Nên bảo dưỡng trong hãng hay gara ngoài.

nobita_ibn

Xe buýt
Chào các cụ, chẳng là em cũng tích cop mãi mới mua được cái vios ( cũ thôi đời 2014). Cũng là lần đầu sở hữu xe nên nhiều cái lăn tăn quá muốn hỏi nhiều nhưng chưa hỏi hết được. Em đang muốn mang bảo dưỡng ( xêm sắp được 5 vạn) mà lăn tăn mãi chẳng biết nên mang vào hãng hay ở ngoài. Nhà em ở khu Mỹ Dình nếu mang vào hãng thì toyota Mỹ Đình gần nhất các cụ thấy ở đó được ko, nếu mang ra gara thì gần khu Mỹ Đi hf nên ra gara nào ạ. Cám ơn các cụ sẽ tư vấn.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
cụ mang vào hãng á.. giờ này cụ mang vào đó chúng nó gara hãng ý chúng nó sẽ thịt luộc cụ/ mang ra ngòai mà làm

Chào các cụ, chẳng là em cũng tích cop mãi mới mua được cái vios ( cũ thôi đời 2014). Cũng là lần đầu sở hữu xe nên nhiều cái lăn tăn quá muốn hỏi nhiều nhưng chưa hỏi hết được. Em đang muốn mang bảo dưỡng ( xêm sắp được 5 vạn) mà lăn tăn mãi chẳng biết nên mang vào hãng hay ở ngoài. Nhà em ở khu Mỹ Dình nếu mang vào hãng thì toyota Mỹ Đình gần nhất các cụ thấy ở đó được ko, nếu mang ra gara thì gần khu Mỹ Đi hf nên ra gara nào ạ. Cám ơn các cụ sẽ tư vấn.
Khi đặt ra câu hỏi này em nghĩ tâm lý của bác đã muốn đưa vào hãng rồi. Bảo hành 5 vạn thì bác cứ đưa vào hãng đi cho an tâm. Còn muốn ra ngoài thì cần tìm những địa chỉ gara uy tín, mỗi gara sẽ có một thế mạnh về một vấn đề nào đó (đoạn này em không nêu rõ để tránh mọi người bảo PR :)) ) cứ nghiên cứu dần rồi bác sẽ biết hết mọi thứ thôi.

Viot

Xe tải
đưa vào Hãng mà làm, Toy là thuộc dạng rẻ nhất rồi, ra Gara ngoài thì phải người nhà, không là thành gà cho chăn đấy

nobita_ibn

Xe buýt
Khi đặt ra câu hỏi này em nghĩ tâm lý của bác đã muốn đưa vào hãng rồi. Bảo hành 5 vạn thì bác cứ đưa vào hãng đi cho an tâm. Còn muốn ra ngoài thì cần tìm những địa chỉ gara uy tín, mỗi gara sẽ có một thế mạnh về một vấn đề nào đó (đoạn này em không nêu rõ để tránh mọi người bảo PR :)) ) cứ nghiên cứu dần rồi bác sẽ biết hết mọi thứ thôi.
Cám ơn cụ đã tư vấn, không phải em đặt câu hỏi này trong tư thế là tâm lý đã muốn mang vào hãng đâu ạ, cái đó đang là cái mà em rất lăn tăn và không biết nên làm ở đâu (lần đầu sử dụng xe mà cụ), em cũng đã đọc và tham khảo một số nhận xét, chia sẻ của các cụ trong này em thấy có cụ thì chê hãng (chủ yếu là đắt), có cụ thì lại chê gara (cũng chủ yếu là chi phí khi mình ko biết gì). Cũng biết mỗi nơi 1 thế mạnh chứ chẳng ở đâu toàn diện cả, nên em có nói mức km hiện tại của xe, nhu cầu cần bảo dưỡng, khu vực đang ở để các cụ tư vấn cho em 1 địa chỉ tốt để có thể vào làm được. Cám ơn các cụ.

nobita_ibn

Xe buýt

Dogmatix

Xe tăng
Em nghĩ là một số những thứ mang tính chất đặc trưng thì cụ có thể mang ra gara ngoài chuyên về những cái đó để làm. Ví dụ đảo lốp, cân bằng động, vệ sinh điều hòa... thì ra gara ngoài. Các cái khác cứ làm trong hãng. Một kỳ bảo dưỡng lớn với trung bình thường làm khá nhiều hạng mục mà, vì thế chia ra, mất thời gian một tí nhưng sẽ an tâm hơn.
Thợ trong hãng toàn thợ trẻ măng, gọi là em cũng ngại miệng, với tuổi đời như vậy thì kinh nghiệm chắc chắn là không có nhiều. Vì thế nên chọn một số hạng mục mang ra ngoài mà làm. Riêng bảo hiểm thân vỏ thì cứ hãng mà làm, khỏi lo bị lệch màu sơn này nọ.

Carfunhp

Xe đạp
Theo em nếu bác ko biết nhiều về xe thì cả 2, bảo dưỡng nhỏ ra ngoài, lớn vào hãng

mtcar

Xe tải
Theo em cụ cứ tham khảo cả hai, hợp lý giá cả, sửa chữa chắc chắn thì làm cụ ạ.

congngo

Xe điện
Kính nghiệm của một thằng đã đi cái xe vios được hơn 10 vạn sau đó chuyển sang đi Altis được hơn 12 vạn ( cũng bán rồi) thì với hai cái dòng xe này dưới 10 vạn chả phải làm gì ngoài thay dầu, lọc dầu, lọc gió động cơ theo định kỳ. Thay lốp và ắc quy khi phải thay, nên gara nào cũng làm được.

nobita_ibn

Xe buýt
Kính nghiệm của một thằng đã đi cái xe vios được hơn 10 vạn sau đó chuyển sang đi Altis được hơn 12 vạn ( cũng bán rồi) thì với hai cái dòng xe này dưới 10 vạn chả phải làm gì ngoài thay dầu, lọc dầu, lọc gió động cơ theo định kỳ. Thay lốp và ắc quy khi phải thay, nên gara nào cũng làm được.
Vâng cám ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm

các cụ cho em hỏi bảo dưỡng máy cam 2009 thì gara nào chuẩn nhỉ? em đi xe lần đầu

Vikingno1

Xe đạp
Cùng thắc mắc, cám ơn các cụ đã chia sẻ

Theo e nghĩ lại tùy việc thui, có việc thì cần vào hang, có việc ra gara ngoài cũng đc ah

r-r

Xe hơi
giống như cụ đi chợ ở siêu thị hay chợ dân sinh thôi! nhưng hãng giờ cũng hay tư vấn vớ vẩn lắm!

Ip59889

Xe hơi
cụ mang ra gara ngoài uy tín 1 tý mà làm cụ ạ.vào hãng nó chỉ gạ cụ thay đồ là nhanh thôi(dù chỉ cần bd vệ sinh tý là ngon)

ubisapro

Xe trâu
Ko biết con xe của cụ trước đây bảo dưỡng ở đâu. Nếu làm full hãng thì cụ nên tiếp tục ... ít nhất đến mốc 8 vạn vì cũng chẳng hơn kém bao xèng đâu.

Nếu xe đã bảo dưỡng ngoài và ... chưa full như hãng làm thì có thêm lựa chọn ra ngoài làm. Rẻ hơn nhưng khá hên xui. Xe cũ của e cũng vios G 14. Giờ đang bảo dưỡng ngoài nhưng tít trên gần Sơn Tây.

Hôm trước nói chuyện với chủ mới, thấy bảo mang xe cũ e ra; thợ phán cho câu: xe này thì có gì mà làm, vệ sinh + thay dầu định kỳ thôi. Đi thấy lạ chỗ nào thì kiểm tra :)). E nghe cũng thấy hợp lý. Xe e đi đợt đó bảo dưỡng 6 vạn mà thợ khen lốp mới thế, còn đi được vài năm nữa (trước gần như e ko để nắng bao giờ). E nghe kể cũng thấy thợ nói kiểu đó chắc là ổn. Đợt bảo dưỡng 6 vạn hết hơn 500k thì phải :D

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Ko biết con xe của cụ trước đây bảo dưỡng ở đâu. Nếu làm full hãng thì cụ nên tiếp tục ... ít nhất đến mốc 8 vạn vì cũng chẳng hơn kém bao xèng đâu.

Nếu xe đã bảo dưỡng ngoài và ... chưa full như hãng làm thì có thêm lựa chọn ra ngoài làm. Rẻ hơn nhưng khá hên xui. Xe cũ của e cũng vios G 14. Giờ đang bảo dưỡng ngoài nhưng tít trên gần Sơn Tây.

Hôm trước nói chuyện với chủ mới, thấy bảo mang xe cũ e ra; thợ phán cho câu: xe này thì có gì mà làm, vệ sinh + thay dầu định kỳ thôi. Đi thấy lạ chỗ nào thì kiểm tra :)). E nghe cũng thấy hợp lý. Xe e đi đợt đó bảo dưỡng 6 vạn mà thợ khen lốp mới thế, còn đi được vài năm nữa (trước gần như e ko để nắng bao giờ). E nghe kể cũng thấy thợ nói kiểu đó chắc là ổn. Đợt bảo dưỡng 6 vạn hết hơn 500k thì phải :D
Cụ làm thế gara với thợ chớt hết :))