[Funland] Một cái giá quá rẻ?

Mr.Chem

Xe điện
Vâng, có vẻ ngày hôm nay bác đã, đang đi tìm hiểu về luật, về các vụ việc đăng viết tin trên mạng. Đến giờ này thì em tin là bác cũng hiểu tại sao OF lại cấm một số chủ đề. Nó sẽ vô thưởng, vô phạt khi không có gì xảy ra, nhưng khi xẩy ra và liên quan đến pháp luật thì nó không hề vô thưởng, vô phạt. Đơn giản như cái bác đang tìm hiểu, đang hỏi khi điều tra, nếu kiện cáo thì cái đầu tiên họ tìm sẽ tìm xem những nơi nào phát tán. OF phát tán thì OF sẽ là nơi được hỏi thăm đầu tiên, rồi mới đến người phát tán trên OF. Nên khi bài viết chưa co bằng chứng xác thực, không dẫn nguồn chính thống mà toàn tin của anh A, chị B trên FB thì quán cà phê dễ được nghỉ ngơi bảo dưỡng một thời gian lắm ạ ;)
Em đồng ý với cách làm của Of nói chung và chã nói riêng. Một cách phòng ngừa hiệu quả và cũng là biện pháp khóa mồm bớt bọn chó đàn dù ở bất cứ phe phái nào.

Patriots

Xe lăn
Các cụ có nghĩ rằng phạt tiền 60tr hay 100tr mà để vu khống, dàn dựng sỉ nhục giết chết danh dự 1 người thì quá rẻ hay không?

Theo đề xuất của Bộ Công an, hành vi làm, phát tán thông tin bịa đặt, vu khống trên mạng nhằm xâm phạm danh dự, uy tín, nhân phẩm của người khác sẽ bị phạt tối đa 60 triệu đồng.

So sánh mức phạt các hành vi của Nghị định 15/2020 và dự thảo nghị định mới.
Vấn đề ở đây là có nhiều kẻ danh dự không đáng 3 củ, đâu xa những khonguongruou, kien Innova chót đưa cho nó củ rưỡi là nó sẵn sàng tắt máy, kệ việc bóc phốt, cá biệt có cụ nhận chạy xe củ rưỡi, sau đó có khách củ tám, là bỏ khách book của mình trước cả tuần, không thèm báo lại làm khổ chủ méo mặt. Sau liên lạc thì chú ốm, bố đau, vì mấy trăm k họ sẵn sàng làm thế

thngaylangthang

Xe ngựa
Em đồng ý với cách làm của Of nói chung và chã nói riêng. Một cách phòng ngừa hiệu quả và cũng là biện pháp khóa mồm bớt bọn chó đàn dù ở bất cứ phe phái nào.
Em thấy chó thì phải xích, nhốt, rọ mõn hay là thịt thôi ạ

ubisapro

Xe trâu
Có liên qua gì đến chị Moon của e ko đới :D

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em thấy một số cụ mở thớt, nhưng khi có những người khác vào trích dẫn, giải thích xong vẫn cứ lờ lớ lơ đi, khăng khăng khơi khơi một ý riêng và kêu gào, kiểu như thế nhiều lần nên các cụ ấy chán không muốn bị cuốn vào những chuyện như thế nữa, lòng tốt chia sẻ thì không được nhìn nhận, tự dưng vác cái bực vào người vì gặp cái chướng mắt, góp ý kiến vốn chả có lợi lộc gì, tội gì phải phiền lòng như vậy. Nên các cụ ấy đọc vị xong các cụ ấy kệ, em đoán là như thế, đi Trung Thu cho nó nhàn, bàn bóng đá sắp tới cho nó hào hứng, hoặc chém gió cho vui.
Lão mèo nói e ưng cái bụng:D

nói thật, chị em vu khống chán bcm đi

Nam việt nam

Xe buýt
Ơ ..hơ.. phạt 6 tí hay 60tị mà lùa cả 1000 tỉ thì cứ lùa cật lực.
Đây là mức phạt hành chính. Còn tùy thiệt hại cho xã hội sẽ có khung khác. Các cụ, mợ bạn bình tài nhé

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Các cụ có nghĩ rằng phạt tiền 60tr hay 100tr mà để vu khống, dàn dựng sỉ nhục giết chết danh dự 1 người thì quá rẻ hay không?

Theo đề xuất của Bộ Công an, hành vi làm, phát tán thông tin bịa đặt, vu khống trên mạng nhằm xâm phạm danh dự, uy tín, nhân phẩm của người khác sẽ bị phạt tối đa 60 triệu đồng.

Ok. 60 tr chị trả đc nhé

caisua

Xe lăn
Cũng khó xác định nhỉ, đưa thông tin sai thì còn rõ rõ, chứ "xúc phạm" khá mơ hồ, VD ngta nhiều khi nói nhau "ngu" có là xúc phạm không các cụ ơi? 😂
em chỉ biết nếu bảo ngu như chó thì là xúc phạm chó ạ

niceshot

Xe container

Rẻ hay ko phải mang so với lợi ích mà họ thu được từ việc vu khống, bôi nhọ người khác, còn nếu chỉ bôi xấu cho vui thì thế là đắt cmnr!

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thật, chủ thớt bóng gió suốt vụ một vài abcd ngày hôm nay kiện xyz từ thớt dưới mà các cụ, các mợ OF hôm nay không chịu bắt sóng nhỉ ;)

Đá xoáy vụ túy tiên linh phù đây mà

haivinhvungtau

Xe buýt

Các cụ nói rẻ thì rẻ với tùy đối tượng. Như dân quê em mà tố vi phạm thế này thì tiền đâu ra mà đóng

phamhung126

Xe tải
Vậy những thông tin sai (cố ý thiếu/phiến diện...), tô hồng quảng cáo trên báo chí (báo chữ/nói/ hình...) hay thậm chí cả trên SGK, sách xuất bản, luận văn.v.v... thì chế tài/xử phạt theo mức thế nào nhỉ??:-/
Lại đánh võng rồi