[Funland] Mùa hoa sữa lại tràn về, sợ hãi

pacuapin

Xe buýt
Cá nhân em thấy Hoa sữa thơm và là đặc trưng của Hn, HN mà thiếu mùi hoa sữa hết lãng mạn.

Kitcat

Xe container
Mợ biên vội chăng? Đêm hoa sữa nó toả khí cacbonic, để trên cây thì được chứ hái đem vào phòng thì mùi ngạt lắm ạ.
Hì dạ, em viết nhầm đấy ạ :)
Ở trên có cụ trích clip bài hát hoa sữa mà ảnh thì người làm clip cho nhầm ảnh hoa Sưa kìa.
C02 của 2 bông hoa toả ra không đủ làm nhức đầu đâu ạ, em đoán là tại mùi nó bị nhốt trong không gian hẹp, nên mới liên tưởng tới cái oto.
Chứ nhà em thủa đấy gió lùa trên dưới, cắm cả mấy lọ loa to đùng cũng không xi nhê gì á mợ.

hungnn.vn

Xe buýt
Ui mợ mang cả hoa sữa lên oto cơ ạ? Người đấy rất chiều mợ đấy Trang ạ!
Em nhớ hồi xưa lắm rồi, lần đầu tiên có người trồng cây vú sữa ở gần nhà em. Đêm em đòi ông anh hái cho mấy bông ngửi thử. Ông ý vặt cho 2 cành, đến tối đi ngủ nhức đầu quá em phải lén bỏ ra cửa, không dám vứt đi, sợ ông ý giận :))
Em cũng không sợ mùi hoa sữa nhé, ăn uống chơi dưới gốc hoa sữa nở bt.
Vú sữa vs cây hoa sữa là 2 loại cây khác nhau chứ mợ nhỉ? Hình như hoa vú sữa thì cháu chưa dc ngửi thử bao h. Còn hoa sữa thì trước gần nhà cháu có 1 cây (cách độ 30-50m thì phải). Đến mùa đặc biệt là buổi tối là nhức đầu ko chịu dc. Nhà cháu ở quê lại ko có thói quen đóng cửa kín mít nên buổi tối nhiều khi nhức hết cả đầu ngủ cũng khó. Khổ cái là ở nhà 4 người chỉ có bố cháu ko dị ứng vs mùi hoa sữa, còn mẹ và chị cháu vs cháu thì cứ gọi là tê lê phê :)).

capcha

Xe buýt
Ít thì còn ngửi dc chứ khu nào mà tầm 4-5 cây thôi là khó chịu rồi. Thoang thoảng thôi thì thơm đặc trưng dễ chịu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hì dạ, em viết nhầm đấy ạ :)
Ở trên có cụ trích clip bài hát hoa sữa mà ảnh thì người làm clip cho nhầm ảnh hoa Sưa kìa.
C02 của 2 bông hoa toả ra không đủ làm nhức đầu đâu ạ, em đoán là tại mùi nó bị nhốt trong không gian hẹp, nên mới liên tưởng tới cái oto.
Chứ nhà em thủa đấy gió lùa trên dưới, cắm cả mấy lọ loa to đùng cũng không xi nhê gì á mợ.
Hoa sữa hái xuống mà cho vào phòng ban đêm thì mùi nó rất ngạt mợ ạ, một đứa đã từng cho hay :)). Còn hoa sữa cho vào oto khác ạ :D.

j23

Xe container
Năm nay em thấy ra muộn, mọi năm tầm 2 tuần cuối T9 đầu T10 là kinh hoàng :D

Kitcat

Xe container
Vú sữa vs cây hoa sữa là 2 loại cây khác nhau chứ mợ nhỉ? Hình như hoa vú sữa thì cháu chưa dc ngửi thử bao h. Còn hoa sữa thì trước gần nhà cháu có 1 cây (cách độ 30-50m thì phải). Đến mùa đặc biệt là buổi tối là nhức đầu ko chịu dc. Nhà cháu ở quê lại ko có thói quen đóng cửa kín mít nên buổi tối nhiều khi nhức hết cả đầu ngủ cũng khó. Khổ cái là ở nhà 4 người chỉ có bố cháu ko dị ứng vs mùi hoa sữa, còn mẹ và chị cháu vs cháu thì cứ gọi là tê lê phê :)).
Em viết sai cụ ạ là hoa sữa ạ, chả hiểu đầu óc để đi đâu nữa :)) , chắc em bị thèm ăn vú sữa đấy ạ!
:D Khổ thân cụ, đối diện nhà em cũng có cây hoa sữa, mà nhà em chả bao giờ thấy mùi bay sang, em lại thấy lấy làm hơi tiếc đây.
Hoa sữa hái xuống mà cho vào phòng ban đêm thì mùi nó rất ngạt mợ ạ, một đứa đã từng cho hay :)). Còn hoa sữa cho vào oto khác ạ :D.
Vâng ạ :D

Fiat2007

Xe buýt
Thưa các cụ, như tiêu đề ạ, ko biết khu nhà các cụ ở HN thế nào chứ nhà e mấy hôm nay sặc mùi hoa sữa, kinh khủng cả phố ạ. Mùa đông phải bật điều hòa để ngủ mới bớt mùi kinh khủng, đau đầu này. Ko hiểu cụ chủ tịt thành phố chỉ đạo trồng cây thế nào chứ cứ hoa sữa thế này thì khách tây ba lô nó chạy hết
Nhà cháu bị dị ứng với Hoa sữa khủng khiếp luôn. Chạy thể dục qua chỗ có cây hoa sữa là y rằng không thể thở nổi luôn, sao các cụ khác có thể hợp vs loài hoa này thía nhể???

