Tin tức Mua Ô tô điện VinFast và sạc ở đâu

namphong12

Xe container
Ý em là cái gì cũng có 2 mặt. Thuê pin thì đỡ được khoản bỏ ra ban đầu nhưng cái xe cảm giác ko là tài sản của chính mình. Nếu 1 ngày đẹp trời 2 bên ko đạt được thỏa thuận về việc thuê pin thì cái xe lúc đó chỉ là đống sắt vụn ko thể sử dụng được.
Cụ lại sang chuyện a V giàu. Và người mua xe toàn người khôn hết 😀
Giờ vẫn có người tin người khác bỏ tiền ra kinh doanh vì cái tâm chứ ko vì lợi nhuận là trường hợp rất hiếm và quý đấy 😄
Vậy cụ bỏ tiền ra mua xe hãng khác. Chẳng may pin hỏng ra hãng báo giá quả pin =75% giá trị xe thì cụ làm thế nào. Có mua không hay kéo xác xe về. Làm gì có ràng buộc gì.

ngựa thồ

Xe tăng
Vậy cụ bỏ tiền ra mua xe hãng khác. Chẳng may pin hỏng ra hãng báo giá quả pin =75% giá trị xe thì cụ làm thế nào. Có mua không hay kéo xác xe về. Làm gì có ràng buộc gì.
- 75% giá trị xe mới: cụ thử liệt kê vài dòng xe điện phổ biến đang bán trên thị trường TG có pin chiếm 75% giá thành xe :)
- 75% giá trị xe cũ sau 5-10 năm sử dụng thì cũng bình thường đấy chứ. Nếu không nhầm thì Kia, Hyundai họ bảo hành pin 7-8 năm gì đó :)

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe container
- 75% giá trị xe mới: cụ thử liệt kê vài dòng xe điện phổ biến đang bán trên thị trường TG có pin chiếm 75% giá thành xe :)
- 75% giá trị xe cũ sau 5-10 năm sử dụng thì cũng bình thường đấy chứ. Nếu không nhầm thì Kia, Hyundai họ bảo hành pin 7-8 năm gì đó :)
Tất nhiên không hãng nào có pin =75% giá xe cả. Em chỉ lấy ví dụ thế. Cụ thuê pin có hợp đồng có cam kết mà vẫn ko tin sợ sau này hãng tăng giá . Thế cụ mua xe của hãng khác họ có cam kết giá thay thế cục pin khi chẳng may cục pin đó hỏng không. Hay lúc đó hãng nó hét giá nào cụ cũng chịu.
Vinfast bảo hành 10 năm thì hợp đồng thuê pin ít nhất cũng phải 10 năm chứ.
Thôi en ko tránh luận nữa. Không có người gọi em là Vin no.

Maianh house

Xe hơi
Tất nhiên không hãng nào có pin =75% giá xe cả. Em chỉ lấy ví dụ thế. Cụ thuê pin có hợp đồng có cam kết mà vẫn ko tin sợ sau này hãng tăng giá . Thế cụ mua xe của hãng khác họ có cam kết giá thay thế cục pin khi chẳng may cục pin đó hỏng không. Hay lúc đó hãng nó hét giá nào cụ cũng chịu.
Vinfast bảo hành 10 năm thì hợp đồng thuê pin ít nhất cũng phải 10 năm chứ.
Thôi en ko tránh luận nữa. Không có người gọi em là Vin no.
Cụ yên tâm sẽ có phương án thuê cả xe, cả pin cho cụ.

sorciere_vn

Xe buýt
Tesla đã có đối thủ xứng tầm mà không biết ?

Fiat_ELX

Xe điện
Phải có hợp đồng chứ. Có thuê miệng đâu.
Tất nhiên hợp đồng, nhưng ví dụ Vinmart, cụ ký nhà cung cấp với VIN ok, ngon lành được vài tháng, sau họ bán cho Massan, nếu sản phẩm trùng với Massan thì cụ rất khó khăn trong việc cung cấp tiếp, ấy là em ví dụ thế thôi.

namphong12

Xe container
Tất nhiên hợp đồng, nhưng ví dụ Vinmart, cụ ký nhà cung cấp với VIN ok, ngon lành được vài tháng, sau họ bán cho Massan, nếu sản phẩm trùng với Massan thì cụ rất khó khăn trong việc cung cấp tiếp, ấy là em ví dụ thế thôi.
Nguy cơ thế thì ngay cả chính phủ cũng có thể giải tán.

ngựa thồ

Xe tăng
Cụ tranh luận đến đây đã thể hiện sự "hiểu biết" rồi đấy :)
Nếu ở nước ngoài chính phủ giải tán, thành lập CP mới mà xí xóa, rũ bỏ được hết các khoản nợ, vay, trách nhiệm abc.... thì TG này chẳng ai nợ ai 🙂

namphong12

Xe container
Cụ tranh luận đến đây đã thể hiện sự "hiểu biết" rồi đấy :)
Nếu ở nước ngoài chính phủ giải tán, thành lập CP mới mà xí xóa, rũ bỏ được hết các khoản nợ, vay, trách nhiệm abc.... thì TG này chẳng ai nợ ai 🙂
Em chịu thua.

