[Thảo luận] Một kiểu ăn vạ mới?

nnson_56

Xe tải
Thanks các bác. Em nhớ bình thường em đi qua ngã tư này bao giờ cũng thấy công an mà hôm nay ko thấy bác công an nào đứng đó cả. Em mong các bác nào làm trong ngành công an để ý dẹp giúp kiểu ăn vạ này.
em gặp kiểu này một lần rồi, kô phải trẻ em mà một bác cụt chân, bò lết dưới đường, bám vào capo trèo lên xin, phải cho thôi vì kô nó nằm ăn vạ trước đầu xe, ngay gần đấy có mấy bác xxx đang đứng phạt vượt đèn đỏ nhìn thấy nhưng mần thing (chỗ đèn đỏ gần ngã tư yên phụ, hàng đậu). không xuống thì nó cào xe, xuống thì tắc đường với lại kô biết liệu nó có HIV kô?

seiko2009

Xe đạp
em gặp kiểu này một lần rồi, kô phải trẻ em mà một bác cụt chân, bò lết dưới đường, bám vào capo trèo lên xin, phải cho thôi vì kô nó nằm ăn vạ trước đầu xe, ngay gần đấy có mấy bác xxx đang đứng phạt vượt đèn đỏ nhìn thấy nhưng mần thing (chỗ đèn đỏ gần ngã tư yên phụ, hàng đậu). không xuống thì nó cào xe, xuống thì tắc đường với lại kô biết liệu nó có HIV kô?
Trường hợp bác gặp thì em cũng cảm thấy bó tay, cũng may là ko có nhiều người cụt chân bò lết dưới đường ăn vạ kiểu này.

xemay3906

Xe máy
Đúng là botay.com ko biết diễn tả thế nào nữa :77::77::77:

Trung Khai

Xe tải
Tks cụ, em sẽ cảnh giác vụ này.

jack_derida2000

Xe tăng
Đúng là loạn

seiko2009

Xe đạp
Báo cáo các bác là 2 hôm liền mùng 2 và mùng 3/1, em có việc đi qua ngã tư này vài lần. Mỗi lần đi qua thì em tập trung xem có đứa nào xin tiền ở đó ko. Sắp đến ngã tư thấy đèn xanh em còn đi chậm hẳn lại cho gặp đèn đỏ (xin lỗi bác nào đi sau xe em (c)) để có thời gian dừng ở ngã tư lâu lâu nhưng ko thấy có mấy thằng nhóc xin tiền. Ko biết là bọn nó đã bỏ nghề hay là bọn chăn dắt đi nghỉ Tết nên ko hoạt động trong các ngày nghỉ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thật là bức xúc thay cho cụ.Em mà như thế,quay lại đập cho chúng nó một trận.Xã hội ngày càng tệ thật.:mad:
Đập lại bị nó hô hoán lên là người lớn hành hạ trẻ em, có bác Ofer nào đi qua chụp được chả hiểu nguyên nhân tại sao đưa lên OF với tựa đề: lái xe con hành hạ trẻ ăn xin 1 cách dã man trên đường giải phóng (có ảnh):21:

pence

Xe tải
sao các cụ ko thành lập hội lệ quyên thuê 1 đội xử lý nhanh cái lũ khốn này nhỉ? mỗi ng góp ít xèng là e đảm bảo được việc. phải tự cứu mình trước chứ cứ kêu la thì chỉ thêm bức xúc chứ có ma nào cứu các cụ đâu. tiền sửa xước sơn với bức xúc đó e nghĩ nên dùng đúng mục đích.

mebaoemyeuanh

Xe hơi
Ăn xin việt nam mình ko đỡ được, nó xin mà ko cho nó quay lại chửi ngay. Em thấy ở châu âu bọn ăn xin nó tới xin, nếu mình ko cho nó vẫn " thank you" rùi quay đi chứ Vn mình la " Đcm" ngay đấy ạ:redface::redface::redface::redface::redface::redface:

thha9

Xe máy
Nhà cháu ngày nào chả đi qua đây 4 lần, thằng cu đấy ngồi ở chỗ đó lầu rồi nhưng Em ko nghĩ là nó láo đến vậy. Giải quyết nó thì cũng tội vì nhìn nó như có vấn đề về thần kinh. Em nghĩ có 1 bọn đứng sau, cái này đã có cảnh báo của các cụ trong TP HCM. Nếu biết cơ quan chức năng nào phụ trách việc này thì báo cho họ là tốt nhất.

seiko2009

Xe đạp
Đập lại bị nó hô hoán lên là người lớn hành hạ trẻ em, có bác Ofer nào đi qua chụp được chả hiểu nguyên nhân tại sao đưa lên OF với tựa đề: lái xe con hành hạ trẻ ăn xin 1 cách dã man trên đường giải phóng (có ảnh):21:
Bác viết rất dí dỏm :21:

Em cũng nhất trí với bác là vì nó là trẻ con nên mình ko thể đánh nó được. Tốt nhất là khi gặp tình huống cào xe này thì bắt nó giao cho công an, có khi lúc đấy thằng chăn dắt nhảy ra lại tóm luôn được cả thằng chăn dắt thì hay.

