Mức tiêu thụ nhiên liệu lý tưởng của Honda City

HD-City Trắng

Xe tải
Em hôm nay cũng biết cái này. Sáng nay thử ở đường Bắc Thăng Long- Nội Bài, lúc đầu hơi...giật mình.
Các cụ để D mà dùng +,- so với để S mà dùng +,- có khác gì nhau ko ợ?[/QUOTE]
Trả lời cụ nhé, S là dùng được cả lên số và về số, còn D thì chỉ về số và vọt thôi, k lên số đc khi đang chạy ở D. Cụ hỉu chưa ạ?

htthuyduong12

Xe tải
Lẫy số trên vô lăng dùng cho cả S và D

Khi cần số về S tức là xe đi hoàn toàn bằng số sàn thông qua lẫy chuyển số tay trên vô lăng (+), (-) để chuyển số

Khi cần số về D xe có thể đi đc tức thời bằng số sàn thông qua lẫy chuyển số tay trên vô lăng (+), (-) để chuyển số : nhằm tăng công suất tạm thời để vượt xe hoặc leo dốc. Sau đó xe sẽ ổn định và chuyển số bt như số tự động

Cơ bản là như thế ạ

Các cụ để D mà dùng +,- so với để S mà dùng +,- có khác gì nhau ko ợ?
Trả lời cụ nhé, S là dùng được cả lên số và về số, còn D thì chỉ về số và vọt thôi, k lên số đc khi đang chạy ở D. Cụ hỉu chưa ạ?[/QUOTE]

Sieuhen

Xe tải
Nhưng đang chạy nhanh ở số D mà bấm - thì giật lắm không các cụ, em chưa thử kiểu này

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng đang chạy nhanh ở số D mà bấm - thì giật lắm không các cụ, em chưa thử kiểu này
Em thử rồi anh ạ. Có tí cảm giác đấy ạ. Lúc đó em đi qua nút giao Nam Hồng nên giảm ga đi ở 60kmh. Có tí giật giật mát xa. Hôm kia em có phần hơi "liều" thử luôn.

HD-City Trắng

Xe tải
Em thử rồi anh ạ. Có tí cảm giác đấy ạ. Lúc đó em đi qua nút giao Nam Hồng nên giảm ga đi ở 60kmh. Có tí giật giật mát xa. Hôm kia em có phần hơi "liều" thử luôn.
Các cụ đi thế là chỉ thử nên nó thế, chứ cụ đang nuôi ga để vượt xe cũng đang chạy tầm 60-70km/h mà xem, cụ làm phát (-) thế là em nó thốc đã lắm. Vèo phát qua mặt, giảm nhẹ ga cái lại lên số ngay...phê tít mù luôn ạ.

suvhn

Xe tải
Các cụ đi thế là chỉ thử nên nó thế, chứ cụ đang nuôi ga để vượt xe cũng đang chạy tầm 60-70km/h mà xem, cụ làm phát (-) thế là em nó thốc đã lắm. Vèo phát qua mặt, giảm nhẹ ga cái lại lên số ngay...phê tít mù luôn ạ.
Cụ có vẻ tổ lái đấy. Cảm ơn các chỉ bảo của cụ

Sieuhen

Xe tải
Em chưa dám thử theo cách của cụ Trắng nhưng với tốc độ như vậy mà thao tác như cụ nói thì cũng hơi run vì độ trễ chuyển đổi số ở chế độ D của HONDA theo em là khá chậm

langtulanhlung

Xe điện
City đi ăn xăng ít vậy hả các bác, đc một nèo thớt này thì ưng lắm rồi nhưng mỗi tội cháu thấy city tôn mongr quá, ín ngon tay là xẹp. Tôn mỏng vậy thì đi có ồn xe không các bác

ltrphuc

Xe tăng
City đi ăn xăng ít vậy hả các bác, đc một nèo thớt này thì ưng lắm rồi nhưng mỗi tội cháu thấy city tôn mongr quá, ín ngon tay là xẹp. Tôn mỏng vậy thì đi có ồn xe không các bác
ồn hơn Mẹc cụ ạ :D em fun thôi chứ so với tầm tiền này thì City đỡ ồn nhất rồi. Cụ cứ lái thử so sánh với Vios là rõ

Muom Bap

Xe máy
Lẫy số trên vô lăng dùng cho cả S và D

Khi cần số về S tức là xe đi hoàn toàn bằng số sàn thông qua lẫy chuyển số tay trên vô lăng (+), (-) để chuyển số

Khi cần số về D xe có thể đi đc tức thời bằng số sàn thông qua lẫy chuyển số tay trên vô lăng (+), (-) để chuyển số : nhằm tăng công suất tạm thời để vượt xe hoặc leo dốc. Sau đó xe sẽ ổn định và chuyển số bt như số tự động

