Đánh giá MuX và Sò chọn em nào

Pháo sáng

Xe tải
Em thêm chút xíu về khung gầm : khung gầm rời bác nói rồi còn khung gầm liền khối thì an toàn hơn khi xảy ra va chạm , sàn xe được hạ thấp nên trọng tâm xe thấp hơn xe có khung gầm rời ( cái này không quan trọng nếu xe có cân bằng tự động) . khung liền khối khó sửa chữa hơn , chi phí sửa chữa cao gấp nhiều lần ( tùy tình trạng biến dạng ) cuối cùng là khả năng chịu mô men xoắn vặn kém hơn khung rời ( thể hiện rõ khi bác lãi xe tốc độ khoảng 40-50km/h rồi đánh võng )
Em thì không dám khuyên cụ cưới vợ nào chỉ chúc mừng cụ cưới được vợ 2 là tốt rồi .
Ẹc, vậy con Swift ủi vào con Vitara thì nếu ko túi khí như nhau con Swift ngon hơn hở cụ ?
Con Swift đánh võng khi chuyển làn nhanh cũng chắc lắm, hơn con Fortuner nhiều. Vậy có thể hiện khả năng chịu xoắn vượt trội của Su ko cụ :P
Cụ thử phi Lao cai- Lai châu vào cua 60-70km/h xem giữa sedan thường vs bán tải có esp khác nhau như thế nào ạ.
cụ này chuẩn đấy , máy cũ thì bền hỏng thì thợ dễ sửa kinh nghiệm về máy thì nhiều nên nghe nói đã bắt chuẩn bệnh luôn, bền vì máy đơn giản có gì đâu mà hỏng . :-j
Cái nài thì e nghe nói ( lại nghe nói thui ạ ) là máy thế hệ cũ nó ít cơ cấu hơn, tiêu chuẩn nhiên liệu thấp hơn, yêu cầu bảo dưỡng cũng thấp hơn nên phù hợp với đk sử dụng ở thiên đường hơn thì phải :P Đây e chỉ nói về tiêu chí bền, ko nói về suất tiêu hao nlieu, hiệu suất đcơ..... gì ạ

Jo9926

Xe điện
Cụ này tỏ ra nguy hiểm vãi. Thằng nào đầm chắc, thằng nào nhanh nhẹn?

Xe cháu new sò 2014 đây, hôm nào cụ qua cháu chỉ cho dàn lạnh phía sau nó nằm chỗ nào nhé.
=))
Tất cả chỉ là tương đối mà thôi cụ ạ :D.
Theo thông thường thì xu SUV có khung gầm rời (body on frame) sẽ cho cảm giác đầm chắc. Xe crossover (CUV) như Sò, San là kiểu khung liền (unibody) thì cho cảm giác cũng tương tự như sedan thôi.
Câu của em muốn nói là: những xe CUV thường không có giàn lạnh phía sau, Sò San chỉ có cửa gió phều phào. Outlander, X-trail còn không có cửa gió. Do vậy em không chọn loại này.

fusionvie

Xe điện
=))
Theo thông thường thì xu SUV có khung gầm rời (body on frame) sẽ cho cảm giác đầm chắc. Xe crossover (CUV) như Sò, San là kiểu khung liền (unibody) thì cho cảm giác cũng tương tự như sedan thôi.
Câu của em muốn nói là: những xe CUV thường không có giàn lạnh phía sau, Sò San chỉ có cửa gió phều phào. Outlander, X-trail còn không có cửa gió. Do vậy em không chọn loại này.
Không biết là cụ không để ý hay khả năng đọc hiểu có vấn đề. Như cháu đã nói, Sò có dàn lạnh phía sau chứ không phải chỉ có cửa gió phều phào nhé. Chọn loại nào là quyền của cụ thôi nhưng thông tin về kỹ thuật phải chính xác.

Độ đầm chắc của xe không liên quan đến body on frame hay Unibody cả, người ta chỉ có thể nói Body on frame thì chịu tải và chịu xoắn tốt hơn mà thôi. Ví dụ: Lái một con xe tải 5T (body on frame), chưa chắc đã có cảm giác đầm chắc như lái một con matiz đâu.

Jo9926

Xe điện
Vậy mới nói, tất cả chỉ là tương đối.
Còn một khi đã chỉ trích khả năng đọc hiểu của nhau thì nên dừng trao đổi.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
=))

Sò máy dầu nó 2 dàn lạnh điều khiển độc lập cụ ơi. nó là cuv nên đi lại nhẹ nhàng êm ái như sedan

Jo9926

Xe điện
Sò máy dầu nó 2 dàn lạnh điều khiển độc lập cụ ơi. nó là cuv nên đi lại nhẹ nhàng êm ái như sedan
Vâng, em không cập nhật là từ đời new sorento đã có 2 dàn lạnh, vị trí cửa gió không được thoải mái lắm.

baoguen

Xe hơi
Các cụ sale cho xin cái giá đi

Zod

Xe máy
=))
Cái đầm chắc liên quan gì đến body on frame thế cụ ơi, đừng nói thế nó mất lòng nhau. Nhà em k có sò nhưng có cả 2 con Mux lẫn Sant, cụ cứ lấy body on frame nhà cụ phi 120km/h trên cao tốc rồi so với cuv xem nó khác nhau như thế nào. Tuy nhiên nếu ra đường offroad (mà cccm gọi là đường ruộng cho nó thôn quê) thì mấy con CUV chả bao giờ có cửa. Em lái con Mux đi đường ruống cảm giác tự tin đạp ga đi 40km/h chả sao cả. Ngồi Sant cho $$ cũng k giám. P/s: Đây là em nói đến cảm giác người lái, chứ chả nói đến cái độ cao của khung gầm hay gì hết, tức là cái đường ruộng kia con Sant vẫn k trệt gầm cụ nhé.

Jo9926

Xe điện
Thiết kế body on frame thường có trọng lượng lớn hơn. Đầm hơn chủ yếu là do cái này. Mu hơn Sò khoảng 200 kg.

Zod

Xe máy
Thiết kế body on frame thường có trọng lượng lớn hơn. Đầm hơn chủ yếu là do cái này. Mu hơn Sò khoảng 200 kg.
Mu 3.0 hơn con sant full có hơn 1 tạ. Bác cứ ngồi 2 xe đi thử đi rồi phán. Đi qua g giảm tốc là rõ nhất. K phải cứ nặng hơn là đầm hơn đâu ạ. Dĩ nhiên nó cũng là một yếu tố ảnh hưởng lớn nhưng k phải tất cả

quangminhhc

Xe tải
mux và sò con nào cũng tốt , chỉ không có con nào là không tốt thôi , có cả hai con ttì càng tốt =))

Mr.Woo

Xe máy
Hang ghe thu2 co truot len xuong dc khong cac cu Mu-x

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Hang ghe thu2 co truot len xuong dc khong cac cu Mu-x
Isuzu Mu-X là SUV. Luôn sử dụng đc 7 chỗ khác với Sorento 5+2 ( 5 chỗ thường trực - 2 chỗ phụ cho trẻ em ngồi ) nên hàng ghế thứ 2 Mu-X không trượt mà cố định luôn cụ nhé

Ta i ra

Đi bộ
Hehe, em vừa đặt mua 1 số món cho MU bên TQ về, bộ thảm full, vè che mưa, inox 4 bệ chân, inox cốp sau, ốp trang trí cốp sau, riêng nắp chụp ống pô e mua hãng :) Vì hôm rồi e mua thử con bao da chìa khóa shop bên TQ thấy ok nên e đặt tiếp vài món ạ, giá thì đúng là rất cạnh tranh. Cái nắp chụp mâm trong hãng báo khoảng 1 triệu/c, nhưng đặt TQ thì giá về VN khoang 250k ạ :)
Tớ mới lấy mu x chạy thấy hay phết. Cụ có phụ kiên mu x thì nhượng lại cho tớ một vài thứ với nhé. Đặc biệt là thảm trải sàn.

0987898989.

Xe hơi
Dạ
Tớ mới lấy mu x chạy thấy hay phết. Cụ có phụ kiên mu x thì nhượng lại cho tớ một vài thứ với nhé. Đặc biệt là thảm trải sàn.
Dạ phải đặt hàng bên TQ rồi chuyển về VN a ơi :) Em chỉ còn đúng mỗi cái bao da chìa khóa màu đen là có sẵn thôi a ạ :)