fan về chuyến đi Tết (loạt ảnh ở chữ ký) của bác.

Tóm lại là hâm mộ. Giữ trong lòng mãi hôm nay mới thổ lộ khi thấy Idol của mình sai chính tả L-)

xe365vn

Xe container
đã là quy định rồi thì cứ thế mà làm thôi
thoáng thế nào nữa cụ nhỉ?
ai cũng cần thoáng 1 tý thì còn gọi gì là quy định

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Vote cụ vì ý kiến rất hay (theo quan điểm của riêng e). Nhưng vấn đề là BQT OF suy nghĩ như thế nào mới là quan trọng. Xã hội văn minh thì sẽ phát triển luật trên cơ sở theo nhu cầu phát triển tự nhiên của xã hội, còn xã hội kém văn minh thì sẽ phát triển luật theo xu hướng không quản lý nổi thì cấm tiệt, keke... E dự định cuối năm nay sẽ làm 1 bài viết về Táo OF cụ ợ!
Góp ý của các bác rất đúng với các forum khác nhưng không phù hợp với OF. Nếu các bác nói "để box phát triển tự nhiên dựa trên mong muốn của mem OF" thì không hiểu là phát triển tự nhiên theo mong muốn của những mem OF nào. Từ trước tới nay quan điểm về mua - bán, rao vặt của OF khá chặt chẽ và vẫn chưa có ý định thay đổi.

Theo kinh nghiệm của em, chỉ những bác nào muốn kinh doanh chuyên nghiệp mà không đăng ký thì mới góp ý nhiều về việc này, những người lên OF đơn thuần để giao lưu và giải trí thì thường không quan tâm tới mục rao vặt.

Rao Vặt mới đúng bác ạ :))
Lần đầu tiên bắt đc bác GT sai lỗi chính tả :(
Tại em là fan của bác về ngữ pháp, chính tả từ cái hồi "Hồng hồng tuyết tuyết" ạ :x
Và fan khi lang thang vào box Nhiếp ảnh.
Và gần đây nhất là fan về chuyến đi Tết (loạt ảnh ở chữ ký) của bác.

Tóm lại là hâm mộ. Giữ trong lòng mãi hôm nay mới thổ lộ khi thấy Idol của mình sai chính tả L-)
Chắc các bác nhầm, nếu là "rao" chứ không phải là "giao" thì nick của em phải đổi là RaoThong à?

c'est_la_vie

Xe hơi
Các cụ có sự nhầm lẫn.
Rao vặt khác với Trung tâm thương mại.
Khi đăng ký vào TT, các gian hàng có người đại diện, có sự quản lý; còn Rao vặt hầm bà làng thuận mua vừa bán, dễ xảy ra lừa đảo, tranh chấp. Chính vì thế nên chỉ được rao bán đồ của chính mình. Và BDH k khuyến khích các hình thức khác em thấy là hợp lý.

Em thấy bác nói các gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp có người đại diện và người quản lý nhưng không thấy nhắc tới vai trò trung gian cũng như uy tín của OF làm những gì khi xảy ra tranh chấp trong những thương vụ mua bán chuyên nghiệp này.
Rao vặt chỉ được buôn bán đồ của mình, em cũng không hiểu câu đó là sao nữa (bác có thể cho biết thế nào là đồ của mình, em có 2 block bóng đèn đem rao vặt thì bị thông bao vi phạm). Em cũng bị band nick hai lần vì mình muốn bán mấy cái bóng pha lẻ, đã nêu giá và up ảnh cùng khuyến mãi đầy đủ mà....Em có phải dân buôn chuyên nghiệp hay buôn chuyến đâu mà đăng ký kinh doanh, nếu có ý định đó thì tội gì mà không đăng ký để tạo dựng tên tuổi của mình.
Một vài ý kiến của em, bác giải đáp giùm nhân có cuộc tọa đàm tại thớt này.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Mỗi chỗ có quy định riêng mà khi mình chấp nhận chơi thì mình phải theo bác ạ . Bác vào PDA việt bác phải viết đc 10 bài thì mới đc dowload , bác vào HHVN thì phải 50 bài mới đc đăng rao vặt . Nhưng bác vào vật giá thì bác chỉ cần nộp sèng thôi .
Quy định là quy định .

AT76

Xe điện
Theo em hiểu thì OF là diễn đàn không nhằm mục đích kinh doanh mà là sân chơi phục vụ các OFer là chính. Chính vì thế OF chỉ cho phép OFer trao đỗi mua bán đồ không cần dùng nữa hoặc cho các đơn vị có uy tín, có đăng ký thẩm định đàng hoàng bán hàng chứ không muốn hình thành chợ rao vặt tạp nham, lộn xộn, thiếu quản lý. Rao vặt thì các bác có nhiều chỗ để rao, không rao ở OF các bác vào chỗ khác cũng được mà. Em thì ủng hộ chính sách hiện tại của OF.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Riêng cái avatar và chữ ký cả bác là một trong những cách lách luật rồi, bác còn muốn thế nào nữa nhỉ?

