[Funland] Mông lung khi chuẩn bị lấy vợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Voi coi HN

Xe tăng
Lấy vợ là việc cả đời, còn lăn tăn thế thì đừng quyết vội, không lại khổ cả hai bên, cứ yêu cứ tìm hiểu đi rồi việc gì đến sẽ đến.

lehoangnam88

Xe hơi
Cụ dở hơi thế.
Ông già em bộ đội cũng có hình xăm đây. Ông cậu em cũng chả có lịch sử gì mà vẫn xăm.
Cụ lấy vợ về chứ có phải lấy cả nhà vợ về đâu mà lăn tăn.

small_best

Xe container
Vẫn lăn tăn thế này là chưa tìm hiểu kỹ rồi, việc lấy vợ là quan trọng, hãy tìm hiểu để không còn lăn tăn hay mông lung gì thì hãy quyết định.

Lăn tăn thế này thì tốt nhất đừng lấy vợ là hơn.

xukthal.

Xe lăn
gần đây lại phát hiện bố vợ tương lai có hình xăm trên người. Hình xăm bây giờ cũng là một nét văn hóa rồi nhưng 20 năm trc mà ai xăm mình thì kể cũng lăn tăn.
Cụ nên làm phép thử trước: Mua 1 đĩa longlon rồi rủ bố vợ nhậu, trong cuộc nhậu khi sương sương rồi chê bai bv uống kém, lom dom....xem có bị úp bô vào đầu ko rồi qđ cưới chưa muộn :-j :-j :-j

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Xăm hay không không quan trọng, quan trọng nhất là xem ông bô vợ có phải là trụ cột trong nhà không hoặc sống có bản lĩnh không thì sau này mới trị được 3 thằng rể.

Nhà toàn gái sợ nhất bố vợ nhu nhược không quyết được bất cứ chuyện gì.

vkthang

Xe container
Cái quan trọng là vợ mình thế nào, nó có nghe bố mẹ và lo cho nhà nó quá không? Nếu phải lo trách nhiệm nhà vợ thì cân nhắc xem lo được không, không thì mời cụ next :P

matrix3011

Xe tăng
Có cụ nào từng trải qua như em không, em và bạn gái yêu nhau một thời gian, giờ đang tính đến chuyện về cùng một nhà.
Tự nhiên trong lòng em cảm thấy mông lung. Nhà bạn gái thì có 3 chị em, thì có một em gái út bị chậm phát triển, gần đây lại phát hiện bố vợ tương lai có hình xăm trên người. Hình xăm bây giờ cũng là một nét văn hóa rồi nhưng 20 năm trc mà ai xăm mình thì kể cũng lăn tăn.
Nhà bạn gái em thì 2 cụ đều làm nông, thấy có vẻ cũng chăm chỉ. Chả nhẽ lại hỏi bạn gái là bố em hồi trc có lịch sử gì ko 😅
Lấy vk xem tông, lấy ck xem giống. Cụ cứ thế mà triển khai :))

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lấy vợ về chứ có phải lấy cả nhà vợ về đâu mà lăn tăn.
Nhiều cụ nghĩ vậy là rất sai lầm hoặc chưa từng trải :)))

Thế khi nhà vợ có chuyện thì vợ chồng cụ đứng ngoài ngó à? :)))

Forza Azzurri

Xe điện
Cụ nên làm phép thử trước: Mua 1 đĩa longlon rồi rủ bố vợ nhậu, trong cuộc nhậu khi sương sương rồi chê bai bv uống kém, lom dom....xem có bị úp bô vào đầu ko rồi qđ cưới chưa muộn :-j :-j :-j
Cụ ác vừa =))=))=))

lehoangnam88

Xe hơi

Căn bản cụ chủ lăn tăn vợ với nhà vợ cụ ạ :v
Tình cảm vợ chồng là chính, gia đình vợ là phụ thôi :D

Thiên___Phong

Xe hơi
Xăm hay không không quan trọng, quan trọng nhất là xem ông bô vợ có phải là trụ cột trong nhà không hoặc sống có bản lĩnh không thì sau này mới trị được 3 thằng rể.

