[Funland] Muốn thoát nghèo !!

ThanhTrinh07

Xe máy
Thời bằng cụ lương cháu hình như dc 800k/tháng, nên cụ cứ vô tư đi. Những ng có tư tường muốn thoát nghèo thế là sẽ thoát dc nghèo đó. Tầm đó e còn chả biết minhg muốn gì cơ
Cám ơn cụ. Chỉ sợ gần thoát nghèo chủ nợ lại đánh thức dậy :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cháu 24. Ham học sự đời lắm nên các cụ ném đá gạch thoải mái
Nguyên nhân chính là đây.
Thay vì ham học sự đời, cụ cố gắng học lấy 1 cái nghề. Nghề nào phải cố gắng 1 tí mới học được ấy. Có nghề rồi cụ cố gắng học sao cho giỏi nghề. Khi nào cứ nhặt ra 10 người trong nghề, cụ nằm trong 3-4 người đứng đầu, lúc đó ít ra cũng sống ngon, may mắn thì sung túc, giàu có.

Mraaa

Xe tăng
Nói ra thì bảo giáo điều, chứ mới 24 tuổi còn quá nhỏ để nghĩ nhiều về tiền. Cụ nên nghĩ nhiều hơn đến những gì mình làm được và sẽ làm được. Những giá trị mình tạo ra đủ lớn + nhiều phần may mắn nữa thì tiền bạc ắt nó tự đến.

motthoidongbim

Xe điện
Thằng cháu em. Học xong c3 nó không thi cử gì luôn xin đi làm. Ngày đi chở hàng, tối đi bảo vệ. Tổng lương 14tr. Không mất tiền nhà vì bảo vệ đêm nên ngủ luôn ở đấy. Mất tiền ăn sáng thôi, trưa vs tối chủ bao.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đôi lời chia sẻ với các cụ. Cháu chưa vợ, tuổi đời còn trẻ. Tháng làm thuê đc 6tr, nghĩ đi nghĩ về sau này có chuyện gì là méo ổn... tiền đâu mà lo. Thấy các cụ ở đây ai cũng xe xịn xò lượn phố cf ngắm sự đời mà cháu ham, cháu chỉ muốn hỏi các cụ làm gì ra tiền nhiều thế. Các cụ vào ném đá đạp đánh cháu cho cháu lớn thêm với ạ
Thì... tiền đi đầy đường đấy thôi Cụ trẻ.
Lo tích lũy kinh nghiệm, kỹ năng, học hành mà bắt tiền nó đến gặp mình.

Nếu khó quá, thì túm ngay một mợ sòn sòn nào đó cũng tốt, tiền tươi. =))

ThanhTrinh07

Xe máy
Nguyên nhân chính là đây.
Thay vì ham học sự đời, cụ cố gắng học lấy 1 cái nghề. Nghề nào phải cố gắng 1 tí mới học được ấy. Có nghề rồi cụ cố gắng học sao cho giỏi nghề. Khi nào cứ nhặt ra 10 người trong nghề, cụ nằm trong 3-4 người đứng đầu, lúc đó ít ra cũng sống ngon, may mắn thì sung túc, giàu có.
Cháu có ít nghề rồi nhưng chưa chín lắm ạ. Sửa ô tô và bán hàng

ThanhTrinh07

Xe máy
Nói ra thì bảo giáo điều, chứ mới 24 tuổi còn quá nhỏ để nghĩ nhiều về tiền. Cụ nên nghĩ nhiều hơn đến những gì mình làm được và sẽ làm được. Những giá trị mình tạo ra đủ lớn + nhiều phần may mắn nữa thì tiền bạc ắt nó tự đến.
Cháu nói thật chứ kiểu nghĩ tối nay ăn gì còn phải lo thì sao mà ko lo chuyện tiền nong được. Bây giờ nói nhẹ ốm cái thôi cũng khó. Cụ hình dung kiểu lo miệng còn chưa xong tạo ra giá trị lớn chỉ có đột phá thứ gì đó.. âu cũng có 2 mặt, khó chịu khó thì đi lên.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Cụ nghĩ xem có tạo ra đc con virut nào như COVID19 rồi bán khẩu trang - Kiếm 40 tỷ như cụ nào trong thớt nói :D :D :D

ThanhTrinh07

Xe máy
Thằng cháu em. Học xong c3 nó không thi cử gì luôn xin đi làm. Ngày đi chở hàng, tối đi bảo vệ. Tổng lương 14tr. Không mất tiền nhà vì bảo vệ đêm nên ngủ luôn ở đấy. Mất tiền ăn sáng thôi, trưa vs tối chủ bao.
Cháu thì ưu tiên chọn nghề dùng cái đầu hơn. Cả hiện tại và cho sau này... Cháu đang than đói cũng vì theo nghề. Chứ nó đi bán sức lao động mãi cháu ko có chịu

Mraaa

Xe tăng
Cháu nói thật chứ kiểu nghĩ tối nay ăn gì còn phải lo thì sao mà ko lo chuyện tiền nong được. Bây giờ nói nhẹ ốm cái thôi cũng khó. Cụ hình dung kiểu lo miệng còn chưa xong tạo ra giá trị lớn chỉ có đột phá thứ gì đó.. âu cũng có 2 mặt, khó chịu khó thì đi lên.
Vậy cụ lo cái miệng đủ ăn trước đi đã. Thanh niên sức dài vai rộng ko kiếm nổi miếng ăn thì vứt.

Còn giờ mà tự nhiên có 1 đống tiền, cụ sớm tiêu hết thôi vì ko biết cách tạo ra nó thì càng ko biết cách bắt nó sinh đẻ. Đầy người giỏi kiếm tiền bằng chuyên môn tay nghề, đến lúc nghỉ hưu quay sang hý hoáy đầu tư xong trắng tay trong chốc lát kia kìa. Gương to như cái phản là cụ gì xúc xích Đức Việt đó.

selfer

Xe buýt
Nếu cụ có đầu óc sáng tạo và giỏi chút về công nghệ, tiếng anh tốt, thì làm mmo đi. Nghe khó tin, nhưng em biết khá nhiều bạn 9x hồi 2014-2015 còn đi wave, học BK nợ môn tùm lum, mà giờ có vài tr trump rồi (2017 đã có thế rồi, giờ lên/xuống bao nhiêu thì ko rõ) :)

Chỉnh sửa cuối:

DieMannschaft

Xe buýt
Hôm trước có cái thớt mỗi năm kiểu tỷ rưỡi mà không thấy vui.

ThanhTrinh07

Xe máy
Vậy cụ lo cái miệng đủ ăn trước đi đã. Thanh niên sức dài vai rộng ko kiếm nổi miếng ăn thì vứt.

Còn giờ mà tự nhiên có 1 đống tiền, cụ sớm tiêu hết thôi vì ko biết cách tạo ra nó thì càng ko biết cách bắt nó sinh đẻ. Đầy người giỏi kiếm tiền bằng chuyên môn tay nghề, đến lúc nghỉ hưu quay sang hý hoáy đầu tư xong trắng tay trong chốc lát kia kìa. Gương to như cái phản là cụ gì xúc xích Đức Việt đó.
Chỗ cháu đổi tiền nội ngoại tệ kiếm ăn tốt, giá vàng đang tăng. Chỉ ngặt mỗi méo có tiền ôm cụ ạ :D

Cau_Ca

Xe buýt
Cứ ngồi mà than thì chỉ có NGHÈO BÊN VỮNG thôi Cụ ạ.