[Funland] Một trong những lý do em không mua hàng của một số cụ mợ là vì không công khai giá

Miyazaki

[Tịch thu bằng lái]
Bán hàng tại của hàng nó khác bác ạ, còn bán ol nó khác, nếu ghi giá để bán ol thì bị cạnh tranh kinh lắm, sẽ xảy ra hiện tượng phá giá, muốn giữ miếng cơm manh áo thì có cách bán hàng như vậy thôi. Nếu e là người mua thì e cũng ko ngại khi gọi điện hỏi giá đâu ạ, có thể lúc đấy mình còn dc tư vấn tốt hơn nữa thì sao bác.
Ngụy biện! Nói thế thì các trang thương mại điện tử lớn họ không bán được hàng cho ai?
Bán hàng mà như bán dâm, muốn biết giá thì inbox vào "vùng kín"!

Miyazaki

[Tịch thu bằng lái]
Thế còn vấn đề không ghi địa chỉ shop thì thế nào, chỉ cần thành phố hoăc tỉnh để khách hàng xem có tiện để giao dịch không mà sao họ không để ý hay vì lý do gì nhỉ ?
Không có địa chỉ thì không đảm bảo sự tin tưởng. Next cho nhanh

Grandtouring

Xe điện
Hơn ai hết, người bán hoàn toàn biết được sự khó chịu của khách hàng, nhưng họ khó có lựa chọn nào có lợi hơn (việc không công khai giá). Rất đơn giản, khách hàng cần mua sẽ chat để hỏi giá.

laze_a1

Xe tăng
Phải như OF đây thôi.
Ai bán mà ko có giá là bem thớt.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Nhiều mặt hàng giá nó ko cố định vì nó có nhiều tùy chọn. Như cửa nhôm của e ko để giá chính xác được. Cửa cuốn thì để giá được.

pain

Xe ba gác
Hố hố, em vừa định tham gia một khoá học marketing trực tuyến, đến phần chuẩn bị chốt hạ tiền rồi, nhưng tìm mãi không thấy website đăng giá học phí -> em thoát website

Một số lần khác em thấy nhiều chị đâng ảnh chụp combo đồ ngon trên facebook, em đang không đói nhưng cũng tính định order về luôn, nhưng nhìn mãi không thấy giá -> em next

...
Em thấy nhiều chị cứ lý luận là nếu có thành ý mua thì gọi 1 cuộc. Thực ra không đến mức phải tốn kém tiền của nhau như thế vì nta đã xác định mua thì sẽ mua miễn là tiện lợi

Em xin hỏi không biết có cụ mợ nào đồng tâm trạng như em không ạ (vì thiếu giá bán nên không mua nữa, vì cứ cảm thấy thiếu thông tin và khó chịu, bắt mình phải thêm 1 bước hỏi thăm mà chả biết lúc mình gọi họ có đang bận không nữa,)
Em không ý kiến gì về giá hay không, chỉ băn khoăn về hai từ : HỐ HỐ ...

Nghĩa là gì nhỉ cụ thớt? Cười à:-?

doducchung

Xe buýt
mua hang nên thay đổi tư duy đừng lúc nào cung nhìn vào giá. sẽ có lần vỡ mồm đấy ạ. mua cái gì cung phải tìm hiểu

paprika

Xe tải
Không ghi giá còn lâu em mới hỏi mua, em dính vài lần hỏi giá xong rồi lại ỡm ờ bảo em là giá như vậy rồi còn chê, hoặc có ông thì lại kêu em hỏi không mua mất thời gian của nhau,...nếu để giá hợp mắt em thì em ntin đặt luôn là xong.

brick

Xe buýt
Em thấy 0 đâu có kiểu bán như nc mình, vừa buồn cười vừa khó chịu. Đành rằng các shop giải thích rất hợp lý (tránh dìm giá, lấy tương tác...) nhưng nhu cầu mua với mức giá thấp là cực kỳ chính đáng. Rất nhiều trường hợp các shop phàn nàn và thậm chí chửi khách vì hỏi giá xong 0 mua, quy tội ngay là “dò giá”. Em bị nhiều nên cái j 0 mua đc ở shop em mới hỏi trên fb. Thà mua đắt hơn chút nhận dịch vụ tốt còn hơn rước bực vào thân.

huongdo03

Xe tăng
Có những lúc ngại phết, có món em thích lắm nên em quyết định hỏi giá, y rằng cao tiền quá, thế nên em đành muối mặt xin lỗi. Thường (đến 90%) em đã hỏi giá là em sẽ mua, chỉ có cao quá quá em mới thôi. Nên kể ra có giá sẽ tốt hơn, em cảm thấy ko mua đc thì em sẽ ko hỏi. Đỡ ngại.

boy_xedap

Xe điện
Hố hố, em vừa định tham gia một khoá học marketing trực tuyến, đến phần chuẩn bị chốt hạ tiền rồi, nhưng tìm mãi không thấy website đăng giá học phí -> em thoát website

Một số lần khác em thấy nhiều chị đâng ảnh chụp combo đồ ngon trên facebook, em đang không đói nhưng cũng tính định order về luôn, nhưng nhìn mãi không thấy giá -> em next

...
Em thấy nhiều chị cứ lý luận là nếu có thành ý mua thì gọi 1 cuộc. Thực ra không đến mức phải tốn kém tiền của nhau như thế vì nta đã xác định mua thì sẽ mua miễn là tiện lợi

Em xin hỏi không biết có cụ mợ nào đồng tâm trạng như em không ạ (vì thiếu giá bán nên không mua nữa, vì cứ cảm thấy thiếu thông tin và khó chịu, bắt mình phải thêm 1 bước hỏi thăm mà chả biết lúc mình gọi họ có đang bận không nữa,)
Em cũng cùng ý tưởng. Không có giá em ko bao giờ mua

boy_xedap

Xe điện

tieunhupha

Xe điện
Trước em cũng như cụ, sau nghe họ giải thích rất hợp lý.
Họ nói nếu để giá, người đọc xong là thôi, không có tương tác.
Có tương tác mà giá chối quá thì họ nghe giá xong có lịch sự thì sẽ cám ơn và từ chối còn ko thì ko trả lời luôn. Nên cũng bất tiện cho cả 2 bên cụ ạ. Em ghét nhất kiểu inb còn đòi kết bạn này nọ để lần sau gửi quảng cáo. Rất lắm chuyện.

Nine

Xe điện

...

Theo em mợ nên làm 1 shop bán online xem sao đã. Mợ đã nghe câu "hãy đi đôi giày của tôi.... " chưa

kduc.1

Xe máy
Nếu ko muốn lộ giá thì cho giá tham khảo. Cứ ib là next. Mà bán hàng trên phây thì đa số tra mấy sàn tmđt sẽ rẻ hơn nhiều.

Nine

Xe điện
Tất cả lý do chỉ là nguỵ biện.
Buôn bán đến cái giá mà không dám công khai thì nói làm gì.
Nói đây vài cụ kinh doanh chuyên nghiệp trên này cũng nên rút kinh nghiệm. Suốt ngày x với y rách ruột!
Cụ đi đôi giày của các cụ KDCN chưa