[Funland] Một tuần giãn cách ở Hà Nội.

hamcuare!

Xe container
Em làm cái vườn trên thượng. Có người đá xoáy thằng rửng mỡ. Giờ mới thấy giá trị của nó.

Em cũng ko sợ đói, ăn rau với vừng lạc cũng sống được. Chỉ sợ người sản xuất trực tiếp đói kém thì xã hội đình trên, bản thân gia đình mình cũng không thể an toàn.
Gcxh ntn thì k ai chết đói đc cụ ạ.

htn2310

Xe máy
Sáng dậy ăn, game, rồi lại ăn ngủ game, rồi lại ăn ngủ game :))

hamcuare!

Xe container
Em nghĩ có nhiều người ko làm hôm nay là hôm sau đói chứ cụ. Giờ tất cả đóng cửa thì họ có gì tiền đâu.
Điển hình là e :) k làm hnay mai có thể mất việc :). Ý e là có thể k có thu nhập nhưng cũng còn chút tích luỹ và duy trì đc 1-2w là it :).

vihali

Xe container
Điển hình là e :) k làm hnay mai có thể mất việc :). Ý e là có thể k có thu nhập nhưng cũng còn chút tích luỹ và duy trì đc 1-2w là it :).
1-2w thì đúng là bấp bênh quá :) Cũng mong là dân Bắc hay tích trữ nên có nghèo mấy cũng có đút lon từ trước. Xưa chỗ em, mấy chị đồng nát cũng hay lượn, cũng có đồng ra đồng vào chứ giờ ko cho ra ngoài, ko hiểu họ sống thế nào.

victory_1980

Xe điện
Khổ quá cụ lại ko hiểu ý tôi là tôi ko chỉ trích gì cả. Chúng ta cần nhanh chóng tiêm vaccine vì chúng ta ko giãn cách mãi được. Bác Đam hôm qua còn lên TV phát biểu như vậy. Còn ở trong cộng đồng mình rất nhiều cụ đang hiểu lầm về việc giãn cách và 5k truy tìm f0 thì làm sạch đc virus.
Vắc Xin ở đâu mà tiêm? Mua còn không có. Vừa rồi còn mua gấp 5 triệu liều Vắc xin TQ, phân bổ cho SG 1 tr liều.
Nhiều tỉnh tỷ lệ tiêm rất thấp. Giờ đang ưu tiên cho TP.HCM.
Khi nào tiêm đạt 70% dân số trưởng thành, thì tạm yên tâm.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Vắc Xin ở đâu mà tiêm? Mua còn không có. Vừa rồi còn mua gấp 5 triệu liều Vắc xin TQ, phân bổ cho SG 1 tr liều.
Nhiều tỉnh tỷ lệ tiêm rất thấp. Giờ đang ưu tiên cho TP.HCM.
Khi nào tiêm đạt 70% dân số trưởng thành, thì tạm yên tâm.
Tiêm giờ chỉ để khỏi bị nặng, đỡ bị chết, chứ vẫn nhiễm và lây bình thường. Thế mới khó.

victory_1980

Xe điện
Tiêm mà hiệu quả 80-90%, thì số người bị nhiễm sau tiêm là giảm đi rất nhiều.
Và họ ko bị nặng, thì cũng ko gây áp lực lên hệ thống chữa trị.

bencau

Xe tải
Làm gì thì cũng phải có chút tích lũy đủ ăn rau ăn cháo ko bị chết đói trong vòng 1-2 năm là tối thiểu chứ.
Giờ cứ tính tiền ăn tối thiểu 1n/tháng là 2tr đi, chả nhẽ làm mà ko tích lũy được vài chục triệu!
Mới dc vài tuần làm gì mà đã kêu ca loạn cả lên!