Nhà toàn gái sợ nhất bố vợ nhu nhược không quyết được bất cứ chuyện gì.
Em tưởng ông bố nhu nhược thì bà mẹ & con lên ngôi phải tránh xa nhỡ đâu gặp phải Sư Văn Tử nó vồ đứt cả Hổ Văn Phụ.

xukthal.

Xe lăn
Hoặc rủ đánh cờ tướng, tích cực vồ và chê "Bác đánh thấp như gián" xem bv có đằm tính ko là lấy đc ;))

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Căn bản cụ chủ lăn tăn vợ với nhà vợ cụ ạ :v
Tình cảm vợ chồng là chính, gia đình vợ là phụ thôi :D
Gia đình vợ cũng không phụ được đâu cụ ạ, nhất là nhà toàn con gái thì hiểu gì cũng phải đến tay 3 thằng rể. Nhà vợ phức tạp thì cũng mệt đầu lắm ko đơn giản đâu trừ khi vợ chồng cụ ở nước ngoài hoặc ở xa hẳn nhà vợ.

Dream Thai

Xe điện

Cụ ấy hỏi là đúng đấy, rất hiểu đời ở tuổi này, chứ e hồi xưa lấy vợ chả biết gì, lấy là lấy thôi

Chứ hỏi ntn tất nhiên là sẽ nhận dc nhiều câu kiểu tàu nhanh: tinh yêu chưa đủ lớn, next cho con gái nhà người ta nhờ, lấy vk chứ có lấy nhà vợ đâu, đại khái rất chi là đạo đức và sách vở :-/ :-/

khtrungoto

Xe tải
1. mông lung khi lấy vợ là đúng

vì, tự dưng lấy vợ về để nó quản, nó đè, nó cưỡi,...

2. cụ chủ bảo cụ và bạn gái đã yêu nhau một thời gian

vì, sao mà vẫn có mấy câu hỏi thế, chắc yêu nhau thì chỉ chịch choặc, bỏ qua việc tìm hiểu gia đình 2 bên của nhau à .

3. muốn hết mông lung thì làm cho ễnh ra, bác sỹ, 2 bên bảo phải cưới, bố vợ gói đến dí dao vào cổ bảo cưới hay cắt,....

vì thế chả còn tâm trí đâu mà mông với chả lung nữa

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy hỏi là đúng đấy, rất hiểu đời ở tuổi này, chứ e hồi xưa lấy vợ chả biết gì, lấy là lấy thôi

Chứ hỏi ntn tất nhiên là sẽ nhận dc nhiều câu kiểu tàu nhanh: tinh yêu chưa đủ lớn, next cho con gái nhà người ta nhờ, lấy vk chứ có lấy nhà vợ đâu, đại khái rất chi là đạo đức và sách vở :-/ :-/
Lấy vợ thì tình yêu 50% thôi, quan trọng là bên nhà vợ nữa. Nếu thấy nhà vợ không ổn thì next chọn đứa khác bình thường nhưng gia thế ổn hơn. Đấy mới là người khôn ngoan. Yêu là một chuyện nhưng sống với nhau cả đời lại là chuyện khác. Còn về cơ bản, vợ xinh hay xấu, yêu nhiều hay yêu ít...thì sống chung với nhau tầm 3-5 năm là như nhau hết :)))

sherlock cốc

Xe buýt
Lăn tăn thì tìm hiểu cho kĩ chứ có vấn đề j đâu. Nếu cưới thì khám sàng lọc hôn nhân kĩ vào, còn bố vợ thì hỏi hàng xóm xem, làm kín 1 tí ko bạn gái biết bạn buồn, con người hay tự ái những cái rất bình thường.

Trạng thái
Thớt đang đóng