[Funland] Một trong những lý do em không mua hàng của một số cụ mợ là vì không công khai giá

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thời buổi này bán hàng online không bao giờ bán trên 1 kênh và thường có cả trên kênh fb với laz, shopee..
Cụ next chỗ này vào chỗ khác mua không có nghĩa là cụ không mua của cái chỗ cụ vừa next.
Thế nên đôi khi cứ tường mình là người mua hàng thông thái nhưng hóa ra ka ka ka
Nhiều khách hàng không rảnh để mà inbox hỏi giá xong ngồi chờ dài cổ shop mới trả lời. Tất nhiên nhiều shop bán trên nhiều sàn TMĐT và mạng xã hội. Tuy nhiên, ngày cả trên cùng 1 sàn TMĐT, em chọn shop có đánh giá tốt, uy tín tốt, chất lượng dịch vụ tốt dù giá cao hơn shop khác. Không phải khách hàng nào cũng ham rẻ, cái họ cần là sự thoả mãn.

Yeuaibaygio

Xe container
Em xem hàng online không có giá cũng next.
Ví dụ mua cái vợt cầu lông 2-3 củ, có mã sản phẩm google một cái ra đầy shop. Mặc dù Vnb shop thường có giá cao hơn vài chục đến cả trăm k nhưng giá niêm yết rõ ràng, hết hàng cũng cập nhật luôn là Hết hàng. Em ủng hộ.
Rút kinh nghiệm nhiều shop đề giá thấp hơn hoặc ibox mà hỏi toàn báo hết hàng xong tư vấn mã khác bảo tương đương 🤣. Chắc cũng là chiêu bán hàng?!
Em cũng nghĩ không tự nhiên Vnb tự tin công khai giá cao hơn đâu, họ có nhiều lợi thế cạnh tranh kéo lại so với mấy ông lởm khởm kia.

QAZ

Xe container
Theo em mợ nên làm 1 shop bán online xem sao đã. Mợ đã nghe câu "hãy đi đôi giày của tôi.... " chưa
Bọn giá inbox thử đi đôi giày của khách hàng xem.

Mọi lý giải "tương tác", "cạnh tranh giá" nọ kia v.v... khách hàng người ta không cần quan tâm và không cần biết, cái người ta cần là thông tin chính xác thôi.

Cứ lấy lý do để tiện cho mình, tức là làm khó cho khách hàng rồi.

Yeuaibaygio

Xe container
Bọn giá inbox thử đi đôi giày của khách hàng xem.

Mọi lý giải "tương tác", "cạnh tranh giá" nọ kia v.v... khách hàng người ta không cần quan tâm và không cần biết, cái người ta cần là thông tin chính xác thôi.

Cứ lấy lý do để tiện cho mình, tức là làm khó cho khách hàng rồi.
Em nghĩ vấn đề này không cần tranh luận.
Chỉ đơn giản là cung cầu không gặp nhau thôi. Người bán không cần đối tượng người mua này, người mua không cần đối tượng người bán này. Vui vẻ thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Đúng vậy đấy cụ, nhưng nên có cái giá tương đối kiểu 7xxxk để người mua dự kiến được khoảng giá.
Một điểm bất cập khi gọi điện hỏi giá là hay bị "chăm sóc" kỹ phiền lắm.
Vâng cụ. Lại còn kiểu loại kia em vừa hết nhưng em có loại này tương đương mà khuyến mại nhiều hơn cơ. Hỏi hàng kia bao giờ về thì bảo không biết. 😄

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hố hố, em vừa định tham gia một khoá học marketing trực tuyến, đến phần chuẩn bị chốt hạ tiền rồi, nhưng tìm mãi không thấy website đăng giá học phí -> em thoát website

Một số lần khác em thấy nhiều chị đâng ảnh chụp combo đồ ngon trên facebook, em đang không đói nhưng cũng tính định order về luôn, nhưng nhìn mãi không thấy giá -> em next

...
Em thấy nhiều chị cứ lý luận là nếu có thành ý mua thì gọi 1 cuộc. Thực ra không đến mức phải tốn kém tiền của nhau như thế vì nta đã xác định mua thì sẽ mua miễn là tiện lợi

Em xin hỏi không biết có cụ mợ nào đồng tâm trạng như em không ạ (vì thiếu giá bán nên không mua nữa, vì cứ cảm thấy thiếu thông tin và khó chịu, bắt mình phải thêm 1 bước hỏi thăm mà chả biết lúc mình gọi họ có đang bận không nữa,)
Mấy tháng nay trên face e định mua cái màn hình máy tính cũ mà k mua được.
Cái thì đăng giá hỏi mua cũng sủi tăm. Cái k đăng giá, comment hỏi giá thì được trả lời Inbox. Mà inbox trống không.
Cảm giác k có hàng mà nó cứ đăng lấy tương tác.
Chán bcmnr.

An Nguyen 1

Xe tăng
Thời buổi này bán hàng online không bao giờ bán trên 1 kênh và thường có cả trên kênh fb với laz, shopee..
Cụ next chỗ này vào chỗ khác mua không có nghĩa là cụ không mua của cái chỗ cụ vừa next.
Thế nên đôi khi cứ tường mình là người mua hàng thông thái nhưng hóa ra ka ka ka
Em có thêt mua trên sàn tmdt cùng shop facebook em vẫn ko hề nghĩ bị lừa, trên sàn bị lừa hay ko, mua đc hàng tốt hay ko là do kinh nghiệm. Trên face toàn âm binh, đọc qua vài còm là biết ngay, trên sàn, muốn có âm binh phải mua lại hàng chính mình, chịu tiền ship, mà cũng chỉ đc vài comment. Còn các chiêu khác cũng có nhưng shop phải bỏ ra khá nhiều tiền. Giá cả thì sàn bao giờ cũng rẻ hơn.

Thi thoảng thịt được con gà ngon phết khi báo giá mỗi người dựa trên tâm lý.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhà em chả món gì là ko để giá.

cháu lên 3

Xe container
Em thì tùy mặt hàng, nếu là mua bán xe ko để giá cũng như biển số xe em cũng next

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Hố hố, em vừa định tham gia một khoá học marketing trực tuyến, đến phần chuẩn bị chốt hạ tiền rồi, nhưng tìm mãi không thấy website đăng giá học phí -> em thoát website

Một số lần khác em thấy nhiều chị đâng ảnh chụp combo đồ ngon trên facebook, em đang không đói nhưng cũng tính định order về luôn, nhưng nhìn mãi không thấy giá -> em next

...
Em thấy nhiều chị cứ lý luận là nếu có thành ý mua thì gọi 1 cuộc. Thực ra không đến mức phải tốn kém tiền của nhau như thế vì nta đã xác định mua thì sẽ mua miễn là tiện lợi

Em xin hỏi không biết có cụ mợ nào đồng tâm trạng như em không ạ (vì thiếu giá bán nên không mua nữa, vì cứ cảm thấy thiếu thông tin và khó chịu, bắt mình phải thêm 1 bước hỏi thăm mà chả biết lúc mình gọi họ có đang bận không nữa,)
Có em.

Pumzen

Xe ba gác
Nếu sản phẩm nào mà nhà cháu quan tâm, đều làm 1 còm " rổ giá dư lào shop?" thế là 1 lúc sau có tiếng ting ting phát ra từ inbox.

loithuxua

Xe tăng
em lại thích trả giá, trả giá nhiều lần không chốt thì có thể shop không có hàng, không cần bán hoặc món hàng thực sự đáng giá., Trả giá ok ngay thì em phải xem lại có nên mua hay không :))

Yeuaibaygio

Xe container
em lại thích trả giá, trả giá nhiều lần không chốt thì có thể shop không có hàng, không cần bán hoặc món hàng thực sự đáng giá., Trả giá ok ngay thì em phải xem lại có nên mua hay không :))
Trả giá khác Xin giá mà cụ.

LinhNguyễn

Xe tăng
Không công khai giá là em ko mua bất kể trang thương mại nào. :)

HenryFord

Xe điện
Trong con mắt em lắm lúc hội ấy như lừa đảo, vì em dính 1 lần rồi.

Chu An

Xe điện
Nếu mặt hàng độc quyền, ít cạnh tranh hoặc môi trường kinh doanh không bị đối thủ nhòm ngó thì các gian hàng sẽ để giá công khai. Ngược lại, họ sẽ đề nghị gửi giá vào inbox cho an toàn. Sau khi biết giá, mua hay không tùy khách. Những nơi bán hàng kiểu như facebook hay như chính OF thực chất rất dễ bị cạnh tranh hay cướp khách nếu đăng giá công khai. Việc bỏ giá vào hòm thư thấp hơn giá của đối thủ là điều chẳng xa lạ gì, kể cả bán hòa vốn bởi nhiều khi người bán chỉ cần như thế là đc. Thế nên việc chủ gian hàng không công khai giá cũng nên được thông cảm phần nào dù đứng trên phương diện người mua, điều đó khá khó chịu.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đa số những hội nhóm Facebook đều có quy định bài đăng bán hàng phải có giá niêm yết. Em nói đa số bởi em chỉ tham gia những nhóm FB có liên quan đến cái xe mà em đang và đã đi, ví dụ thế. Nếu tham gia tất cả các nhóm của các mác xe thì em dám chắc, số nhóm không có quy định này chỉ đếm trên đầu ngón tay
Cụ có thể giải thích vì sao bọn min mod hội nhóm lại dở hơi thế không? :D

hahuy89

Xe hơi
Ngụy biện! Nói thế thì các trang thương mại điện tử lớn họ không bán được hàng cho ai?
Bán hàng mà như bán dâm, muốn biết giá thì inbox vào "vùng kín"!
Bác bán hàng ol trên face chưa, bác đưa ra giá chính xác lên xem có bị cạnh tranh không? Người ta chỉ để A.xx thôi bác ạ, như vậy là khách cũng áng chừng được tầm giá rồi, còn khách hàng thực sự quan tâm mua thì sẽ ko mất công gì mà ko hỏi shop đấy dc 1 câu về mặt hàng đó bác ạ.

td2000

Xe tăng
Em giống thớt, next luôn khi không có giá.