[Funland] Mua nhà nhưng hàng xóm không cho đi lối đi chung

Xe nội lước

Xe container
Không ạ , e mời các cụ hàng xóm về quê em thưởng thức tại chỗ luôn cho nó tươi cụ ạ !
Cụ chơi thế mà gặp xóm em là toi đấy. Cả xóm sàn sàn 28 đến 45. . Có duy nhất cụ trưởng xóm gần 8 trục thì lại ăn quà háu nhất..gặp cụ này cứ xơi ráo mồm là lại đòi quà, khổ lại lái xe vẫn tốt chứ 🤣🤣

Dr Thanh Bùi

Xe container
Cụ chơi thế mà gặp xóm em là toi đấy. Cả xóm sàn sàn 28 đến 45. . Có duy nhất cụ trưởng xóm gần 8 trục thì lại ăn quà háu nhất..gặp cụ này cứ xơi ráo mồm là lại đòi quà, khổ lại lái xe vẫn tốt chứ 🤣🤣
Quà quê Quất Lâm nhà e nó cũng bình dân thôi cụ . 1 gói quà ở phố khéo bằng quà quê e mời cả xóm ấy chứ

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Vâng , dẹp hết đôi năm nay rồi . Mấy cụ phía trên chưa update nên cứ đòi quà QL .
Giờ về NĐ thì có sang Hải Thịnh thì may ra .
Cụ dân NĐ e nghĩ phải nắm chắc quy hoạch đặc sản này để bổ sung thông tin cho các cụ khác ko chén nhầm đặc sản chứ 🤣

Ledung17

Xe tải
Dạ lối đi mới trước kia do các hộ góp tiền làm nhưng chủ đất đi ngõ 204 nên ko góp đến 2017 nhà nước có làm lại ngõ này ạ
Họ ko cho cụ đi chung là đúng rồi, lúc mua ko tìm hiểu kĩ, giờ thì phải mềm và xin mua quyền đi chung

fxxevolution

Xe hơi
Khi lối xóm mọi người chung tay đóng góp thì đóng cửa nhà mình lại. Đến khi cần thì thơn thớt mở cửa sang xin. Ko xin đc thì giở mặt chầy cối!
Xong lại còn lên khoe mới tài 🤭

Thật là bẩn ko bàn phím nào tả xiết :))
Nhẽ, Bẩn cũng nên có Giấy Chứng Nhận!
Kiểu như, Bẩn truyền thống, Bẩn gia truyền, Bẩn chuyên ngành... đại loại thế >:)
Dạ chủ cũ bán cho một người và em mới mua cụ ạ

fxxevolution

Xe hơi
Và thêm một vấn đề nữa 4 nhà phản đối trong ngõ đó đều không có sổ chỉ mỗi 3 nhà chủ đất cũ bán là có sổ các cụ ạ

coquay

Xe container
Đọc nhiều bài thấy mua đất ở mấy khu vùng ven toàn dính phải những việc ko đâu lằng nhằng mất thời gian

duytrong

Xe lăn
Sống cạnh ông hàng xóm hà tiện như cụ cũng chán, xóm họ cùng đóng góp để đường xá sạch đẹp văn minh hơn, mỗi nhà một tay một chân thì nó sẽ dễ và vui vẻ, gặp đúng ông bẩn bựa.
Khi họ làm mình ở dãy trước không liên quan họ không mời thì tham gia thế nào, khi mình cần thì mình có lời đàng hoàng họ không đồng ý chứ mình có bảo không đóng góp đâu, ông nói như ccc.

duytrong

Xe lăn
Cụ làm vậy hơi bựa, lúc người ta làm thì cụ né, lúc cần thì lại giở trò không hay, nếu họ cứ làm rắn thì cụ cũng oải đấy. Chỗ em ngõ chung, nhà đằng trước chia đôi nhà quay ra sau, ngõ em kiện mãi không được mặc dù mang tên là ngõ chung nhưng thực tế thuộc 2 khu tập thể khác nhau. Nhà đó đút tiền nên vẫn chia đôi nhà được, họp hành với ngõ em còn giở giọng, tưởng thoát ai dè đợt rồi dek tách được sổ đỏ vì vẫn vướng đơn, lại họp xin, lần này nhũn lắm, đám phường với dân phố còn gọi cả ngõ gây áp lực nhưng ngõ em vẫn dek đồng ý
Nhà mình mặt tiền không liên quan, không di không dùng khi làm họ không mời gọi, khi cần mình ý kiến đóng góp thế chưa được à.

duytrong

Xe lăn
Đây là cụ ở đó rồi, mặt cụ cũng dày nữa, cụ thớt chân ướt chân ráo mới đến, có gọi phường đến thì cũng chỉ hòa giải nộp tiền thôi.
Cái đường sau là đường chung nhưng mình không dùng đến vì mình ở dãy mặt đường, nếu không có xe thì không bao giờ dùng đến, vậy khôngblieen quan và họ cũng không mời mình làm, nhưng lúc cần mình cũng ý kiến đóng góp, họ cậy họ đổ bê tông lên đường chung không cho mình dùng, dày cái gì.