Quando123

Đi bộ
Làm gì thì cũng phải có chút tích lũy đủ ăn rau ăn cháo ko bị chết đói trong vòng 1-2 năm là tối thiểu chứ.
Giờ cứ tính tiền ăn tối thiểu 1n/tháng là 2tr đi, chả nhẽ làm mà ko tích lũy được vài chục triệu!
Mới dc vài tuần làm gì mà đã kêu ca loạn cả lên!
Tiền thuê nhà, tiền điện nước, tiền đồ dùng sinh hoạt, tiền thuốc thang nếu bệnh.
Nhiều ng vất vưởng kiếm ăn từng ngày lấy đâu ra mà tích luỹ.
Gói 62 vs 26 ở mãi trên TV, chả thấy đc nhận. Cho 1 tháng ở nhà, ko chết mới lạ.
Tình trạng này kéo dài thêm 1 tháng nữa thì bạo loạn trộm cắp cướp bóc nổi lên là cái chắc.

Duchai80

Xe buýt
Cháu định chạy đi lấy xe đạp tập trong nhà, trẻ con ở nhà ko có gì vận động. Có bị phạt ra đường lý do không chính đáng?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
1-2w thì đúng là bấp bênh quá :) Cũng mong là dân Bắc hay tích trữ nên có nghèo mấy cũng có đút lon từ trước. Xưa chỗ em, mấy chị đồng nát cũng hay lượn, cũng có đồng ra đồng vào chứ giờ ko cho ra ngoài, ko hiểu họ sống thế nào.
Cụ đừng coi thường mấy bà đồng nát, buôn 1 lãi 10 đấy, rác cũng biến thành tiền :D

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Vừa đêm qua lùm xùm vụ vinmart ++ em dự còn giãn dài dài :(

khengotquehuong

Xe hơi
Hà Nội sau một tuần giãn cách theo các cụ có khả quan k ạ. E thấy chưa có gì sáng sủa, ca nhiễm càng ngày càng tăng. Số ca nhiễm hôm qua lên 3 con số, F0 k rõ nguồn lây giống với SG những ngày đầu. Lo phết các cụ nhỉ. Không biết có biện pháp gì cho 8 ngày còn lại.
P/s: lợi dụng giãn cách e định trốn nhiệm vụ nhưng gấu e bảo: chịch cũng là nhu cầu thiết yếu.
Sài Gòn do đặc thù kinh tế với dân số khác xa HN. HN đang dùng biện pháp mạnh làm sao mà tăng nhanh như SG được.

toyennha

Xe lăn
Hà Nội sau một tuần giãn cách theo các cụ có khả quan k ạ. E thấy chưa có gì sáng sủa, ca nhiễm càng ngày càng tăng. Số ca nhiễm hôm qua lên 3 con số, F0 k rõ nguồn lây giống với SG những ngày đầu. Lo phết các cụ nhỉ. Không biết có biện pháp gì cho 8 ngày còn lại.
P/s: lợi dụng giãn cách e định trốn nhiệm vụ nhưng gấu e bảo: chịch cũng là nhu cầu thiết yếu.
Em nhắc lại để cụ nhớ. Tả, bim, BVs ko phải là mặt hàng thiết yếu, tự tập 2 người phạt 2tr. Đang thiếu biên bản nó lại thêm tội ko đeo khẩu trang khi chị.ch. Cụ nói mợ nhà :" bà ứng đủ tiền đi tôi chị.ch"

khengotquehuong

Xe hơi
Em ko phân biệt vùng miền nhưng em có cản giác người miền Bắc có ý thức và tinh thần chấp hành quy định chống dịch của Nhà nước tốt hơn người miền Nam. Thà hy sinh 2 tuần ngồi yên ở nhà còn hơn phải dùng đến 2 tháng như TP HCM.
Miền Bắc mà ý thức há? Cụ sống miền miền nam chưa? Cái gì không biết rõ đừng phát biểu linh tinh. Cứ xem cái SG đóng thuế cho CP là hiểu.

