Một vài nét về Accord EX 2009 Mỹ

evnd1

Xe máy
Website
360.yahoo.com
Ngày trước em có chạy xì vịt 2.0, hiện mới đổi lên Accord Mỹ 2009, có một vài nhận xét sau. Bác nào quan tâm đến Accord 2009 có thể tham khảo trước khi rước em nó về.

Trước hết là những nhược điểm:
- Với tầm xe giá tiền trên 60k gương chiếu hậu không tự cụp kể hơi dở
- Trên màn hình điều khiển không hiển thị nhiệt độ trong xe hay ngoài trời
- Điều hòa không tự động, phải tự chỉnh
- ghế nội thất nỉ cao cấp, còn lại các chi tiết khác có ốp vân gỗ và da (có lẽ do một phần thị trường Bắc Mỹ lạnh nên dùng nội thất nỉ nhiều, với những xe nội thất da cao cấp thường kèm theo hệ thống sưởi ghế)
- Hệ thống điều khiển hành trình Cruise Control không thích hợp ở điều kiện đường xá VN
- không có đèn sương mù
- không có thiết bị châm thuốc, thay vào đó là có đến hai hộc để lấy điện 12 V
- như các xe Mỹ nói chung, vòng hiển thị tốc độ ngoài theo Miles (1,6 km) dễ nhầm tốc độ nên dễ bị bắn tốc độ
- Bước sóng Radio theo tiêu chuẩn Mỹ nên một số đài không dò được ở VN
..... đang tìm hiểu tiếp

Ưu điểm
+ Vỏ xe và nước sơn ngon lành, ít nhất là hơn đứt xì vịt đã từng đi, nhấc nắp capo nặng chịch.
+ Tay lái hơi nặng hơn khiến cảm giác lái thật hơn
+ Hệ thống audio 6 loa 6 đĩa CD nghe hay, có chế độ chơi ngẫu nhiên bài mp3, chứ không lần lượt chơi từng bài từ đầu đến cuối, có sẵn AUX để kết nối hệ thống âm thanh ngoài như Ipod, giắc cắm vừa 3,5 mm
+ trang bị cảm biến áp suất lốp
+ điều khiển hạ kính và cửa sổ trời từ xa
+ gập hàng ghế sau để tăng khả năng chở hàng kích thước lớn và cồng kềnh
+ cửa sổ trời
+ gương trên che nắng trước có tích hợp đèn (chị em sẽ thích hơn) chứ em chả quan tâm
+ Có VSA
+ có sấy gương chiếu hậu
+ điều chỉnh điện ghế lái tám hướng
+ hệ thống DRLs - đèn chiếu sáng ban ngày
+ hàng ghế trước lên xuống kính một chạm, bên ghế hành khách trước có cảm biến trọng lượng, chú nào thấp bé nhẹ cân dưới 29 kg thì đèn cảnh báo túi khí không hoạt động
+ 8 túi khí (hàng ghế trước, sau, hai bên)
+ khi tốc độ xe đạt trên 15 km/h xe sẽ tự động khóa hết các cửa
+ khi xe đang trạng thái khóa cửa, ấn mở cửa lần đầu trên điều khiển chỉ mở được cửa lái, ấn lần hai mới mở các cửa còn lại, điều này sẽ tăng tính an toàn hơn khi đi một mình. Ngược lại chỉ cần ấn khóa trên điều khiển sẽ khóa tất cả.
+ có 3 chìa khóa (2 chính và một phụ) chìa phụ không mở được hộc trước và thùng sau

.... đang tìm hiểu tiếp

Mời các bác đã từng chạy EX nhận xét tiếp, lúc đầu em nhằm EX-L nhưng không có hàng, nếu đặt phải tầm trên 70K nên lại thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Accord ex

Em cũng cung cấp 1 số hình ảnh, flash 360 và thông số trang thiết bị tiêu chuẩn của em EX số tay, mọi ng tham khảo nhé!
Giá tại Mỹ là 23k

http://www.autovnn.com/CarDetail.aspx?model=9&id=11

Mong là đóng góp được chút ít cho các bác tham khảo!:69::69:

