[Funland] Nấu ăn cho em - Đen Vâu

Phè Văn Phỡn

Xe buýt
Enghe 1 lần khi đi đg… nói chung so vs ‘mang tiền về cho mẹ’ thì một 3-4 một 9-10 :). K có gì đột phá về giai điệu, lời hoặc phong cách.
Dù sao với mục đích e ấy muốn làm gì đó cho trẻ e vùng cao thì nghe cũng là một việc nên làm :).
Có những ca sỹ chỉ có 1 bài hít kiếm ăn cả đời như Khánh Phương với " Chiếc khăn gió ấm". :D nên nhạc của Đen nhạt dần cũng là lẽ thường.
Dù sao em cũng thích những việc giúp cho trẻ em vùng cao mà bạn ấy đang làm. Rất có ý nghĩa.
Bản thân em thì chỉ thi thoảng đọc báo Dân Trí thấy có hoàn cảnh nào ở mục " Nhịp cầu nhân ái" là em bank một vài trăm thôi.
Trước trên Youtube em có để ý mấy kênh như "Triệu cầu đường" chuyên góp tiền từ thiện rồi tự xây cầu cho bà con vùng cao rất hay.

Bài này thì e thấy ko hay bằng mấy bài trước, cơ mà kệ, hẹn các Đồng Âm 27/5 tới, em già nên đành ngồi Hook dù rất muốn quẩy cùng các cháu ở Chorus :D

cascadabadboy

Xe buýt
Các cụ khắt khe ít thôi.
Có nhạc nào hài lòng 100% người nghe được đâu. Mỗi khán giả một môi trường điều kiện sống, một tư duy văn hoá khác nhau, hài lòng hết thì hoá thần thánh rồi :)
Có thể nghe nhàm dần, nhưng cũ người mới ta. Điều tốt thì cứ tích cực mà nhân lên :)

Đầu xù

Xe buýt
CCCM đã xem chưa, rất hay và nhân văn.

Đen tuyên bố là tất cả doanh thu từ MV này sẽ dành tặng cho các em vùng cao khó khăn. Nghe nói đã được nuôi 1000 em .

CCCM vào nghe ủng hộ cụ Đen nhé :x.

Vâng. Em đã nghe để ủng hộ. Hay dở tùy người. Mệt

lehungacc

Xe buýt
Nhạc Đen được vài đoạn điệp khúc (do người khác hát), còn rap của Đen thì rác. Xưa Đen nhặt rác trên biển, giờ Đen lại xả rác trên nhạc.
mình ko ăn được ko có nghĩa là người khác ko ăn được, ko thấy hay thì bảo ko hay và đừng nghe nữa chứ bảo là "rác" thì hơi quá rồi đấy

Lá Mơ

Xe buýt
mình ko ăn được ko có nghĩa là người khác ko ăn được, ko thấy hay thì bảo ko hay và đừng nghe nữa chứ bảo là "rác" thì hơi quá rồi đấy
Tôi thấy rác thì bảo rác, chẳng lẽ phải khen hay.

wave-tau

Xe container
Vin vào mấy thứ thời sự để câu viu câu lai, lấy lòng nguời xem nghĩa là chất luợng đang thoái trào.
Thà xem ông trẻ sơn tùng ngông ngông còn suớng hơn. :D

nq19832005

Xe buýt
các cụ khó tính bỏ mợ.
Các band nổi tiếng thế giới cả sự nghiệp họ ra 10-20 album có khi cũng chỉ được 10 bài hits.
Có bài hay, bài nhàng nhàng là chuyện thường. Có sao đâu mà phải chê.

Ngoài giai điệu, em thích Đen ở chỗ đôi lúc có gài vào một số câu nói rất hay.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Các cụ khắt khe ít thôi.
Có nhạc nào hài lòng 100% người nghe được đâu. Mỗi khán giả một môi trường điều kiện sống, một tư duy văn hoá khác nhau, hài lòng hết thì hoá thần thánh rồi :)
Có thể nghe nhàm dần, nhưng cũ người mới ta. Điều tốt thì cứ tích cực mà nhân lên :)
chính xác
dù nhạc không hay cũng giúp dc hàng ngàn em nhỏ có cơm ấm bụng

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
chuẩn lluôn, toàn nói những lời tiêu cực, chẳng giúp gì dc cho đời