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Thua là đúng thôi ! Lý luận trên cơ sở cảm tính , không đủ chặt chẽ và không thuyết phục
Cũng như hãng xe , không có nền tảng cơ bản , chưa có đầu tư sâu vào nền tảng con người , cán bộ, chuyên viên kỹ thuật , mà chỉ có cơ sở hạ tầng tự nhận là nano mét , tự phong cho mình ngang cơ hãng này hãng kia
Và chỉ biết đi thuê , đi mua, thì lỗ hổng rất lớn và không thể sửa chữa ở ngay chính lý thuyết kinh doanh , và cách lãnh đạo công ty của họ , đặc biệt thời nay thế giới đã quá phát triển , thông tin rất nhanh , và khá đầy đủ , dù có rất nhiều thông tin ảo mục đích riêng , không còn kiểu như ngày xưa , ông chủ biết tất , hiểu tất , và áp đặt cho người lao động , dù là lao động chân tay hay lao động chất xám !
Bởi thế , Cho dù họ tô vẽ thế nào đi chăng nữa cũng không có thực tế !

Keep

Xe điện
Cái này là bài toán kinh tế của họ thôi chứ thiện chí gì đâu nhỉ, nếu tính cả pin thì chắc chả ai quan tâm để mua vì đắt lòi.
Cứ để giá 5xx thì người dân còn tìm hiểu hay tính toán để mua chứ làm giá cả pin thì thôi đi xe xăng cho lành.
Đi xe xăng vẫn lành hơn xe điện mà bác

Keep

Xe điện
Thế sau này VF tăng giá thuê pin theo lộ trình. Vd lên thành 2.5tr/1.400km, các cụ chê đắt, ko thuê nữa. VF sẽ thu pin về, lúc đó các cụ giữ lại cái xác xe để ngắm hay đi mua pin của hãng khác về lắp vào?
Cụ lo bò trắng răng 😂

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống không có chỗ cho mấy từ: ước gì, giá như, biết vậy...
Nếu vf thực hiện cả phương án bán và cho thuê pin sẽ tốt hơn.
Chưa giám giá 690tr, đã giảm giá 590tr chưa bao gồm pin. Có pin thêm khoảng 150tr là 840tr cho 1 con E34 ghẻ? Đến Vin cũng phải cảm thấy xấu hổ chứ cụ?
:)):))

Fiat_ELX

Xe điện
Đúng rồi cụ, tất nhiên chỉ khác nhau tỷ lệ % cụ ạ, thế mới có cái (nhiều) bảng xếp hạng độ rủi ro đầu tư :)
Ví dụ cùng là chính phủ, nhưng độ an toàn của Afghanistan khác với độ an toàn của Mỹ.

Keep

Xe điện
Cuộc sống không có chỗ cho mấy từ: ước gì, giá như, biết vậy...
Nếu vf thực hiện cả phương án bán và cho thuê pin sẽ tốt hơn.
Cái này sau này VF sẽ ghi nhận ý kiến cụ - vì e thấy cũng hợp lý nhưng nếu bán đứt mà chạy độ 5 năm nó ngỏm thì cụ lại phải mua viên mới à? Xe máy điện đang bị đấy. Thuê thì vào Vin + đổi cái khác còn mua thì ra ĐLy mua Viên khác cụ thấy cái nào hơn?!

ngựa thồ

Xe tăng
Cái này sau này VF sẽ ghi nhận ý kiến cụ - vì e thấy cũng hợp lý nhưng nếu bán đứt mà chạy độ 5 năm nó ngỏm thì cụ lại phải mua viên mới à? Xe máy điện đang bị đấy. Thuê thì vào Vin + đổi cái khác còn mua thì ra ĐLy mua Viên khác cụ thấy cái nào hơn?!
Nếu vf bảo hành pin trong 8 năm thì tiền thuê và tiền mua gần bằng nhau rồi. 1 đằng trả luôn và 1 đằng là trả góp theo tháng.

dngduc

Xe điện

dngduc

Xe điện
Chỉnh sửa cuối: