[Funland] Mong Gặp Cao Nhân

Trinhbaochau

Xe tải
Dẫu vẫn biết ko có ai hay GĐ hoàn hảo, người thiếu tiền, người thiếu sức khoẻ, người thiếu t cảm, người thiếu tình thân.....nhưng làm cha mẹ mà nhìn con mình đau thì khó tả lắm cccm ah.

Trinhbaochau

Xe tải
E xin chân thành cảm ơn những lời chia sẻ động viên của cccm.

timtoi

Xe tăng
.
Gửi cụ mợ bài báo về con diễn viên Quốc Tuấn. Nghị lực phi thường của người cha khiến cuộc sống của con trai trở nên có ý nghĩa. Mong cụ giữ được tinh thần cố gắng

Supercub_90

Xe điện
Chào cccm, khi e viết những dòng này thì lòng e nặng trĩu, buồn , rất buồn và lo lắng. Nhà e có 2 cháu, cháu đầu học lớp 10 thì b thường, cháu thứ 2 lớp 5, gọi là đi học chứ cháu tiếp thu rất kém, nguyên do là cháu bị bại não ak, cháu sinh 2012 ,năm nay là 11t, cháu bị liệt nửa người dọc toàn thân bên trái, từ tai, mắt, tay, chân trái đều chức năng kém, đấy là nhìn đc bên ngoài, còn e nghĩ bên trong cơ thể bên trái cháu đều yếu, cháu hay kêu đau sườn trái nếu vận động mạnh hoặc đi bộ nhiều.....nhưng mọi chuyện e thấy tệ hơn từ sau dịch covid, mà ko biết có phải do covid ko, là cháu hay bị ngất, ngất kèm theo co giật, mỗi lần cháu bị như vậy khoảng 2_3 phút, GĐ e vô cùng lo lắng và lo sợ,,,,à trước đây e đã đưa cháu đi chữa các nơi nhưng ko biến chuyển, giờ e giống như có bệnh thì vái tứ phương, vì cũng đã tìm đủ cách rồi, mong ai có khả năng hoặc biết chỗ nào có thể chữa chạy đc phần nào cho con e , e xin đội ơn.
Em đọc thớt của mợ từ hôm qua nhưng nay mới còm. Rất chia sẻ cùng mợ và gia đình!
Bất kỳ vấn đề nào của con cái đều làm cho bậc làm cha, mẹ hết sức buồn lòng. 11 năm đã qua em nghĩ mợ và gia đình đã quen với vấn đề của cháu, đã vượt qua giai đoạn khủng hoảng về tâm lý. Điều cần thiết hiện tại và sau này là mợ và gia đình biết chấp nhận hiện trạng, sẵn sàng với tình huống xấu hơn (nếu có) về sức khỏe của cháu, dành những tình cảm yêu thương và vật chất tốt nhất với điều kiện kinh tế của gia đình.
Em không có lời khuyên nào về chuyên môn bởi biết rằng những năm tháng đầu tiên chắc chắn gia đình cũng đã chạy đôn chạy đáo khắp nơi với đủ mọi cách rồi. Khoảng chục năm trước em có người đồng nghiệp cũng có con bị như vậy, sau vài năm thì cô ấy chia sẻ rằng, nếu biết trước kết quả sẽ không đưa cháu đi châm cứu, xét nghiệm khắp nơi nữa vì ám ảnh với ánh mắt sợ hãi của con mỗi khi gặp các bác sĩ, nhất là mỗi lần phải châm cứu.
Luôn lạc quan và vững vàng mợ nhé!

Trinhbaochau

Xe tải
Nghĩ đến t gian trói tứ chi con vào cái giường inox b viện mà xót , kim châm khắp người, con thì đau đớn khóc lóc, ánh mắt cầu cứu, đến giờ nghĩ lại vẫn sợ, đau lòng người làm cha mẹ lắm

Trinhbaochau

Xe tải
Sau mấy năm chữa trị cho cháu, GĐ e đã chấp nhận con mình khuyết tật rồi, nhưng mọi chuyện trở lên phức tạp hơn khi dạo này cháu hay bị ngất và co giật,GĐ vô cùng lo lắng,và cũng chưa biết sẽ thế nào nữa.

Binbi

Xe điện
Cầu mong cho cháu sớm gặp thầy gặp thuốc để được khỏi bệnh. Vợ chồng cụ vững tâm lên nhé, một ngày mai tươi sáng sẽ đến với gia đình cụ và cháu.
Em tìm hiểu trên mạng thì thấy có đề cập đến liệu pháp tế bào gốc để điều trị bệnh bại não. Ở Vinmec cũng có liệu pháp này. Cụ thử tìm hiểu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Con nhà cụ giống hệt con nhà em. Con nhà em cũng 11t, bại bão thể vận động yếu và liệt nửa trái, cũng bị động kinh. Hiện tại bệnh động kinh đã ổn sau khi điều trị hơn 2 năm còn bệnh kia thì cũng chữa chạy các kiểu và cũng rút dc nhiều điều bổ ích. Chia sẻ ở trên này thì dài lắm, cụ có thể inbox mình cùng chia sẻ kinh nghiệm vì em tin cụ cũng đã chạy chữa cho con nhiều rồi. Nếu hơn thì có thể giao lưu nếu em với cụ gần nhau. Em ở Hà Nội.

Trinhbaochau

Xe tải
Con nhà cụ giống hệt con nhà em. Con nhà em cũng 11t, bại bão thể vận động yếu và liệt nửa trái, cũng bị động kinh. Hiện tại bệnh động kinh đã ổn sau khi điều trị hơn 2 năm còn bệnh kia thì cũng chữa chạy các kiểu và cũng rút dc nhiều điều bổ ích. Chia sẻ ở trên này thì dài lắm, cụ có thể inbox mình cùng chia sẻ kinh nghiệm vì em tin cụ cũng đã chạy chữa cho con nhiều rồi. Nếu hơn thì có thể giao lưu nếu em với cụ gần nhau. Em ở Hà Nội.
Vâg, bố con e đang định sáng mai vào viện nhi Trung ương, cụ có thể chia sẻ cho e về chữa động kinh cho cháu đc ko ,vì mấy hôm nay cháu bị hần chục lần, e lo quá ah.

Tiện ích nhà Việt

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Chào cccm, khi e viết những dòng này thì lòng e nặng trĩu, buồn , rất buồn và lo lắng. Nhà e có 2 cháu, cháu đầu học lớp 10 thì b thường, cháu thứ 2 lớp 5, gọi là đi học chứ cháu tiếp thu rất kém, nguyên do là cháu bị bại não ak, cháu sinh 2012 ,năm nay là 11t, cháu bị liệt nửa người dọc toàn thân bên trái, từ tai, mắt, tay, chân trái đều chức năng kém, đấy là nhìn đc bên ngoài, còn e nghĩ bên trong cơ thể bên trái cháu đều yếu, cháu hay kêu đau sườn trái nếu vận động mạnh hoặc đi bộ nhiều.....nhưng mọi chuyện e thấy tệ hơn từ sau dịch covid, mà ko biết có phải do covid ko, là cháu hay bị ngất, ngất kèm theo co giật, mỗi lần cháu bị như vậy khoảng 2_3 phút, GĐ e vô cùng lo lắng và lo sợ,,,,à trước đây e đã đưa cháu đi chữa các nơi nhưng ko biến chuyển, giờ e giống như có bệnh thì vái tứ phương, vì cũng đã tìm đủ cách rồi, mong ai có khả năng hoặc biết chỗ nào có thể chữa chạy đc phần nào cho con e , e xin đội ơn.
Đọc bài của cụ, em thành thật muốn chia sẻ cùng cụ.
Mong cụ và cháu sẽ tìm được cao nhân
Mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với cháu.

fromantoan

Xe tăng
Cậu bạn cùng học đại học với em cũng bị gần như con của cụ. Hồi đó cậu ấy người gầy nhỏ, chân đi tập tễnh, thi thoảng đang đi đường bị cơn co giật ngã tung xuống đường nhưng cậu ấy rất chịu khó thể dục, trong ký túc xá sáng nào cũng thậm thọt tự chạy một mình. Giờ cũng hơn 20 năm, họp lớp gặp lại thì thấy có tiến triển hơn xưa, không khập khễnh nhiều lắm, vợ con gia đình đều ổn, quan trọng là quyết tâm trong cuộc sống và các anh em bạn bè không phân biệt đối xử gì, vẫn chửi nhau chém gió đùa nghịch như bình thường, vẫn trêu chọc về vấn đề của cậu ấy giống như những vấn đề của cậu bạn khác nên không có bi quan gì.

