Mỹ........có phải là thiên đường?

Nuoinhim

Xe máy
Lần trước mình có lập thớt hỏi có cụ nào bên Mỹ để nhờ thì chả thấy ai trả lời
bây h thì ra nhiều cụ Mỹ thế
lạ thật
có lẽ ng ta ngại bị nhờ vả :21::21::21::21:
Bây giờ e cũng hỏi lại câu này mà chưa có bác nào giả nhời e.
Kế hoạch e đi vào 10/9, cuối tháng em về.
20 ngày ở Mỹ chưa biết làm gì và hư ở đâu các bác ạ.
Mà cũng phải có bác nào đó làm chuột bạch để e đi trả thù dân tộc tý chứ.
VD địa điểm, cách chọn món như kiểu ở Đồ sơn hay Quất lâm ý mà

aka2lua

Xe hơi
Cái khoản trả thù thì ở bên này giới hạn lắm, các bác quá bộ qua bên diễn đàn khác trao đổi nhé. Em chẳng dám giới thiệu đâu, min mod bem em ngay lập tức.

@3Bugi: nghe có vẻ cụ mất lửa rồi nhỉ. Tăng cường đi đây đó, gặp gỡ từa lưa hột dưa đen, đỏ, trắng, ... thì cụ sẽ biết cái nước Mỹ nó thế nào thôi mà. Anyway, cũng cảm ơn cụ đã cho chiêm ngưỡng hình ảnh sinh động hơn là cái streetview của cụ Gú-gồ :21:

ngocruby_207

Xe hơi
Cái bác này, e nói là nói Việt Nam nói chung, chỗ nào cũng đẹp hết á(l)

dht

Xe điện
vừa đến nơi đi ăn xong thì em được ở cùng phòng với em nè.......và trong cái nhà nè.....chẹp chẹp......cũng tạm ổn:21:

1 ngọn nến, 2 ly rượu vang, trái cây... quả là lãng mạn cho một buổi tối. Mà sao lại có bát gì như là bát nước chấm?

dream1235

Xe buýt
đã mất công sang đây, em đề nghị cụ mô tả kỹ cái món "giả thù dân tộc" ấy nhá!:6:
Cụ ghi nhớ 1 điều là giả được càng nhiều càng... ít đấy!:'(
rồi nhớ về báo cáo bọ xem bọn này nó "giãy chết" dư lào!:102:
:77::77::77::77::77::77:

3G

3Bugi
Loanh quanh trên Thung Lũng Silicon cả ngày cũng vui phết....toàn trụ sở của Yahoo, Google, Microsoft v.v. Đi mỏi cả chân mới được nhà ông tên là Bill Gates......chẳng là trước khi đi Giang Troc và Hachi nhờ đòi hộ tiền mà hắn nợ........đòi mãi nó mới trả......Giàu mà Bửn thế cơ chứ.:21:
Nhà hắn đẹp và rộng thật, ở trên Freemont

Bill đi cái xe X5 này nhưng hình như là custom hết

sunnyhanoi

Xe điện
Bây giờ e cũng hỏi lại câu này mà chưa có bác nào giả nhời e.
Kế hoạch e đi vào 10/9, cuối tháng em về.
20 ngày ở Mỹ chưa biết làm gì và hư ở đâu các bác ạ.
Mà cũng phải có bác nào đó làm chuột bạch để e đi trả thù dân tộc tý chứ.
VD địa điểm, cách chọn món như kiểu ở Đồ sơn hay Quất lâm ý mà
Cái vụ này bên Mỹ không dễ như ở Việt Nam đâu cụ nhé, nhỡ may gặp phải cop nó đóng giả thì cụ được vào nằm trong khám giam của Mẽo ngay :)):)):)) Lúc đấy lại gọi anh em OF sang bảo lãnh thì khổ :)):)):))
Cụ 3Bugi chịu khó đi nhiều nơi nhỉ? Cụ có về San Francisco hay Chicago không? Em tin là cụ sẽ thấy thích hơn nhiều đấy.

