[Công nghệ] Nên lắp điều hòa của hãng nào các cụ nhỉ?

Botieuho

Xe máy
Ôi xào, nếu ngoài phòng khách thì cụ có thể làm con casper, vừa tiết kiệm ban đầu, vừa tiết kiệm điện

boyboy1990

Xe điện
Nhân tiện có thớt em sắp xếp theo thứ tự tăng dần về giá của các model Daikin hiện có để đỡ phải tranh luận:
Model 1 chiều inverter:
FTKA --> FTKQ --> FTKC --> FTKS
Model 2 chiều inverter:
FTHF --> FTXV

FTKC và FTHF được tính cùng một phân khúc, chỉ khác nhau là 1 chiều hay hai chiều.
Như vậy hàng 2 chiều không có nhiều model giá rẻ như hàng 1 chiều.
Model siêu thị thì có đầu:
ATKA...
Daikin lắm dòng sản phẩm thật, chọn nhức cả đầu :)
Tuy nhiên theo em hiểu thì các dòng này ko khác nhau nhiều về độ bền, chỉ là dòng càng cao cấp thì càng nhiều tính năng mà thôi. Cũng như ko ai dám khẳng định Camry bền hơn Vios :)

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Daikin lắm dòng sản phẩm thật, chọn nhức cả đầu :)
Tuy nhiên theo em hiểu thì các dòng này ko khác nhau nhiều về độ bền, chỉ là dòng càng cao cấp thì càng nhiều tính năng mà thôi. Cũng như ko ai dám khẳng định Camry bền hơn Vios :)
Để lúc nào rảnh, em vật thùng cục nóng ra chụp là các cụ thấy khác biệt ngay.
Còn độ bền như cụ nói thì mặc định là giống nhau, con nào càng nhiều tính năng thì xác xuất bị lỗi càng lớn.
Còn về hiệu năng giải nhiệt là vấn đề đang bàn, máy càng đắt thì máy nén càng mạnh, nên quạt bên trong và bên ngoài sẽ đỡ phải tăng tốc hơn, hay nói chính xác là máy chạy êm hơn.

Kiểu như cụ đạp gas phát dính lưng và trong thời gian ngắn x giây đạt 100km, trong khi con khác thì mất x+a giây chẳng hạn.

boyboy1990

Xe điện
Để lúc nào rảnh, em vật thùng cục nóng ra chụp là các cụ thấy khác biệt ngay.
Còn độ bền như cụ nói thì mặc định là giống nhau, con nào càng nhiều tính năng thì xác xuất bị lỗi càng lớn.
Còn về hiệu năng giải nhiệt là vấn đề đang bàn, máy càng đắt thì máy nén càng mạnh, nên quạt bên trong và bên ngoài sẽ đỡ phải tăng tốc hơn, hay nói chính xác là máy chạy êm hơn.

Kiểu như cụ đạp gas phát dính lưng và trong thời gian ngắn x giây đạt 100km, trong khi con khác thì mất x+a giây chẳng hạn.
Nếu so với máy oto em thấy động cơ càng mạnh càng nhanh hỏng :D
Nhưng nếu động cơ yếu mà cứ đòi tải mạnh như động cơ khỏe thì lại càng tèo sớm, nên nói chung bền hay ko phụ thuộc nhiều vào cách dùng. Nhà nào thích mát sâu cứ bật lên là đặt gió max 18 độ thì phải mua con thật hịn vào :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nếu so với máy oto em thấy động cơ càng mạnh càng nhanh hỏng :D
Nhưng nếu động cơ yếu mà cứ đòi tải mạnh như động cơ khỏe thì lại càng tèo sớm, nên nói chung bền hay ko phụ thuộc nhiều vào cách dùng. Nhà nào thích mát sâu cứ bật lên là đặt gió max 18 độ thì phải mua con thật hịn vào :))
Vầng, kiểu như trời 40 độ, ép máy chạy 18 độ, máy không hạ được dòng (máy inverter), máy không ngắt được lốc (máy cơ) thì cũng đi vào hàng đồng nát sớm thôi, hiệu nào cũng quang tèo hết.

anhkv

Xe đạp
Cụ nói loanh quanh. Khi nó là con điều hoà 9000btu hay 12000btu lắp cho 1 căn phòng với diện tích tiêu chuẩn thì bật là nó phải mát. Ko thể giải thích rằng vì nó là dòng rẻ tiền của Daikin nên nó kém mát hơn cái Daikin đắt tiền hơn. Nói như cụ thì hầu hết mọi người mua Daikin chắc chắn bỏ chạy hết vì số lượng người mua vừa tầm tiền là chủ đạo. Con Vios nó là vua doanh số của Toy, mặc dù nó là dòng rẻ tiền, nó vẫn phải hoạt đông đúng như tính năng mà hãng tuyên bố.

