[Funland] Mong Gặp Cao Nhân

DDuong

Xe hơi
Đọc xong topic này cứ buồn từ hôm trước đến giờ. Thương bé, thương bố mẹ bé. Mong cụ chân cứng đá mềm, mong cho bé gặp thầy gặp thuốc...

cuhaifus

Xe container
Chia sẻ với gia đình cụ, em có 2 người bạn và 1 người họ hàng đều có con bị bẩm sinh, cũng qua các cửa ải khám chữa sau đành chịu, xác định là trời cho cháu ở cùng bố mẹ ngày nào biết ngày đó thôi, cháu nhiều nhất được 17 tuổi cụ ạ, thương lắm nhưng cũng chẳng biết làm thế nào, chỉ mong những ngày sống cùng bố mẹ được hưởng trọn vẹn yêu thương thôi...

theanh212

Xe điện
Chẳng biết nói sao cả. Chúc cháu nó sớm trở lại bình thường ạ.

hongnhungdo

Xe buýt
Có những bệnh bẩm sinh không thể chữa được, nếu có chỉ là nhờ phép màu. Em mong cụ chủ chân cứng đá mềm, chấp nhận thực tế và dành yêu thương vô tư cho con để những ngày con bên cha mẹ là nhũng ngày hạnh phúc nhất của con. Còn lại... an bài với số phận cụ ơi.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Vợ e sinh cháu vào một buổi tối 7_8h, một ngày lạnh lẽo, có mưa nhỏ, phải dùng quạt sưởi, ký ức ko bao giờ quên, các BV nhà e đi đều tính bằng tháng, năm....đủ cách roii
Em xin chia sẻ nỗi lòng bố mẹ với cụ? Cụ đã đi theo một hướng nào khác ngoài các phương pháp khoa học duy vật chưa? Nếu cần em sẽ PM cho cụ, tất cả sự hỗ trợ đều hoàn toàn không mất phí, chỉ cần gia đình cụ cố gắng. Em phản đối sự mê tín nhé!
Cách đây hơn 6 năm, F1 bé nhà em phải sinh non cấp cứu ở tuần 31. Chiều cuối năm lạnh lẽo, em và mẹ vợ ngồi vạ vật trong hành lang BV để chờ đợi... Ngồi lướt mạng chán, cuối chiều em ra bãi cỏ khuôn viên BV tập bài Thái Cực kiếm gia truyền (dùng đoạn gậy tre nhặt gần đấy làm kiếm - bài kiếm này trước bà ngoại em dạy mẹ em, sau mẹ em dạy em tập) làm ai ở khu đấy cũng ngạc nhiên. Suốt một tháng VC em phải đi lại vì F1 phải nằm lồng kính. Đêm giao thừa VC em đi mua hoa vào chúc tết trong BV rồi mới về nhà mình.
Giờ cháu sắp vào lớp 1 rồi, cao ráo, lanh lẹ nhưng chưa được cứng cáp được như các bạn cùng lứa.