Hãy đóng góp bài có giá trị cho OF đã, em nghĩ, đấy là cách bán hàng hay nhất

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
1. Bác kinh doanh nghĩa là bác có lợi nhuận, bác kinh doanh trên một mảnh đất không phải do bác khai phá, có thu lợi nhuận, bác phải mua vé chợ. Đó là điều đương nhiên
2. Bác chủ định kinh doanh trên OF, lợi nhuận của bác kiếm được từ các thành viên OF, bác đóng góp một phần để nuôi máy chủ, Đó là điều đương nhiên.
3. Bác kinh doanh mà bác không mua gian hàng, đó là điều không công bằng với các thành viên bỏ tiền mua gian hàng, như vậy có nên không?

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
Góp ý của các bác rất đúng với các forum khác nhưng không phù hợp với OF. Nếu các bác nói "để box phát triển tự nhiên dựa trên mong muốn của mem OF" thì không hiểu là phát triển tự nhiên theo mong muốn của những mem OF nào. Từ trước tới nay quan điểm về mua - bán, rao vặt của OF khá chặt chẽ và vẫn chưa có ý định thay đổi.

Theo kinh nghiệm của em, chỉ những bác nào muốn kinh doanh chuyên nghiệp mà không đăng ký thì mới góp ý nhiều về việc này, những người lên OF đơn thuần để giao lưu và giải trí thì thường không quan tâm tới mục rao vặt.
Admin đã quyết thì đó là quyết định cuối cùng ;) 1 đơn vị kinh doanh chuyên nghiệp thực thụ thì 500k không phải số tiền lớn đâu cụ "Rao Thông" ah. Nhưng đối với 1 doanh nghiệp, khi họ bỏ phí ra thường tính thu lại dc thế nào. Cụ đừng nên mang suy đoán của mình gán ghép cho những người kinh doanh

Chắc các bác nhầm, nếu là "rao" chứ không phải là "giao" thì nick của em phải đổi là RaoThong à?
em thấy Rao vặt là đúng :( RaoThong là sai. Ko rõ các cụ thấy từ nào đúng?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Rao vặt chỉ được buôn bán đồ của mình, em cũng không hiểu câu đó là sao nữa (bác có thể cho biết thế nào là đồ của mình, em có 2 block bóng đèn đem rao vặt thì bị thông bao vi phạm). Em cũng bị band nick hai lần vì mình muốn bán mấy cái bóng pha lẻ, đã nêu giá và up ảnh cùng khuyến mãi đầy đủ mà....Em có phải dân buôn chuyên nghiệp hay buôn chuyến đâu mà đăng ký kinh doanh, nếu có ý định đó thì tội gì mà không đăng ký để tạo dựng tên tuổi của mình.
Một vài ý kiến của em, bác giải đáp giùm nhân có cuộc tọa đàm tại thớt này.
Bác có thể làm rõ nội dung của phần bôi đậm phía trên được không? Nếu đấy là đồ cá nhân dư dùng, cho em hỏi sao lại có số lượng lớn như vậy?

c'est_la_vie nói:
Cái này là em làm lần đầu tiên ạ, em đã đọc kỹ nội dung rồi ạ. Có công ty hay cửa hàng thì mới phải đăng ký với Mod còn không phải loại đó thì là dân buôn tự do phải không ợ. Vậy sao em vẫn bị xì hơi...:-??
Tựu chung lại em rao bán mấy cái bóng pha,cos Osram H4 Night Breaker và Cool Blue nhập chính hãng từ đức có giảm giá cho anh em OF, hàng này em cũng đang xài trên vợ hai. Em mới bán lần đầu (newbie) xem thị trường ra sao rùi tính tiếp, có phải lái buôn chuyên nghiệp đâu mà bị xì lốp. Nếu là lái buôn em đã đi đăng ký kinh doanh rồi. Nhiều bác trong rao vặt vẫn rao bán hàng chuyên nghiệp tùm lum có thấy sao đâu???:-??
Nếu mục đích của bác vào OF chỉ để quảng cáo rao vặt thì chắc bác vào nhầm trang mất rồi.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Admin đã quyết thì đó là quyết định cuối cùng ;) 1 đơn vị kinh doanh chuyên nghiệp thực thụ thì 500k không phải số tiền lớn đâu cụ "Rao Thông" ah. Nhưng đối với 1 doanh nghiệp, khi họ bỏ phí ra thường tính thu lại dc thế nào. Cụ đừng nên mang suy đoán của mình gán ghép cho những người kinh doanh
Vậy mình thống nhất bác sẽ chơi trên OF mà không quan tâm tới mục Rao vặt nữa bác nhé, như thế cả bác và cả BDH đều sẽ không phải suy nghĩ nhiều, để dành thời gian viết bài ở các box khác.

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
Vậy mình thống nhất bác sẽ chơi trên OF mà không quan tâm tới mục Rao vặt nữa bác nhé, như thế cả bác và cả BDH đều sẽ không phải suy nghĩ nhiều, để dành thời gian viết bài ở các box khác.
Em đã nói như trên nghĩa là chấp nhận ý kiến của BQT rồi, em mới vào OF 1 thời gian ngắn nhưng rất thích cộng đồng nơi đây vì vậy muốn góp ý chút kinh nghiệm quản lý 4rum với BQT thôi. Sống ở chế độ nào phải tuân theo quy định ở đó là điều đương nhiên rồi ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng