Đánh giá MuX và Sò chọn em nào

0987898989.

Xe hơi
E mua bên TQ a oi, e vừa về dc có bao da chìa khoá và tỳ tay ở hộc để đồ hàng ghế tài, mấy món nữa chắc cuối tuần này mới về tới ạ :)
Em cũng sắp lấy em này, cụ cho em hỏi mua mấy đồ chơi này ở đâu ợ. Cụ cho em xin cái số cầm chân để hôm nào lấy xe xong sẽ tham khảo tư vấn của cụ.

khong_lui

Đi bộ
E mua bên TQ a oi, e vừa về dc có bao da chìa khoá và tỳ tay ở hộc để đồ hàng ghế tài, mấy món nữa chắc cuối tuần này mới về tới ạ :)
Vậy em muốn mua cụ có đặt hộ em đc hông. Mà cụ ở HN hay HCM, thấy cụ ở diễn đàn Otosaigon nhiều. Lại có vẻ đang bức xúc vụ khí thải nữa nhẩy. Cụ yên tâm đi, k có vụ giảm giá nữa đâu, cụ đang ở VN mà

0987898989.

Xe hơi
Vậy em muốn mua cụ có đặt hộ em đc hông. Mà cụ ở HN hay HCM, thấy cụ ở diễn đàn Otosaigon nhiều. Lại có vẻ đang bức xúc vụ khí thải nữa nhẩy. Cụ yên tâm đi, k có vụ giảm giá nữa đâu, cụ đang ở VN mà
Dạ e ở SG ạ, a để e làm chuột bạch xem hành về ntn e sẽ tư vấn nên mua gì và k mua gì ( vì e đặt nhiều thứ nên khi về xem phù hợp hay k, vd như bao da chìa khoá thì okay nhưng tỳ tay thì k cần thiết lắm ), hihi a e trao đổi chứ k có gì bức xúc lắm đâu a, còn nhiều thứ cơm áo gạp tiền để mình phải suy nghĩ hơn mà :)

Jo9926

Xe điện
Một em đầm chắc vững chãi, một em nhanh nhẹn nhẹ nhàng.
Tuy nhiên, em đã không chọn Sò, San hay một số xe CUV 7 chỗ do một nhược điểm chết người là không có dàn lạnh phía sau.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
San, Sò chủ yếu dùng 5 chỗ là chính nên chỉ có 1 dàn lạnh thôi cụ. Thực tế mà nói thì ngồi hàng ghế cuối cùng không nóng lắm đâu cụ ạ

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
các cụ pr mà dìm hàng hãng khác quá, san và sò hàng ghế 2 có 2 cửa gió bên + 2 cửa gió dưới chân, hàng 3 cũng có 2 cửa gió trên và 2 cửa gió dưới chân cụ nhé. nói chung là rất nhiều cửa gió, mùa hè buốt người nhé, cháu từng đỗ xe 45p dưới cái nắng hè Truông Bồn- Nghệ An không 1 bóng cây, chở đủ 7 người mà vẫn mát lịm cụ nhé!
San, Sò chủ yếu dùng 5 chỗ là chính nên chỉ có 1 dàn lạnh thôi cụ. Thực tế mà nói thì ngồi hàng ghế cuối cùng không nóng lắm đâu cụ ạ
Tuy nhiên, em đã không chọn Sò, San hay một số xe CUV 7 chỗ do một nhược điểm chết người là không có dàn lạnh phía sau.

tikhoai

Xe đạp
Hai con này cơ bản đều tốt. Nhưng cụ phân biệt giúp em:

- Sò có khung gầm liền khối, hệ thống treo sau hơi đơn giản. Trong khi MU-X là khung gầm dạng dời, na ná như Toyota Land Cruiser ấy. Treo sau của MU-X là 5 link rất vững chãi. Về cơ bản loại này khỏe hơn và tải tốt hơn, và khung gầm chịu vặn xoắn tốt hơn.

- Sò dẫn động cầu trước (nếu là bản 1 cầu), MU-X dẫn động cầu sau. Cầu sau đi đường trường và đường đồi núi sướng hơn, trong khi cầu trước đi trong phố linh hoạt hơn.

- Sò được Trường Hải lắp ráp trong nước, trong khi MU-X được nhập khẩu nguyên chiếc tại nhà máy lớn của Isuzu tại Thái Lan, xuất đi tất cả các nước trong khu vực.

- Hai chiếc có độ cân bằng và độ bám đường tốt tương đương nhau, ghế ngồi của MU-X rộng hơn chút xíu. Còn những thứ khác đã có nhiều cụ nhận định chuẩn.

Vài lời.
Sau 5 năm, giảm xóc của Sò kêu cục cục kể cả qua những đoạn ít gồ ghề. Hôm vừa rồi mượn đi thử về quê, đường PV-CG cả nhà đều kêu trời

Lx2009

Xe buýt
Sau 5 năm, giảm xóc của Sò kêu cục cục kể cả qua những đoạn ít gồ ghề. Hôm vừa rồi mượn đi thử về quê, đường PV-CG cả nhà đều kêu trời
Kia giảm sóc 5 năm là yếu phải thay rồi. Nói chung đồ rẻ bèo cụ ah

ATTILA

Xe điện
2 dàn 3 cửa gió, chắc bác chưa cập nhật.

ATTILA

Xe điện
Biết mình biết ngừơi trăm trận trăm thắng, há há.

ATTILA

Xe điện
Nhiều cụ cứ so sánh San Sò với 1 số xe khung gầm rời. Em thì thấy mỗi cái nó có ưu nhược riêng. Nếu đi gia đình hay đi đường dài, đường xấu thì San Sò vẫn cực chuẩn nhé, còn nếu đi offroad thì Mu X chuẩn hơn do cấu tạo. Nhưng ở đây đa phần mua để đi lại bình thường, vậy thử hỏi các cụ để ý làm gì mấy cái khung gầm dời kia vì đa phần nó đều dùng chung với bán tải. Cái mà chúng ta thấy và được phục vụ hàng ngày khi ngồi lên nó thì mấy cụ chả để ý hay vì cái xe mác nhập Nhật và khung gầm dời làm các cụ quên đi mất?

fusionvie

Xe điện
Cụ này tỏ ra nguy hiểm vãi. Thằng nào đầm chắc, thằng nào nhanh nhẹn?

Xe cháu new sò 2014 đây, hôm nào cụ qua cháu chỉ cho dàn lạnh phía sau nó nằm chỗ nào nhé.