Chỉnh sửa cuối:

hungfv

Xe máy
Oài, ốp sừn thấy chẳng hơn Mông nhà em là mấy :P

evnd1

Xe máy
Website
360.yahoo.com
hơi nặng chứ không phải là nặng, so với civic thì accord cảm giác nặng hơn, nhiều người nhận xét camry tay lái nhẹ nên cảm giác lái không thật.
Ngay civic đã có chế độ càng tốc độ cao thì tay lái sẽ nặng hơn sẽ lái an toàn hơn. Chưa biết Accord có chế độ này không? Đang tìm hiểu tiếp

d4e

Xe buýt
Ơ, nội thất Acc có vẻ hơi đuối nhể*-)

hungjeon

Xe hơi
Bác này nói thế nào, em cũng chạy cả Civic lẫn Accord mới rồi. Acc tay lái nhẹ hơn!
Đúng là Acc ít óp sừn.
Còn vụ châm thuốc, bác mở cái nắp đậy ở chỗ gác tay giữa xe lên nhé, sẽ thấy ngay ạ.
Cá nhân em thì thấy tầm 60k mua Acc hơi phí, em là em mua Mer. (c)

evnd1

Xe máy
Website
360.yahoo.com
Mer tầm này chỉ được dòng C thôi, cố lên tí nữa thì được C230, còn không chỉ C200, nếu tiêu chí xe gia đình thì Acc hợp lý hơn, nội thất rộng rãi hơn
Nếu ăn chơi và thương hiệu thì Mer hơn.

Hỏi chỗ bán xe nói là các xe Mỹ không có cục châm thuốc, chỉ có ổ lấy điện 12v thôi. Chả biết có đúng không, Acc này có đến 2 ổ lấy điện 12v, hộc ngay cạnh cần số nỏi rõ đây không phải là gạt tàn! Còn một hốc nữa ở ngay cạnh lỗ cắm 3,5 mm audio phục vụ AUX (lấy tín hiệu âm thanh từ bên ngoài, tỉ dụ như Ipod)

conveyor

Xe tải
Bác này nói thế nào, em cũng chạy cả Civic lẫn Accord mới rồi. Acc tay lái nhẹ hơn!
Đúng là Acc ít óp sừn.
Còn vụ châm thuốc, bác mở cái nắp đậy ở chỗ gác tay giữa xe lên nhé, sẽ thấy ngay ạ.
Cá nhân em thì thấy tầm 60k mua Acc hơi phí, em là em mua Mer. (c)
Tầm 60K thì Accord là hợp lý chứ bác. Merc được thương hiệu và option nhưng khoang lái chật lắm, phụ nữ và trẻ em dễ say. Thêm nữa 60K chỉ mua được Merc liên doanh, chất lượng cũng ko hẳn ngon. Hàng xom nhà em có em C200 đời 2008 mà năm vừa rồi cũng mất 2 lần gọi cứu hộ đến tận nhà vì xe không khởi động được. Merc C200 mà ăn xăng hơn hẳn Acc 2.4 EX-L nhà em:77::77::77:

Tầm tiền này Accord có không gian nội thất lớn nhất so với Cam LE hay Merc C đó, nhưng đúng là bản EX option hơn nghèo nàn, chẳng hơn gì Cam LE ngoài bộ lazang

power

Xe tải
Thêm nữa 60K chỉ mua được Merc liên doanh, chất lượng cũng ko hẳn ngon. Hàng xom nhà em có em C200 đời 2008 mà năm vừa rồi cũng mất 2 lần gọi cứu hộ đến tận nhà vì xe không khởi động được. Merc C200 mà ăn xăng hơn hẳn Acc 2.4 EX-L nhà em:77::77::77:
Đúng rồi, Các Bác cứ chê MER nhiều vào, để nó đỡ làm giá.
Ai cũng đem xe MER ra để so sánh làm gì để MER cứ tưởng nó là tiêu chuẩn nhất rồi.

.......

Nhưng Tôi thì cứ MER mà chơi.

hat65

Xe điện
em bổ sung thêm về độ an toàn nhé. xe bạn em ac 2008 nó vừa chạy vừa nghe đt , khi các xe phía trước phanh dồn toa thì nó phanh hơi chậm làm cho một em fiat ở phía trước bẹp cả đầu lẫn đít thế mà xe nó chỉ bị một vết xước sơn cỡ móng tay cạnh biển số thôi. xe xuất mẽo có khác các bác ạ

accord2008

Xe máy
uhm, nước sơn với lại dàn tôn áo bên ngoài xe xuất mẽo thì dày lắm bác ợ. Em đi con này 2 năm tự rửa xe với nước rửa xe chuyên dụng nên sơn nó vẫn còn bóng như xe mới. Chạy ngoài đường loang loáng chứ ko như xe trong nước, 2 năm là sơn đã mất bóng rồi.
Con EX về thì các bác thay màn hình DVD hoặc mua nguyên bộ có logo honda trên màn hình, hoặc mua rời thì nhìn nội thất nó hoành tráng lắm. Đi xe này thì ít có say xe vì nó cứng, ko hề có cảm giác bồng bềnh. Em rất hài lòng về nó, chỉ có là giá chát quá. Đến giờ tháng 8 2009 mà giá nó vẫn 62-63k chứ ko giảm.

