Mùa Hoa Phượng về Việt Nam

ThomasThang

Xe điện
Về nhà hôm nay đúng 1 tuần mà chưa quen lại giờ ngủ, càng già càng khó, nay mới bắt đầu thớt này, nhưng cũng xin từ từ vì hình ảnh nhiều quá ko soạn xuể.

Em quy hoạch mỗi năm đi VN 1 lần cho đến khi hết sức và hết tiền (sau đó chắc về kiếm chổ nghỉ hưu luôn!) năm nay xoáy vào ngày chợ tình Khâu Vai, nhưng toàn bộ kế hoạch sụp đổ vì chuyện gia đình và sức khỏe ông bạn Sai Gòn. Đã sắm cái vé máy bay rồi cũng đành lên tàu, vừa đi vừa tính lại đường đi. Rốt cuộc cũng đi đc 1 chương trình khá vừa ý. 3 tuần đặt bản doanh là hotels Hà Nội và Sài Gòn

Hà Nôi

Lào Cai

Chùa Hương

Từ Hà Nội: Thái Bình, làng nghề linh tinh.

Sài Gòn

Vũng Tàu

Mũi Né

ThomasThang

Xe điện
Sửa soạn đáp xuống Nội Bài. Chuong trình em đi dáp Nội Bài, tự túc vào Sài Gòn và bốc từ Tân SƠn Nhất

Ngày về ông Hải quan Mỹ hỏi em "Anh đi VN nhiều lần..." (4 lần trong 4 năm) em bảo "Ờ, đi chơi", nó tiếp "Thăm gia đình?" em bảo "Gia đình tui bên này hết". HQ Mỹ nó ko nói dư lời, nó hỏi nghe vớ vĩn nhưng là bài bản hết. Nó để ý 3 mục, 1 là khủng bố, 2 là ma túy, 3 là buôn người va buôn tiền (chuyển tiền bất chánh), mà 3 bố này lại thường dùng máy bay.
Em đi VN nhiều lần ai cũng ko tin lý do em đi chỉ vì em khoái đi, cho dù em ko giàu có, vì hạng người này khá hiếm. Ai cũng nghĩ mày đi kiếm gái, hay mày đi làm ăn mà dấu hay là gì gì... khac khó nói, v.v... it ai trừ người thân tin mình đi vì VN là... xứ của mình!

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
Welcome, bác Thang đã trở lại, lợi hại hơn xưa :D

ATO

Xe tải
Tiếp tục đi cụ chủ, em rất thích các bài của cụ.

ThomasThang

Xe điện
Welcome, bác Thang đã trở lại, lợi hại hơn xưa :D
Cụ Audioto e quá tiếc là khong gặp đc cụ và 1 vài cụ khách thường xuyên khac của e, ngoài 4 cụ e mang theo tin tức trên giấy, lý do chính là vì ko lên mạng và chương trình đi đứng lung tung ko làm chủ đc. Thôi xin tặng cụ các hình nhưng ngày lang thang phố cổ của e vậy, hẹn sang năm.

Hà Nội là đầy đối tượng chụp hình, chụp mãi ko chán, em thì thấy HN qua mắt thằng từ xa đến nên nghĩ các cụ có thể cho là lạ chứ chủ đề này chắc là không mấy mới, có thể chán.

Tản mạn nhưng gom từng nhóm

cumina

Xe tải
''mình đi vì VN là... xứ của mình!''
like mạnh cho cụ!

ThomasThang

Xe điện
Đên Hồ Gươm. Hà Nội mùa hè nóng vật người

CỬU VĂN LONG

Xe container
Cụ về HN chơi kín tiếng nhể, chả thấy báo ae gì cả ?

