[Funland] Nền kinh tế Việtnam đã vượt qua Singapore, Malaysia lên thứ 4 Asean.

Hanoi1919

Xe tăng
Nguồn số liệu nó lấy từ đâu cụ?
Sao tự dưng lại gắn là hằn học với đất nước nhỉ? Tranh luận chỉ thế thôi sao?
Nguồn số liệu IMF nó chỉ lấy từ chính phủ đưa à? Hiểu biết có thế thôi sao?

cuicui

Xe tải
Hết 2020 dự tính Việt Nam là nền kinh tế lến thứ 3 Đông Nam Á.

HoaDong

Xe tăng
tin vui cho ngày mưa gió ở miền Bắc

MrMilan

Xe điện
Có nhiều thành phần tự nhục lắm, chỉ thích đất nước đói khổ thôi, trong khi cả thế giới đang nháo nhào vì covid, VN là những nước hiếm hoi có nền kinh tế vẫn tăng trưởng.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Cty đa CuốC Da, Phi chính phủ, không tham da ct, thành viên Hiệp Hội bảo vệ môi trường...................oai dư Cóc, Ai zám động đến. :D
Em chỉ ước có thêm nhiều công ty đa cuốc ra vào nước ta làm ăn cho lũ trẻ ở nhà nó có việc mùa nông nhàn, chứ bọn thanh niên lớn tướng không có việc làm suốt ngày tụ tập nhậu nhẹt phá phách, bẩu bọn nó lên tp chạy grap cùng thì nó sợ cạnh tranh không lại vì hiện nay grap toàn có bằng đh với sv cơ. Nhà bà chị đang gom góp để chạy cho nó suất đi làm culi bên nhựt, mà đi làm culi thì bẩu đi làm culi, thằng bé cứ đòi em phải gọi là “thực Tập sinh” gì ấy, moẹ lại khinh chú mày ít chữ à

xebobabanh17201

Xe điện
Nếu dịch kéo dài một hai năm nữa mình mới chắc vị trí, dịch hết nhanh thì bọn kia nó về trạng thái bình thường sẽ bù lại khoản tăng trưởng âm năm nay mình lại thua.
Cái chính mấy năm nay xu hướng/tốc độ phát tiển của ta tốt hơn mấy nước kia nên em tin lâu dài ta cũng sẽ vượt thôi. Đất nước ta có đủ điều kiện đê phát triển.

phunv74

Xe tải
Nguồn số liệu IMF nó chỉ lấy từ chính phủ đưa à? Hiểu biết có thế thôi sao?
Nguồn số liệu nó lấy từ CP mình đưa ra đấy cụ, chỉ là cách nó xào nấu và đánh giá sẽ có phương pháp riêng của nó thôi. Cụ không tin thì em mời cụ ra cafe với mấy thằng bạn em làm ở WB, IMF chuyên làm các đánh giá và báo cáo này.

binhsu7273

Xe cút kít
Em chỉ ước có thêm nhiều công ty đa cuốc ra vào nước ta làm ăn cho lũ trẻ ở nhà nó có việc mùa nông nhàn, chứ bọn thanh niên lớn tướng không có việc làm suốt ngày tụ tập nhậu nhẹt phá phách, bẩu bọn nó lên tp chạy grap cùng thì nó sợ cạnh tranh không lại vì hiện nay grap toàn có bằng đh với sv cơ. Nhà bà chị đang gom góp để chạy cho nó suất đi làm culi bên nhựt, mà đi làm culi thì bẩu đi làm culi, thằng bé cứ đòi em phải gọi là “thực Tập sinh” gì ấy, moẹ lại khinh chú mày ít chữ à
Sao không bẩu ló, chú mày làm ở tập đoàn QT nhớn, ai nại lom dom thực tập sinh dư mày. :D

haivanphe

Xe container
Em chả quan tâm đến kinh tế vĩ mô, em chỉ quan tâm mỗi tháng nhà em có bao nhiêu tiền để chi tiêu thôi.

Hưng Hưng 2102

Xe đạp
ui, chiến tranh kết thúc 45 năm mà tới giờ kinh tế vẫn đổ cho chiến tranh, cấm vận
Theo em đất nước giảm nạn tham nhũng, mở cửa cho tri thức sáng tạo, xây dựng kinh tế nhiều thành phần và quản lý nhà nước, cơ chế chính trị tốt mới là yếu tố phát triển
à, sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật nữa, phải tuân thủ nghiêm
Cụ tính phát triển kinh tế từ năm 1975 mà không tính tới chiến tranh Tây Nam với Campuchia, chiến tranh biên giới 1979 với TQ, rồi cấm vận kinh tế từ Mỹ, hơn chục năm duy trì lực lượng bên đất Miên để dẹp tàn dư Khơ me đỏ, Liên Xô cắt giảm viện trợ . Nói thật chỉ từ khi thằng Mỹ nó bình thường hóa quan hệ với mình từ năm 1995 thì mình mới bắt đầu phát triển kinh tế từ đó. Chứ Mỹ mà nó không bình thường hóa quan hệ thì mình chả được như bây giờ đâu. Tính ra mình chỉ mới phát triển có 25 năm thôi. Đừng chối bỏ những thành tựu mà Việt Nam đã đạt được.

trancannam

Xe điện
Dạo này mưa bão ghê quá nên cần phải có gì đó bơm lên sướng sướng 1 chút để đất nước lãng quên đi sự lầm than cơ cực của đồng bào miền Trung . Chứ bà con 2 miền chú ý mưa bão quá thì mấy cái tượng 1000 tỷ khó phát triển

trungthu2020

Xe tăng
Nguồn số liệu nó lấy từ CP mình đưa ra đấy cụ, chỉ là cách nó xào nấu và đánh giá sẽ có phương pháp riêng của nó thôi. Cụ không tin thì em mời cụ ra cafe với mấy thằng bạn em làm ở WB, IMF chuyên làm các đánh giá và báo cáo này.
Em ghét nhất mấy thằng wb, imf, suốt ngày gửi thư đề nghị làm việc, xin xỏ số liệu xong về đưa cho cái nội dung éo đâu vào đâu. Mục đích của bọn nó làm nhanh để giải ngân các đề án khi sắp hết năm
Mà mình cung cấp số liệu, thông tin cho nó không công, nó thì 1 phát phang thẳng khuyến nghị lên Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ
Đến mệt với bọn này

Kia_fote

Xe điện
Ông thì tự nhục, ông thì tự sướng. Không có ai biết đúng là mình đang ở đâu, để mà cày cuốc. Em thì cho là việc của mình là làm, làm và làm. Còn việc thống kê thì kmn thôi, ko quan tâm lắm!

Macgregor

Xe điện
như vậy là chúng ta đang đi lên rồi, các cụ thấy đúng ko nhỉ. chỉ là chưa nhanh thôi

A98

Xe container
Em ghét nhất mấy thằng wb, imf, suốt ngày gửi thư đề nghị làm việc, xin xỏ số liệu xong về đưa cho cái nội dung éo đâu vào đâu. Mục đích của bọn nó làm nhanh để giải ngân các đề án khi sắp hết năm
Mà mình cung cấp số liệu, thông tin cho nó không công, nó thì 1 phát phang thẳng khuyến nghị lên Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ
Đến mệt với bọn này
Chính trị cả thôi mà cụ.

A98

Xe container
Ông thì tự nhục, ông thì tự sướng. Không có ai biết đúng là mình đang ở đâu, để mà cày cuốc. Em thì cho là việc của mình là làm, làm và làm. Còn việc thống kê thì kmn thôi, ko quan tâm lắm!
Chúc mừng cụ, được chửi tất! Sướng.

trancannam

Xe điện
Thay vì xây mấy cái tượng nghìn tỷ thì xây dùm miền trung vài cái dự án thủy lợi thì mấy chốc đứng đầu ĐNá ngay.