[Funland] Một trong những lý do em không mua hàng của một số cụ mợ là vì không công khai giá

Nine

Xe điện
Nhiều khách hàng không rảnh để mà inbox hỏi giá xong ngồi chờ dài cổ shop mới trả lời. Tất nhiên nhiều shop bán trên nhiều sàn TMĐT và mạng xã hội. Tuy nhiên, ngày cả trên cùng 1 sàn TMĐT, em chọn shop có đánh giá tốt, uy tín tốt, chất lượng dịch vụ tốt dù giá cao hơn shop khác. Không phải khách hàng nào cũng ham rẻ, cái họ cần là sự thoả mãn.
mợ có chắc cái shop gía cao uy tín mà. mợ chọn với shop mợ không chọn là 2 chủ không

Nine

Xe điện
Em thấy đa số những hội nhóm Facebook đều có quy định bài đăng bán hàng phải có giá niêm yết. Em nói đa số bởi em chỉ tham gia những nhóm FB có liên quan đến cái xe mà em đang và đã đi, ví dụ thế. Nếu tham gia tất cả các nhóm của các mác xe thì em dám chắc, số nhóm không có quy định này chỉ đếm trên đầu ngón tay
Cụ có thể giải thích vì sao bọn min mod hội nhóm lại dở hơi thế không? :D
em không rõ vì em không tham gia

Sinopharm

[Tịch thu bằng lái]
Dù lý do gì em vẫn ghét, vẫn next :)

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trên này quy định phải niêm yết giá. Nên các nhà bình đẳng như nhau...
Chứ các kênh khác công khai giá em thấy dễ bị phá giá lắm. Kiểu gì người ta cũng rẻ hơn, kể cả lỗ một ít. Mà những giao dịch đó sau lưng mình không bao giờ biết.
Trên các nhóm fb, ib để cướp khách nhiều cụ ạ.

Nine

Xe điện
Em có thêt mua trên sàn tmdt cùng shop facebook em vẫn ko hề nghĩ bị lừa, trên sàn bị lừa hay ko, mua đc hàng tốt hay ko là do kinh nghiệm. Trên face toàn âm binh, đọc qua vài còm là biết ngay, trên sàn, muốn có âm binh phải mua lại hàng chính mình, chịu tiền ship, mà cũng chỉ đc vài comment. Còn các chiêu khác cũng có nhưng shop phải bỏ ra khá nhiều tiền. Giá cả thì sàn bao giờ cũng rẻ hơn.
em có nói gì về lừa lọc gì đâu. mợ suy luận ki h quá

Toietmoi

Xe điện
Hố hố, em vừa định tham gia một khoá học marketing trực tuyến, đến phần chuẩn bị chốt hạ tiền rồi, nhưng tìm mãi không thấy website đăng giá học phí -> em thoát website

Một số lần khác em thấy nhiều chị đâng ảnh chụp combo đồ ngon trên facebook, em đang không đói nhưng cũng tính định order về luôn, nhưng nhìn mãi không thấy giá -> em next

...
Em thấy nhiều chị cứ lý luận là nếu có thành ý mua thì gọi 1 cuộc. Thực ra không đến mức phải tốn kém tiền của nhau như thế vì nta đã xác định mua thì sẽ mua miễn là tiện lợi

Em xin hỏi không biết có cụ mợ nào đồng tâm trạng như em không ạ (vì thiếu giá bán nên không mua nữa, vì cứ cảm thấy thiếu thông tin và khó chịu, bắt mình phải thêm 1 bước hỏi thăm mà chả biết lúc mình gọi họ có đang bận không nữa,)
Em tham gia 1 số nhóm hội xe hơi, thỉnh thoảng mua vài thứ, ông nào không công khai giá mà đề nghị inbox là em bỏ qua luôn.

Nine

Xe điện
Bọn giá inbox thử đi đôi giày của khách hàng xem.

Mọi lý giải "tương tác", "cạnh tranh giá" nọ kia v.v... khách hàng người ta không cần quan tâm và không cần biết, cái người ta cần là thông tin chính xác thôi.

Cứ lấy lý do để tiện cho mình, tức là làm khó cho khách hàng rồi.
không làm khó. đôi khi cái kênh mà không công khai giá là 1 kênh dùng để maketing là chính. họ vẫn sẽ công khai giá ở kênh bán hàng

Hoàng Trang

Xe ngựa
mợ có chắc cái shop gía cao uy tín mà. mợ chọn với shop mợ không chọn là 2 chủ không
Cụ hỏi câu nào khó hơn đi. Ví dụ đơn giản cùng 1 mặt hàng, 2 shop trên cùng sàn. Một shop được đánh giá 5* với 1 loạt phản hồi tốt từ khách về chất lượng hàng hóa, thời gian phản hồi tin nhắn, thời gian giao hàng nhanh, bla bla. Một shop bị đánh giá 2* vì hàng hoá chất lượng kém, mặc kệ khách, bla bla. Cụ nghĩ 2 shop này cùng chủ không?

179cm

Xe hơi
Cũng phải có lí do để k ghi giá bác ạ

darthvader

Xe điện
Trên này quy định phải niêm yết giá. Nên các nhà bình đẳng như nhau...
Chứ các kênh khác công khai giá em thấy dễ bị phá giá lắm. Kiểu gì người ta cũng rẻ hơn, kể cả lỗ một ít. Mà những giao dịch đó sau lưng mình không bao giờ biết.
Trên các nhóm fb, ib để cướp khách nhiều cụ ạ.
Muốn biết giá để cạnh tranh hay phá giá thì khó gì đâu cụ, đối thủ họ dùng vài nick vào hỏi hàng xong chủ hàng inbox đưa giá là họ có đủ hết giá cụ đang bán rồi.. sau đó thấy ai hỏi hàng trong Fb của đối thủ thì họ inbox báo giá rẻ hơn.. Chuyện biết giá để phá này đâu có khó thực hiện..

Bongbond0812

Xe buýt
Em cũng thế, k thấy giá là next luôn, kể cả trên fb hay web. Em rất ghét kiểu mình mua hàng còn phải thêm động tác hỏi han ng bán như là mình nhờ vả ng ta trong khi ng bán k chỉ đưa tin nửa vời. Nên tùy quan điểm ng bán. Em thấy nh trang vẫn để giá và vẫn bán chạy bt.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em cũng thích giá công khai, mình xem thấy ưng, giá hợp lý thì chốt luôn còn không thì xem qua, shop cũng đỡ mất công trả lời, mà nhiều shop để giá inbox nhưng hỏi còn chán mới thấy hồi âm, lúc ý mình cũng hết hứng thú rồi.

taplai2012

Xe ngựa
Muốn biết giá để cạnh tranh hay phá giá thì khó gì đâu cụ, đối thủ họ dùng vài nick vào hỏi hàng xong chủ hàng inbox đưa giá là họ có đủ hết giá cụ đang bán rồi.. sau đó thấy ai hỏi hàng trong Fb của đối thủ thì họ inbox báo giá rẻ hơn.. Chuyện biết giá để phá này đâu có khó thực hiện..
Ngăn "người ngay" thôi cụ. Chứ để họ rình rập khó tránh lắm.
E sợ nhất mua vài món rồi tìm cách bịa đặt rêu rao sau lưng mình trong thớt bán hàng cạnh tranh cụ ạ. Em đoán có vđ lúc đang nt zl, y rằng hôm sau "bóc phốt" ngay. May có cụ tag em vào mới biết để nói chuyện cho ra nhẽ :))

darthvader

Xe điện
Ngăn "người ngay" thôi cụ. Chứ để họ rình rập khó tránh lắm.
E sợ nhất mua vài món rồi tìm cách bịa đặt rêu rao sau lưng mình trong thớt bán hàng cạnh tranh cụ ạ. Em đoán có vđ lúc đang nt zl, y rằng hôm sau "bóc phốt" ngay. May có cụ tag em vào mới biết để nói chuyện cho ra nhẽ :))
Kinh doanh thì chuyện bị cạnh tranh là thường xuyên, em cũng bị vài lần đối thủ hớt tay trên hay mua chuộc nhân viên để lấy thông tin rồi thắng mình rồi, thậm chí có cậu là nv cũ của em sau khi rời đi đầu quân cho đối thủ nó lượn khắp các khách hàng của bên em nói xấu các lãnh đạo và công ty không thiếu điều gì :D ...
tuy nhiên em cũng thuộc nhóm thích người bán hàng công khai giá trên mạng để đỡ phải tìm hiểu nhiều :D

taplai2012

Xe ngựa
Kinh doanh thì chuyện bị cạnh tranh là thường xuyên, em cũng bị vài lần đối thủ hớt tay trên hay mua chuộc nhân viên để lấy thông tin rồi thắng mình rồi, thậm chí có cậu là nv cũ của em sau khi rời đi đầu quân cho đối thủ nó lượn khắp các khách hàng của bên em nói xấu các lãnh đạo và công ty không thiếu điều gì :D ...
tuy nhiên em cũng thuộc nhóm thích người bán hàng công khai giá trên mạng để đỡ phải tìm hiểu nhiều :D
Thật ra cái thu hút nhất là sản phẩm. Càng độc, càng chất, càng hữu ích thì họ càng quan tâm. Lúc đó giá ko phải vấn đề nếu trong khả năng của khách.
Ngành em áp dụng hơi khó. Em tập trung vào chất lượng, nhưng cái này khó định lượng.

bảo châu

Xe điện
Shop nào ko ghi giá, bỏ qua luôn cho nhanh

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Không đưa giá để còn lùa gà :)) :)) :))
Không tin các cụ cứ thử hỏi rồi mặc cả giá của cái thằng gia dụng tiện ích éo gì ấy.
Em thấy cái vòi nước hay hay hỏi mua, chát mấy câu nó giảm cmn 1/3, tại còn phờ di síp =))=))=))

Suri15

Xe tăng
Em đồng ý, cứ kiểu inbox là giải tán. Ngoài việc mất thời gian chat chit thì nguyên nhân khác là mình không muốn public thông tin