P/s: 2 con Daikin Inverter 2 chiều rẻ tiền nhập Thái của nhà em đây.
Thì nó vẫn mát mà cụ ;)) có ai dám bẩu nó không mát đâu ;))
Cùng một model cụ lắp 2 phòng cùng THỂ TÍCH, 1 phòng nắng chiếu tứ bề với một phòng xung quanh nhà cao tầng che cả ngày, nó có khác bọt hẳn mà
Lúc đó cụ có khóc với hãng là nó ... không đáp ứng tiêu chuẩn hay không? ;))
Người tiêu dùng đôi khi người ta lựa chọn chưa kĩ thôi, chứ máy của hãng bán ra không chạy được chức năng cơ bản thì bán cho ai? :D

Tuananhhau

Xe điện
Cùng một model cụ lắp 2 phòng cùng THỂ TÍCH, 1 phòng nắng chiếu tứ bề với một phòng xung quanh nhà cao tầng che cả ngày, nó có khác bọt hẳn mà
Người tiêu dùng đôi khi người ta lựa chọn chưa kĩ thôi, chứ máy của hãng bán ra không chạy được chức năng cơ bản thì bán cho ai? :D
Đồ điện em cứ lắp thừa công suất cho nó lành. Hôm có ông em đến thấy em lắp phòng 12m2 con pana 12k phán em câu “phòng nhỏ a lắp công suất lớn nó nhanh hỏng”. Cơ
Bản vẫn là cách sử dụng. Như cụ Trục có nói ah. Trời 40 độ mà cứ 18 độ thì lốc nào chịu nổi.

Trục

Xe ba gác
Người OF

fundraiser

Xe container
Uh e mới lắp 1 con Pana cùng giá tiền cùng chức năng như nhau thấy chất lượng khác hẳn thì nói vậy thôi. Các cụ bảo vệ Daikin theo lý lẽ của các cụ, e với tư cách là người tiêu dùng vẫn thấy cạch mặt daikin là quyết định đúng. Vậy thôi, nhường lại chủ đề cho các cụ chém với nhau.

anhkv

Xe đạp
Uh e mới lắp 1 con Pana cùng giá tiền cùng chức năng như nhau thấy chất lượng khác hẳn thì nói vậy thôi. Các cụ bảo vệ Daikin theo lý lẽ của các cụ, e với tư cách là người tiêu dùng vẫn thấy cạch mặt daikin là quyết định đúng. Vậy thôi, nhường lại chủ đề cho các cụ chém với nhau.
E có bảo vệ Daikin đâu :)) e thậm chí còn chưa dùng cái daikin nào.
Nhà em 5 con: 2 pana, 1 toshiba, 2 lg :))
Em là em nói khách quan thôi cụ ơi. Còn đã là đồ điện tử thì hãng nó sẽ chia phân khúc để phù hợp với nhiều khách hàng khác nhau. Chọn đồ điện tử thì đôi khi chọn cái hịn nhất chưa phải ý hay, nên chăng ta chọn cái PHÙ HỢP nhất. Phù hợp về giá thành, độ bền, tính năng, dịch vụ sau bán hàng ... vân vân và mây mây :D Mà để chọn được cái phù hợp, phải thông thái, còn nếu chưa thông thái thì đành phụ thuộc cái tâm tư vấn của người bán hàng thôi cụ ah.
Còn cụ anti hẳn cả một hãng thì em thấy ... lãng phí quá :3 Daikin cái model FTKM, FTKS hay FTXD, FTXS ngày xưa ... blabla rất là ngon ;))

anhkv

Xe đạp
Đồ điện em cứ lắp thừa công suất cho nó lành. Hôm có ông em đến thấy em lắp phòng 12m2 con pana 12k phán em câu “phòng nhỏ a lắp công suất lớn nó nhanh hỏng”. Cơ
Bản vẫn là cách sử dụng. Như cụ Trục có nói ah. Trời 40 độ mà cứ 18 độ thì lốc nào chịu nổi.
Thừa vừa thôi thì ok, thừa quá chỉ phí tiền đầu tư ban đầu cụ ah :D
Tính ra nếu vừa khít tiêu chuẩn thì cứ lấy lên 0.5HP là ngon ồi ;)) đứa nào bảo kém bền kệ nó ;))

Prelax

Xe tăng

24k p khách nhà em đây, hơi ồn ạ

Leepolan9

Xe đạp
Dùng mitsu cho nó tông xoẹt tông

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cho em hỏi hai mã ATKC35RVMV và ATKC35UAVMV khác nhau chỗ nào mà giá con ATKC35RVMV có 10tr5 còn con ATKC35UAVMV tận 14tr5 ạ?

ngocanh_811

Xe điện
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
E cần tư vấn lắp điều hòa 1 chiều , 12000 BTU, nhà e trước lắp pana+ daikin con nào con đấy để lăn ra hỏng rồi, nhờ các cụ tư vấn 1 con hợp lý,e ko dùng hàng nội địa nhật ạ điện ạ,

moonlife

Xe container
E cần tư vấn lắp điều hòa 1 chiều , 12000 BTU, nhà e trước lắp pana+ daikin con nào con đấy để lăn ra hỏng rồi, nhờ các cụ tư vấn 1 con hợp lý,e ko dùng hàng nội địa nhật ạ điện ạ,
làm con hòa phát cho yêu nước cụ ơi.

NNS

Xe ngựa
chắc vẫn 2 hãng cụ vừa hỏng thôi :))