Bastion.P

Xe container
Cụ rachfan giúp được mợ chủ thì tốt quá ạ [-O<

Diep1979

Xe điện
Nhà cụ giống em, đứa lớn 2007 và đứa nhỏ 2012.

Em mong cháu sớm khỏe mạnh và xin chúc gia đình cụ gặp được thầy giỏi chạy chữa cho cháu.

mrQuick8x

Xe điện
Chia sẻ với gia đình cụ, mong cháu sớm gặp thầy gặp thuốc giúp cháu trở lại bình thường như các bạn cùng lứa và niềm vui sẽ trở lại với gia đình cụ!

rachfan

Xe điện
Cụ rachfan giúp được mợ chủ thì tốt quá ạ [-O<
Rất chia sẻ với mợ chủ, tiếc là mảng này tôi lại không rành.

Đúng là sau covid nhiều người gặp vấn đề về sức khỏe, hy vọng con mợ sẽ dần dần hồi phục ít ra như trước dịch.

Thực Can

Xe đạp
Bố vợ em là thầy thuốc đông y, có nghiên cứu được bài thuốc chữa phục hồi hậu covid rất tốt. Mợ nếu muốn tìm hiểu thì vui lòng inbox em ạ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Dẫu vẫn biết ko có ai hay GĐ hoàn hảo, người thiếu tiền, người thiếu sức khoẻ, người thiếu t cảm, người thiếu tình thân.....nhưng làm cha mẹ mà nhìn con mình đau thì khó tả lắm cccm ah.
Em của sẻ và đồng quan điểm với cụ. Cu con nhà em bằng tuổi bé nhà cụ, trộm vía nó mạnh khỏe chứ vào hoàn cảnh như cụ chắc em gục ngã mất. Mong cụ cố gắng vượt qua khó khăn ~o)

tranmanhha

Xe điện
Đứa bé hàng xóm nhà em cũng bị gần như vậy.
Cháu cũng bị bẩm sinh, bây giờ đã học lớp 6-7 gì đó. Từ bé gia đình vẫn thấy đưa đi học, và nhà trường cùng các thầy cô giáo vẫn hỗ trợ dạy dỗ. Thỉnh thoảng, cháu vẫn bị lên cơn động kinh ngã xuống và lại tự đứng lên. Dường như gia đình đã ổn định tâm lý sau hơn mười năm và chính con bé cũng có vẻ như thích nghi với bệnh tật, thấy nó ngã xuống và đứng lên như 1 bản năng.
Chúc gia đình cụ gặp những điều thần kỳ tốt đẹp.