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Yêu cuội nguồi ai cũng thế. ghét các con sâu trong nước ai cũng như ai. Chào mừng cụ trở về Quê hương

adidas_hn_man

Xe tăng
ảnh đẹp nhẩy,,,,,,

ThomasThang

Xe điện
Đêm Hồ Gươm. Đêm nào lưu lại Hà Nội cũng phải ra đây và ăn vạ Highland cà phê, em sẽ kể lần thứ nhất mò lên bị 1 em đứng dưới cầu thang xí gạt khá bỉ ổi (nhưng ko làm giảm tình cảm của e với người HN tí nào).
1 chai Hà Nội hay ly cà phê, cà phê tại Hà Nội là số một VN - tại Sài Gòn cà phê lạt như nước ốc, cho dù cùng thương hiệu mà lạ

ThomasThang

Xe điện
Cụ về HN chơi kín tiếng nhể, chả thấy báo ae gì cả ?
Có cụ ah, về Sài Gòn lê lết mấy hôm nữa kia (nhưng lên đường rồi thì ko lên mạng). Sẽ thi đấu với cụ vài hình Mũi Né nhế, xin chờ

CỬU VĂN LONG

Xe container
Có cụ ah, về Sài Gòn lê lết mấy hôm nữa kia (nhưng lên đường rồi thì ko lên mạng). Sẽ thi đấu với cụ vài hình Mũi Né nhế, xin chờ

Hay quá, tks cụ Thắng nhiều, nhớ đừng quên cho ae măm món này nhóe :D

CỬU VĂN LONG

Xe container
em sẽ kể lần thứ nhất mò lên bị 1 em đứng dưới cầu thang xí gạt khá bỉ ổi (nhưng ko làm giảm tình cảm của e với người HN tí nào).

cụ bị đánh lừa gì đấy - em tò mò quá ?

Civic TN

Xe lăn
Bài cụ Thomas thì e lại vào ngắm ảnh ạ

ThomasThang

Xe điện
cụ bị đánh lừa gì đấy - em tò mò quá ?
Em có chụp hình bang hiệu nó, nhưng nghĩ thôi, 1 tha thứ. Số là em đến chân cầu thang lên building Aldo đó luc tối kiếm gì ăn ngoài các món chả ra gì ngoài nhà hang thủy tạ, thì thấy có cô em xinh xinh mặc đồng phục đứng đó (có cả bàn menu như truoc các quán khác, nhưng là chân cầu thang cho 1 số nhà hang trong đó có Highland). Em hỏi lên Highland caphe ngõ này hả cô. Cô em bảo là HC đóng cửa rời (mới 8 giờ tối) mời chú lên đây và chỉ nhà hang kia hút vào trong sau.

Đói bụng em bảo thì đi, cô xeng ra truoc bước và nói theo cô, em thích leo thang nên chon cầu thang nhưng cô bảo nên vào thang máy. Thang máy này vào cửa sau cảu nhà hang nọ. Em vào ăn và lam chai Ha Nội hóng mát, ngăm nghía hồ.

Khi ra về em ra cửa trước: bên kia hành lang là ca phe Highland, mở cửa!

Còn nữa, đang khi uống bia thì em bỏ bàn, luc này vắng, bước qua cách đó 2 bàn để chụp tấm hình (máy nhỏ bỏ túi) và đứng đó lâu lâu. Người đưa hóa đơn lại đưa tận tay em và chỉ vào quay trả tiền, em vào trả tiền và bỏ ra - trả tiền rồi thì bỏ ra, tự nhiên mà. Đi một chốc mới biết là bỏ quên bao thuốc Mỹ mới bốc (mua từ nhà, bên này 7.5 đồng My) và máy quẹt trên bàn, trở lại hỏi thì ko ai biết!

Cũng mừng là hôm đó quên luôn tiền bàn (tip, e thuong tip 1 đô chổ nào cũng thế) vì trả tiền ở quầy.

giangsuki

Xe ngựa
Đang xem thớt của cụ mà tự dưng có ông Vườn Xoài vào quảng cáo vớ vẩn

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhớ quá mùa hoa phượng, nhớ bạn bè, nhớ thầy cô, nhớ trường lớp, nhớ những đêm học ôn thi miệt mài, nghi lại thấy con người ta thật khổ, trẻ thì suốt ngày phải học, lớn lên lại phải lo cơm áo gạo tiền, lúc già rồi có tí ti thì lại chẳng ăn được gì