RAVA

Xe ba gác
-Trc ngõ nhà e có 1 cây hoa sữa, cây rất cao và thân thẳng đứng, có lẽ tuổi của nó cũng phải đc gần trăm năm rồi? Ở phố e những cây to cùng thời với nó như xà cừ, bàng...thì qua những trận gió bão cũng đổ hết rồi, chỉ còn lại mấy cây hoa sữa thôi. Mà nó cách cái cửa sổ phòng ngủ nhà e có mấy mét mà e chả mấy khi ngửi thấy mùi hoa sữa, có lẽ là vì tán nó cao quá chăng?:-?

Ms.Bui

Xe buýt
Em lại thích mùi hoa sữa, chắc vì trước ngõ nhà em có 1,2 cây to thôi nên sáng sáng xách xe đi làm là em lại thấy thích cái mùi thơm của nó

hieu78

Xe tăng
quen ngửi những mùi khác thì ngửi hoa sữa kinh là đúng rồi :D năm nay tháng 5 trái khoáy ra 1 đợt, nên đúng mùa cũng ít hơn hay sao ý các bác ạ

hungnn.vn

Xe buýt
Em viết sai cụ ạ là hoa sữa ạ, chả hiểu đầu óc để đi đâu nữa :)) , chắc em bị thèm ăn vú sữa đấy ạ!
:D Khổ thân cụ, đối diện nhà em cũng có cây hoa sữa, mà nhà em chả bao giờ thấy mùi bay sang, em lại thấy lấy làm hơi tiếc đây.
Nhà cháu đúng chiều gió là cây hoa sữa -> nhà cháu nên hứng đủ mợ ạ. Mợ hãy thấy may mắn vì mùi ko bay sang nhà mợ đi, vì mợ cũng ko chịu dc mùi hoa sữa mà đúng hướng gió thì ong đầu cả ngày đấy ạ ;)). Thích ngửi thì thi thoảng chủ động ra gần đấy hơn hẳn việc thụ động bị ngửi chứ ạ :)).

nguyentinh89

Xe đạp
Thực ra thì khổ mấy bác nhà cạnh mấy hàng hoa sữa thôi, chứ cứ phóng xe qua như em thì mùi thoang thoảng trời thu khá dễ chịu. gần chỗ em cũng có mấy hàng nhưng em ở chung cư tít trên cao nên chả nghe thấy gì, chạy thể dục qua thấy mùi thoang thoảng cũng nhẹ nhàng thư thái.

Nhiều người không chịu được mùi hoa sữa nhỉ. Em thì ngược lại, tối tối vẫn ngồi trà đá dưới một dãy hoa sữa, bà bán nước kêu ầm ĩ, em cứ cười hềnh hệch bảo thơm thế :))
Cụ nên cẩn thận ko có ngày bà ấy cho ăn ghế :))

Lthanhthe5s

Xe tải
Thực ra thì khổ mấy bác nhà cạnh mấy hàng hoa sữa thôi, chứ cứ phóng xe qua như em thì mùi thoang thoảng trời thu khá dễ chịu. gần chỗ em cũng có mấy hàng nhưng em ở chung cư tít trên cao nên chả nghe thấy gì, chạy thể dục qua thấy mùi thoang thoảng cũng nhẹ nhàng thư thái.
Em cũng cực thích nhé. Mùi thoang thoảng dễ chịu quá. Đi xa sẽ nhớ về mùi hoa sữa hà nội là chắc.

pifather

Xe hơi
Trước em thấy có đợt chuyển cây hoa sữa này ra trồng ở bãi rác. Sao ko triển khai cho toàn bộ thổ đu nhể?

Ba chục

Xe hơi
Trước e hay đi làm qua khu Trung hòa nhân Chính đến Nguyễn Chí Thanh, nghe mùi hoa sữa nồng nàn trong buổi sớm thấy nhẹ nhàng bình yên, yêu đời lắm. Nhà e ở vùng ven xa xôi nên chỉ đi về đây hít hà chút hương thơm chứ ko có điều kiện phố lớn trồng hàng hoa sữa để mà nhức mũi như các cụ. Khu nhà em trồng sấu, chả có mùi gì. Chỉ thấy mùa hè ve kêu ra rả, đông đến lá rụng đầy cửa

Thanghe

Xe buýt
Thưa các cụ, như tiêu đề ạ, ko biết khu nhà các cụ ở HN thế nào chứ nhà e mấy hôm nay sặc mùi hoa sữa, kinh khủng cả phố ạ. Mùa đông phải bật điều hòa để ngủ mới bớt mùi kinh khủng, đau đầu này. Ko hiểu cụ chủ tịt thành phố chỉ đạo trồng cây thế nào chứ cứ hoa sữa thế này thì khách tây ba lô nó chạy hết
Sao bẩu hoa sữa đẹp lắm, đã đi vào thơ ca ròi kkk

DaDieuchienxu

Xe container
Cuối mùa rồi cụ. Đây là một trong những đợt cuối cùng rồi. Hoa sữa nhanh nở chóng tàn.
Thay mặt họ hàng nội - ngoại 2 họ nhà Hoa sữa, xin gửi mợ giấy chứng nhận fan dzuột.:))
Chỉ nhìn thấy từ "Hoa sữa", mợ đã phóng vào chiếm ngay căn mặt tiền tầng 2!:))

accord1992

Xe tăng
gớm, em tưởng mùi HOI SỮA