Một cuộc đời thất bại.

t2k.vn

Xe hơi
Website
t2k.vn
ngồi nghe mợ tâm sự để rút kinh nghiệm cho bản thân vậy :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cho em làm việc với sếp nữ đê :))
Haizz, có thời điểm, em chán sếp nữ, em xin sang bộ phận khác, đc 3 tháng, sếp cũ em cũng lọt tọt sang chỗ mới theo em, thế là em lại tiếp tục đc làm với sếp nữ. Em ko ghét cô ấy, nhưng cô ấy có nhiều điểm làm em rất ức chế và chán, em biết em ko thọ đc. Sau đó thì em phải đi học tiếp, để tránh và khi em về thì cô ấy về hưu, hihi.
Em nghĩ con người ta đúng là có số, đen cũng có số luôn (Dù em ít khi mê tín, ko hương khói thờ cúng, đi chùa chiền, hixx).

huypg2

Xe tải
Cảm giác tính mình cũng gì mợ này. Làm lính thì không biết nịnh, chịu áp lực kém, như kiểu bị bệnh khó ở với cấp trên, không quỵ lụy được. Làm kd riêng thì không dễ, nhiệt huyết kém dù có kiến thức chung, thông minh khá. Chỉ may hơn cụ là e có đk và trẻ hơn

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chả ai nói ra, nhưng mà cũng nhiều người cũng hoàn cảnh này. Loanh quang 4 chục rồi mà nhìn đi nhìn lại thấy mình cũng chưa làm được gì nên trò trống.
Cụ bảo em đấy hả, hahaha
Nhiều mà cụ ơi!

Honghen2008

Xe container
Haizz, có thời điểm, em chán sếp nữ, em xin sang bộ phận khác, đc 3 tháng, sếp cũ em cũng lọt tọt sang chỗ mới theo em, thế là em lại tiếp tục đc làm với sếp nữ. Em ko ghét cô ấy, nhưng cô ấy có nhiều điểm làm em rất ức chế và chán, em biết em ko thọ đc. Sau đó thì em phải đi học tiếp, để tránh và khi em về thì cô ấy về hưu, hihi.
Em nghĩ con người ta đúng là có số, đen cũng có số luôn (Dù em ít khi mê tín, ko hương khói thờ cúng, đi chùa chiền, hixx).
Lại phét:)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hì hì, ko phét cụ ah.
Thế đời mới dở.
Giờ em add fb sếp cũ em đó, hihi. Sếp cũ em cũng accept em, cơ mà chả thấy nói gì làm gì.
Sếp em cũng tính giống em, nên rất giỏi mà ko thành công như lẽ ra phải thế, nhất là về phương diện gia đình.
Em thì cũng giống sếp cũ em về khoản ko thành công trong công việc, em còn tệ hơn bà ý, nhưng về phương diện gia đình thì là khá hơn - đến thời điểm này. Tương lại ko nói trc đc, hixx.

khong_co_xe

Xe tăng
Iem cũng nhiều thất bại lắm mà chưa biết kể từ đâu, thôi thì ta còn trụ lại được với đời là niềm an ủi rồi mợ chủ ạ!

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Có khi câu kết luận này của cụ lại chuẩn ý chứ he he
Nhưng em xin đính chính lại một chữ thôi là "chồng giàu", chứ chồng em bây giờ tuy nghèo nhưng khá tốt ạ.
Oh. Chồng tuy nghèo một chút nhưng thương vợ thương con, như vậy mợ đã thành công một nửa cuộc đời rồi còn gì ???
Tối đến râu tôm ruột bầu xong vỗ mông vợ đen đét lên giường làm nháy tung giời. Chắc gì mấy mợ sống áo nước hoa, lên xe xuống ngựa đã được như mợ ???
Theo tôi kiếm tiền nuôi gia đình là người đàn ông trụ cột, vài ba năm nữa biết đâu chồng mợ thuận lợi, thành công.
Mợ nên bớt cả nghĩ đi.

MrImposible

Xe buýt
E đọc hết tự truyện của mợ rồi, mợ G.
Sao mợ xui thế? có lẽ nào do mợ tham gia OF nên thất bại ko nhể? :D

Rô-Ron

Xe điện
Nhất là chủ thớt chỉ làm có 1 tháng. Chưa nói đc điều gì hết. Một năm còn chưa chắc đánh giá đúng nữa là ... Em làm trong 1 dự án, 15 tháng, mọi người nghĩ về em khác, tới khi

em nghỉ, phải tuyển người mới, tuyển mãi mới đc, khi họ đi làm thực sự thì khi đó mới à à, hixxx.
Em thấy mợ Ro-ron quá thiển cận và hẹp hòi và kém nhân văn - đúng là đàn bà, thực sự thế. Dù em cũng là đàn bà như ai, hixx.
Em mong mợ sẽ cân nhắc giúp đỡ mợ chủ thớt để mợ ý qua được những khó khăn như đã từng gặp phải. Rất mong!!!

roisequa

Xe tải
Em mong mợ sẽ cân nhắc giúp đỡ mợ chủ thớt để mợ ý qua được những khó khăn như đã từng gặp phải. Rất mong!!!
Cụ nói khuyết điểm người khác trước mọi người e thấy là k lên rồi. Mợ chủ thớt có những ưu điểm mà e nghĩ có nhiều nơi cần như thẳng thắn, chịu khó. Chỉ là mợ ý định hướng sai chút và gặp k may thôi. K ai nói hay đc đâu

dongnat123

Xe container
Theo em đánh giá với tính cách và trình độ như mợ thì nên làm việc với doanh nghiệp nước ngoài thì phù hợp, cái này hồ sơ nên nộp qua vietnamwork là ok nhất. Nếu mợ có ý định xin việc qua vietnamwork hoặc website nào thì inbox em sẽ hướng dẫn vì đôi khi phải có một số thủ thuật (thật ra là kinh nghiệm) trong apply CV online để có thể cạnh tranh với hàng trăm thậm chí hàng ngàn người để vào 1 vài vị trí

Rô-Ron

Xe điện
Haizz, có thời điểm, em chán sếp nữ, em xin sang bộ phận khác, đc 3 tháng, sếp cũ em cũng lọt tọt sang chỗ mới theo em, thế là
em lại tiếp tục đc làm với sếp nữ. Em ko ghét cô ấy, nhưng cô ấy có nhiều điểm làm em rất ức chế và chán, em biết em ko thọ đc. Sau đó thì em phải đi học tiếp, để tránh và khi em về thì cô ấy về hưu, hihi.
Mợ có cái ác cảm thực sự cũng rất đàn bà

ductm.fox

Xe tải
Haizzzz

Năm 2007

Em đi xin việc và được tiếp nhận bởi một công ty Forwarder, làm làm sales

Việc của em là đi tìm kiếm khách hàng cho công ty, cái công việc sales đó thì ở đây các cụ cũng biết rồi, khó mà dễ, dễ mà khó, tuy vậy em vẫn hăm hở làm.

Và khi đó, em đã là thành phần lớn tuổi trong công ty, tuổi trẻ trôi qua lúc nào mà em không hay biết, nhìn quanh thì các bạn đã ổn định gia đình, ổn định công việc, thu nhập khá. Họ có xe tay ga để đi, họ mua được nhà, nói chung là cuộc sống viên mãn.

Còn em, tay trắng chả có gì, thất nghiệp vừa mới xin vào làm thử việc không biết tương lai ra sao, lương thử việc thấp lè tè, nhất là làm sales, chồng con chưa có, người yêu cũng chưa có, chả có gì…..

Em dần dần cảm thấy tự ti, mới ngày nào tuổi trẻ thanh xuân hừng hực nhựa sống, mà giờ thành chị cả trong công ty, chị cả mà vẫn là tập sự, buồn, chán, tự ti, cảm thấy mất dần niềm tin vào cuộc sống.

Làm sales không biết có hợp hay không, nhưng cũng có một vài khách hàng lác đác, nhưng với mức lương cứng thấp thì không đủ để trang trải cuộc sống, em lại nản, lại chán, lại muốn đi tìm một công việc khác tốt hơn.

Em lại vẫn tự nhủ bản thân, không phải mình đứng núi này trông núi nọ, không phải mình cả thèm chóng chán, mà đúng là với hoàn cảnh hiện tại, mình cần phải tìm cơ hội khác tốt hơn cho mình. Công ty này chỉ là công ty tư nhân, công việc này có thể tạch bất cứ lúc nào, cần phải tìm một cơ hội khác, mình không cả thèm chóng chán, mình phải vươn lên…….
Em cũng 78 như mợ mà bi h vẫn đang làm trong cty forwarder, bằng mợ năm 2007 đấy ợ

Rô-Ron

Xe điện
Cụ nói khuyết điểm người khác trước mọi người e thấy là k lên rồi. Mợ chủ thớt có những ưu điểm mà e nghĩ có nhiều nơi cần như
thắn, chịu khó. Chỉ là mợ ý định hướng sai chút và gặp k may thôi. K ai nói hay đc đâu
Em nghĩ điều đó không sao. Ai cũng có điểm yếu, cần nhìn vào đó để biết mình thiếu cái gì mà cố gắng cũng như ở vị trí nhà tuyển dụng sẽ biết ứng viên thích hợp với công việc gì để bố trí cho phù hợp.

Lucky

Xe tăng
Mợ có cái ác cảm thực sự cũng rất đàn bà
Thôi mợ là sếp nói 1 2 cmt là người ta cũng hiểu và cũng đau cũng thấm rồi sao cứ vào đôi co nữa làm cho chủ thread buồn thêm, vậy cũng ko xứng tầm sếp đâu

Rô-Ron

Xe điện
Cụ có nhầm đối tượng ko đấy? Đôi co cái gì? Lucky