sang24121984

Xe đạp
con em là lx-p 2.4 silver. chạy 1 năm rùi,em chưa thấy có vấn đề gì phải lăn tăn,nói chung xe khá là trẻ trung ,có phong cách,nội thất khá rộng chạy khá mượt ,tiết kiêm xăng, trung bình e đi là 9 l đến 10l (vì em ở vung tàu nên đường khá rộng rãi),máy chạy rất đã mạnh hơn con cam 2.4le trước của em mặc dù xe em chỉ có 177 sức con ngựa,con ex tới 190 hp lận.tay lái thể thao nên lái rất thực.hệ thông treo chạy > 80 xe rất là đầm không bồng bềnh nhưng cũng chính vì điều này mà em nó ít êm ái hơn em cam khi đi đường ổ gà ,ổ voi :)...Sẵn cho em hỏi mấy bác xe em cũng xuất mĩ nhưng lốp xe của em là dunlop made in us(không fai michelin)? có fải lốp xe của em bị nuột ko ko các pác?*-)

Chỉnh sửa cuối:

hungjeon

Xe hơi
Khoang lái rộng hay chật mà ng bị say thì vẫn say như thường, quan trọng là ng lái thế nào cho đỡ say thôi. Cái thiếu của Acc là kiểu dáng xe thể thao, cá tính mà lại ko có số S như Civic 2.0, chỉ có Cruise. Mà cái Cruise ko áp dụng đi trong phố đc rồi.

Bluetooth, cảm biến lùi cũng ko có nữa! Mua Acc về phải mất đến 2000$ tiền đồ chơi mất các bác nhỉ? :P
Tiện thể các bác cho em hỏi luôn Acc 08 Ex 2.4 mỹ, đi đc tầm 1 vạn, màu bạc, mới đky tháng 3 thì bán đc bao nhiêu nhỉ? Ông anh đg có nhu cầu đổi sang Genesis couple. (c)

evnd1

Xe máy
Website
360.yahoo.com
+ theo đơn đặt hàng của nhà máy thôi, có thể Bridgestone hoặc Micheline, xe em 2009 thì Michelin, có cả quyển sách nhỏ về lốp Michelin theo xe.

+ Bluetooth với phiên bản EX-L là có rồi, xe em EX chả có cảm biến lùi, chả có Bluetooth. Lắp bộ Skypine có đầy đủ hết (GPS dẫn đường, DVD, màn hình 8 inches cảm ứng, Bluetooth, Ipod, USB, SD card...) cộng thêm camera biển số chưa đến 1000 $

+ tầm xe EX 2008 chắc 55k, em đoán thế

Chỉnh sửa cuối:

hungjeon

Xe hơi
+ theo đơn đặt hàng của nhà máy thôi, có thể Britone hoặc Micheline, xe em 2009 thì Michelin, có cả quyển sách nhỏ về lốp Michelin theo xe.

+ Bluetooth với phiên bản EX-L là có rồi, xe em EX chả có cảm biến lùi, chả có Bluetooth. Lắp bộ Skypine có đầy đủ hết (GPS dẫn đường, DVD, màn hình 8 inches cảm ứng, Bluetooth, Ipod, USB, SD card...) cộng thêm camera biển số chưa đến 1000 $

+ tầm xe EX 2008 chắc 55k, em đoán thế
Bộ Skypine mà bác nói mua ở đâu vậy? Có lắp đc cho civic ko ạ?

evnd1

Xe máy
Website
360.yahoo.com
bác hỏi Longthinh audio xem, hình như màn hình này chuyên cho Accord vì nó kèm theo mặt dưỡng vừa đúng cho Accord. Hay ở chỗ là không phải bỏ đi đầu CD 6 đĩa, thêm đầu DVD có mặt ốp vân gỗ (tuy màu hơi đậm hơn)
Bỏ đi màn hình nhỏ nhưng lại thêm màn hình cảm ứng 8 inches, vẫn tích hợp được FM, AM, mất đi một số chức năng nhỏ như hiển thị tên bài hát, thư mục....
Chú ý với hệ thống audio có mã code riêng nên lúc lắp không để ý thì lắp cũng khoai phết

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
em tưởng bản EX-L có sẵn mấy cái xanh xanh kia roài chứ ợ. Có loại có/không có cái đỏ đỏ kia thôi chớ nhỉ*-)

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com

Honda Accord Coupe mới từ mẽo về đây... đeo luôn biển sứ quán mẽo đấy ợ...

chỉ có 25k thui nhé....

con này về Ta chắc nó cũng phải tầm 60k mất..

Chỉnh sửa cuối:

quydu

Xe hơi
em ACC coupe này đẹp quá nhỉ, bác có tí nội thất, tính năng thì post thêm cho em chiêm ngưỡng tí, mà có bác nào biết chính xác rổ giá em nó ko ợ?