Thảo luận Một số nhược điểm của Everest 2019

QuangNhatTran

Xe đạp
Bác nào đi Everst đời mới, hôm nào thử đề pa gắt một cái xem có mùi hôi vào cabin không .
Nếu bác nói bị ngay lúc khởi hành thì em nghĩ có thể do như này: theo mặc định thì lúc vừa khởi động máy và hệ thống điện, thì lấy gió của xe sẽ mặc định là lấy gió ngoài, vậy nên em nghĩ sẽ bác bị là do điểm này. Xe em thì một là đậu trong sân rộng, hai là em đã để lấy gió trong làm mặc định, vậy nên có thể xe bác bị là do như vậy. Bác thử lần sau trước khi khởi động máy xe thì khởi động điện trước, sau đó chuyển sang lấy gió trong rồi mới khởi động máy xe xem sao. Cơ mà xe em ko hiểu sao trừ những lúc qua bảo hành hơi lâu, hay trước đó là chiếc Everest 2011 cũng do chạy lâu quên đem vô bảo hành thì mới phát hiện mùi dầu nặng, còn sau khi bảo hành xong th êm cả :)) nhà em đời cũ thì đổ dầu 0.05 còn chiếc Everest 2019 thì ba em đổ độc nhất dầu 0.001 hay 0.0001 (ko nhớ có bao nhiêu số 0 :)) )

z300

Xe điện
EV nhập khẩu cụ nhỉ? Còn SF giờ có phải lắp trong nước không các cụ? 1 cái này thôi cũng nói lên nhiều thứ

Ken Hạ Long

Xe điện
Sao cụ không so san với con xế độp đi nhỉ?Nhiều thứ để khen hơn đấy!

edc

Xe lăn
Ông nói chứng tỏ chẳng hiểu gì, xe xăng và dầu chỉ chênh nhau tầm 1 đến 2 lít thôi, xe San xăng đường trường cũng tầm 7l, nếu chạy khéo thì có khi chỉ hơn 6l/100km. Xe San dầu đường trường cũng tầm 6 đến 7l/100 km nhé. Còn về độc hại thì rất nhiều công trình nghiên cứu đã chứng minh khói máy dầu rất độc, chứa chất gây ung thư và thải ra lượng khí gây ô nhiễm môi trường. Chính vì vậy máy dầu đang dần bị cấm ở nhiều thành phố châu Âu rồi.
Cụ nên chậm cái tay lại, não bộ mấy dùng để tư duy điều khiển tay. Tay k điều khiển não. :D
Ai nói xe San với chả Sò? :))
P/s; xe để yên, chả tốn tí xăng nào kia :D

homthurac

Xe tăng
Cái gì cũng có 2 mặt của nó, nếu 1 năm đi loanh quanh 1-2 vạn thì xăng mà quất (e đang đi phò tủn xăng 1 cầu 2019), còn đi tầm 3 vạn đổ lên thì đa số vẫn dùng dầu cho kinh tế :D Cơ mà e vẫn ủng hộ bỏ máy dầu với xe con và đó cũng là xu hướng chung của Thế giới, chả khác được đâu :D
Em mỗi năm em đi cỡ 6 vạn, em thấy máy dầu khá Ok. Trước kia em toàn đi máy xăng, khá tốn.

alexdan

Xe hơi
Máy dầu Ford hôi với khét vãi cc ra ấy. Các cụ vẫn còn gân cổ cãi được với bảo ko ngửi thấy thì cũng chịu. Mùi nó hôi nhất là lúc tăng ga lên ấy, chứ không hẳn là lúc đỗ nổ máy tại chỗ

homthurac

Xe tăng
Máy dầu Ford hôi với khét vãi cc ra ấy. Các cụ vẫn còn gân cổ cãi được với bảo ko ngửi thấy thì cũng chịu. Mùi nó hôi nhất là lúc tăng ga lên ấy, chứ không hẳn là lúc đỗ nổ máy tại chỗ
Khi mới khởi động mà đứng sau nó thì khá hôi. Còn khi nóng máy rồi, kiểu lúc đi về ấy thì không còn mùi, Còn trong xe thì không có mùi gì ạ!

hungnguyenut

Đi bộ
kết cấu khung gầm rời của Eve cực chắc chắn, cứng cáp và an toàn. Nói rủi nếu có va chạm thì do SUV cứng hơn CUV nên chắc chắn sẽ bảo vệ người ngồi trong xe tốt hơn. Thiết nghĩ, chắc các cụ chọn an toàn cho bản thân và người thân phải không

terwa

Xe tăng
mỗi hãng làm ra thì họ muốn đáp ứng theo số đông chứ ko dành cho một số cụ thôi. Nên hãng nào bán được nhiều hơn thì đôia với họ vậy là thành công rồi:D

Racehorse206

Xe tăng
Nếu tính đúng, tính đủ thì máy xăng còn ô nhiễm có khi hơn máy dầu. :))
Về nhiên liệu:
Với 1 cái xe 2 tấn, đi đường hỗn hợp thì xe xăng hết 14l/100km, xe dầu hết 9l/100km. Lượng khí thải xe xăng còn nhiều hơn xe máy dầu. Không biết thằng nào ô nhiễm hơn??
Về độc hại;
Cụ cần xem lại khái niệm thế nào là độc "Nhưng chất độc (khí độc) mà con người không ngửi thấy mấy gọi là chất độc nguy hiểm nhất" Vì khi con người ngửi thấy không khí có mùi lạ, phản ứng đầu tiên là tránh, để không ngửi thấy mùi đó. Vậy nên cái khí thải xe máy xăng mấy nguy hiểm nhé cụ. Vì nó không có mùi, không ngửi thấy, nên cứ hít. Còn mùi khói xe dầu, nó có mùi. Ngửi thấy là tránh luôn, lấy cái gì để độc.
Cụ nói mà em buồn cười quá, châu Âu họ đang khai tử máy dầu vì ô nhiễm kia kìa

Nhachuacoxe

Xe buýt
Em cũng buồn cười với cụ.
Thôi hai cụ buồn cười nhau mà làm gì! Chúng mình đều là đàn ông trưởng thành rồi có phỏng?! Tiền trong túi các cụ, cụ thích máy gì thì mua cái đó thôi... chuyện cấm hay không là của chính phủ.

Racehorse206

Xe tăng
Thôi hai cụ buồn cười nhau mà làm gì! Chúng mình đều là đàn ông trưởng thành rồi có phỏng?! Tiền trong túi các cụ, cụ thích máy gì thì mua cái đó thôi... chuyện cấm hay không là của chính phủ.
Chỉ vì cụ ấy bảo máy xăng ô nhiễm hơn máy dầu vì k ngửi thấy mùi khói xăng nên k tránh :))

Nhachuacoxe

Xe buýt
Chỉ vì cụ ấy bảo máy xăng ô nhiễm hơn máy dầu vì k ngửi thấy mùi khói xăng nên k tránh :))
Cụ ấy tính trên lượng nhiên liệu tiêu thụ/km quãng đường, rồi suy ra là tốn xăng hơn thì đốt nhiều hơn, nên lượng khí thải ra ngoài nhiều hơn... abc rồi kết luận ô nhiễm hơn..... có điều cụ ấy quên ko nghĩ đến chuyện dầu DO nó cháy thế nào, thải ra hàm lượng SOx và NOx như thế nào thôi mà. Nhà em dùng cả xe xăng lẫn xe dầu, tuỳ mục đích cv mà em quyết định chạy con nào, em yêu cả hai. Khổ thế đấy cụ ạ

Racehorse206

Xe tăng
Cụ ấy tính trên lượng nhiên liệu tiêu thụ/km quãng đường, rồi suy ra là tốn xăng hơn thì đốt nhiều hơn, nên lượng khí thải ra ngoài nhiều hơn... abc rồi kết luận ô nhiễm hơn..... có điều cụ ấy quên ko nghĩ đến chuyện dầu DO nó cháy thế nào, thải ra hàm lượng SOx và NOx như thế nào thôi mà. Nhà em dùng cả xe xăng lẫn xe dầu, tuỳ mục đích cv mà em quyết định chạy con nào, em yêu cả hai. Khổ thế đấy cụ ạ
Vầng cụ nói chí phải ạ

lapin

Xe container
Cụ nên chậm cái tay lại, não bộ mấy dùng để tư duy điều khiển tay. Tay k điều khiển não. :D
Ai nói xe San với chả Sò? :))
P/s; xe để yên, chả tốn tí xăng nào kia :D
Người ta nói đúng thì phải biết tiếp thu chứ:))