Mù Cang Chải, sao em cứ mê mải?

Suzz

Xe điện
Người OF
Nếu đi Sapa chơi thì đi như bạn cũng được. Rồi từ Sapa qua Ô quy hồ về Thân Thuộc, Than Uyên, MCC, Tú Lệ. Kinh nghiệm đi tàu gửi xe máy thì mình hem bít vì chưa đi như thế bao giờ.

Nếu đi MCC không thì có cách này đi nhàn tênh (nhàn hơn tự đi ô tô của mình tự lái). Bạn đi như này nhé:

16h ở bến Giáp Bát or Mỹ Đình có xe giường nằm đi Lai Châu. Ra đó mua vé đi đến Tú Lệ (hình như 220k thì phải). Đến Tú Lệ tầm 1h sáng. Nghỉ ở nhà nghỉ Phố Núi hoặc cái nhà nghỉ gì đó tên là Mười thì phải 150k/ngày (nhà nghỉ này mới xây đẹp hơn xịn ơn sach hơn nhà Phố núi). Sáng dậy thuê xe máy 150k/ngày (khéo miệng thì 100k) tự đổ xăng. Rồi từ đó cứ rong ruổi từ Tú Lệ sang MCC đến chiều quay lại Tú Lệ.

Lúc về thì dặn xe hôm trước mình đi qua Tú Lệ họ đón. Nhưng trưng chắc thì mua vé chiều về, mua bằng giá từ Lai Châu (330k) để họ giữ chỗ cho, vì chiều về người từ Lai châu về HN đông lắm. 11h đêm họ đón mình. Lên xe ngủ 1 giấc, 5h sáng về đến Big C. Đi nhàn tênh, mà lại cực rẻ.
Đi thế này hay mà lại nhàn đỡ mệt nhỉ

Tourcare

Xe tăng
Mấy cụ raotro đi về chưa ? up ảnh cho bọn em ngó với nào:-*

raotro

Xe container
Còn cái lày có tí nghệ thụt:

7663A18

Xe tăng
Còn cái lày có tí nghệ thụt:
chiều tối t7 22/9 em gặp đàn vịt của cụ raotro chạy hường từ MCC đến ngã ba Kim.
chương trình của các cụ tiếp thế nào ạ? em dự là về Tú Lệ ngủ
ảnh này em chụp trước cụ vài phút, trước khi đám mây ngũ sắc lặn mất

raotro

Xe container
chiều tối t7 22/9 em gặp đàn vịt của cụ raotro chạy hường từ MCC đến ngã ba Kim.
chương trình của các cụ tiếp thế nào ạ? em dự là về Tú Lệ ngủ
G]
Nhà cháu đêm đó ngủ Đèo Khau Phạ xơi cá hồi...hôm sau tìm đường xuống suối offroad kiểu đầu đất.

vungocanhxd

Xe tăng
Cất bước đi là mọi thứ ở dưới chân ta...Nhưng ai đủ can đảm để cất bước đi đây mợ Dím...Thế là ta lại cứ lặng lẽ đi lặng lẽ trải nghiệm, con đường còn rất dài...rất dài, cuộc sống còn bao điều khám phá...thế giới còn rộng lớn hơn tất cả những gì ta hình dung về nó...Và rồi ta lại lặng lẽ đi...
(Đi trong đường chiều...)

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Thế cụ đã xin số cô chủ xinh đẹp chửa chồng ở đấy chưa ;;)
Nhà cháu cũng ở Khaupha, không khí ở đấy trong lành, mát lạnh , sướng hơn ở Tú Lệ dù phòng ốc thì hơi kém so với ở dưới kia.
Nhà cháu đêm đó ngủ Đèo Khau Phạ xơi cá hồi...hôm sau tìm đường xuống suối offroad kiểu đầu đất.

tung_ey

Xe tải
Xem ảnh đúng là mê mải quá, cho em hỏi khoảng giữa tháng 10 thì Mù Căng Chải còn lúa chín không vậy các cụ / mợ?

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cất bước đi là mọi thứ ở dưới chân ta...Nhưng ai đủ can đảm để cất bước đi đây mợ Dím...Thế là ta lại cứ lặng lẽ đi lặng lẽ trải nghiệm, con đường còn rất dài...rất dài, cuộc sống còn bao điều khám phá...thế giới còn rộng lớn hơn tất cả những gì ta hình dung về nó...Và rồi ta lại lặng lẽ đi...
(Đi trong đường chiều...)
Cụ lại đi đâu vậy?

cxcanh

Xe buýt
Xem ảnh đúng là mê mải quá, cho em hỏi khoảng giữa tháng 10 thì Mù Căng Chải còn lúa chín không vậy các cụ / mợ?
Giữa tháng 10 thì may ra còn gốc dạ cụ ạ.
Em vừa đi hôm qua mà nhiều chỗ đã gặt xong rồi.
Gửi các cụ một cái em chụp trưa ngày hôm qua

ngthenam

Xe buýt
Giữa tháng 10 thì may ra còn gốc dạ cụ ạ.
Em vừa đi hôm qua mà nhiều chỗ đã gặt xong rồi.
Gửi các cụ một cái em chụp trưa ngày hôm qua
Cụ ơi, theo tình hình cụ đi hôm qua thì ngày 6,7/10 còn điểm nào chưa gặt không cụ. Đợt này e không bố trí được thời gian nên ngồi hóng mà nóng ruột quá :((

cxcanh

Xe buýt
Cụ ơi, theo tình hình cụ đi hôm qua thì ngày 6,7/10 còn điểm nào chưa gặt không cụ. Đợt này e không bố trí được thời gian nên ngồi hóng mà nóng ruột quá :((
Có lẽ còn một chút Tú Lệ và La Pán Tẩn. Tuần này và tuần sau còn có hy vọng cụ ạ.

raotro

Xe container
Thế cụ đã xin số cô chủ xinh đẹp chửa chồng ở đấy chưa ;;)
Nhà cháu cũng ở Khaupha, không khí ở đấy trong lành, mát lạnh , sướng hơn ở Tú Lệ dù phòng ốc thì hơi kém so với ở dưới kia.
Em Hương, nhà ở khu Gang Thép Thái Nguyên. Số thì cháu có nhưng ứ public.=))

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thằng Viking mà ko dặn trước khéo hôm đó nhà cháu quay ngang xe chân dốc để lão giảm tốc độ...=))
Đang lao dốc ầm ầm, thỉnh thoảng lại có con Vịt nhao lên, lại phanh gấp, nép sát vệ đường. 2 con đầu chưa thấy giề, con thứ 3, 4 bắt đầu khó chịu, mịe, gọi ông Viking phàn nàn thì ông này tý làm cho mềnh phát ngay góc cua, đám Vịt này phi king thật :))

Tourcare

Xe tăng
Cụ up giúp em mấy cái biển số hội nhà Vịt lên đây đê, sau em biết còn tránh :))
Cụ namcuif chụp được mấy cái ảnh đẹp quá, like mạnh :D
Đang lao dốc ầm ầm, thỉnh thoảng lại có con Vịt nhao lên, lại phanh gấp, nép sát vệ đường. 2 con đầu chưa thấy giề, con thứ 3, 4 bắt đầu khó chịu, mịe, gọi ông Viking phàn nàn thì ông này tý làm cho mềnh phát ngay góc cua, đám Vịt này phi king thật :))