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
MV của Đen về dự án nuôi em của bạn Hoàng Hoa Trung, là 1 dự án rất ý nghĩa ạ. E tính ra 1 tháng em nhịn 2 cốc trà sữa thì 12 tháng đủ đóng tiền cơm trưa cho em bé vùng cao 1 năm. Em và người thân cũng chỉ góp sức nhỏ nhoi là đóng tiền cơm trưa cho vài em bé. Mỗi năm nhận ảnh của các em lại thấy thân quen dù chưa bao giờ có điều kiện lên thăm :)

các cụ các mợ có thể tham khảo quy trình nuôi em ở đây ạ https://www.nuoiem.com/

À, em k mua đc vé xem show của Đen 27/5 tới. Bùn quá. Huhu
Ib em nha cụ. Em có vé

PlaStork

Xe buýt
Có những ca sỹ chỉ có 1 bài hít kiếm ăn cả đời như Khánh Phương với " Chiếc khăn gió ấm". :D nên nhạc của Đen nhạt dần cũng là lẽ thường.
Dù sao em cũng thích những việc giúp cho trẻ em vùng cao mà bạn ấy đang làm. Rất có ý nghĩa.
Bản thân em thì chỉ thi thoảng đọc báo Dân Trí thấy có hoàn cảnh nào ở mục " Nhịp cầu nhân ái" là em bank một vài trăm thôi.
Trước trên Youtube em có để ý mấy kênh như "Triệu cầu đường" chuyên góp tiền từ thiện rồi tự xây cầu cho bà con vùng cao rất hay.
Điểm này em đồng ý với cụ. Có ca sĩ VN được phong tặng NSND mà cho đến lúc qua đời ở tuổi thất thập cũng chỉ có đúng 1 bài hit để đời, còn lại những bài khác (chỉ khoảng hơn chục bài suốt sự nghiệp âm nhạc) đều dưới trung bình.

Audi fan

Xe tải
Em đã từng đến một số trường bán trú ở vùng cao, thực sự là nhìn bữa ăn của các con mà muốn rớt nước mắt. Và lý do chính để giữ chân các em đến trường đơn giản là vì ở trường được ăn no hơn ở nhà. Bữa ăn của các em là một tô cơm to phải bằng cái âu trộn salad, với ít măng xào xương xầu gà, mà chúng nó ăn hết sạch và ngon lành. Và ngày chỉ hai bữa, bữa trưa lúc tầm 11h, và bữa tối lúc 5-6h chiều. Sau đó là chờ đến bữa trưa hôm sau. Thực sự việc Đen ra MV này để nấu ăn cho các em là ý nghĩa, còn nhạc thì em kệ, ai thích thì thích, k thích thì thôi. Nhưng đừng có chê bai sự thiện nguyện của bạn ý.

firstXpan

Xe buýt
em cũng nghe được một số bài trước đây, lời rất ý nghĩa và nó khiến người ta phải suy nghĩ: (mười năm, đố em biết, lối nhỏ), các bài khác thì bình thường.

otoormoto

Xe tải
Nhạc của Đen em thích nhất Trốn tìm, giai điệu hay, ca từ cũng hay. Lời rap của Đen mặc dù nhiều khi có vẻ hô khẩu hiệu nhưng còn có ý nghĩa và vẫn lọt tai. Em nhận ra điều đó khi 1 lần nghe thử bài gì mà có câu "anh quát em đấy à..." xong có đoạn ráp mà không nghe nổi đến câu thứ 2.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Em đã từng đến một số trường bán trú ở vùng cao, thực sự là nhìn bữa ăn của các con mà muốn rớt nước mắt. Và lý do chính để giữ chân các em đến trường đơn giản là vì ở trường được ăn no hơn ở nhà. Bữa ăn của các em là một tô cơm to phải bằng cái âu trộn salad, với ít măng xào xương xầu gà, mà chúng nó ăn hết sạch và ngon lành. Và ngày chỉ hai bữa, bữa trưa lúc tầm 11h, và bữa tối lúc 5-6h chiều. Sau đó là chờ đến bữa trưa hôm sau. Thực sự việc Đen ra MV này để nấu ăn cho các em là ý nghĩa, còn nhạc thì em kệ, ai thích thì thích, k thích thì thôi. Nhưng đừng có chê bai sự thiện nguyện của bạn ý.
Chuẩn cụ. Nhiều cụ khen chê nhạc của cụ Đen nhưng ở tus này nhà cháu nghĩ không nên bàn về vấn đề đó mà các cụ nên bỏ ra vài phút nghe ủng hộ cụ Đen làm từ thiện thôi.