Cơ bản là như thế ạ
Em mới thử S 1 lần, chắc là tại số thấp nên vòng tua lên phát hơn 4000. Hoảng quá, ứ dám thử nữa. Sau về tham khảo trên OF mới ngộ ra là tại mình đang đi số thấp. Hôm nào đi cao tốc, đường vắng thử lại phát nữa và báo cáo các cụ sau nhé:ar!:ar!:ar!
Còn D mà chuyển số trên vô lăng thì e thường xuyên đi. Chỉ dùng những lúc vượt thôi. Cứ như đi xe số sàn í. Phê lòi >:)>:)
Tuy nhiên nếu đang đi chậm mà về (-) thì k khoái lắm vì có vẻ như e vẫn chưa ....hiểu hết số tay này thì phải. Có cảm giác như đi số sàn về không đúng số í. Mong có 1 buổi off để anh em chia sẻ quá mà chưa đc . Hic ;(

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em mới thử S 1 lần, chắc là tại số thấp nên vòng tua lên phát hơn 4000. Hoảng quá, ứ dám thử nữa. Sau về tham khảo trên OF mới ngộ ra là tại mình đang đi số thấp. Hôm nào đi cao tốc, đường vắng thử lại phát nữa và báo cáo các cụ sau nhé:ar!:ar!:ar!
Còn D mà chuyển số trên vô lăng thì e thường xuyên đi. Chỉ dùng những lúc vượt thôi. Cứ như đi xe số sàn í. Phê lòi >:)>:)
Tuy nhiên nếu đang đi chậm mà về (-) thì k khoái lắm vì có vẻ như e vẫn chưa ....hiểu hết số tay này thì phải. Có cảm giác như đi số sàn về không đúng số í. Mong có 1 buổi off để anh em chia sẻ quá mà chưa đc . Hic ;(
Bác đi đường dốc thử chế độ S sẽ thích hơn đường cao tốc và vắng. Em 2 hôm nay cũng thử sức cái món bấm lẫy (-) khi chạy D, em dùng khi leo dốc ở chỗ lối lên đường vành đai 3 trên cao. Nói chung cũng hay phết.
À mà lần trước em đã gặp xe bác ở chỗ đường Nguyễn Khuyến, em cố đuổi mãi mà không vượt được bác. Hehe. Xe em 3344 bác nhé.

deep_water154

Xe hơi
Bác đi đường dốc thử chế độ S sẽ thích hơn đường cao tốc và vắng. Em 2 hôm nay cũng thử sức cái món bấm lẫy (-) khi chạy D, em dùng khi leo dốc ở chỗ lối lên đường vành đai 3 trên cao. Nói chung cũng hay phết.
À mà lần trước em đã gặp xe bác ở chỗ đường Nguyễn Khuyến, em cố đuổi mãi mà không vượt được bác. Hehe. Xe em 3344 bác nhé.
Hình như có lần nhìn thấy bác 3344 trên cầu thăng long. Bác làm ở Daewoo trên Vĩnh Phúc a

Tài mới

Xe tăng
Đường hà nội bao nhiêu mới quan trọng cụ ọq

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Hình như có lần nhìn thấy bác 3344 trên cầu thăng long. Bác làm ở Daewoo trên Vĩnh Phúc a
Không ạ. Em làm bên thuốc thú y chỗ khu công nghiệp Quang Minh ạ. Em nhà ở Hà Đông. Còn cái nick DaewooBC212MA này chẳng qua đấy là cái xe buýt Daewoo có 3 cửa lên xuống mà em "bồ kết" từ hồi em còn đi xe buýt đi học, đi làm. Trước khi 4 bánh thì em có 8 năm đi 6 bánh (xe buýt) cụ ạ. Hehe. Mà trên cầu TL em cũng nhìn thấy mấy bận City. Mà bác hôm nào thấy em thì nháy em phát nhé để biết nhau.

Sieuhen

Xe tải
Có một cụ City ghi bạc hay đậu ở gầm cầu vượt Mễ Trì vào buổi chiều tầm ngoài 18h, không biết là cụ nào thì hú lên ợ :-w

Chỉnh sửa cuối:

deep_water154

Xe hơi
Có một cụ City ghi bạc hay đậu ở gầm cầu vượt Mễ Trì vào buổi chiều tầm ngoài 18h, không biết là cụ nào thì hú lên ợ :-w
Nhà cháu ở gần Svd My đình cũng đôi lần nhìn thấy e này,ngó qua biển hình như không phải của mấy cụ hội city. Cụ hen cũng ở khu vực này hay sao mà thấy e nó thế

kta

Xe hơi
Website
giaxeotohonda.net
City chạy vậy là đúng đó các cụ ah. Em cũng có nhiều bác cũng phản hồi thế ah! còn xe đi trong nội thành thì phải cao hơn ít là cái chắc các cụ nhỉ! hihi

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
City chạy vậy là đúng đó các cụ ah. Em cũng có nhiều bác cũng phản hồi thế ah! còn xe đi trong nội thành thì phải cao hơn ít là cái chắc các cụ nhỉ! hihi
Đi nội đô nếu mà đi ở các thành phố trực thuộc tỉnh cỡ Nam Định, Thanh Hóa, Vinh gì gì đó hoặc đi đường Hà Nội tầm 6 giờ sáng thì chỉ cao hơn đường trường ít thì được chớ chứ đi Hà Nội toàn vào giờ cao điểm á? Đi nội đô 7l/100km đã là "sát thủ" rồi. Phải cao hơn.

vinhtroc

Xe tải
Em người mẫu này ăn kiêng ghê quá các cụ nhỉ!:D:D:D