[Funland] Mong Gặp Cao Nhân

Trinhbaochau

Xe tải
Tôi ở xa lại tương tác online nên thật sự cũng nhiều cái chưa rõ. Về thể chất bẩm sinh của cháu thì thế rồi, bố mẹ cũng rõ. Hiện tại, lại phát sinh thêm một số vấn đề sức khoẻ mới, cụ cần cập nhật lại các chỉ số sức khoẻ của cháu như: các xét nghiệm sinh hoá có gì bất thường không (đặc biệt chú ý đến gan), cháu ăn uống hàng ngày có thừa thiếu gì hay cân bằng (kiểu cháu ko chịu ăn món nọ món kia, chỉ ăn 1 vài món), rồi tâm tư tình cảm cháu có gì thay đổi không vì năm lớp 4 sẽ là năm khủng hoảng của tiểu học.

Từ đó, cụ cần nghiên cứu bài bản về triết lý sức khoẻ nào đó, tránh kiểu từ ngoài rồi vái tứ phương.
Nhìn bên ngoài thì cháu cao lớn, cháu cao 1m51, nặng chắc gần 50kg , có thể nói là béo, chỉ mắt hơi lác, chân đi lệch,tay trái gần như ko h động, chân trái,tay trái nhỏ hơn bên phải nhiều

Trinhbaochau

Xe tải
Cháu cao lớn nhưng thể trạng rất yếu, hay ốm , trái với vẻ bề ngoài ah

taplaioto

Xe điện
Xin chia sẻ với gia đình. Đã bệnh thì vái tứ phương.
Hay gia đình Mợ dẫn cháu vào ở trong này 1-2 tháng xem ntn.

ps1: em để nguyên link GG vì có nhiều thông tin trái chiều. Mợ đọc và tự quyết định vì lai lịch chỗ này cũng nhiều thăng trầm.
ps2: em đưa Mẹ vk em vào đây ở chừng 7-8 tháng/năm từ năm 2017. Mỗi lần về thấy Cụ khỏe hơn ở nhà. Gđ em ở tít ngoài MT.
ps3: nhà trọ bên ngoài rất nhiều, giá cả sinh hoạt cũng phải chăng.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Tôi ở xa lại tương tác online nên thật sự cũng nhiều cái chưa rõ. Về thể chất bẩm sinh của cháu thì thế rồi, bố mẹ cũng rõ. Hiện tại, lại phát sinh thêm một số vấn đề sức khoẻ mới, cụ cần cập nhật lại các chỉ số sức khoẻ của cháu như: các xét nghiệm sinh hoá có gì bất thường không (đặc biệt chú ý đến gan), cháu ăn uống hàng ngày có thừa thiếu gì hay cân bằng (kiểu cháu ko chịu ăn món nọ món kia, chỉ ăn 1 vài món), rồi tâm tư tình cảm cháu có gì thay đổi không vì năm lớp 4 sẽ là năm khủng hoảng của tiểu học.

Từ đó, cụ cần nghiên cứu bài bản về triết lý sức khoẻ nào đó, tránh kiểu từ ngoài rồi vái tứ phương.
Nhìn bên ngoài thì cháu cao lớn, cháu cao 1m51, nặng chắc gần 50kg , có thể nói là béo, chỉ mắt hơi lác, chân đi lệch,tay trái gần như ko h động, chân trái,tay trái nhỏ hơn bên phải nhiều
Cụ cần đưa chỉ số cân nặng về mức bình thường. Làm các xét nghiệm sinh hoá để xem có chỉ số nào bất thường không. Rồi mới tính tiếp. Mọi giải pháp riêng lẻ chỉ là cầu may thôi.

Trang Nguyen

Xe điện
Mong cháu sớm gặp thầy gặp thuốc.

Ryan848

Xe container
Cuối ngày đọc bài mà lòng nặng trĩu, chia sẻ vs cụ và gia đình ạ.
Em đẩy bài lên mong cụ/mợ có chuyên môn giúp đỡ.

vanhai493

Tháo bánh
chia sẻ cùng gia đình. Mong điều kỳ điệu đến với bé!

Bang lang

Xe điện
Em Chia sẻ với mợ. Về mặt y học, mợ nghiên cứu thử Đông Y, ý em là mợ tự đọc và học xem. Đọc sách Đông y thường miêu tả chi tiết bệnh lý và mợ là người hiểu rõ nhất bệnh tình của con và cũng chủ động được, hơn nữa khi đọc mợ tìm thầy sẽ chuẩn hơn. Em biết rất nhiều người bất đắc dĩ trở thành bác sỹ gia đình vì có người nhà bị bệnh, ông già em là một ví dụ.
Về Tây y, chắc mợ cũng phải đọc nhiều rồi, trước em thấy trên webtretho có hẳn mấy topic về bại não, các mẹ chia sẻ rất nhiều.
Về Tâm linh, em thấy nhiều người bảo tụng kinh Dược Sư rất hiệu nghiệm.
Các cách chữa khác thì có yoga, pháp luân công, những môn này em thấy nhiều người chữa được bệnh hiểm nghèo đấy. Như cô dạy yoga cho e trước bị ung thư và bệnh viện trả về.
Sở dĩ em nói nhiều cách vậy chỉ để mong có phép mầu nào đến với cháu. Mong cháu sớm tìm được cách chữa và khỏe mạnh!

Dép tổ ong.

Xe tăng
Chia sẻ cùng gia đình cụ, em đẩy bài lên hy vọng cụ có thêm phương hướng điều trị cho cháu.

khong_co_xe

Xe tăng
Mong cháu sức khoẻ, bình an!

safenoodles

Xe cút kít
Chào cccm, khi e viết những dòng này thì lòng e nặng trĩu, buồn , rất buồn và lo lắng. Nhà e có 2 cháu, cháu đầu học lớp 10 thì b thường, cháu thứ 2 lớp 5, gọi là đi học chứ cháu tiếp thu rất kém, nguyên do là cháu bị bại não ak, cháu sinh 2012 ,năm nay là 11t, cháu bị liệt nửa người dọc toàn thân bên trái, từ tai, mắt, tay, chân trái đều chức năng kém, đấy là nhìn đc bên ngoài, còn e nghĩ bên trong cơ thể bên trái cháu đều yếu, cháu hay kêu đau sườn trái nếu vận động mạnh hoặc đi bộ nhiều.....nhưng mọi chuyện e thấy tệ hơn từ sau dịch covid, mà ko biết có phải do covid ko, là cháu hay bị ngất, ngất kèm theo co giật, mỗi lần cháu bị như vậy khoảng 2_3 phút, GĐ e vô cùng lo lắng và lo sợ,,,,à trước đây e đã đưa cháu đi chữa các nơi nhưng ko biến chuyển, giờ e giống như có bệnh thì vái tứ phương, vì cũng đã tìm đủ cách rồi, mong ai có khả năng hoặc biết chỗ nào có thể chữa chạy đc phần nào cho con e , e xin đội ơn.
Thương bé nhà cụ/mợ quá!
Cụ/mợ đã tự niệm Phật và hồi hướng cho bé mau bình phục chưa ạ?

Trước bố em bị bệnh nặng, em có niệm Phật và cầu cho bố em mau khoẻ, kết quả là bố em khoẻ lại thật cụ/mợ à. Được 90% ạ.

anh.tuan

Xe tải
Chia sẻ với gđ! Nhiều trường hợp covid xong bị như vậy. Có cu cháu họ hàng 18 tuổi đang đêm ngủ nấc vài tiếng xong đi luôn mà là thể trạng bình thường. Gđ thử cho đi khám thêm tim xem tn ạ!

gachipchip

Xe tải
Mong gia đình cụ sớm tìm được thầy thuốc tốt chữa cho con , thương con quá

thudoll88

Xe tăng
Cụ ơi lúc siêu âm ko phát hiện ra ạ?