@bác thha9: thằng nhóc bác thấy trông có vẻ bị thần kinh à, hôm đấy em thấy thằng nhóc cào xe em trông cũng bình thường, ko có vẻ gì là thần kinh. Thế thì chắc là có 1 nhóm ở ngã tư đó, vì có bác nhìn thấy 2 đứa 1 trai, 1 gái; bác thì nhìn thấy đứa 7 tuổi. Còn thằng nhóc em gặp chắc khoảng 12 tuổi.

dzuy1010

Xe tăng
Em nạy mấy cái vụ ăn vạ này. đúng là xã hội giờ th.n thật

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Là trẻ con Bác xuống xe tóm nó lên xe cho nó sợ vãi tè:21:
Vừa tóm lên xe thì có 1 lũ chạy ra kêu ầm lên là bác bắt cóc con nó thì bác tính giải quyết tiếp thế nào ạ ,Công an ra thì đứa trẻ con đấy cứ nói là tự nhiên bác tóm nó lên xe chứ nó chẳng làm gì bác cả ... còn nhiều tình huống lắm , em thì e nghĩ là cho nó khoảng vài k lẻ thôi chắc sẽ ko có chuyện gì nữa đâu, kể cũng tội lũ trẻ con này chắc bị người lớn bắt phải làm thôi

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Uhm, E nghe thấy cũng bực mình thay kụ :102: :102: :102: :102: :102: :102:

vanhien_na

Xe đạp
Theo tớ cái bọn ăn vạ kiểu đó nên thẳng tay , ít ra cũng tránh hậu họa cho những ngươi khác và làm trong sạch thêm cho xã hội .

kriss

Xe buýt
em ở trong saigon ra định cư ở Hanoi mà thấy khiếp đảm quá, ra đường nơm nớp lo vì xã hội nhiễu nhương quá, thật là "sống trong sợ hãi", ở ngoài Hanoi nhiều khi tức làm mà ...** lên tiếng được gì, chỉ biết nuốt cục tức vào lòng!

manhhab

Xe buýt
em mà bắt dc loại này thì sống chết kiểu gì cũng phải cho 1 trận
bé đã lưu manh thế rồi thì lớn sẽ là gánh nặng của xã hội!

seiko2009

Xe đạp
Em kể tiếp chuyện sáng nay em gặp, chuyện này em cũng không biết xếp nó vào thể loại gì nữa nên đưa tạm vào đây...:102:

Chẳng là 1 tuần nay em có người nhà nằm ở bệnh viện Hữu nghị hay còn gọi là viện Việt Xô. Bình thường cứ đi xe vào viện nếu đỗ dù là 10 phút thì khi ra sẽ phải trả bác bảo vệ 10k tiền gửi xe. Còn nếu chở người nhà vào trong sân bệnh viện và quay đầu lái ra ngay thì không mất tiền. Em cũng thấy không có vấn đề gì cả. Hàng ngày em vẫn vào thăm người nhà của em, có ngày em ra vào 5 lần và mất 50k gửi xe, em cũng thấy ok. Chuyện đến đây vẫn rất bình thường.

Sáng nay em chở người nhà em vào Viện rồi phải đi có việc ngay nên em chỉ lái xe vào đến trong sân để người nhà em xuống. Sau đó em quay đầu lái ra ngay (từ lúc vào đến lúc ra chưa đến 3 phút). Đến cổng bệnh viện thì bác bảo vệ ra chặn em lại đòi tiền gửi xe. Xe em vẫn đang hạ kính và em nói với bác bảo vệ là:

- Em: "em vừa đưa người nhà vào rồi ra ngay mà anh".
- Bác bảo vệ nói: "Cho tiền gửi xe đi".
- Em bảo là: "Ngày nào em chẳng vào đây, vừa rồi em chỉ đưa người nhà vào chứ có đỗ ở đây đâu. Mọi khi vẫn không thu tiền cơ mà"
- Bác bảo vệ: "Đúng là như thế, nhưng thôi mở hàng đi vì từ sáng đến giờ chưa có xe nào ra"
- Em: "Vừa rồi khi em đi vào thấy có 1 xe ra đấy thôi"
- Bác bảo vệ mặt nhìn em chừng chừng: "Đã bảo là mở hàng đi. Trả tiền gửi xe đi"

Em đã định ko trả và xuống nói chuyện với bác bảo vệ đó cho rõ ràng về cách làm việc. Nhưng nhà em đang có người ốm, em lại phải đi ngay với lại cũng ko muốn dây dưa với bác này. Trông bác có vẻ già già. Do đó em rút tiền ra đưa, bác bảo vệ cầm phắt lấy và quay đi và Em lái xe ra khỏi cổng bệnh viện.

Theo các bác thì hành động của bác bảo vệ bệnh viện Hữu nghị này có gọi là "ăn vạ" không ạ?

MrKien_Trung

Xe điện
Xã hội ngày càng noạn các cụ nhỉ