toyennha

Xe lăn
Vậy xác định sau 15 ngày phải thêm một tuần nữa cụ nhỉ.
Sg tới ngày 14 vậy tổng là bao nhiêu rồi cụ. Gv em mở đầu toàn quốc dùng 16 thì tổng GV em bao nhiêu rồi cụ? Lúc GV dùng 16 em đã nói dân số GV = 1/10 dân HCM. Chắc chắn HCM sẽ 16. Và dân số HCM = 1/10 cả nước thì giờ cả nước bao nhiểu tỉnh thành dùng 16 rồi cụ?? GV EM hơn 21 ngày dùng 16 thì cụ nghĩ sau 14 ngày VN mình sáng hơn ko cụ. Thôi các cụ yên tâm ở nhà như em. Và xem các anh, chị, họp quốc hội ra chính sách, và phương pháp cứu dân. Rồi các anh ấy về địa phương cách ly 14 ngày mới triển khai được em và các cụ mợ ở đây yên tâm mf lượt of. :D

toyennha

Xe lăn
Dịch bệnh thì không biết thế nào mà nói trước, nhưng nhìn sài gòn dự đoán thì e hết tháng 8 cũng chưa ổn đâu, bênh oái oăm nó ủ trong người lâu qua, mà trong thời gian ủ bệnh thì lại lây cho người khác, vậy là lẩn quẩn vòng quanh. Kinh thật đấy cụ.
Như bộ tế nói 5k và vacxin. 5k người dân cơ bản tuân thủ. Vacxin thì cũng tiêm diện rộng . Điều kiện cần và đủ để tiêm làm ko có virus trong người. Nên phải test.. nhưng toàn test nhanh . Nên ở trường đua Phú Thọ mới có vụ truy vết nhưng người đến tiêm vacxin giờ abc hay xyz vì có ca + đi tiêm vacxi vậy giờ phải làm sao hả cụ? Em thú thật luôn nếu gọi em đi tiêm trước 2 hoặc 3 ngày em sảng sàng vào viện test theo yêu cầu nghiêm túc rồi đi tiêm. Mà có báo trước 2 ngày đâu cụ. Nới gấu em làm ở SG bắt nv lên xét nghiệm vì có chồng của NV là F0 sau khi test ra 3 người + , cho về ko biết về tự cách ly hay về để lấy quần áo lên cách ly tập trung ở BV nghành

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em ko phân biệt vùng miền nhưng em có cản giác người miền Bắc có ý thức và tinh thần chấp hành quy định chống dịch của Nhà nước tốt hơn người miền Nam. Thà hy sinh 2 tuần ngồi yên ở nhà còn hơn phải dùng đến 2 tháng như TP HCM.
Sống chết có số ,phú quý do trời... 1 khi số đến thì tránh cũng không được nhé

Sfgs

Xe buýt
Như bộ tế nói 5k và vacxin. 5k người dân cơ bản tuân thủ. Vacxin thì cũng tiêm diện rộng . Điều kiện cần và đủ để tiêm làm ko có virus trong người. Nên phải test.. nhưng toàn test nhanh . Nên ở trường đua Phú Thọ mới có vụ truy vết nhưng người đến tiêm vacxin giờ abc hay xyz vì có ca + đi tiêm vacxi vậy giờ phải làm sao hả cụ? Em thú thật luôn nếu gọi em đi tiêm trước 2 hoặc 3 ngày em sảng sàng vào viện test theo yêu cầu nghiêm túc rồi đi tiêm. Mà có báo trước 2 ngày đâu cụ. Nới gấu em làm ở SG bắt nv lên xét nghiệm vì có chồng của NV là F0 sau khi test ra 3 người + , cho về ko biết về tự cách ly hay về để lấy quần áo lên cách ly tập trung ở BV nghành
Cụ nhìn nhận nhầm việc không còn virus trong người khi tiêm vaccine rồi. Chính xác là tiêm xong vaccine thì vẫn bị nhiễm Covid và lây cho người khác. Nhưng tiêm vaccine giúp cơ thể tạo ra sức đề kháng tốt hơn, gỉam triệu chứng nặng dẫn tới tử vong. Virus nó vẫn sẽ tồn tại trong xã hội, không ký sinh trên loài này thì bám trên loài khác