3G

3Bugi
Thấy em cầm cái máy ảnh Nikon, Tuấn jolene cho mượn, nó cứ xin em........em nói là về tao bảo nó cho 1 cái......đúng là càng giàu càng Ky
Sau đó hắn mời em đi ăn ở quán này để chia tay....thôi được bữa ăn.......done:21:

kuphuong

Xe buýt
sang đấy mà ko trả thù dân tộc đc thì tiếc nhỉ :21:

Mazda 3 2009

Xe hơi
bác 3Bugi cứ tìm cái quán nào tên là Hooter vào ngồi thử sẽ thấy hay ngay thôi mà:21:

3G

3Bugi
Nói ngon nói ngọt mãi ông Cachoi mới nghỉ làm chở em lên San Francisco chơi 3 ngày.....bác cachoi ở bên này cũng khá....sáng đi bán KFC.....chiều thì đi bán Phở.....kiếm cũng khá phết......anh em với nhau mà....chẳng nhẽ lại không chở đi.......lên đường
San Francisco đẹp thật !

Ở thành phố này gặp toàn hội Gay biểu tình để được hợp thức hóa hôn nhân....định chụp ảnh nhưng sợ bọn nó đánh....thế là Ka và Gay sắp được hợp thức hóa rồi
Mình mừng cho 2 anh ý và cho cả mình n ữa(k):))

Đi đến cái cầu nổi tiếng gì đó cũng tên là Gates .....chắc là của Bill Gates bỏ tiền ra làm hay sao ý......thấy bác Cachoi bảo thế.......giàu quá nhỉ

Còn đây là nhà tù nổi tiếng SF...thấy Cachoi nói là tù nhân cho trốn bơi vào bờ....thằng nào Sống thì tha tội luôn.......nhưng có ông nào bơi được vào bờ đâu......nước cực lạnh, bơi tí là chết cóng luôn
Đây cũng là bối cảnh nổi tiếng của phim The Rock........

3G

3Bugi
Và đây là một số hình ảnh nơi em ở......em đi ngủ cái đã...mệt quá, mai hầu ảnh phóng sự các cụ tiếp ạ.......nước Mỹ đối với em thì cũng phìng phường thôi:21:

Em thì thấy Mỹ chả phình phường tí nào. ở đâu cũng có người giàu, người nghèo, có chỗ đẹp, chỗ xấu, em đã gặp những người Việt làm ăn tốt bên đó, cũng gặp những người Việt (cả khoai tây nữa) nghèo bên đó nhưng cảm nhận của em về Mỹ là tốt: xã hội văn minh, mọi người tuân thủ luật lệ, nếu chịu khó thì không sợ chết đói chứ ở nhiều nơi (em ko muốn nói là ở đâu) con người tranh giành nhau từng cm đường, số người không biết xếp hàng rất đông...
Chúc cụ tìm được nhiều niềm vui khi đi du lịch. Ở San Jose cũng có cà phê tươi mát đấy cụ ợ, em chưa vào thử nên không biết địa chỉ,em chỉ biết cà phê Dĩ Vãng ở Little Sagon thui (c)
Bác nói toàn những điều ai mà chẳng biết....thế bác có biết Fun là thế nào không.......fun đi:21:

3G

3Bugi
Đầu tiên là em cám ơn cụ chủ thớt đã cho ae biết thêm 1 chút về phong cảnh và con người ở Mỹ - mỗi vùng đất là một điều mới lạ, yên tĩnh hay sôi động thì vẫn là đất nước khác Việt nam mình.

Thứ 2, đề nghị cụ chủ thớt xoáy sâu và chỉ tiết ĂN và Ở với cô bé chủ nhà kia đi ạ - em thấy thích thích rồi đấy :D - thêm chuyện và thêm ảnh chỗ này là em vóte cụ chủ thật lực đấy :D
Còn nhiều cái hay lắm cụ ơi......:21:

PhanhGap

Xe điện
Câu trả lời chính xác phải từ UFO.
Còn lại đều là 1 góc của lăng kính.:^)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Ước gì mình cũng được đi Mỹ như anh ấy, có lẽ phải về xin phép Gấu cho làm HC trước vậy:21::21::21::21: