[Funland] Nên cho con học trường THCS FPT hay trường công lập (trường làng)

onglaodanhca81

Xe tải
Em cũng đang quan tâm đến Nội trú C3 của FPT, cụ có thêm thông tin về tâm lý và các hoạt động của các cháu ko? Con gái xa nhà em sợ nhất các hoạt động ko lành mạnh ở trường như tụ tập chơi bời, chịch choạc ...nếu ở đó buồn quá và Nhà trường chưa có cơ chế giám sát tốt...tks cụ!
Nữ ở riêng T5 cụ nhé. Có nữ giáo viên quản nhiệm trông coi luôn. Tất cả hành lang đều có Cam giám sát. T1 luôn có 1-3 giáo viên quản nhiệm trực tại cửa ra vào. Khoảng tháng 4 hoặc 5 sẽ có thi thử, tại HN. Sau đó thi thật tại Hoà lạc, hôm thi thật sẽ mời phụ huynh tham quan trường luôn.. Cụ có thể xem trên trang web của FPT.
Còn bọn chúng ra khỏi KTX thì chệu, chả ai giám sát được. Nhưng em nghe phụ huynh các khoá trên nói chuyện thì đến nay là khoá 5 PTTH nhưng chưa xảy ra chuyện gì quá tệ. Vì kỷ luật rất nghiêm, nhẹ thì đình chỉ học 1 tuần. Nặng thì bị đuổi học. Nếu bị đuổi thì không thể quay lại trường công lập được nữa.

vhdangiop

Xe tải
Nữ ở riêng T5 cụ nhé. Có nữ giáo viên quản nhiệm trông coi luôn. Tất cả hành lang đều có Cam giám sát. T1 luôn có 1-3 giáo viên quản nhiệm trực tại cửa ra vào. Khoảng tháng 4 hoặc 5 sẽ có thi thử, tại HN. Sau đó thi thật tại Hoà lạc, hôm thi thật sẽ mời phụ huynh tham quan trường luôn.. Cụ có thể xem trên trang web của FPT.
Còn bọn chúng ra khỏi KTX thì chệu, chả ai giám sát được. Nhưng em nghe phụ huynh các khoá trên nói chuyện thì đến nay là khoá 5 PTTH nhưng chưa xảy ra chuyện gì quá tệ. Vì kỷ luật rất nghiêm, nhẹ thì đình chỉ học 1 tuần. Nặng thì bị đuổi học. Nếu bị đuổi thì không thể quay lại trường công lập được nữa.
Cảm ơn ttin thực tế của cụ, e quan tâm các hoạt động trong khu NT thôi. Btw mức phí 12tr/ tháng cụ nêu trên là bao gồm học phí+ ở và đã bao gồm ăn chưa ạ? Cụ túm giúp em tổng chi phí phát sinh dc ko ạ! Đội ơn cụ

onglaodanhca81

Xe tải
Cảm ơn ttin thực tế của cụ, e quan tâm các hoạt động trong khu NT thôi. Mức phí 12tr/ tháng lad bao gồm học phí+ ở và đã bao gồm ăn chưa ạ? Cụ túm giúp em tổng chi phí phát sinh dc ko ạ! Đội ơn cụ
TT nội trú của nữ thì em không biết cụ ạ. Nhưng nói chung không đáng lo lắm đâu. Vấn đề là F1 nhà cụ thế nào thôi. Nếu cụ muốn tìm hiểu thực tế thì T7 tới 13/1/18 cụ lên trường với em. Hôm đó họp phụ huynh. Cụ có thể tranh thủ hỏi thăm tại DOM và các cháu hs của trường.
12 củ là em cho F1.1 nhà em dôi ra đấy. Theo barem nhà trường thì chỉ có 10.5 thôi.
À mà còn quỹ lớp 1 củ/kỳ nữa - Cái này tuỳ lớp.
Mà đặc biệt của FPT là không có phong bì, chỉ tặng hoa hoặc quà ký niệm nhân dịp các ngày lễ .

vhdangiop

Xe tải
TT nội trú của nữ thì em không biết cụ ạ. Nhưng nói chung không đáng lo lắm đâu. Vấn đề là F1 nhà cụ thế nào thôi. Nếu cụ muốn tìm hiểu thực tế thì T7 tới 13/1/18 cụ lên trường với em. Hôm đó họp phụ huynh. Cụ có thể tranh thủ hỏi thăm tại DOM và các cháu hs của trường.
12 củ là em cho F1.1 nhà em dôi ra đấy. Theo barem nhà trường thì chỉ có 10.5 thôi.
À mà còn quỹ lớp 1 củ/kỳ nữa - Cái này tuỳ lớp.
Mà đặc biệt của FPT là không có phong bì, chỉ tặng hoa hoặc quà ký niệm nhân dịp các ngày lễ .
Vâng cảm ơn cụ, để em thu xếp tgian báo lại cụ nhé vì 13.1 tới e cũng có buổi họp PH. Cụ ib giúp số tel để e tiện liên lạc, cần thêm ttin gì em alo hỏi trực tiếp cho tiện. Em ở mạn Mễ trì nên cũng quan tâm đến Trường FPT này..tks

onglaodanhca81

Xe tải
Vâng cảm ơn cụ, để em thu xếp tgian báo lại cụ nhé vì 13.1 tới e cũng có buổi họp PH. Cụ ib giúp số tel để e tiện liên lạc, cần thêm ttin gì em alo hỏi trực tiếp cho tiện. Em ở mạn Mễ trì nên cũng quan tâm đến Trường FPT này..tks
Em ở Vạn phúc Hà động, cách cụ độ 2-3 km thôi. Mà cũng thuận đường cụ nhể.

nadushop

Xe điện
Cháu E năm nay lên 12 ở FPT trên Hoà Lạc mặt cũng có vẻ ngơ ngơ nhưng xin lỗi nó khôn hơn giận. Mới lớp 12 mà đã định hướng đc nghề nghiệp rõ ràng và ít nhất chúng nó hiểu chúng nó muốn gì và sẽ phải cố gắng ntn chứ ko kiểu mênh mông ko biết gì.
Bọn tây lông nó cũng vậy trông cũng hơi ba ngơ nhưng xin lỗi Cụ cái mà Cụ cho là nhanh nhẹn này nọ nó chỉ là cái khôn lỏi thôi. Bọn tây lông chúng nó có ngu khối ý. Vậy nên cccm cứ nên yên tâm cho các cháu học fpt.
Em cũng thích chú trọng vào mấy cái môn Toán, Tin, Văn, Anh thôi. Nó thiết thực.
Cộng thêm kỹ năng sống nữa là ổn.
Em cũng đang định hướng cho F1 sẽ theo học ở FPT, cho nó học mấy lớp stem để luyện lập trình luôn. Biết cái nghề này không giàu nhưng chả sợ chêta đói :D

unhu

Đi bộ
Vâng, F1.1 nhà em đang học ở đó mà cụ.
Có thể F1.2 nhà em cũng sẽ vào cụ ạ. Còn hỏi xem nó có thích hay không nữa.
Em ở Vạn phúc Hà động, cách cụ độ 2-3 km thôi. Mà cũng thuận đường cụ nhể.
bác ơi nhà cháu đang có em trai sắp thi vào 10 . nhà cháu cũng đang tìm hiểu về fpt.cháu muổn hỏi về thi đầu vào ntn và chất lượng cũng như ưu nhược điểm của trg vs ạ .

ghetcongaixau

Xe tăng
Trường này có liên doanh liên kết gì đó với Thăng Long kidsmart.
F1 nhà em đang học tiểu học ở Thăng Long Kidsmart. Học phí + bán trú khoảng ~4 củ /tháng. Giá bình dân nên chất lượng cũng bình dân các cụ đừng chờ đợi chất lượng vượt trội ạ. Được cái cô giáo quan tâm tới các con, trẻ có hứng thú đi học, không sợ sệt bị đe nẹt như ở trường công.

Có cụ chê chất lượng FPT nhưng ngành của em (IT), em có đk làm việc với sinh viên tốt nghiệp FPT thì thấy chất lượng thuộc loại top đầu trong các trường ĐH của VN chứ không tệ đâu ạ

onglaodanhca81

Xe tải
bác ơi nhà cháu đang có em trai sắp thi vào 10 . nhà cháu cũng đang tìm hiểu về fpt.cháu muổn hỏi về thi đầu vào ntn và chất lượng cũng như ưu nhược điểm của trg vs ạ .
Cụ vào trang http://thpt.fpt.edu.vn/ để đăng ký nhé.
Ngày 8/4/18 thi thử lần cuối.
Ngày 15/4/18 thi chính thức.
Cả 2 lần thi này đều tổ chức tại hoà lạc.

onglaodanhca81

Xe tải
Trường này có liên doanh liên kết gì đó với Thăng Long kidsmart.
.....
FPT hiện chưa có cấp 1.
Còn cấp 2 ở chỗ công viên Cầu giấy là của Thăng long Kid nhưng lại lấy thương hiệu FPT.
Thương hiệu này năm nay trả lại chính chủ FPT rồi.
Còn cấp 1 FPT hình như sang năm 2019 mới thành lập.

ghetcongaixau

Xe tăng
FPT hiện chưa có cấp 1.
Còn cấp 2 ở chỗ công viên Cầu giấy là của Thăng long Kid nhưng lại lấy thương hiệu FPT.
Thương hiệu này năm nay trả lại chính chủ FPT rồi.
Còn cấp 1 FPT hình như sang năm 2019 mới thành lập.
Thì ý e là nó có quan hệ với thăng long kidsmart vì f1 nhà e học ở tiểu học thấy nó quảng cáo cả ptcs FPT...

tolex

Xe hơi
ngày xưa bố mẹ chúng nó học trường làng cô giáo ngọng mà giờ vẫn ngon. Vẫn làm được ông nọ bà kia. Giờ trường công ngay dịch vọng mà cụ bảo là trường quê thì đến chịu cụ
Em năm nay có con vào lớp 6. Dự tính cho học trường FPT nhưng vẫn lăn tăn vì tìm hiểu trên mạng thì không có thông tin gì. Trường THCS FPT thì đại học FPT chiếm 30% cổ phần thôi. Học phí FPT khoảng 5,5 củ (bán trú). Không biết chương trình đào tạo ở đây có thật sự tốt với học phí cao như vậy ko. Nên em lại định cho con về học trường làng (Dịch Vọng)... Tìm hiểu về Đại học FPT thì thấy thông tin cũng có vẻ không được tốt cho lắm..
Nhờ các cụ trên này có kinh nghiệm hay con đã học ở THCS FPT cho em vài nhận xét với ạ. Sắp đến kỳ tuyển sinh rồi mà em vẫn loanh quanh đi chọn đi tìm chưa quyết định được.
Cám ơn các cụ nhiều...

onglaodanhca81

Xe tải
Thì ý e là nó có quan hệ với thăng long kidsmart vì f1 nhà e học ở tiểu học thấy nó quảng cáo cả ptcs FPT...
Theo em biết thì FPT mới có ĐH và C3 thôi.
Còn cái C1 và C2 lấy tên thương hiệu FPT nhưng ko phải của FPT. C2 thì chắc chắn là như vậy, còn C1 em chưa chắc lắm. Cụ vào trang chủ http://thpt.fpt.edu.vn/ tra số VP rồi hỏi là chính xác nhất.

Totet

Xe đạp
Vâng, F1.1 nhà em đang học ở đó mà cụ.
Có thể F1.2 nhà em cũng sẽ vào cụ ạ. Còn hỏi xem nó có thích hay không nữa.
Cụ ơi vụ nè e đag rất quan tâm vì năm nay dự tính cho F2 vào cấp 3 FPT nhưng mà nhiều ý kiến quá cụ ạ. Co thể cho e vài lời khuyên đc ko