meotamthe

Xe cút kít
Em nghĩ cụ nên chuẩn bị những chuyện sau:
1. Dạy đứa nhỏ những thứ như kiểu khí công dưỡng sinh, yoga, vật lý trị liệu để nó có thể tập từ nhỏ. Dạy nó những kỹ năng căn bản chăm sóc bản thân và sinh tồn cho bản thân, bớt những đòi hỏi về khả năng kiến thức cao siêu với nó mà chỉ bổ sung cho nó khả năng tương tác ôn hoà với xã hội.
2. Dạy đứa lớn thật nhiều thứ, xây dựng cho nó nhân sinh quan tốt, xây dựng cho nó thế giới quan rộng và điềm tĩnh, mục đích là để tạo cho nó một tư duy và nguyên tắc sống bao dung, trách nhiệm và tình cảm cùng kỹ năng xã hội tốt để sau này nó giỏi giang và sung túc về kinh tế, với nhân sinh quan tốt thì nó sẽ chọn 1 người bạn đời tốt, như thế sẽ bảo bọc cho em nó được lâu dài.
3. Chuẩn bị một khoản tiết kiệm càng nhiều càng tốt, sau này khi vợ chồng khuất núi mà còn thì giao lại cho đứa lớn để chăm đứa nhỏ.
4. Chuẩn bị tâm lý thật tốt, bớt đòi hỏi con quá nhiều vì bại não bẩm sinh là khó thay đổi được lắm, được tốt hơn đến đâu thì tốt đến đó thôi, vì thế vợ chồng cụ nên hiểu rõ để bớt căng thẳng tâm lý, nghĩ thoáng ra, hướng đến việc chuẩn bị cho con tốt hơn mà thôi.
Chúc vợ chồng cụ chân cứng đá mềm, con cái bị làm sao đúng là bố mẹ đều rất áp lực, nhưng cũng nên nghĩ tổng thể cụ ạ, nhiều người không hình dung ra vấn đề cứ lao đầu vào xử lý những cái trước mắt, đến cuối hao tổn nhiều mới lại lo lắng về tương lai. Em hay có thói quen nghĩ và chuẩn bị cho tình huống xấu nhất, nếu mọi cố gắng có thể thay đổi được tình hình thì những chuẩn bị đó sẽ càng tốt hơn cho những tiến triển sau này. Chia sẻ và đồng cảm với gia đình cụ, hãy cố gắng và cứng rắn làm chỗ dựa cho người thân cụ ạ.

Trinhbaochau

Xe tải
Em nghĩ cụ nên chuẩn bị những chuyện sau:
1. Dạy đứa nhỏ những thứ như kiểu khí công dưỡng sinh, yoga, vật lý trị liệu để nó có thể tập từ nhỏ. Dạy nó những kỹ năng căn bản chăm sóc bản thân và sinh tồn cho bản thân, bớt những đòi hỏi về khả năng kiến thức cao siêu với nó mà chỉ bổ sung cho nó khả năng tương tác ôn hoà với xã hội.
2. Dạy đứa lớn thật nhiều thứ, xây dựng cho nó nhân sinh quan tốt, xây dựng cho nó thế giới quan rộng và điềm tĩnh, mục đích là để tạo cho nó một tư duy và nguyên tắc sống bao dung, trách nhiệm và tình cảm cùng kỹ năng xã hội tốt để sau này nó giỏi giang và sung túc về kinh tế, với nhân sinh quan tốt thì nó sẽ chọn 1 người bạn đời tốt, như thế sẽ bảo bọc cho em nó được lâu dài.
3. Chuẩn bị một khoản tiết kiệm càng nhiều càng tốt, sau này khi vợ chồng khuất núi mà còn thì giao lại cho đứa lớn để chăm đứa nhỏ.
4. Chuẩn bị tâm lý thật tốt, bớt đòi hỏi con quá nhiều vì bại não bẩm sinh là khó thay đổi được lắm, được tốt hơn đến đâu thì tốt đến đó thôi, vì thế vợ chồng cụ nên hiểu rõ để bớt căng thẳng tâm lý, nghĩ thoáng ra, hướng đến việc chuẩn bị cho con tốt hơn mà thôi.
Chúc vợ chồng cụ chân cứng đá mềm, con cái bị làm sao đúng là bố mẹ đều rất áp lực, nhưng cũng nên nghĩ tổng thể cụ ạ, nhiều người không hình dung ra vấn đề cứ lao đầu vào xử lý những cái trước mắt, đến cuối hao tổn nhiều mới lại lo lắng về tương lai. Em hay có thói quen nghĩ và chuẩn bị cho tình huống xấu nhất, nếu mọi cố gắng có thể thay đổi được tình hình thì những chuẩn bị đó sẽ càng tốt hơn cho những tiến triển sau này. Chia sẻ và đồng cảm với gia đình cụ, hãy cố gắng và cứng rắn làm chỗ dựa cho người thân cụ ạ.
Vâg, cảm ơn những lời chia sẻ rất thực tế của cụ ah.